03-06 chọn trường đi!!!

nè tui ít vào diễn đàn nên thông tin không cập nhật lắm.
bà con làm ơn chỉ cho kiếm mấy trường để apply ở đâu
làm ơn chia sẻ thông tin giùm :(

:D Nói khó thế . Bọn tớ cũng phải tự ngồi search lấy chứ có ai cho sẵn đâu :-< Lên USNEWS mà lấy mấy cái ranking hoặc search trường theo major

Đỗ Hồng Nam đã viết:
Đọc trên VOA

Chọn Columbia làm safety là hợp lý rồi :))
Không hiểu. Tại sao tỉ lệ sv quốc tế của nó cao mà mình lại có nhiều cơ hội được vào hơn. Nhỡ nó fed up with bọn international rồi thì sao b-)

Chán các chú lắm, nó đông intel nhưng có nhận VN đếk đâu mà, toàn chinese, Indian, Bangladesh, nepalese...đấy cứ nộp đi nhá

Theo USNEWS thì fouth tier là gì :-/

Có phải Trinity có truyền thống không nhận (và sẽ không ^:)^) nhận hs VN ko?

Chỉnh sửa lần cuối:
Trinty đến bây giờ là truyền thống ko nhận, nhưng năm nay nó đã có decision đâu mà ai dám nói với em là sẽ ko nhận hay là dek nhận.
Có cả fouth tier cơ à. mà quan tâm cái vớ vẩn này làm đếk gì

Thế có nghĩa là ta nên chọn trường nào vừa vừa inter mà ít VN :-?
Sống chết cũng phải đi Mỹ, Second tier cũng được, học 1 năm rồi transfer thì có sao
Đời người còn dài mà:D

Second tier cũng có nhiều trường tốt lắm. Cái Usnews rank vớ vẩn bỏ *****

Đấy cũng là 1 ranking mang tính chủ quan của bọn US news dựa trên các chỉ tiêu của bọn nó thôi nên tính chính xác cũng giới hạn anh Hiếu ạ:D
Nhưng em thấy trong các ranking thì đành dùng cái này thoai

hichic, bà con ai chỉ bảo hộ tui chọn trường thì nên ưu tiên dựa vào khoảng nào trong USnews ranking ạ? cám ơn lém lém :-s

Thì về overall ranking và fin aid thoai:D
Fin aid thì phải tự research từng trường
Cẩn thận kẻo như mình hồi xưa ko biết gì lại đi request info của Wellesley:D
Ngại quá:D

Nhắc đến US News mới nhớ
US news colleges ranking 2004 (mua = CC chùa)
E-mail: [email protected]
Pass: 123456789
Dành cho những ai chưa biết
Nó có compare, xếp hạng rất tiện
Anh Hiếu vào Wabash à
Mà em thấy trường thứ hạng càng thấp có fin aid budget càng nhìu hay sao ý nhỉ (toàn 30-100) so với harvard, princeton, amherst (tầm toàn 5-20)
-> Ấy ấy... Princeton = the most generous school -> các em năm sau nộp vào Princeton nhá ^_^!!!

Nộp thì chắc chắn sẽ nộp roài nhưng liệu nó có admit không ý chứ:D
Cái đấy anh Bình có guarantee được không ạ:D

^_^ khiếp, em ko dám bon chen Ivy đâu ^^ em chọn toàn LAC thôi :)

To Việt Long: Guarantee cho em thì anh dám rồi... chỉ sợ em không dám cho anh guarantee em thôi ^_^!!!

Second tier là mí trường ko có trong top 100 à :D

Princeton...được prof. trong đấy rec. thì tốt nhỉ :D nhưng mà vào lại ek học được thì nhục mặt =))

First tier and second tier add up to first best 100 schools.

2 ngày làm research school của tao được cái này đây :D

- Knox; Grinnell College; Scripps College; Centre College ;WIlliamennet University; Beloit College; Albion College; Hanover College; Eckerd College (FL) --> tha hồ mà chịu pay > $10,000 :-|

- Nhìu cơ hội full tuition and fees thì "hơi bị" competitive Princeton, Swarthmore, Amherts...

--> Không bít có trường nào có nhiều khả năng nhận hs VN và cũng generous không :) Cái này phải nhờ mí cao thủ apply những năm trước :D:D

First tier là 50 trường đầu -- ở trang trước tờ USNEWS =)) as my observation
Second tier là 50th đến 100th -- ở trang thứ hai :)>-

Chỉnh sửa lần cuối:
các em chịu khó tìm ngay trong box Du học này bài viết năm kia năm ngoái của các anh chị đi trước nhiều thông tin lắm:D

mà 0306 năm nay máu me thật:)) chả bù 0205 năm ngoái giờ này vẫn chơi bời đú đởn:D

Zzang Tran đã viết:
mà 0306 năm nay máu me thật:)) chả bù 0205 năm ngoái giờ này vẫn chơi bời đú đởn:D

~~> cũng định nói thế :))

Back
Bên trên