04 07 - Let's get it started

hehe thằng bốp nói downy thế vào college ngon thì workload càng nhiều,học càng mệt chứ relax gì :))

Bạn nào biết reg account trong Usnews để lấy thông tin của trường thế nào kô ? Reg mãi kô được?

reg cái gì thế hả bạn Thành ? <just curious 'bout "kô có tiền thì reg làm gì" ?> :D

tiện thể chúc mừng sinh nhật bạn Thành béo nhé :)
chẳng biết bạn trông thế nào nhưng mà tớ chúc bạn năm nay gặp nhiều may mắn, năm sau sang Mẽo du

tớ cũng muốn chúc "the same to me :x"

Chỉnh sửa lần cuối:
Bạn nào biết reg account trong Usnews để lấy thông tin của trường thế nào kô ? Reg mãi kô được?
lấy thẻ tín dụng mà đăng kí :D tôi vừa đăng kí hôm nọ xong mà :D có vấn đề gì đâu :p

Chỉnh sửa lần cuối:
:(( CÁi Schedule CỦa Em ThẬt LÀ KhỦng KhiẾp!!!! I Feel So Freaken Outtttttttttttttt!!!!!!!!!!! :(:)(:)(:)((

thông báo tin vui với các em đã sign up cho Lafayette ở VA Conf là chị đã đưa danh sách cho bác Staats rồi :D sorry, vì chị hơi bị lazy tý nên hôm nay mới buồn type lại cho bác ý. em nào chưa để lại add thì sắp tới sẽ nhận được email để confirm add đấy hehe

Chỉnh sửa lần cuối:
***** chị Chinh còn mải soi giai Hồng Kông với Đài Loan nên mới chậm trễ thế này đây :))

này này mày không phải đi đâu cũng phun tin đồn nhảm thế đâu nhá [-x ô uế cả thanh danh của tao :-w :))
nhưng phải đính chính là nhiều em viết ngoáy, chẳng biết là chị có dịch đúng địa chỉ email không nữa :-/ nên là để cho chắc chắn thì các em lên sign-up online vao mailing list của trường đi.

Em Thành tư sản vãi :))

Chinh ơi mày thích Zai Hồng Kông và Đài Loan à???? :)) Ya tao với mày lập hôi mê zai Tàu trên facebook đi :D JK

@ Nga: ^^ vớ vỉn, mùa đông mặt đồ mát mẻ mới là ngon !!! ^^ Em ở dưới đấy ko quen lạnh :)) chị năm ngoái trời -20C vẫn mặc áo xuân áo hè tung tẩy, tầm 5-10C vẫn mặc mini skirts được ;) chị đảm bảo đấy! ^^ Mùa đông là phải mặc váy ngắn tung tẩy với UGS boots ;) (MSK, I sound like a genuine JAP :)) kể ra cũng đúng)

1) này nhá anh Hưng bảo ko spam nhưng tại mày spam trước tao mới đú theo đấy nhớ.

Một là yêu cầu cậu đừng có nói hàng tôi thế này thế nọ, hai là tinh yêu của tao với zai Tàu bắt nguồn từ những tình cảm chân thành nhất hơ hơ :D

Quay lại cái schedule của em Nga, rốt cuộc em chọn những môn gì? High school chỉ cho 6 classes thôi đúng ko nhỉ? ^^ Với cả em học AP thế mà làm gì? Tốt nghiệp sớm chán lắm >_<

Em cũng chỉ tận dụng một tí thôi chị Nguyệt ạ! :))
Có cái này dành cho ai quan tâm, NOT me :D
Eliminating Early Admissions :Harvard did the right thing by abandoning its early admissions program, the first elite college to do so. We hope other institutions follow its lead and eliminate a process that is inevitably unfair and simply increases the frenzy of a college application process that is unnecessarily pressurized
Detail: http://www.nytimes.com/2006/09/13/opinion/13wed1.html?_r=1&oref=slogin
@Ngoc: Thanks :D
@Dô: hehehehe:D

tốt thế nhỉ, lớp tớ đang có mấy bạn định ED Harvard :D

cass : Damn ,I love that picture :x:x:x coooool

hôm trước vào library kiếm được tờ time có cái bài "who needs Harvard" mới thấy nó bảo 80% big CEO là từ public schools :)) có khi đi học Indiana Uni :)) trường này sản sinh ra thằng mark cuban giàu vãi đé :))

lâu rồi kô có gì hay,hôm nay ngồi lobby cho trường phát :))
The primary reason I came to this school wasn't for the parties or the "girls," but I made my final decision on the men this institution has produced. It's not their wealth or status in their communities but who they are, and how they live. They embody the quitessential gentleman, they hold true that their tenure at Wabash was the defining time in their lives where they finally understood what it took to meet the real world head on and accept the challenges and difficulty it requires to be a Wabash man, a gentleman, and a responsible citizen.

thực ra năm ngoái em ăn mặc cũng mát mẻ lắm :D nhưng chả hiểu sao bây giờ sang lại cứ run lập cập thế :p chắc tại mới sang, và đang ốm ^^ chứ năm ngoái cũng miniskirt đi giữa tuyết rơi âm 16 độ ;;) :)) năm ngoái khỏe, không ốm. năm nay ốm rồi :((

em take có 4 classes thôi :D nhưng bị double 2 lớp nên cũng thành 6.
1. AP Calculus BC
2. AP Economics
3.&4. AP Physics - Lab
5.&6. American Studies (Literature and History)

tình hình là rất tình hình :( tối nay có over 200 pages phải đọc, 3/4 cần anotation, cộng với written assignment của Econ :((

giờ mới bắt đầu thấy Math challenging một tý :D chứ năm ngoái học Honors PreCal thì cứ tà tà mà đi thôi :p AP Physics thật là một thảm họa :(( bà giáo không dạy gì mà chỉ review, trong khi mình skip Physics nên chả hiếu what's going on 8-} Am Studies nhiều bài đọc và viết quá :( lại phải đọc đuổi nguyên một quyển sách :((

ai cứu tôi :(( năm ngoài còn có thời gian wandering around, surf web... chứ năm nay cứ thế mà chúi mũi vào :(

Back
Bên trên