03-06 chọn trường đi!!!

Em tưởng là khi nào điển credit card thì nó mới cho phép submit form chứ. Thế thì làm sao dùng fee-waiver được :-?

Nếu em dùng commonapp.com thì submit form là một chuyện, mà app fee lại là chuyện khác :D, ko có chiện nó đòi điền credit card roài mới cho submit đâu, cứ yên tâm ;)

Úi dời, các cô các chú lo xa quá, anh bẩu thế này nhé
Tất cả cứ app online, thường là vào www.commonapp.org roài submit, thậm chí supplement nhiều trường cũng có ở trên đó luôn. Còn về chuyện fee thì cứ lên web của trường mình app mà xem, nếu nó ghi waived cho minhg app fee nếu app online thì tốt, không ghi thì cứ xin fee waiver, kể cả khi nó không ghi là mình có thể xin fee waiver thì cứ xin và nhét vào package của mình, nó sẽ chẳng tiếc gì vài chục đô đâu. Nhưng anh thì anh recom là cái gì online được thì cứ online, còn thì cứ nhét thêm vào mỗi package mỗi trường một cái fee waiver, có mất gì đâu. Chẳng ai đánh giá mình vì mình nộp thừa một cái fee waiver cả ;)

Mai anh Toàn đừng quên mang form anh nhá:D
Nhắc anh kẻo anh quên:D
Thanks anh Toàn siêu tốt bụng:D
Chúa phù hộ anh Toàn:D

HỜ hờ, thông báo với chú, anh đã đưa forms cho bạn Hường thân mến của chú học lớp A1 roài, forms gồm có bảng điểm (Đã sửa vì form trường lởm quá), fee waiver sample, ranking for international aid awards, 1 essay common, 1 essay về culture shock. Ngoài ra có in thêm một form FSFAA, định in thêm CFF nhưng em Hường bảo có roài và tự file được nên không cần nữa. Thế nên ai có vấn đề về cách điền form thì hỏi ở trên này anh sẽ chỉ cho.
Thêm nữa, các cô các chú nên đi lấy Acrobat 5.0 (hoặc 6 càng tốt), bản vừa Read được lại vừa Write được để điền các form của trường bằng computer, chứ viết tay vừa lâu, vừa mệt lại nhem nhuốc, đọc nhiều khi không rõ. Chỉ trừ những gì từng trường yêu cầu phải có handwriting, ví dụ như form của Wesleyan thì hẵng điền, còn đâu cứ computer mà file thôi ;)

Ơ em có cái AR 6 đây. NHưng chưa biết cách write vào file như thế nào

Cảm ơn anh Toàn, form của anh Toàn rất cẩn thận nhưng sao chả điền gì vậy ạ :(

Yale, Harvard, Williams, Amherst :embarasse :embarasse :embarasse

Ngại thế nhỉ :)):)):)) hahahahahah........

Ủa con MN tự nhiên vào đây làm loạn à:))
Anh Toàn nhớ mang sách với sample fin aid form hộ em cái nhá:D
Đọc essay của anh Toàn ko ngờ anh được Mr Zack inspire nhiều đến thế:D

Việt Long ơi,có form rồi thì gửi cho tôi với,cám ơn trước nhé ;)

KHửa khửa, nó với anh không phải teacher-student nữa mà gọi là buddies roài :D
Hèm, AR 6 hay 5 mà có chế độ write thì các thanh công cụ trên cửa sổ đủ để hỗ trợ cho việc file của mình.

Ây dà, anh Toàn đừng quên sách vào sample fin aid form cho em mượn anh nhá:D
Em thì thấy kiểu như dual student - buddy ý ạ:D

Pó tay, chẳng thấy cái CFF đâu cả, thôi các cô chú thử dùng AR 5 file đi, mang anh check cho cũng được :D

Lê Thu Phương đã viết:
Ơ em có cái AR 6 đây. NHưng chưa biết cách write vào file như thế nào
Có cái bàn tay trên thanh công cụ, em bấm vào đấy là làm được. Để ý khi viết có chỗ nào dài quá nhé :)

Sáng nay tớ mới điển institution code, Smith , Bryn Mawr, Centre, Sewanee

Ủa ko ai gửi Ivy à:-?
Hình như mình gửi Williams, Colgate, Vassar, Brandeis :-?

Back
Bên trên