03-06 chọn trường đi!!!

Hoàng Long đã viết:
thằng này láo. mày mà major warcraft thì anh là PhD candidate rồi :mrgreen: chờ hè này anh về rồi tìm mày vặt lông :D
Năm nay có thi SC trong WCG ở VN đấy anh ạ, anh về đây em vặt luôn :)) Chả cần major :))

@Ly: cái trò có mấy con bé bé như búp bê mà phang nhau như robo ấy.

đang nói warIII, các chú cứ mang star ra dọa anh làm gì, anh có biết đánh đâu. war thì anh chiến với chú luôn ;))

Hic, em chỉ quen đánh tướng thoai :D
Mà nếu anh Long chơi giỏi quá thì xét tình hình mình sớm chuồn lẹ là hợp lí :D

Hồ Lê Việt Long đã viết:
Nhắc đến US News mới nhớ
US news colleges ranking 2004 (mua = CC chùa):D
E-mail: [email protected]
Pass: 123456789
Dành cho những ai chưa biết
Nó có compare, xếp hạng rất tiện:D
Anh Hiếu vào Wabash à:D
Mà em thấy trường thứ hạng càng thấp có fin aid budget càng nhìu hay sao ý nhỉ :-? (toàn 30-100) so với harvard, princeton, amherst (tầm toàn 5-20):-?

cái acc này ko xài được nữa, có ai có acc mới ko? Cảm ơn nhiều

À anh xài tạm của CB đi cũng tốt phết đấy :D
Ko biết số liệu có update ko :-?

hic hic CB là gì thế? nếu được thì usnews là tốt nhất. Anh có đứa bạn mới được nhận vào top nên tò mò muốn check thử :D

US News cũng ko có đâu anh ạ, chỉ có ranking về master, bacherlor, doctoral, engineering... thôi ạ

chắc mình phải tính đường vòng, học đại học 2 năm, lên Hn cày tiếng anh mà thì học bổng. Hoặc đợi bao giờ công ty có tiền thì đi. Mệt thật, ở đây muốn học tiếng anh cũng ko có trung tâm ...đời mình xìke thế

CHị à, học Tiếng Anh ngồi nhà cày cũng được chứ cứ việc gì phải trung tâm ạ :D
À em nhớ ra rồi chị có hôm lên TV thi Khởi Nghiệp :D

Dùng của usnews khá là chi tiết và tốt đấy chứ :D Nhưng nói chung có hẳn một quyển 450 best colleges của Barron's đấy :D

US News ko có ranking theo major
Các chức năng của US News phần lớn CB cũng có, mà lại free :D, chỉ có cái CB ko ranking vì ranking chỉ mang tính chủ quan mà thôi
CÒn quyển 450 Best Colleges của Barron tao xem rồi và hình như ko chính xác lắm vì ko có Colgate thì phải :D

450 best colleges mà ko có Colgate thì thấy cũng lạ. Nhưng quyển đấy là 2003 edition. À mà Thắng đến lấy đi nhé, ko thì tớ thanh lý đấy ;)

Nhắc đến thanh lý mới nhớ:D
Thanh lý giá rẻ sách SAT 2 đây, chỉ dành cho các em gái xinh đẹp :D

tiếng anh tự học thì không tốt lắm, học phải có người giao tiếp nữa chứ
Đi mua quyển sách về, nó ko đưa cho mình cái băng nghe, giờ đây sách vẫn để đấy
Mà kể cũng buồn cười, mình học ban C mà sách tiếng anh thì chất đống, sách v, s, Đ thì chả thấy đâu
Bad vẫn hoàn bad

Nếu chị cần học tiếng anh giao tiếp thì đúng là ko thể chỉ có 1 người
Ý bọn em đang nói về tiếng anh nghe đọc viết thông thường ý ạ:D

Back
Bên trên