04 07 - Let's get it started

oài, nhìu người nhắc đến tên mình quá. thể nào từ hôm qua cứ bị máy mắt hoài :p

@Tùng: Hey anh, năm nay anh cũng apply chứ? Điểm đợt trước SAT II của anh thế nào ah :D:D:D?

@Huyền Anh: uh , mày chuyển trường đi :D. Tốt quá. Tiện thế mày chuyển lun Franklin , mày ah. Just kiddin' :p. Lớp tao đợt này hình như cũng có mấy đứa giống bọn mình lắm :> : cũng toàn MOHO với Franklin thui. Đi phỏng vấn lần này chắc toàn thấy mặt dân nhà mình :D b-) .

@ Hải Anh: hehe, yupp:)..Năm nay bon chen với bọn em 1 chút:)..haha..Điểm ai lại nói ra thế này chứ:)..Thế em được bao nhiêu?:)..Có định thi lại kô? Có gì PM cho anh rồi anh bảo luôn điểm anh cho:p

----------

Mà sao mấy cái trường all girls and all guys school đấy có gì attractive nhỉ?:p..Anh thấy mấy cái trường single sex school là chạy thẳng, a real turn off after having spent 2 years in an all guys secondary school.

chưa đọc kĩ lắm nhưng cho hỏi các bạn interview cái gì thế :-? :D

Hihi, tất nhiên là toàn thư chung mà. Mày có được Bucknell ko thế, bạn tao được thư riêng nhá. Chắc toàn gặp nhà mình đi phỏng vấn quá. Nhưng khổ nỗi 11h đêm hôm trước tao vẫn còn loay hoay ở Cleverlearn để thi Toefl :| :| :|

@ Biên: có 7 trường ở Mỹ về phỏng vấn, có những trường đã nêu ở trên và vài trường nữa :p

@aTùng: Điểm thì cũng ko đc hài lòng lắm nhưng chắc ko phải thi lại ^^
Còn về single sex school thì .... T__T. Đấy tại toàn những người như anh bon chen với bọn em nên bọn em mới phải rút về những trường đấy đấy b-) . j\k ^^. Thực ra thi em thấy VD như trường MoHo tuy là trường nữ nhưng cũng hay đấy chứ :D. Nói chung là mỗi người tính cách khác nhau thì thik các kỉu trường khác nhau thôi :).
Ah anh ơi, năm nay anh co apply IVY ko the ah ^^?

@Huyền Anh: tao chỉ phỏng vân một số tao thik thôi. Mây trường đợt này tao chỉ khoái nhât MoHo :)) nên interview cũng ít thôi. mà sao lại thi TOEFl vào đêm hôm trc la sao hả mày? Mày học Cleverlearn ah ?

Bác Tùng chọn trường hơi bị pro. Bác ý lấy cái ranking 100 best colleges and university ranking ra rồi delete 90 trường cuối cùng, :D apply 10 trường còn lại, bác nhể :D.

@ Hải Anh: :))..Vì bon chen nên có dám apply trường cao đâu:)..Sợ bị mấy em Anh 1 lớp em bắt nạt lắm:)..Toàn chơi trường làng thôi:D..Mà giờ đã chọn xong đâu nên cũng chả biết:)..
hehe, maybe mỗi người 1 kiểu..Can't imagine myself being in single sex school for another 4 years==> kô biết học xong ra thành cái gì;)..jk:)
@Phong: thằng này giỏi, sao mày biết:p..cách đấy cute phết đấy chứ:)..Mấy năm nữa mày cũng làm giống anh nhé:)..Vui lắm=))
@Huyền Anh: Toelf là thi buổi đêm hả em? :)..How?

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn thị Huyền Anh đã viết:
Hihi, tất nhiên là toàn thư chung mà. Mày có được Bucknell ko thế, bạn tao được thư riêng nhá. Chắc toàn gặp nhà mình đi phỏng vấn quá. Nhưng khổ nỗi 11h đêm hôm trước tao vẫn còn loay hoay ở Cleverlearn để thi Toefl :| :| :|

@ Biên: có 7 trường ở Mỹ về phỏng vấn, có những trường đã nêu ở trên và vài trường nữa :p
thông tin đó xem ở đâu vậy :D danh sách các trường là gì :D và nếu muốn đi có phải đăng kí ở đâu ko :-/

A nhớ kô nhầm thì hình như ở mấy trang trước mấy em ý kêu là phải email đến trường để xin được interview hay sao ý Biên ạ..Read a couple of pages back:)..Nếu mùng 2/9 thì giờ em email cho cái người đến VN thì may ra còn kịp if you are interested:)

Bác ơi, hôm trước hình như anh Tiến Anh qua đây anh ý bảo là anh ý cũng làm như thế, nhưng mà anh ý chỉ apply 8 trường thôi :D (Harvard, Princeton, Stanford, Cornell,Connecticut ,...), rồi được admit hết @-).
:D.Seniors của mình toàn người giỏi :((.
Tự tử thôi.

Chỉnh sửa lần cuối:
:-o Mấy bạn trong này interview sớm vậy? Early decision ah?
Cho người trym hỏi trong 1 college ko có chương trình 4-years thì sau 2 năm đc transfer ko?

a Tiến Anh đc tất cả các trường đó nhận sao :O
phải đi hỏi mới được :D

anh ơi thi TOEFL ở đâu, 500 được chưa ạ, em làm toàn 500,

SAT 1 thì thi khi nào, SAT 1,2 là gì thi cái nào cũng được đúng ko

thế apply thế nào, thấy bảo có học bổng 10k nhiều thế chả biết tiêu gì hết

em thấy hay nói har vớt- du ke chắc là ổn nhỉ em định vào ko hiểu thế nào nhg mà học phí 45k thì cao quá gia đinh ko trả được biết làm thế nào :))

mong cái đại ca giúp đỡ

thế có những ai 04-07 apply trường gì rồi, dream của em là suny :D, mỗi tội chả biết ở đâu :)) :))

em cũng định đi du học pháp nhưng ko biết tiếng pháp sang đấy có cho nói tiếng anh ko :))

ơ đây là bài thứ 333 của box hay vật

Chỉnh sửa lần cuối:
Bi`u đã viết:
anh ơi thi TOEFL ở đâu, 500 được chưa ạ, em làm toàn 500,

SAT 1 thì thi khi nào, SAT 1,2 là gì thi cái nào cũng được đúng ko

thế apply thế nào, thấy bảo có học bổng 10k nhiều thế chả biết tiêu gì hết

em thấy hay nói har vớt- du ke chắc là ổn nhỉ em định vào ko hiểu thế nào nhg mà học phí 45k thì cao quá gia đinh ko trả được biết làm thế nào

Để ng` trym trả lời dần nhé:

-500 ông định vào đâu? Ng` trym thấy điểm tối thiểu toàn 550. Mà thực ra nếu thi TF mà ko đc >600 thì cơ hội apply rất ít! Muốn đăng kí thi TF lên www.ets.org mà đăng kí.

-Câu này cũng thế, phải đăng kí tuốt, collegeboard.com. SAT2 thì tùy có thể thi 2 hoạc 3 môn nhưng cũng có trường chỉ cần SAT1.

-Mấy trường như Havard hay Yale mà đă chọn thì ko phải lo tiền, contribute một số tiền nào đó còn nó cho tất.

-[Thế apply thế nào, thấy bảo có học bổng 10k nhiều thế chả biết tiêu gì hết]------> câu này bó dé :-|

Thế ko ai trả lời người trym ah?

Chỉnh sửa lần cuối:
@ Biên: cậu phải email đến tận trường để xin interview. Có 7 trường đấy. Nhưng mà hôm trước tớ xin thì được chọn slot time, bạn tớ xin mà bị nó bắt phải đi theo h của bọn nó cơ. :) :) :)

@ anh Tùng: ETS báo là 5 rưỡi thi, bạn em hôm trước đến chờ hơn 1 tiếng-> gần 7h mới thi. Mà em thi 4 tiếng rưỡi hơn nên 11h mới xong, mà 11h là đêm rồi còn j. ;;) ;;) ;;)

To HA: Damn weird timing..Bình thường nó chỉ có slot là 5h30 ở VN thôi à? Có slot khác kô? mà cái này tận 4 tiếng thì dài hơn cả SAT :(..SAT 3 tiếng rưỡi mà mình đã ngán đến tận cổ, giờ TOEFL còn boring hơn..Format nó ntn vậy? Break down ntn? Anh đang hỏi xem anh có phải thi kô nên cũng chưa care về cái format lắm:)..

Nguyễn thị Huyền Anh đã viết:
@ Biên: cậu phải email đến tận trường để xin interview. Có 7 trường đấy. Nhưng mà hôm trước tớ xin thì được chọn slot time, bạn tớ xin mà bị nó bắt phải đi theo h của bọn nó cơ. :) :) :)

@ anh Tùng: ETS báo là 5 rưỡi thi, bạn em hôm trước đến chờ hơn 1 tiếng-> gần 7h mới thi. Mà em thi 4 tiếng rưỡi hơn nên 11h mới xong, mà 11h là đêm rồi còn j. ;;) ;;) ;;)
cho tớ xin cái YM hỏi thăm tí :p

Các em ơi, anh 0 thấy có cái list nào về 7 trường đó cả. Thế là họ chỉ đến phỏng vấn hay còn nói chuyện giới thiệu về trường thôi. Thời gian địa điểm thế nào hả các em. Hiện h anh biết là có Bucknell,Vassar, Hamilton, Franklin, Mount, thế còn những trường nào nữa nhỉ. Reply hộ anh nhé

Back
Bên trên