03-06 chọn trường đi!!!

Trần Vũ Toàn đã viết:
CM app Swat năm nay chị ạ, đừng bảo người khác app nữa :))
@anh Long: hic, transfer như thía có phải đóng nhiều tiền không ạ.
transfer thì cũng thế thôi. bọn nó nhận thì cũng cho full cả. có điều là thường thì tỉ lệ nhận transfer đều thấp hơn bình thường nhiều (thường là dưới 10%.) Như năm của anh thì là 200 lấy 14 (8 enrolled) tức là khoảng 7%

Chỉnh sửa lần cuối:
Hồ Lê Việt Long đã viết:
Bực cả mình
Hôm nay vừa nhận được thư reject của Taft School xong
Tức ko chịu nổi X( X(
Có mỗi mình với 1 chú lớp ong Khôi CN nộp Taft, vừa nộp form xong Mr Khôi tuyên bố trước lớp với ku kia rằng: Câu cứ yên tâm thi tuyển QG, chắc chắn cậu sẽ được 1 suất đi Mỹ
:)) Pó tay
ơ, chị biết là Taft nhận 1hs VN từ lâu rồi mà, sao bọn em còn app nữa nhỉ? Em được nhận nghe nói thi Toefl với SAT điểm cao lắm, tên là Đỗ Bá ..gì đấy :D

À, chú đấy tên là Đỗ Bá Khoa, thi TOEFL được 550, còn SLEP được 65/67 (hồi nó apply)
Những câu truyện phía sau cái học bổng này thì nhiều mà tiêu cực lắm chị ơi. Do 1 applicant apply học bổng này kể :(. Túm lại học bổng này ko chỉ là học bổng mà còn là vấn đề quan hệ

chị biết em Khoa rồi nhưng đấy là từ năm ngoái, năm nay Loomis và Taft cũng chọn xong rồi mà ...đúng ko?

Vâng ạ, và 2 người được chọn đều là T1 03-06 do Mr. Khôi chủ nhiệm
Biết thế rút từ đầu như bọn A1, đỡ mất time làm form

Mấy cải transfer international students chẳng thấy cho fin aid và scholarships mấy.
Có lẽ phải chọn second tier cho nó an toàn.

Bác HLVL ơi, sao em vào cái [email protected] của bác mãi không được??? Có phải là vào www.yahoo.co.uk rồi vào phần mail và gõ "hlvietlong" cho cái ID ko? Em thử mãi nhưng nó cứ nói là "Unfortunately, we are unable to process your request at this time. We apologize for the inconvenience. Please try again later.". Còn nếu vào phần secure mà log in thì nó bảo là invalid pass??

Pó tay chấm com :D
Chú vào USnews roài vào log in, sau đó đánh cái email của ku Long và pass vào :D
@Long: thằng gà nó học cũng giỏi lắm :D

Thì em cũng có bảo là nó ko giỏi đâu, nhưng so với applicants thì cũng chả phải là nhứt, hình như trong số đó có ông Minh bôn lớp anh :-? (nghe con Hường nó bảo thế:D), hồi đi nó thi TOEFL đc có 550, SLEP đc 65/67 mà :-?
@VA: Thế ông nghĩ là tui cho ông pass hòm thư của tui thì tui chết mất à :))
Làm như anh Toàn hướng dẫn ý:D

À hóa ra là thế, các bác thông cảm em mù thông tin quá :D:D

Anh Hiếu lại câu bài roài :D
MÀ không hiểu sao trong Usnews không có rạnk cho eco của undergrad nhỉ ??

Ko có ạ :-? Em tưởng đủ hết chứ
Thấy có cả rank bachelor, master...
Mà anh Toàn được Conncoll admit roài còn cần gì nữa:D Anh định transfer ah:D

Đâu, anh đang search cái rank của eco và political science của Yale cho bạn anh ý mừ, anh học physics n' engineering cơ mừ :D

Thế chú Toàn có định làm quả 3-2 Engineering ko. ANh đang tính làm quả đấy, mỗi tội phải xin lại aid khi vào trường thứ 2 :(

Mọi người ơi cái thể loại EA(Early Action) là gì thía :-?

Early Action ah??? Có giống như early decision không???

Early decision thì em bắt buộc phải vào, anh cũng nghe nói có thể break cái decision nhưng mà ko nên. (Illigal thì phải)
Early action cũng nộp sớm như ED nhưng ko bắt buộc phải vào nếu được nhận
Nhiều trường chỉ có ED hoặc EA. Nhưng cũng có trường có cả hai thì phải

Hình như có cả Early Admittance đúng ko ạ:D
Em nghe 1 ông phụ trách 1 summer camp ở Mỹ nói thía :-?

Back
Bên trên