04 07 - Let's get it started

Hi, I'm a newbie!!!!!!!!

Hihi, biết nhau cả mà. Bọn mày sướng thật, có điểm Toefl hết cả rồi. Tao thì đang lăn lộn với Toefl iBT đây. Mà học cả SAT nữa làm sao kịp nhỉ :-/ :-/

Có anh chị nào bít j về Toefl iBT thì làm ơn giúp em với :(( :(( :((

By the way, các anh chị cho em hỏi trường Colby có hay ko ạ :-/ :-/ :-/

@ Zee: mày sướng nhá, tha hồ tung hoành;;) ;;)

@ chị Hường: chắc chị ko bít em đâu, dưng mà em đang cầm 1 đống bài essay thần sầu của chị từ thời còn học thầy Nghiêm ý;) ;) ;) Chị có kinh nghiệm essay j thì truyền đạt cho đàn em nhá :) :)

Chỉnh sửa lần cuối:
:)) này cậu kia :D Hòa là zai bản quyền của bọn tao nhá :D ko có chuỵen quảng cáo linh tinh đâu.

Đùa thôi, em Huyền Anh thế nảo rồi?

Hì, sao anh Long lại gọi anh trai em thế. Vì anh trai em được accept vào Colby nên em mới muốn tìm hiểu thêm. Tại anh ý cứ kêu anh ý rùa nên mới được vào. :) :) :)

Hôm nay em vừa đi dự các hội thảo Toefl iBT. Chết mất thôi. Writing thì 2 tasks, speaking 4 câu. Bỏ phần structure thì sống sao nổi đây. Đúng là thân con rệp :(( :(( :((

@ chị Đùi: còn nhớ em ko :-/ :-/ :-/ Hồi dạ hội HOW gọi điện đến mà bà buôn cho gần 1 tiếng. Hi, chị với ông Vinh thía nào rùi :-/ :-/ :-/

^_^ ôi zoi, em Huyền Anh còn nhớ chị Đùi là tốt rồi sao còn lôi Vinh vào đây? :)) cười chết thôi.

Thế năm sau định app thế nào?

Colby has the habit of admitting UWC grads :D I do not feel the taste for Vn-based students from the school :) (Your so-called brother is a special case ;))

Chị Thơ ơi, em ko thể nào để đăng ký được. Hay chị để dành 1 suất cho em đi, gọi là ưu tiên đàn em lớp Trung;;) ;;) ;;) Nếu ko được hay để em gửi essay vào mail của chị, có được ko ạ. Chị trả lời nhanh nhanh giúp còn có 5 hôm nữa mà em thì chả bít người ta bắt viết j :-/ :-/

Chị Đùi ơi, với đứa chưa Toefl, chưa Sat như em thì còn xem mới xét j. Mà thi Toefl iBT chắc em chết quá :(( :(( :(( Dễ thi xong cấp 3 em ở nhà lấy chồng luôn ;) ;) ;)

Well I believe learning to be a good housewife is much more difficult ;)

Hi mọi người ^^
em vừa thi toefl tháng 5 vừa rồi :) đang lục đục chuẩn bị cho SAT I và SAT II
hôm trước em mò mẫm trên college board về SAT II thấy có chinese with listening :) ko bit các anh chị có ai bit thông tin j về bài thi này ko ạ? :D

@Nông: nhiều người bảo tháng 8 còn bản pbt vì chưa có trung tâm nào ở hanoi đủ tiêu chuẩn để tổ chức thi iBT. Gần đây chỗ clever learn ở vạn bảo đang chuẩn bị phòng máy để tổ chức thi iBT đấy 8-| ko rõ đã đc ets ủy quyền chưa 8-| Nông thử qua đó hỏi xem. Chỗ IIE thì lúc nào cũng nói chưa có thông tin chính xác,blah blah blah

Chỉnh sửa lần cuối:
Hahah Ngọc ơi đừng đùa, thi SAT II CHinese nói thật là không khó nhưng bài thi là phồn thể :)) với cả khẩu âm của nó chị ko chắc là Bắc Kinh đâu :D nó mà dính tiếng Đài Loan vào thì chết đứ đừ :D hồi đấy chị cũng xí xớn định thi.
Còn bòn em cứ lo iBT đi. Chị nghĩ iBT nó khó ở chỗ nó "lạ" chứ chưa chắc điểm mình đã kém hơn đâu. Nghe và đọc, viết thì cứ luyện như pBT cũng ko sao còn phần nói thì hơi vấn đề :)) chị đang thi rồi nhận ra mình vừa mới nói câu gì ngu ngu rồi tử nhiên cười hớ hớ trong mic :))

Có TOEFL iBT roài e à :D ETS đã ủy quyền cho IIG, tháng 7 này là có :D
Mà chị Đùi nói đúng đây :D PBT bọn điểm cao upper 640 đông như quân Nguyên :D Chơi iBT cho nó lạ :D Nhưng mà cẩn thận ko lại như chị Đùi thì quê lắm :))

Oánh chết mày bây giờ :)) tao hớ hớ thế ko khéo được cộng điểm :))

Nhưng nếu giám khảo thấy đùi mày thì chắc tối đa luôn đấy :))

É, tao tưởng SATII Chinese có đủ cả phồn/giản thể với fiên âm chứ (đọc trong 10 Real Sat2 thấy thế).

Nhưng mà em đánh liều đời mình làm gì :D $17 đấy. Mà các em lớp Trung cũng quyết tâm aim high nhé ^^ kế thừa truyền thống của CE \:D/ (nghĩa là lớp các chị năm nay ^^)

PS: thằng vãi lờ có số đẹp nhờ ^^

Ơ kìa bắt chước kìa :)) Aim high là status avatar của tao mà :)) đùa thôi, năm ngoái lớp mình hôi lớp 11 cũng đâu hoành tráng thế! Tao sang đây mới thi mà ^^ các em thì cứ gọi là trang bị hoành tráng :D

con này ;;) ăn với nói ;;) hồi đấy lớp mình cũng mấy đứa sùng sục lên thi Toefl hết t3 đến t5 rùi còn j ^^ (Đấy là chưa kể Miao Líng đấy ;;) cả năm 12 này nó ko thi 1 đợt SAT nào sất ;;) )

Chào các em, đây là list những trường sẽ tham gia vào hội thảo Vietabroader sắp tới. Cái list này có thể thêm bớt 1, 2 trường gì đó nhưng nói chung đã là final rồi. Các em tham khảo nhé.
1.Harvard
2.MIT
3.Dartmouth
4.Lafayette
5.Connecticut College
6.Wesleyan
7.Dickinson
8.Ohio Wesleyan
9.Gustavus Adulphus
10. Bucknell
11.Trinity Uni
12.St. Elizabeth