03-06 chọn trường đi!!!

Đã bảo rồi, ko bao h có chuyện đấy đâu :))
Nếu nộp điểm 2 lần thì nó lấy điểm cao hơn thoai :))
Và lại gửi điểm sớm có lợi hơn vì chứng tỏ là mình quan tâm đến trường nó (mặc dù thật ra gửi cho đỡ phí 4 cái free):D

Trần Vũ Toàn đã viết:
Chú bôi bác anh quá đó, anh bảo thế bao giờ, anh mà nói thế thì vừa rồi anh thi SAT II làm cái giề :D
MÀ chú Long toàn apply những trường khủng khiếp. Phải lượng sức, chia đều rank ra mà apply. Xác định apply là phải đi, chứ để lỡ dở nó phí, sau đó ôn thi Đh lại mệt. Cứ phải có vài trường 40 trở xuống. Chứ mấy trường ấy toàn top 10 :D
Và xin thông báo thêm Willi require SAT I +II.
@Anh Long: em tưởng ACT chỉ thay được cho SAT I chứ nhỉ. AP mới thay được cho SAT II chớ ????
Thế anh Long được bao nhiêu điểm SAT II hồi đó ạ

Thằng Toàn dạo này ăn nói đúng vãi. Vô tay khen thưởng cái nào =D> =D> =D> =D> =D> =D> =D>

Các cô các chú mà đú đớn cắm đầu cắm cổ vào hết Ivy với top LACs rồi thì ở nhà hết cả lượt hay lại đi Plan B, plan C thì nhục :)) :))

chú Toàn, anh có thi SAT II đâu. chỉ thi ACT thôi vì hồi đấy xem quanh mấy trường (mấy cái anh post cái link ý) thì nó đều bắt là SAT + 3 SAT II hoặc ACT không. có mấy cái safety kiểu Colgate thì chỉ cần SAT, không cần SAT II :mrgreen: (đùa tí, keke)
Nói chung anh nghĩ là ACT dễ hơn. Hồi đấy anh thi ACT thì được 32/36, theo cái conversion chung chung thì nó là khoảng 1410 -1450 SAT, nhưng chắc chắn là nếu anh mà thi SAT thì không được cao thế được. ACT theo anh nhớ, không có phần verbal mà có math, reading, science, english. chủ yếu là bắt mình đọc và suy luận logic thôi. hồi anh thi ACT thì cũng đã học qua hơn 1 năm đại học ở đây rồi, có lẽ vì thế mà làm bài cũng không thấy quá khó.
mà chú vào connecticut à? trường đấy trước giờ toàn lấy các em, năm nay chắc đổi chiến lược để tăng diversity :D chú vào đấy chắc các chị sướng lắm, tha hồ được các chị vuốt ve chăm sóc, nhờ :kiss2: :drummer:

Chỉnh sửa lần cuối:
Hehe, xem ra sống chết second tier cũng phải đi thoai, kẻo thi ĐH lại trượt thì ôi lém:D
Nhưng nếu em apply Colgate thì liệu cái policy dành cho siblings có cho mình thêm lợi thế nào đáng kể ko ạ :-?

Tham gia tí nhẩy , ko thì thành chủ đề độc thoại của VL >:)

Trình độ của em thì không bon chen top LAC với Ivy roài, nên chọn những trường nào trung bình khá >:) mà nó vẫn cho mình đủ tiền đi học là được.

Liệu có những trường nào như thế không? Suggest cho em với :-/

những trường giàu mà nó cho đủ tiền để mình đi học, hình như toàn top LAC với Ivy >:) còn lại ko biết thế nào :-/ thấy mấy trường kia toàn đề là : ko có finaid cho Int' Student [-X :(

Các em trai năm sau nhớ nộp Wabash nhá :D :D :)) (quảng cáo tí) :))

Hè năm nay sang Thái chuyển giới tính anh Hiếu nhờ ;))..Wabash...financial resources rank 8 ...thèm vãi!

Vạch vạch vào tờ US NEWS , tiêu chí đầu tiên là financial resources, sau đó là acceptance rate >:) , em mới chọn trong vòng top 50.

Nhìn cái bảng dày đặc số hoảng loạn quá :(( Mí anh chị khóa trước có kinh nghiệm chọn trường, xếp group <safety gì đấy> như thế nào a. :-/

Ko cần đổi giới tính đâu em ạ. Cứ đăng ký làm người yêu anh nào ở Wabash là được rồi. :)) :)) ;;)

Chị nớ có người yêu rồi anh ạ, khổ lắm thay cho cái số của anh Hiếu, anh bị ám ảnh bởi chuyện yêu đương quá nhỉ, phen này mà vô Wabash thì còn phải độc thân dài dài (hay là đã có rồi mà vẫn còn chán cơm ăn phở thế?)

Nhắc đến US News mới nhớ
US news colleges ranking 2004 (mua = CC chùa):D
E-mail: [email protected]
Pass: 123456789
Dành cho những ai chưa biết
Nó có compare, xếp hạng rất tiện:D
Anh Hiếu vào Wabash à:D
Mà em thấy trường thứ hạng càng thấp có fin aid budget càng nhìu hay sao ý nhỉ :-? (toàn 30-100) so với harvard, princeton, amherst (tầm toàn 5-20):-?

Mày ơi consider cẩn thận ^:)^ Nhỡ nó tòan cho US students thì seo

Yên tâm, cái đấy thì mày phải tự research chứ:D
Trong admissions có nói rõ đó:D
Vào xem đê:D

Tôi cũng có tờ US NEWS có rank nhưng ek đủ. Pass của ông invalid kìa :D

bà mua cả tờ ý cơ à
Pass OK, vừa check xong :))
máy bà có vấn đề roài :))

Đính chính 1 tẹo
Là College ranking 2005 chứ ko phải 2004
bản mới nhứt đó:D

Cái financial resource rank chỉ apply cho US students thôi em ạ. Nếu ko trương nào nhận nữa thì chắc anh vào Wabash. Năm sau có transfer vậy. Mục tiêu mới Columbia :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Thu Trang đã viết:
Chị nớ có người yêu rồi anh ạ, khổ lắm thay cho cái số của anh Hiếu, anh bị ám ảnh bởi chuyện yêu đương quá nhỉ, phen này mà vô Wabash thì còn phải độc thân dài dài (hay là đã có rồi mà vẫn còn chán cơm ăn phở thế?)

Anh chưa chán cơm, nhưng mà ăn phở cũng ngon. Tội gì bây giờ còn trẻ phải ăn đủ cơm phở mới lớn được :D :D b-) b-)

Ủa thê ạ
thế mình nên chọn trường có tỉ lệ inter cao hay thấp à :-?
Cả cái alumni giving rank có quan trọng gì ko ạ :-?

Đọc trên VOA
The Institute of International Education reported in November that U.S.C. was the leader for a third year. In the last school year, there were more than six thousand foreign students. The number was over twenty percent of the student population. Columbia University in New York City had the second largest number of students from outside the United States. And the Institute of International Education reported that Purdue University in West Lafayette, Indiana, was third.

Chọn Columbia làm safety là hợp lý rồi :))

Back
Bên trên