04 07 - Let's get it started

Bờm lại còn cho đậm Darthmouth lên cơ! :D Có cả Macalester kìa :x

Đáng nhẽ phải in đậm những trường năm nay nhận nhiều -> chance cao :D

Anh Long ơi, trường Laf của anh có bao nhiêu hs trường mình ạ???:-/ :-/

Anh ơi, anh được mấy điểm Toefl, GPA ạ. Thêm nữa anh phải đóng bao nhiêu hả anh:-/ :-/ :-/

Sozzi anh vì hỏi hơi riêng tư nhưng mà em thik trường của anh nè. Chả dám học trường anh Hòa nữa đâu:) :) :)

:)) anh Hòa nhà em giờ này chưa mua sắm gì cả, visa cũng bề bộn -__-;; được chị Nguyệt tốt bụng chỉ giáo thì êk thèm tin xem có tức ko!!!

X(

Em hỏi mấy cái đấy personal quá ;) anh Việt Long là anh ý thích trả lời personal cơ Huyền Anh à :))

Đùa thôi, đừng hỏi ai mấy câu đấy trên 4rum em ạ ;) kinh nghiệm xương máu là nên PM.

E HA này hình như a gặp hôm đi TOEFL iBT thì phải :-/ Trường a năm nay nhận 4 VN, 2 nam 2 nữ nhưng có mỗi a là nam vào Laf (duy nhất từ khi Laf nhận VN) :D Hàng hiếm đấy :))
Nếu tính comprehensive fee thì a phải đóng $1,003, còn nếu tính billed expenses thì a phải đóng $1,533

Chỉnh sửa lần cuối:
có ai đã thi thử ibt chưa ah ?
em chắc chết mất ...TOEFL chưa có, SAT cũng thế ...
chắc k kịp app năm nay rồi hixxx

Chà, tớ lâu mới lên các bác 0306 xong rồi mà box"Chọn trường " vẫn còn náo động, ai cũng xúng xính xuất ngoại 8-} . Còn 0407 thì "mốc meo " nên post bài hỏi thăm tí ;;)
Tình hình mọi người chuẩn bị thế nào rồi?:)) :)) :)
Bạn nào tháng 10 thi SAT ?

Chỉnh sửa lần cuối:
Hè, các bạn 04-07 ấy đang chuẩn bị lo SAT,IE, ACT với Toelf hộc máu mồm . Tẩm ngầm tầm ngầm mà đấm chết khủng long đấy ;). Mốc meo chiến thuật thôi. >:)

bạn Phong bảo các bạn 0407 tẩm ngẩm tẩm ngầm đấm chết...là khen hay chê đấy :D

dạo này bạn Ngọc cũng đang mốc meo thật :)) đống sách ở nhà chưa hề học
đang say đắm với tiểu thuyết cổ điển :x
bạn nào muốn chat với mình về classic novels thì nhắn tớ một câu nhé

bây h là tháng 8 rồi, chắc mọi ng` cũng đã hòm hòm mấy trường mình định apply
noi gương các anh chị 0306, bây h ai apply trường nào thì lên báo 1 tiếng đê a em còn lượng sức mình
Ngọc thì đúng là mốc meo thật: chưa biết chắc là nên apply trường nào nhưng mà sẽ có Harvard (stupid girl :(), Amherst (chị DLinh ới ời, giúp em với), Lafayette, Mt Holyoke, Bryn Mar

Ngọc lên sớm thế. Bạn máu hơn tớ nhiều nhỉ. Ừ thôi tớ đú theo bạn vậy :))
List của tớ mới có chắc chắn 4 trường thôi, là 4 trường tớ gửi điểm Tóe Phở: Swarthmore (cái này là do mình bốc đồng), Wellesley, Lafayette và Connecticut
Mới tế tôi :p

ủa các anh chị cho em hỏi t hi SAT đăng kí ở đâu ạ?

0407 bọn mình không xôm tụ bằng các anh chị 0306 nhỉ? :)
Mình lên đây suốt mà chẳng thấy mấy bạn cả :D

cho hỏi chút anh chị ơi.hồ lê việt hưng với hồ lê việt long là 2 anh em hả?nghe tên giống nhau dữ

----------

như thế nào gọi là classic novel vậy
cứ ra đời trươc mình thì gọi là cổ điển hả?

----------

em cũng thích tiểu thuyết nhưng ko hiểu cái classic của chị

----------

:-/ classic?

Bạn Thành thấy thợ săn khủng long chưa :D.

bạn Phong bảo các bạn 0407 tẩm ngẩm tẩm ngầm đấm chết...là khen hay chê đấy

dạo này bạn Ngọc cũng đang mốc meo thật đống sách ở nhà chưa hề học
đang say đắm với tiểu thuyết cổ điển

bây h là tháng 8 rồi, chắc mọi ng` cũng đã hòm hòm mấy trường mình định apply
noi gương các anh chị 0306, bây h ai apply trường nào thì lên báo 1 tiếng đê a em còn lượng sức mình
Ngọc thì đúng là mốc meo thật: chưa biết chắc là nên apply trường nào nhưng mà sẽ có Harvard (stupid girl ), Amherst (chị DLinh ới ời, giúp em với), Lafayette, Mt Holyoke, Bryn Mar

Lê Hồng Nhung đã viết:
0407 bọn mình không xôm tụ bằng các anh chị 0306 nhỉ? :)
Mình lên đây suốt mà chẳng thấy mấy bạn cả :D
tầm này đang bù đầu vào mà học TOEFL, SAT I, SAT II :D chưa thảnh thơi để lên vào đây tán về các trường :D
chắc vài tháng nữa sẽ xôm hơn thôi ^^
hậu sinh khả úy b-)

@ Queen: Hồi tao đi thi gặp mấy đứa nhóc lớp 8 !!! LỚP TÁM đi thi SAT >_< !!! Mà kiểu mấy ông bà bố mẹ ngồi ngoài khoe loạn xạ con tao thần đồng thế này thế kia. MSK, bọn trẻ con bây giờ... *sigh*

@ Em Huyền: 2 người đấy đúng là anh em :D kkk

Anyways, classic không phải là cổ điển nếu em hiểu theo chữ đấy, classical là cổ điển, classic nghĩa là "kinh điển" cũng như văn học châu Á, không phải quyển nào già khụ cũng được coi là kinh điển ^^ và không hẳn những quyển mới ko được liệt vào kinh điển (Mới, tất nhiên ko có nghĩa là xuất bản trong vòn 2-3 năm nay!) nhưng nó phụ thuộc vào cách viết, quan điểm, review... blah blah blah nữa.. ^o^

@ em Ngọc: thế em đọc những quyển nào gọi là kinh điển nào ^^? với cả bằng tiếng gì? :D

dạ em viết nhầm chị Nguyệt ạ :D
nhưng mà kô hiểu sao em thấy người ta hay gọi là classic hơn
search ở trên google hay ở mấy trang literature ng` ta vẫn gọi thế :D
mà e chỉ đọc những quyển đc viết trước năm 1900
em đọc = tiếng anh chị ạ, nhg mà chưa dám sờ đến ô Charles Dickens vì nghe nói truyện của ô ấy kô dùng cho entertainment.

anyway, ngày 2/9 này có bạn nào đi pvấn Mount Holyoke/Vassar/F&M/ (watever) kô?

em đọc = tiếng anh chị ạ, nhg mà chưa dám sờ đến ô Charles Dickens vì nghe nói truyện của ô ấy kô dùng cho entertainment.
Charles Dickens đọc hay lắm :D, giọng văn humourous , truyện cũng hay (mặc dù phần lớn là truyện khá nặng). Bạn Ngọc muốn đọc nhẹ nhàng thì đọc A Christmas Carol đi :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên