04 07 - Let's get it started

Em ngọc tâm trạng thế....các em cứ đặt ra câu hỏi là mọi người sẽ vào trả lời, bàn tán xôm tụ ngay mà. Gì chứ chị Nguyệt Đùi là người nhiệt tình lắm. :D (Flattered, aren't you?)
Năm nay còn cả khóa 0306 take gap year apply nữa, rồi thêm những trường # Ams, tổng hợp apply nữa. Kim Liên, Thăng Long, Việt Đức chắc cũng có người apply nên càng ngày càng đông.

@chị Nguyệt: em không thích GWtPE. chỉ thấy cái không gian artistic trong đó là hay, còn nhân vật và nội dung thì không ưa lắm. cuốn này đọc cũng khá easy nhỉ?

@bạn Nhung: có KR đại ca bảo kê, bạn băn khoăn cái gì ;;) định xuống 08 để KR không bảo kê cho tớ nữa hả x(

@các bạn gái: lão già khốn khổ phải join với 0609 cơ ;;)

@các bạn '07: năm nay của các bạn thì khủng rồi :D 89 mà ;;) lại thêm 0306 gap year, và 0104 Sing. ôi toàn hàng khủng :D đến lượt chúng tớ thì chắc là dễ thở hơn :">:p các em 08 no offense :D

p/s: @bạn Zee: rất cám ơn bạn đã khen tớ :x bạn có kế hoạch cho school list chưa? tớ mới nghĩ ra mỗi 1 top choice và 1 reach/or maybe safety thôi :D

moi nguoi oi,apply cho thi SAT ở đâu vậy?úi trời,mà chả hiểu sao thi toán thì dễ mà cái tiếng anh khó đến vậy:((

@các bạn '07: năm nay của các bạn thì khủng rồi 89 mà lại thêm 0306 gap year, và 0104 Sing
haha, chờ sang năm còn khủng hơn:p..Cứ dọa mọi người đi em..Mà Sing bọn anh có mỗi 3 0104 thôi. Còn lại toàn 0205:)

@ bạn Nga Lý ( tớ gọi đúng không nhỉ ? :D ) : Tớ nào dám xuống 0508 để "bon chen" với bạn đâu, hì hì :), cũng tại lượng sức và có 1 suất vào Đại học nên mới thế :D cũng chả dám nhờ anh Khánh bảo kê đâu. Bạn Nga cần người bảo kê cứ "mái thoải", tớ hổng có ý kiến gì đâu :D

Thêm nữa, anh Việt Long đã dạy : "Ở đời phải có chữ nhẫn" => tớ mới từ từ :)

Chỉnh sửa lần cuối:
ConnColl: safety! đóng dấu cộp cộp :))

(nhoi quá :p trường này lý ra là Reach, nhưng bạn Nhung đã cho phép thế, tớ nào dám từ chối ;;))

@ Nhung: :)) :)) :)) persistent :)) yeah!
@ Chị Nga: bọn em(chúng ta) còn khủng hơn :((. 0407 gap year, 0205 bên sing(mà khóa này cũng đông phết) Rồi cả 0407 bên UK>> HOHO! chết! Đời tàn!

sao cứ phải đắn đo nhỉ apply bao nhiêu trường chả được :)) đừng để như mình app có 5 trường :">

1 ứng cử viên nặng ký cho wabash năm nay là em chú Bờm :))

to em Hiếu:chị Dương vassar nói thật 1 câu xấu bỏ xừ, thằng Bờm cứ quảng cáo nhiều làm mình tưởng long lanh lắm :-w

----------

Nguyễn Thị Ngọc đã viết:
anyway, ngày 2/9 này có bạn nào đi pvấn Mount Holyoke/Vassar/F&M/ (watever) kô?
sao nhiều trường đến 1 lúc thế 8-}

@ Cộng:[-x người Việt chúng ta cúa câu "mặt thì xấu mà cơ cấu thì tốt":-$ .Mà chị Dương xinh thía còn gì! đẹp cả người lẫn nết.:D

@ Anh + : Ối, chị Dương lên đây mà đọc này :)) Anh + là chỉ ưng chị Trang Grinnell thôi nhờ ;))

@ bạn Nga Lý: vì tớ mà có thể chuyển Conncoll từ reach => safety cơ ah? :) vinh dự thế :))

Đã ai thi iBT chưa vậy ???

Ý em Nga Lý là Conncoll là safety school của em ý :)) Good for you, we talked about thí once right? Watch out :) I'm not gonna do anything to make my school a safety one for you. (no angry, no offended, honestly). ;))

Phạm Duy Khánh đã viết:
Ý em Nga Lý là Conncoll là safety school của em ý :)) Good for you, we talked about thí once right? Watch out :) I'm not gonna do anything to make my school a safety one for you. (no angry, no offended, honestly). ;))
:)) :)) Chưa khảo đã khai!:)) :))

----------

Mà chị Nga Lý khủng thật! concoll là safety thì đàn em khóc thét oài! :((

she just made fun of it,man

Kiều Trang là nhất ;;) lại cũng là nguyễn trường tộ alumni giống mình :">

:(( oe oe...anh Khánh chị Nga anh +....ơi các anh chị chẳng ai trả lời em gì cả.em chẳng biết apply thi SAT ở đâu

Ở HN có cái trung tâm Việt Nhật trong Ngoại Thương đó. Ngoài ra hình như còn 1 chỗ nữa ở UNIS hay sao ý thì phải kô chắc. Đăng kí online or mail in nhưng online là tiện nhất..Check this website: www.collegeboard.com

may quá có bác Tùng ở đây,dịch dùm em câu này với
"they should of knew better'n to group up..."và "she on what would of otherwise been..."em chả hiểu mấy cái cấu trúc should/would of này
(vẫn đang đánh vật với bay trên tổ chim cúc cu)

Tửng bạn Huyền xinh đọc Vietnamese cơ mà!?

----------

chị Dương mà ở Vn thì nhất cái nàyhttp://www.tienphongonline.com.vn/Dangky/vote.aspx:x :x :x

Nhìn các bác ở đây toàn Ivy League với Top LAC mà em thấy hổ thẹn quá. Chẳng biết bao giờ mới được thế.
Đợi bao h có các em gái trẻ trung xinh đẹp thì bon chen vậy, ko thì ở tạm đây ôn chuyện với các bác :D.
Mà bác Tùng về 03-06 với 01-04 của bác đi, cứ xí xớn bon chen chỗ bé là thế nào :D. À, mai nhớ mời các anh chị ACJC qua cổ vũ VN vô địch bác nhé.:D

Chỉnh sửa lần cuối:
they should of knew better'n to group up
viết tắt của "they should have known better than to group up" thôi mà:)..Còn cần translate sang VNese kô?:p..Còn cái thứ 2 em quote cả câu mới hiểu chứ em viết có mỗi mấy chứ thì chịu:)..
Mà Phong, sao lại 0306? Anh liên quan gì đến hội đấy? 0104 thì còn nhận chứ tự dưng 0306. Random..:p

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên