03-06 chọn trường đi!!!

Tìm được trong đống bài cũ
Early action. Students who apply under a college's early action plan receive a decision earlier than the standard response date but are not required to accept the admission offer or to make a deposit prior to May 1. See the Early Decision/Early Action table for a list of colleges that offer early action plans, including application deadlines and notification dates.

Early admission. The policy of some colleges of admitting certain students who have not completed high school--usually students of exceptional ability who have completed their junior year. These students are enrolled full-time in college.

Early decision. Students who apply under early decision commit to enroll at the college if admitted and offered a satisfactory financial aid package. Application deadlines are usually in November or December with a mid-to-late December notification date. Some colleges have two rounds of early decision. See the Early Decision/Early Action table for details.

Early Decision Plan (EDPA). Colleges that subscribe to this College Board-sponsored plan agree to follow a common schedule for early decision applicants. A student applying under EDPA must withdraw applications from all other colleges as soon as he or she is notified of acceptance by the first-choice college. Applications (including financial aid applications) must be received by a specified date no later than November 15, and the college agrees to notify the applicant by a specified date no later than December 15. Colleges that subscribe to EDPA are indicated in the Early Decision/Early Action table.

Chỉnh sửa lần cuối:
Does it mean that Early Decision and Early Decision Plan are different :-?

Chưa thấy cái early action bao giờ :D
Btw, trường anh Hiếu cũng có 3-2 hử, hay vãi, tưởng mỗi Wes có thoai

Cái chú Toàn này, nhiều trường có 3-2 lắm, Wabash thì link với Columbia hoặc Washing St.Louis, còn Skidmore là Dartmouth hoặc New York. Chà 5 năm 2 cái bằng Bachelors hơi bị được. Lại có cơ hội sang Ivy thích thú thật. Nhưng vấn đề là 2 năm cuối nó có cho mình xiền nữa ko.

À quên anh nhận 2 cái là Early action WPI + Wabash. Các em đừng hỏi thừng Toàn em ạ, nó ko biết gì đâu, Toàn nhờ :)) :p :)) :p :))

dạ không dám, em không quan tâm mấy vụ ED, rắc rối, khó hiểu và cũng nguy hiểm lắm :D, cứ thanh thản với RD thoai :D

Thanh thản kiểu con Diệu cả tuần qua tưởng mình không được nhận cứ giầy? mai nó nhờ tư vần việc negotiate finaid đấy :D

Thực ra thì mình nhát nên chỉ RD thôi, ED nhỡ nó nhận mà không cho aid thì cứ gọi là dở khóc dở cười :))

Sắp 14-5 rồi mọi người đã ghi danh sách các trường sẽ gửi chưa? Ko biết có nên dùng Early Action ko?

aim high tí :D nhưng tớ chưa có thể tìm hiểu kĩ và cho êến nàgy thi chắc cũng thế - Bi h chỉ trông mong vào suggestion của các anh chị đi trước thôi. Early decision hay Early action phải là trường nào chắc chắn cho mình đủ tiền để học (100%)!!!

Ặc ặc, mới có tháng 5 mà HN đã máu thế 8-}
Điểm chác chưa có đủ bận tâm làm gì :-?

Early lằng nhằng, mà lợi ích thì cũng chỉ được sớm 2 tháng, chance có cao hơn tí nhưng nguy hiệm vụ aid lắm :D

Hehe, tia toét cả mắt được mấy trường hay hay :)) nhưng ko post đâu, ko lại thêm rivals :))

Anh Toàn à, nghe Ms CHi Mai bảo có vụ negotiate fin aid :-? ko biết làm thế nào ạ :-?
Nếu negotiate được thì EA cũng được ạ :-?

Trần Vũ Toàn đã viết:
Early lằng nhằng, mà lợi ích thì cũng chỉ được sớm 2 tháng, chance có cao hơn tí nhưng nguy hiệm vụ aid lắm :D

Early action. Students who apply under a college's early action plan receive a decision earlier than the standard response date but are not required to accept the admission offer or to make a deposit prior to May 1.
Early action đâu có nguy hiểm gì

Ở IIE có nhiều tài liệu khá hữu ích về mấy cái vụ apply này, tiếc là chị không nhớ tên, hic :(. Chị chỉ nhớ mang máng là người ta không recommend ED hay EA lắm, trừ khi mình rất tự tin vào khả năng của mình. Vì, nói thế nào nhỉ, các trường bày ra ED và EA chủ yếu là để gom học sinh giỏi, "buộc" mấy cái hs này vào trường mình, tránh tụi nó té sang mấy trường đỉnh hơn :D, thế nên nếu hồ sơ của mình chưa thật đẹp mà mình lại rất thiết tha với trường thì nên chờ đến RD, tránh bị reject ngày từ vòng 1 --> nghỉ khỏe :D. Tất nhiên đấy là sách nó nói thế, chứ nếu mọi người thực sự tự tin thì cứ apply, tội giề, biết kết quả trước bọn nó, sướng hơn bao nhiu ;)

Chị Lan nói chí phải, cứ EA đi mất gì đâu:d
@anh Toàn: 2 tháng là cả vấn đề đấy anh ơi :(

mà nói chung để làm gì nhỉ :D
RD thì đã sao, lại còn lợi nữa chứ, biết sớm tổ dã đám không học được, các cô các chú phải chăm học :D

Dã đám được đã tốt anh Toàn ạ:D
Sợ lại toàn reject thì:( mất hết ý chí
À thi HK xong roài anh Toàn gửi form cho bọn em đi nhá
[email protected]

Back
Bên trên