03-06 chọn trường đi!!!

academic English:D
Academic English của các em là cách học tiếng Anh bằng cách viết lại câu giữ nguyên nghĩa hay đoán từ rồi điền vào chỗ trống ý huh? Em nào chỉ cày mấy món đấy mà xin được vào trường nào ngoài ĐH Ngoại Ngữ ra thì anh xin quỳ rạp xuống đất lạy em vài phát. :p

Chỉnh sửa lần cuối:
Hồ Lê Việt Long đã viết:
Nhắc đến thanh lý mới nhớ:D
Thanh lý giá rẻ sách SAT 2 đây, chỉ dành cho các em gái xinh đẹp :D

Bạn Việt Long có những sách SAT2 gì thế? "em gái xinh đẹp" này có nhu cầu đây !!!

Việt Long mê Thần Điêu Đại Hiệp đến thế cơ à ???
Chịu thật ! còn tớ thì từ lâu đã không thể xem nổi phim cổ trang !

Xinh đẹp thì cũng được nhưng em gái thì ko phải :))
Chỉ nhận các bé gái sinh năm 89 thoai :D

VL ơi nể tình tao bạn bè lâu năm cho tao mượn đã rồi hãy thanh lí :))
đang làm một list khoảng 20 30 colleges để còn mass apply lọt sàng xuống nia :D

@ anh Long: em đúng là "bé gái sinh năm 89 " đây nè
Anh có sách luyện SAT 2 j` thế ?

@ Đú: 20 30 colleges thì mày chết tiền send scores :D Tao chỉ định khoảng 15, 16 trường nhưng chưa tìm thấy safety nào đủ "safe" cả :))
@em Ngọc: anh có sách SAT 2 của 3 môn là Math lv 1, Math lv 2, Chemistry và Writing :D, cụ thể là:
How to prepare for the SAT 2: Math IC (Barron)
How to prepare for the SAT 2: Math IIC (Barron)
How to prepare for the SAT 2: Chemistry (Barron)
How to prepare for the SAT 2: Writing (Barron)
Cracking the SAT 2: Chemistry (Princeton Review)
SAT 2 Math IC & IIC (Kaplan)

Nhưng em bây h lo ôn thi SAT 2 vội làm gì :D

anh Long a`, sách Writing cùa anh em vừa mua xong :D
em cũng chưa định học SAT II + I bây h đâu, Toefl còn chưa xong mờ
nhg các anh chị đã học xong -> để lại sách cho tụi em thì tốt wa'
hiện h em cần sách Toefl hơn -> có anh chị na`o giúp em học Listening với em kém cái này lắm .
Thanks nhìu nhìu...

Học Nghiêm đi em ạ:D, nghe nhạc nữa, đảm bảo listening cứ gọi là :D
Sách thì làm 1 lúc cũng hết em ạ, còn học Nghiêm thì khá nhiều :D

Muốn Listening tốt thì em cứ nghe các kênh truyền hình của Mĩ nhiều vào. Khi nghe chú ý tập trung vào nội dung, cố gắng hiểu ý là chính (phục vụ cho Part C). Theo chị, không nên nghe theo kiểu nhồi nhét, nghe mà không hiểu, như thế sẽ tạo cho mình thói quen không chịu nỗ lực hết sức tập trung khi nghe. Khi nào thấy nghe không vào thì dừng lại.
Nói chung cứ nghe nhiều vào.
Còn chị thì chưa bao giờ thấy có thể học được cái gì qua các bài hát !!!!

:)) Mỗi người có cách học riêng :)) Bà ko học được qua cách nghe nhạc thì thoai
Còn tôi thì nghe CNN chả thấy hay ho quái gì cả, chỉ thấy xem MTV là hay thoai :))
Nghe mà ko hiểu thì lần sau nghe cố mà hiểu chứ sao, làm gì mà tạo thói quen ko chịu nỗ lực chứ :D, chẳng lẽ bà muốn nghe gì hiểu nấy thì còn practice làm gì nữa :D Nghe ko vào mà dừng lại là tự hạn chế khả năng của mình :))

Các em gái đừng nghe bà già này khuyên dại :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Hi mọi người cho tớ bon chen một tý,

Tớ thấy học thầy Nghiêm các bài nghe cũng toàn lấy trong sách. Làm trong sách tớ thấy trùng bao nhiêu :D Mà trong bài nghe còn có idioms không có cái đáp án thì cũng khó mà rút ra được kn

Tớ cũng luyện nghe qua đài đấy. Tớ hay nghe abc asiapacific của Úc ( truyền hình cáp nhà tớ không có CNN :(( ) Cũng hay lém, vừa biết thêm được nhiều thứ thông tin kiến thức vừa luyện được nghe. Hay nhất là mấy chương trình về khoa học và tìm hiểu tự nhiên hoang dã của nó, cả mấy chương trình bảo vệ môi trường của bọn trẻ con... nữa :x

À mà 17/7 có bạn nào đi dự VA conf không? Làm quen đê...:D

nghe qua TV nghe sport center trên ESPN là hay nhất,cả các show MTV nữa :)) xem star world cũng được :)) chứ còn CNN thì thỉnh thoảng lắm mới bật mà bật lên toàn thấy chống khủng bố,chỉ số NYSE đang lên lên xuống xuống,rồi G8 họp,blah blah... nói chung nghe vừa chán lại hay có mấy từ chuyên môn khó hiểu :))

Tao thấy Utt và Denise phát âm chuẩn cứ gọi là .... Xem CNN cũng hay; có hôm tao xem được cái chương trình chuyên đề về VN xem hay phết :D hehe cartoon network tùy phim có phim nói hay vật :D lại rõ ràng vì là trẻ con nói :D
Nghe nhạc giúp cho khoản phát âm nhiều hơn là nghe :D
@ VL : Uh phí send score là 10USD/trường hả mày :( Có lẽ phải filter bớt :(
Ko biết tao nên thi SAT I hay SAT II trước hả mày ?? Có lẽ là SAT II nhở :-?

Ah tớ đi VA conference đấy bạn Tâm ạ :D Hehe; hôm trước đuợc gửi cho cái mail có dòng :
Than gui Thang,

Xin nhiet liet chao mung ban den voi VietAbroader! Ban da vuot qua hon
500 hoc sinh Viet Nam khac duoc tuyen chon de tham gia vao Hoi thao
VietAbroader 2005 lan dau tien duoc to chuc. Ban Tuyen sinh hoi thao
chung toi vo cung an tuong voi su quan tam cua ban doi voi cac dai hoc
Hoa Ky, cung nhu thanh tich hoc tap xuat sac, va tiem nang lanh dao
cua ban trong tuong lai.
Nghe kêu vật ạ :)) Nhớ là lúc đăng kí có gì đặc biệt đâu nhở :D Có khi đây là automatic-reply system cũng nên :D

:D ko phải đâu xem cái mail của tôi nè :))

Ban da vuot qua hon 500 hoc sinh Viet Nam khac duoc tuyen chon de tham gia vao Hoi thao VietAbroader 2005 lan dau tien duoc to chuc. Ban Tuyen sinh hoi thao chung toi vo cung an tuong voi su quan tam cua ban doi voi cac dai hoc Hoa Ky, cung nhu thanh tich hoc tap xuat sac, va tiem nang lanh dao cua ban trong tuong lai. <- JUST KIDDING !!
:)) :)) :)) :)) Co ng viet day :)) :)) :)) ko phai auto-reply sys đâu :D
Ah mà phí send score của Toefl lên là 15$ 1 trg rồi :(( dã man qua' :((

TOEFL + SAT = $30 (may mà SAT và SAT 2 gửi chung, ko thì thành $45 mất :D)
Tao thấy nên thi SAT trước ở thời điểm này, vì SAT 2 nhẹ hơn thì cuối năm có lo ôn thi HK Toán Lý Hóa -> là ôn thi SAT 2 luôn :D Nói chung tùy bọn mày thoai, tao thì tao nghĩ thế :D

Cái email là mẫu sẵn roài, chẳng qua có 4 receptionists nên mỗi người thích thêm thắt vào 1 kiểu :D
Tao cá cái email của Thơ là do con Thu Phương send :))

Tớ cũng nhận được mail viết y hệt như thế. Chắc là giống nhau cả thôi. Không biết có ai bị từ chối không nhỉ, vì thấy hinh như ai register cũng được mời cả...

Mọi người ơi! Khi đến dự, làm thế nào để chứng minh là mình đã được mời? Có cần phải mang theo giấy tờ, thẻ học sinh gì không??? Tớ thấy nó ghi là "có thắc mắc gì thì hồi âm lại trước ngày 9/7 ". Hôm nay 10/7 rồi.

Back
Bên trên