04 07 - Let's get it started

dạ em viết nhầm chị Nguyệt ạ
nhưng mà kô hiểu sao em thấy người ta hay gọi là classic hơn
search ở trên google hay ở mấy trang literature ng` ta vẫn gọi thế
mà e chỉ đọc những quyển đc viết trước năm 1900
cái kiểu viết của classic novel đọc nhiều sẽ thấy chán vì not too many things happening:)..Try tom clancy and jeffrey archer..really interesting:)

Thằng cu Hiếu đúgn là trẻ kô thương già kô tha. Chị Dương còn hơn cả tuổi anh:)....<sigh>

@ Queen: Hồi tao đi thi gặp mấy đứa nhóc lớp 8 !!! LỚP TÁM đi thi SAT >_< !!! Mà kiểu mấy ông bà bố mẹ ngồi ngoài khoe loạn xạ con tao thần đồng thế này thế kia. MSK, bọn trẻ con bây giờ... *sigh*
Chị Nguyệt đùa em ạ? :|Mới lớp 11 em mới biết SAT là gì, lớp 12 chật vật ko biết thi ra sao :| Lớp TÁM :| :|

Classic Trang mới đọc Pride and Prejudice. Hay ơi là hay :x Darcy :x :* Ngọc ơi có quyển nào hay giới thiệu đi ;;)

2/9 này đi có phải đăng kí ở đâu ko? :-?

tớ mới lên lớp 11 thì có được bon chen không :">

Thấy Khủng Long rồi!
Em cũng muốn bon chen theo con đường của bác HIếu và bác + : Wabash :D

Không, ấy với tớ bây h ra chỗ khác chơi với 0508 :D

2 cô này già rồi thì ra chỗ khác chơi. Già rồi :D, nhấn mạnh.

Đặng Bình Thành đã viết:
Thấy Khủng Long rồi!
Em cũng muốn bon chen theo con đường của bác HIếu và bác + : Wabash :D
Wabash cũng là 1 trong những trường mình định apply :)>- :)>-

Hạnh Dung là Talf hay Loomis ấy nhỉ? cũng bị lùi 1 năm à?

(chết, học lùi để tránh các bạn 89 giỏi giang, thế mà các bạn ý cũng chiến lược, lùi lại thế này, mình tránh đằng giời :)) :p:p)

Cho em hỏi sao lại lùi ạ? Các anh chị gap year hay như thế nào ạ? Có gì cho em học tập với! hì hì!

----------

@Tùng: Chị Dương cũng từ lò ACJC của anh ra đấy.

----------

@Tùng: Chị Dương cũng từ lò ACJC của anh ra đấy.

@ em Trang: ^^ chị cung thích Jane Austin ^^ hồi xưa chăm đọc classic lắm :D bây giờ đọc chick lit là chính :p anyways, em xem qua phim Pride and Prejudice chưa? ^^ chị thấy đấy là một trong những phim đạt tiêu chuẩn làm dựa theo truyện. ^^ Sắp ra "the girl with the pearl earing" rồi Ya` ya` :D

Với cả mấy đứa thần đồng vãi hàng :D mấy đứa con nít loắt choắt đi thi SAT 8-} tởm cực!

@ Hiếu : mở mồm ra là chị Dương, thằng này đúng là ... :))

Hehe, mình cũng chơi với 0508 thôi, năm nay chắc chắn hổng kịp rồi :p Bây giờ còn chưa có cái điểm gì :D

Zee là đi UWC, nhưng đến giờ này visa bạn vẫn đang vi vu ở đâu chưa biết :D.

@chị Nguyệt: Girl with a Pearl Earring trước ra phim rồi chứ chị? Em nhớ là phim có cả Colin Firth và Scarlett Johansson đóng, không thích lắm. Mà em cũng là do xem "Pride and Prejudice" rồi mới đọc truyện. Eo ôi Mr.Darcy nhìn yêu không chịu được :X :X :X. Elizabeth thì cũng rất cute, phải tội kiểu cười đấy của Keira thì em nhìn trong Pirates of the Caribbean rồi, vẫn thế chả chịu đổi. Hay chị em mình lập hẳn topic Classic đi chứ ngồi buôn trong này thể nào chả bị đuổi ra :D. Mà khiếp, lớp 8 thi SAT :)) :)) :)). Đến tháng 11, 12 này cả lớp em mới bấn lên do thi SAT. Thế mà lớp 8 thi á? Unimaginable :(.

@sư phụ béo: Cớ gì bảo bọn đệ tử già? Sư phụ lại chả không già à, lắm mồm thế chứ :D. Già ngoại hình nhưng trẻ trong tính cách thì có sao đâu? Sư phụ xem lại ai là người giống ông cụ 80 hơn nhỉ? Ai là người có 2 đứa con đau khổ nhỉ? Ai tự xưng mình là 'lão già khốn khổ' chứ?

Với cả mấy đứa thần đồng vãi hàng mấy đứa con nít loắt choắt đi thi SAT tởm cực!
uây uây em gái em đang lớp 4, để em luyện cho nó từ bây h thành thần đồng luôn thể :-J

Phim P & P nhìn Mr Darcy cute nhưng ko được kiểu lịch lãm như trong truyện tả :p

Phong béo đi gia nhập các em 0508 đi, cứ vào đây chê ng ta già [-(

Ngọc ơi vụ interview 2/9 là thế nào vậy???

Lão già xí xớn, xùy xùy, 2 cô Nga với cô Zee là nhg~ cô gái trẻ trung xinh xắn nhất trần đời, lão k xí xớn đc thì xùy xùy ngay :D

Tiếp tục đề nghị các bạn share trường đi, cho em học hỏi KN, biết ng biết ta mới thắng đc :D Có j sang năm các anh chị giúp chúng em :D

Chỉnh sửa lần cuối:
các anh các chị yêu quí :)
em nhớ h này năm ngoái em đã từng vào 0306 chọn trường đi đọc suốt ngày
vì thấy ở đó các anh chị thật là hay ho và tốt bụng, anh HLong, anh Khoa, chị Lan, chị Hương, anh Hiếu cùng rất nhiều các anh chị khác nữa, những ng` đã đi du học cùng chia sẻ với các em nhỏ khóa sau. "Các em nhỏ" lúc đấy có a Vịt Long, a Khánh, a Việt Anh, a +, a Bờm, chị Thu Phương, chị Q Phương, bây h cũng đã lên đường sang Mẽo hết cả.
năm nay đến lượt 0407 bọn em lao vào con đường du học
bọn em rất cảm ơn các anh chị vì đã giúp đỡ rất nhiều trong thời gian qua và mong là 0407 năm nay sẽ tiếp bước đc 0306 :x

(dạ, em mong là sau khi em poz bài này, thread này sẽ xôm hơn một tí. các anh chị ở Mẽo nhớ đừng quên bọn em, thường xuyên lên để chỉ bảo nhá :x)

Chị Nguyệt, em cũng thik Jane Austen, cô này có cái feminine sensibility nên đọc thấy rất dịu dàng và dễ chịu, em mới đọc mỗi P&P thôi, chưa xem phim vì e kô thik xem phim chuyển từ truyện. Chị đã đọc Tess of d'Urbervilles chưa? Em cứ tưởng mấy truyện kiểu này quyển nào cũng kết thúc có hậu, đọc xong truyện này thấy buồn nẫu ruột :((

Mà Ngọc ơi, lớp em năm nay có vẻ có nhiều ngừoi apply đúng kô? Nghe nói là ở VN kô còn chỗ để đăng kí for October SAT nữa..Năm nay có vẻ đông người dễ sợ:)

Khiếp! Hình như năm nay khủng hơn năm ngoái nhiều!
Another choice of mine :Reed College!

Back
Bên trên