04 07 - Let's get it started

hmm... serious tí nhỉ :p.

các em nhớ take advantage vụ recruitment nhé, toàn những trường đỉnh cao thôi ^^. nhớ ra làm quen với ms.jessica và tán fét đủ thứ chuyện nhé ^-^ she's so lovely.

Các anh các chị ui cho em hỏi chút.

Điểm SAT theo em biết thì trên score report sẽ có điểm của tất cả các kì thi SAT mà mình đã thi. Thế nếu mình thi SAT I tháng 10, SAT II tháng 11. Kiểu như tháng 10 mình gửi 4 trường này, đến tháng 11 mình vẫn gửi 4 trường đó thì hóa ra mình gửi 1 loại điểm SAT (I or II) 2 lần liên tiếp ah? :-?

Với cả cho em hỏi cái financial aid form điền trên máy thì dùng cái chi? :p

fin aid form onl là dạng PDF,sao fill in được :-?

tối qua mình đi uống về thấy phòng trống trơn chả có ai,sáng nay ngủ dậy thấy chú roommate đang nằm với ng yêu :))

bạn Giang, mỗi lần bạn chỉ được gửi 1 loại SAT

anh Cộng, Adobe thừa sức edit pdf. anh mà nói câu đấy với mẹ em mẹ em mắng cho là dốt :D (em từng bị mắng y hệt khi gân cổ bảo pdf thì sao mà edit được, chỉ read only thôi chứ :p)

thế nên tất cả các pdf (trừ reclet) đều có thể summit online ^^

Một là nếu có cơ hội interview thì cứ mặt dày mà interview nhiều vào ^^ hai là nếu có đi receptions thì đừng có mà xông ra tán tỉnh mấy ông làm to, tán mấy cái người mà ĐỌC APP của mình ý, họ chỉ là dân làm admission thôi nhưng gây được ấn tượng với họ rất có lợi.

VD chị năm ngoái rất dễ thương với bà đọc app của chị ^^ vừa rồi con nhận được thư bà ý recommend chị làm Studen Ambassador. :D

Dừng cái Adobe acrobat writer-reader thì sửa được em ạ :D năm ngoái chị không có nên toàn viết tay hết ra không dưới 100 bộ hồ sơ :))

1) Em Tùng nhớ, nói ai khoe hàng? :|
2) :)) Ai khoe Đùi cơ? :))
3) @ Cộng: Anh kia, anh là anh thác loạn lắm rồi đấy nhá! Vừa mới orientation xong... *Sigh* Kids nowdays...
@ Nam: Con roommate của tao rất là nice mỗi tội nó... nó cứ.. như thế. Mà chúng nó có biết tao chưa ngủ đâu! :((

Ơ chị Nguyệt ơi làm sao biết ai là người sẽ đọc app của mình để còn tán ạ :D:D:D

Nghe chuyện roommate rất chi là ;;) ;;) Thế này phải quyết tâm đi thôi :))

Biết chứ em :)) đấy là nghệ thuật soi hàng :D cái này khó nói lắm, đại khái thường người ta sẽ tự giới thiệu post của mình nhưng nếu không thì phải soi mà đoán ;;)

Hahah em Trang làm sao nghe chuyện roomie của chị lại muốn đi thế này :))

chị Nguyệt ơi, trong campus con trai con gái ra vào thoải mái ạ ?;;)
mà trường a + là trường nam mà :D

hỏi tí, ngày mai có bạn nào đi p vấn Hamilton trong khoảng 4h-6h kô :D? mình biết để còn đú đởn :D

Ngủ qua đêm còn thoải mái (nếu được roomie kia cho phép :))) cơ mà huống chi chỉ qua lại :p :))

Nguyễn Thị Ngọc đã viết:
chị Nguyệt ơi, trong campus con trai con gái ra vào thoải mái ạ ?;;)
mà trường a + là trường nam mà :D

hỏi tí, ngày mai có bạn nào đi p vấn Hamilton trong khoảng 4h-6h kô :D? mình biết để còn đú đởn :D
trường nam kô có nghĩa là kô được mang gái vào phòng :))

trường nam kô có nghĩa là kô được mang gái vào phòng

:))
em muốn apply mấy trường nữ sinh
nhưng mà mọi người nói là các trường single sex rất là boring
tuy nhiên có vẻ như là kô phải thế ;;)

theo ý anh + trường single sex có gì khác các trường bình thường, ngoại trừ việc toàn con trai Wabash :p ?

Chỉnh sửa lần cuối:
Các anh chị ơi cho em hỏi những bằng khen, giải thưởng của mình (giải TP chẳng hạn) thì có cần phải đi công chứng để gửi cho họ không ah?
Em cảm ơn trước ah :)

@Ngọc: Mai Trang cũng ở Deawoo từ 4h-6h đấy nhưng mà pv 2 trường khác :p Đú đởn đê :))

gái có chồng rồi hẵng single sex :D không là phí cả một đời ;;)

:))..Sao em Nga experienced thế:p..

Mà mấy em kia đi mấy cái interview có mang cái giấy tờ gì kô hay chỉ mang bản thân thôi?

Trường nam mới nhiều gái em ạ, mà trường gái thì càng nhiểu nam :)) Dorm của chị là dorm single sex nhưng zai nhiều hơn gái đi đi lại lại :D

Em Nga nói thế sai rồi, single sex nhiều khi thác loạn nhiều hơn chứ :))

Em Trang: Cứ cộng chứng em ạ, (chị công chứng đến hàng trăm bản mỗi một tờ giấy khen :D)

hơ, mấy đứa bạn e ở Sing kể chuyện trường single sex hãi hùng lắm :D
vì toàn các bạn con trai với nhau nên các bạn ấy chơi các trò chơi cũng rất chi là thú vị kiểu con trai (bạn Phong đâu í nhỉ, có gì thì lên kể đi :))

chị Nguyệt: đến cả giấy khen HS giỏi cũng phải công chứng sao?
thế thì em thấy sợ vụ công chứng quá, cái gì cũng công chứng

hehe đấy là kiểu single sex ở Sing nó kô cho gái đến dorm zai ( chắc thế :p)
chứ ở đây gái đến thoải mái,bọn Tây chúng nó toàn đưa ng yêu vào ở cùng :))

Tại vì ở Sing các bạn đấy vẫn còn underage nên vẫn còn phải quản lí :))

My lovely friends from Vietnam!Dietz, Jessica A. (Admissions)
To: Le, Phuong Q.; Pham, Hanh; Pham, Khanh D.; Linh Vu

Hello to my lovely students from Vietnam!

It was great to finally meet Phuong and Khanh in person, and to see Hanh again! Linh, I hope you had a wonderful summer and are glad to be back on campus!

I just wanted to let each of you know that I will be in Vietnam September 14 – 16th. We will visit the International School of Ho Chi Minh City, British International School, and Saigon South International School, and then on Thursday, September 14th from 6 – 8 pm there will be a college fair at the Sheraton Saigon (88 Dong Khoi Street, District 1 Ho Chi Minh City). In Hanoi we’ll visit the United Nations International School and then that evening, Friday, September 15th from 5 – 7 pm we’ll hold a college fair at the Hanoi Sofitel Metropole (15 Ngo Quyen Street, 0 HANOI).

Because we cannot visit every school, the fairs are a way for any students who might be interested to find out about the 30 colleges that will be traveling in our group. I wish I could specifically visit Hanoi Amsterdam School, but I know they will advertise our fair at the Sofitel Metropole and I am certain that I will see many fabulous students! If you know of any students in particular who may want to attend these fairs, please pass this e-mail along!

I’m so glad our Vietnamese community is growing larger! Hopefully we’ll have at least one freshman from Vietnam in the class of 2011!

Warm regards,

Jessica

Jessica Dietz '00

Associate Director of Admission

Connecticut College

Office of Admission

270 Mohegan Avenue

New London, CT 06320

860.439.2200

860.439.4301 (fax)

www.connecticutcollege.edu

---------------------------