04 07 - Let's get it started

@anh Nam Anh: Theo em đc biết thì có những trường sau về p vấn ở Hà Nội :
Mount Holyoke College (Cô Jale Okay là đại diện)
Hamilton College
Wheaton College in Massachusetts
Vassar College
Franklin and Marshall College
Bucknell University
Pratt at Munson-Williams-Proctor Institute
Còn nếu còn nữa thì em ko biết......... :|

@ Huyền Anh: Vậy là mày thi Toefl IBT hả ? :D Thi tốt nhá ^^

Anh Bờm ú :D, list này e copy từ thread chị Trang Nguyễn poz trên VA
chị ấy bảo cứ gửi thư đến [email protected] (cái này thì trên ws của trg` có) rồi ng` ta sẽ direct đến ng` cần.
P vấn ngày 1-2/9, các trg` sang để giới thiệu, kết hợp p vấn lun
tình hình là lớp e đã có > 4 ng` xin đc p vấn (có e anh ạ)
a bảo Bốp gửi ngay đi kô thi e sợ kô kịp

Mount Holyoke College (Cô Jale Okay là đại diện)
Hamilton College
Wheaton College in Massachusetts
Vassar College
Franklin and Marshall College
Bucknell University
Pratt at Munson-Williams-Proctor Institute

(poz xong mới phát hiện ra là Hải Anh đã trả lời ở trên kia. thôi kô sửa nữa :p )

Chỉnh sửa lần cuối:
@ anh Tùng: anh phải viết hẳn Huyền Anh ra chứ, nếu ko thì nhầm Hải Anh hay Hoài Anh thì sao :p. Bọn nó láo lắm anh ạ, Toefl mới thi tận 4 tiếng rưỡi, cả 4 skill. Break 10 min giữa nghe và nói, mệt lắm. Reading 3 bài dài ngoằng, listening chỉ còn có conversation với lecture thôi, tương đương với part B và C cũ(được take note). Writting tận 2 task cơ. Còn speaking thì thôi rồi, chuẩn bị từ 15-30s rồi speak trong 60s :| :| :| Anh nên tham khảo Official Guidge ;;) ;;) ;;)

@ Biên: cậu làm theo hướng dẫn của Thị Ngọc ý, chỉ có điều nó interview từ 8-12h. Mỗi h được 2 slot time-> 8 đứa. Lớp A1 trên 4 đứa,tớ và bạn tớ 3 đứa nữa :) :) :)

@ anh Bờm: em tưởng anh gửi Bop cho anh Cộng vào Wabash rồi :-/ :-/ :-/

Có ai rảnh không cho e hỏi UNIS nó ở chỗ nào thế? Em thi cả SAT I & II ở đấy mà vẫn chưa biết cái chỗ khỉ đấy nó ở đâu cả. :-?

Ở khu Cipultra ở tít tận Hồ Tây e à :D Trên đường ra Nội Bài sẽ thấy :D
Trường đấy hoành tráng lém :D
Ai apply vào Harvard với MIT thì a báo tin buồn là 2 trường này xấu hoắc :D Xây trong thành phố nên Harvard thì bị xé lẻ thành từng block còn MIT trông không khác gì ĐH Bách Khoa nhà mình :D

to huyền anh (happy?:p): thx:)..Hope i can get it waived though considering it will cost $140.

Long: Anh tưởng UNIS ở chỗ gần trường Ams chứ? Sao giờ chuyển ra tận chỗ khỉ ho cò gáy nào rồi à? Thế lafayette trông như thế nào mà chê mấy trường kia thế:p..

@anh Bờm: em tưởng anh gửi Bop cho anh Cộng vào Wabash rồi
:))..Maybe because wabash is a male only school?:D

A Long ơi cho em hỏi năm nay Lafayette có ai sang VN ko ạ?

Trần Thế Phong đã viết:
Bác ơi, hôm trước hình như anh Tiến Anh qua đây anh ý bảo là anh ý cũng làm như thế, nhưng mà anh ý chỉ apply 8 trường thôi :D (Harvard, Princeton, Stanford, Cornell,Connecticut ,...), rồi được admit hết @-).
:D.Seniors của mình toàn người giỏi :((.
Tự tử thôi.
:)) chắc bác ấy đùa thôi vì anh nhớ bác tiến anh còn apply cả macalester mà :D

:(( các anh chị toàn chọn trường đại học.em chỉ nhắm đến học nốt chương trình cấp 3 ở Seattle college thôi.Em gặp đại diện trường,bà bảo học bổng lên đến 100k 1 năm cho học sinh quốc tế.em choáng gần chết,tính xin học bổng 1 năm rồi bùng về VN ăn chơi nhảy múa.he he,hóa ra mới biết là tổng quỹ có 100k thôi.mà em thấy học bổng cho học sinh cấp 3 ít quá[-( mà có anh chị nào thi TOEFL tháng 10 tới này ko?

@a Tùng: Lafayette ở rural nên rộng rãi thoáng mát bãi cỏ xanh tươi cây cối mái thoải chứ trong Harvard là cấm có giẫm lên cỏ :)) MIT thì chả có tí cây nào (rất ít)
@Giang B: Có đấy, năm nay Dean Barry trường a lại sang :D Freshman Lafay năm nay xinh vãi :D Có e Japan, Nepal, Russia cứ gọi là kekeke >:)

ơ láo... năm ngoái em còn ngả ngớn ăn trưa với ông Harvard trên bãi cỏ Harvard cơ mà >:)

anh Tiến Anh được Harvard và Macalester nhận mà a + :D
hôm e đi p vấn cho VA Scholar a ấy có kể là a ấy phân vân lựa chọn Harvard và Macalester, cuối cùng lại chọn Harvard. Đúng là cái giá của thương hiệu.
Em thik cái biểu tượng lá phong (đúng kô nhỉ) của Macalester, mà trường ấy có vẻ rất thik học sinh quốc tế.

@ anh Việt Long cứ gọi là...trúng số độc đắc :D
mà gái Nepal xinh thật cơ. hồi e ở Sing, có gặp 2 đứa ng` Nepal, 1 trai 1 gái, rất là cao, đứa con gái đc bầu là xinh nhất trg số cả đám châu Á ở đấy. :p

mà gái Nepal xinh thật cơ. hồi e ở Sing, có gặp 2 đứa ng` Nepal, 1 trai 1 gái, rất là cao, đứa con gái đc bầu là xinh nhất trg số cả đám châu Á ở đấy.
anh ở đây gần 4 năm rồi mà có thấy như em bảo đâu nhỉ:))

@ Giang: In october if im not mistaken:)

macalester anh nghe nói là best enviroment cho international students mà :D

hehe ở wabash bãi cỏ được dùng thoải mái đế đá bóng,frisbie,football mĩ ,..:))

@Nga e: Đấy là Harvard Inn :)) CHứ lúc a đến thì nó khoanh băng rôn cấm thằng chóa nào dẫm lên ông cắt... :D

Nguyễn Lý Hiền Nga đã viết:
Macalester sporty hay artistic hơn?
artistic :D anh nghĩ thế :))
còn sporty thì phải là wabash :)) cứ 4 sinh viên thì 1 thằng ở 1 đội varsity nào đó :)) gần như tất cả sv đều join intramural sports:D

Đỗ Anh Ngọc đã viết:
Để ng` trym trả lời dần nhé:

-500 ông định vào đâu? Ng` trym thấy điểm tối thiểu toàn 550. Mà thực ra nếu thi TF mà ko đc >600 thì cơ hội apply rất ít! Muốn đăng kí thi TF lên www.ets.org mà đăng kí.

-Câu này cũng thế, phải đăng kí tuốt, collegeboard.com. SAT2 thì tùy có thể thi 2 hoạc 3 môn nhưng cũng có trường chỉ cần SAT1.

-Mấy trường như Havard hay Yale mà đă chọn thì ko phải lo tiền, contribute một số tiền nào đó còn nó cho tất.

-[Thế apply thế nào, thấy bảo có học bổng 10k nhiều thế chả biết tiêu gì hết]------> câu này bó dé :-|

Thế ko ai trả lời người trym ah?

thế cậu tầm bao nhiêu toefl, cậu thi chưa vậy, thế sat cậu tầm bao nhiêu, khi nào thi vậy,

tớ chỉ biết suny, harvard, yale chả biết gì khác ai gt phát nào :D

@VL: đánh chết :)) Inn Inn cái đầu anh ý! :p thật mà, giữa trường Harvard, ngay trước mặt cái tượng ông Harvard. em đi từ Harvard Sq vào. ngả ngớn thoải mái luôn :D

@+: để thử xem có apply được Maca không nhé :D trường này có những gì nổi trội nhỉ? em khá quan tâm đến intl support của chúng nó.

ôi vừa check :(( hóa ra Maca là ở MN. MN lạnh lắm, không chơi đâu :(( em remain New England thôi :x

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên