03-06 chọn trường đi!!!

Lê Thu Phương đã viết:
- Nhìu cơ hội full tuition and fees thì "hơi bị" competitive Princeton, Swarthmore, Amherts...

--> Không bít có trường nào có nhiều khả năng nhận hs VN và cũng generous không :) Cái này phải nhờ mí cao thủ apply những năm trước :D:D
Em apply Swarthmore đi em. 3 năm nay Swat chưa nhận SV VN nào. Gần đây phong trào "quốc tế hóa" đang được đẩy mạnh, cơ hội cho SV QT sẽ lại càng cao. Financial resource của Swarthmore có thể không mạnh bằng Princeton, Harvard, MIT, nhưng một khi họ muốn nhận em thì chắc chắn sẽ đảm bảo cho em không phải lo lắng về vấn đề tài chính.

Em học Trung-Anh, nếu có ý định tiếp tục học tiếng Trung thì Swarthmore is a perfect match, vì Chinese Department ở đây không chê vào đâu được.

Nhìn bọn Nhật, Tàu, Hàn Quốc, Thổ Nhĩ Kì rồi Thái Lan, Miến Điện tấn công vào Swarthmore ồ ạt mà dân VN mình chả thấy bóng dáng nào, mình kém miếng khó chịu nên vào đây quảng cáo cho trường cái. :D

Em biết sức mình, ko dám bon chen Swarthmore đâu =(( :D
Lê Diệu Linh đã viết:
Em thấy học nặng nhất là Swarthmore thôi. Hic, My lu bạn em học đấy có tuần ngủ có 20 tiếng, lại lắm gay nữa chứ
Hix, có phải chị My không ạ :D:D

UHm, có trường nào không phải là LAC có undergraduate advertising/media/mass communication mạnh không :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Lê Thu Phương đã viết:
Em biết sức mình, ko dám bon chen Swarthmore đâu =(( :D

Trích dẫn bài viết của Lê Diệu Linh:
Em thấy học nặng nhất là Swarthmore thôi. Hic, My lu bạn em học đấy có tuần ngủ có 20 tiếng, lại lắm gay nữa chứ

Hix, có phải chị My không ạ :D:D
Chết, không ngờ bạn mình lại lật tẩy mình phũ phàng thế này :(( Phải vào đính chính phát không thì mọi người vì nhìn vào gương xấu của mình mà tránh xa Swarthmore thì mình áy náy lắm. :p

Yes, academic life at Swarthmore is truly intense. But if you want to go to a good school and make the most out of the education opportunity it offers, why let this deter you? I'm sure people at Harvard, Williams and Amherst work very hard too. Moreover, I sometimes don't get the amount of sleep that I desire simply because there's so much more to do at Swat besides academics - hanging out with amazing people, going to free movies and concerts, taking walks in the woods, sweating at the gym, roaming the streets of Philly, or having 2-hr lunches with my profs.

With regards to the accessibility to the gay community, aren't there some people around here who are dying to go out with my hot gay buddy? ;) :))

Thế thôi, hôm nay đi ngủ sớm :D. Em nào interested in learning more about Swarthmore thì cứ PM cho chị. :)

hehe, ở Amherst, Williams hay Harvard thì anh em là nerds, ở Swarthmore thì là nerds of nerds :mrgreen:
to em gì, nếu là LAC đúng nghĩa không có mass media/communication hay advertising gì cả. liberal arts chú trọng phát triển cái gọi là intellectual inquiry thay vì đặt trọng tâm vào dậy chuyên sâu về các ngành nghề. hầu hết các top schools ở đây như Harvard, Princeton, yale, Amherst, williams, swarthmore... đều phát triển undergrad education dưới dạng liberal arts đó cả.

Nguyễn Thu Vân đã viết:

~~> cũng định nói thế :))
Vẫn đang mà chị, chơi ầm ầm :))
Nhưng mà trình thấp nên phải lo sớm thoai, còn phải chiến với mấy chị 02-05 take gap nữa chứ ;;) Zz chẳng hản [-x

Chà chà, chú Nam Anh có vẻ nhìn nhận rõ đối thủ gớm nhờ. Em Zz đâu, lên phô trương thanh thế nhanh lên kìa :)) :))

Chị Zz cẩn thận năm sau ông Hiếu tranh 1 suất VN ở SmithS đấy :))

À, hôm qua nghĩ lại thêm phát UPenn , có phải Ivy ko nhỉ :-/ Sợ quá...

Ý em nói là có trường University nào tốt về ads/ mass communication/ media :D

Ôi bạn Nam Anh kinh nhẩy :X Havard or nowhere -- khâm phục quyết tâm ghê :p

UPenn là Ivy đấy :p

Ủa chị ZZ cũng take gap year :-?
Chỉ Hà Phương cũng take gap year đúng không ạ :-?
Bà HP này có cái giải QG roài chẳng cần lo thi ĐH nữa, sướng vãi:(

Lê Thu Phương đã viết:
Ý em nói là có trường University nào tốt về ads/ mass communication/ media :D

Ôi bạn Nam Anh kinh nhẩy :X Havard or nowhere -- khâm phục quyết tâm ghê :p

UPenn là Ivy đấy :p
Cứ ngồi khen nhau :p Bây giờ phải cố mà nhấc mông lên chạy đây, thấy mọi người ai cũng... đáng sợ :))

anh Long đã viết:
có mấy cái safety kiểu Colgate thì chỉ cần SAT, không cần SAT II
:)), anh Long lại muốn gây sự với anh HLV Hưng rùi. Người của phủ Hồ Hưng cứ gọi là thâm lắm :))Mà có ai biết chỗ nào có ranking riêng của từng major của các trường không nhỉ
Ví dụ ranking của economics, ranking của physics chẳng hạn :)
@chú Long: cái khả năng chú transfer là gần như không có mấy đâu. Vì aid cho INTERNATION TRANSFER STUDENTS là tất hiếm, chưa nói chú apply từ các trường tier 3 tier4 lên

Chà chà... anh Long cũng là transfer đấy chú Toàn ạ, có bạn TRang MUsk cũng transfer sang Bates đấy, anh còn có một đứa bạn transfer từ TCU sang Catech (Được hay ko anh ko biết). Ờ với cả mấy năm nữa có anh Hiếu transfer từ Wabash -> somewhere đấy. Nothing is impossible

Chỉnh sửa lần cuối:
Bực cả mình
Hôm nay vừa nhận được thư reject của Taft School xong
Tức ko chịu nổi X( X(
Có mỗi mình với 1 chú lớp ong Khôi CN nộp Taft, vừa nộp form xong Mr Khôi tuyên bố trước lớp với ku kia rằng: Câu cứ yên tâm thi tuyển QG, chắc chắn cậu sẽ được 1 suất đi Mỹ
:)) Pó tay

Chỉnh sửa lần cuối:
Ông ý nói thế thôi :)) Nhưng nếu thằng đó giỏi thật thì vẫn có cơ hội. Mày nghe ngóng , nó được nhận ko :D tò mò quá

Ặc ặc, mày xem 2 đứa được đi đều ở lớp ông ý CN :))
Nó được nhận ko làm sao tao biết:)), chỉ biết năm sau nó tếch thui :))
Trong thư reject bọn Taft có gi là fin aid budget ko đủ để cho tao join chúng nó :))
Thật chán ngắt cả người :))
Thằng đấy lúc thi TOEFL xong mặt buồn rầu ra hô chắc tầm 550, đến lúc nhận điểm được 643, TWE 4 thì mặt vênh ngược lên :))

Chẳng biết nói thế nào trong khi 640 vẫn là target của mình :D
Còn chuyện 2 thằng liền được nhận, đáng nghi thật :D :-?

Ưng cái trường Boston lăm rồi nhưng mà nó lại ko có financial aid cho inter students :(

Cứ coi như điểm TOEFL nó cao đi, nhưng điểm TOEFL submit SAU KHI có decision :))
Thật pó tay
EM nào lớp 9 về sau cố thi vào lớp T1 nhá, lợi lắm đấy :))

Chị My đã viết:
Em apply Swarthmore đi em. 3 năm nay Swat chưa nhận SV VN nào. Gần đây phong trào "quốc tế hóa" đang được đẩy mạnh, cơ hội cho SV QT sẽ lại càng cao. Financial resource của Swarthmore có thể không mạnh bằng Princeton, Harvard, MIT, nhưng một khi họ muốn nhận em thì chắc chắn sẽ đảm bảo cho em không phải lo lắng về vấn đề tài chính.
CM app Swat năm nay chị ạ, đừng bảo người khác app nữa :))
@anh Long: hic, transfer như thía có phải đóng nhiều tiền không ạ.

Transfer mất nhiều tiền là thế nào huh anh Toàn
Chẳng lẽ transfer ko xin được học bổng :-?

Back
Bên trên