Đi đó đi đây

Ngay hôm nọ tao gặp thằng bóp cam ở sân bay. Nó dẫn theo đoàn gia quyến một vợ hai con. Chỉ kịp bắt tay cười cười chẳng kịp nói chuyện hay bóp cam bóp quít gì vì cả nó lẫn tao đều đang ngoẹo cổ quặp điện thoại vào má.

haha, thế mà mày không cố lấy 1 cái để về còn rì pọt cho bọn tao =))

buồn cười nhất là zai nhà tao lại quen thằng bóp cam, biết cả vợ nó nữa chứ =)) tao thỏ thẻ với chàng: "ngày xưa em thích thằng đấy lắm đấy nhá", zai suýt ngất vì nể trình thẩm mĩ/ thị hiếu của tao =))

nghe tây đồn, bây giờ bạn bóp cam làm đại gia truyền hình, tuyền đi với các em chưn dài thôi, thằng Vinh, thằng Vũ, thằng Hiệp có thấy GATO không? ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
@ Hiệp: Mày định bóp quýt nó hay nó định bóp quýt mày hả Hiệp ơi, khổ thân đời tôi chưa, ối giời ơi Hiệp ơi!!!
Mà mày mời tao uống bia, tao không uống bia thì mày có mời tao cái gì khác không đới, để tao còn biết mà giữ gìn sức khỏe. Mày bây giờ là DM rồi, bạn cũ lâu ngày không gặp thì phải chiêu đãi cho hoành tráng mới xứng đáng là Hiệp DM chứ, nhỉ!!!

Ngay chiều nay. Uống bia. Bia Calsberg bia Thăng Long bia Hà Nội. Promotion Girls xinh đẹp tuyệt trần Carlsberg váy xanh thẫm bí ẩn Thăng Long yếm thắm rồng bay rồng lộn. Mày không biết uống cũng phải uống. Cấm lằng nhằng trình bầy nhiều. Thống nhất thế nhé.

buồn cười nhất là zai nhà tao lại quen thằng bóp cam, biết cả vợ nó nữa chứ =)) tao thỏ thẻ với chàng: "ngày xưa em thích thằng đấy lắm đấy nhá", zai suýt ngất vì thẩm mĩ/ thị hiếu của tao =))

nghe tây đồn, bây giờ bạn bóp cam làm đại gia truyền hình, tuyền đi với các em chưn dài thôi, thằng Vinh, thằng Vũ, thằng Hiệp có thấy GATO không? ;)

Giả nhời bạn Thủy Minh: GATO :-j

tao ghen, tao ghen

ghen với các em chưn dài.

(tao có mong muốn, mong muốn tột bực, là được cầm nhành hoa lan đánh vào má thằng Toản, xong rồi hứ nó, xong rồi đánh vào quýt nó)

nghe mày tả nó, Th Minh ạ, tao thấy thèm nó quá =((

buồn cười nhất là zai nhà tao lại quen thằng bóp cam, biết cả vợ nó nữa chứ =)) tao thỏ thẻ với chàng: "ngày xưa em thích thằng đấy lắm đấy nhá", zai suýt ngất vì nể trình thẩm mĩ/ thị hiếu của tao =))

Tao xin có ý kiến với Thủy Minh: đề nghị lần sau khi cười mày nhớ chú ý kiểm soát hành vi... sao lúc nào mày cũng phải nằm mới cười được thế.

Kiểu này thì 'nhục' mấy thùng bia rồi...

Đấy. Chốt rồi. Chiều nay. Tao uống bia. Thằng Vũ bóp quýt.

----------

Chết thằng Vũ rồi. Tao vừa gọi thằng Minh Híp lớp Anh 2. Chuyển sang thành: Tao uống bia. Thằng Minh Híp uống bia. Thằng Vũ bị bóp quýt.

----------

Chết thằng Vũ rồi. Tao vừa gọi thằng Minh Híp lớp Anh 2. Chuyển sang thành: Tao uống bia. Thằng Minh Híp uống bia. Thằng Vũ bị bóp quýt.

Hoặc có óp-xường nữa: Tao uống bia. Thằng Minh Híp uống bia. Thằng Vũ tự bóp quýt.

tận bên này 3 núi 4 đèo, hóng trông mấy thằng khốn nạn chúng mày bia bọt, bố mày cũng đến tự bóp quýt đến nơi rồi đây laaaaaaày,

thằng mặt XXX Cạc-bợp nhớ mặt ông nhá...

Tao xin có ý kiến với Thủy Minh: đề nghị lần sau khi cười mày nhớ chú ý kiểm soát hành vi... sao lúc nào mày cũng phải nằm mới cười được thế.

Uh nhỉ, lúc cười sao phải nằm lăn lộn thế nhỉ, chân lại còn giãy giãy nữa!!! Không hiểu con này nó bị giời hành hay sao ấy!!![-o<

Thủy Minh ơi, thế 'zai nhà cậu' có phán là "nó làm sao mà bằng 1 phần của anh, xách dép cho anh không đáng. Mà vợ nó thì thua xa em" không? :)

Trưa nay lớp N2 tụ tập ăn uống, có đại diện N1 là Dương Thủy tham gia, vội quá không kịp ới Nga A1 (Nga dặn phải báo trước vài ngày).

Báo cho chúng mày biết, nhất là thằng Vinh biết, là bạn Phương đang dự kiến ngày 4 tháng 8 này sinh em bé đấy nhé. Em bé có ochinchin nhé :D :drummer:

Mà Trần Thanh Hà không đến, không rõ là có phải tại hẹn hò gì với Vũ không. Có nhẽ là đích thị. Hôm nọ tớ mách Vũ là có cơ hội gặp Hà, mà Vũ im thin thít, lờ tịt đi. Hà confirm đến rồi lại không đến. Hóa ra là anh chị gặp riêng :D @};-

Thủy Minh ơi, thế 'zai nhà cậu' có phán là "nó làm sao mà bằng 1 phần của anh, xách dép cho anh không đáng. Mà vợ nó thì thua xa em" không? :)

ah cái đó thì rõ, không cần phải phán nữa :D (j/k)

----------

Uh nhỉ, lúc cười sao phải nằm lăn lộn thế nhỉ, chân lại còn giãy giãy nữa!!! Không hiểu con này nó bị giời hành hay sao ấy!!![-o<

chẹp, không cười thì bảo quạu cọ, nhấm nhẳng, cười thì lại bảo giời hành, bó tay!

Hồng Mai ới, tớ xin lỗi vì tớ chẳng nhớ nổi mặt cậu nữa, mà chẳng biết cậu là ai, nhưng chắc chắn là ngày xưa tớ xin lỗi cậu 1 lần hồi lớp 10 rồi, đúng không. Đúng là tớ làm Ban Thời sự - HTV, bây giờ sau khi sáp nhập củ chuối thì gọi là H1. Còn cậu là ai, làm ở đâu nhỉ, nghe nói sơ sơ hình như cũng lĩnh vực PR thì phải, thằng Hiệp nhót nó bảo thế!!!
Mà hôm trước nhìn ảnh Trần Hà xúc động ghê cơ, Hà vẫn thế nhỉ, không thay đổi lắm, mỗi mặt là tròn xoe!!!

Chỉnh sửa lần cuối:
Hồng Mai, gọi là demiMai, vừa xinh vừa khó tính Vũ ạ. Những thằng hay chửi bậy như mày, nó không thích đâu.

Hồng Mai ới, tớ xin lỗi vì tớ chẳng nhớ nổi mặt cậu nữa, mà chẳng biết cậu là ai, nhưng chắc chắn là ngày xưa tớ xin lỗi cậu 1 lần hồi lớp 10 rồi, đúng không. Đúng là tớ làm Ban Thời sự - HTV, bây giờ sau khi sáp nhập củ chuối thì gọi là H1. Còn cậu là ai, làm ở đâu nhỉ, nghe nói sơ sơ hình như cũng lĩnh vực PR thì phải, thằng Hiệp nhót nó bảo thế!!!
Mà hôm trước nhìn ảnh Trần Hà xúc động ghê cơ, Hà vẫn thế nhỉ, không thay đổi lắm, mỗi mặt là tròn xoe!!!

Hồng Mai rất xinh lại nhẹ nhàng, dịu dàng nữ tính. Đấy là đầu bài còn câu hỏi là đố bạn Vũ 'điểm chỉ' được Hồng Mai trong phần tranh ảnh đấy.

Mà đề nghị chia sẻ sự tích thêm chứ 'nhót' vào cho Hiệp nhé.

Thì đại loại tưởng Hiệp to con như thế thì phải bằng quả quýt chứ, ai dè sau một hồi tự bóp đã khai chỉ bằng quả nhót.

Hiệp nhót,
Minh Híp nhót,
Hà nhót
Vinh dâu da

<):) Vũ -Dưa- Hấu>:/

NgaA1, có cần cắt nghĩa thêm gì nữa ko?

Chiều hôm qua. Thằng Vũ qua đón tao. Cả hai thằng nếu mà không có cái anh điện thoại di động thì khéo mà chả nhận ra nhau. Ngót 20 năm, từ ngày hết cấp 3 tới giờ, ghê thật.
Hai thằng ngồi ở quán bia uống được một lúc thì thằng Hà góp mặt, trước khi đến trên điện thoại còn ra cái chiều nhấm nhẳng "Vâng thì tôi đến... tôi là tôi chiều anh lắm đấy nhá...". Tao với thằng Hà vẫn gặp gỡ thường xuyên. Sau đó thì thêm thằng Minh Híp (vài năm nay tao được gặp doanh nghiệp này đôi ba lần), cả bốn ông uống bia Thăng Long Rồng Lộn ồn ào vui lắm. Thằng Minh uống rất nhiều, thằng Hà uống càng nhiều, tao uống nhiều bằng thằng Hà, còn thằng Vũ thì lậy lục từ đầu là không biết uống bia, đâm cũng chẳng ai thèm ép, nhưng rồi cũng phấn khởi mình nó uống cả thảy phải đến 3 chai ấy chứ chẳng chơi, Vũ nhỉ?
Thằng Minh Híp, hài hước rất có duyên, kể nhiều chuyện buồn cười quá. Ba thằng còn lại cứ gọi là lăn cả ra.
Dĩ nhiên, đến đoạn tây tây cao hứng lên thì móc điện thoại ra lêu lêu thằng Thường, chửi bậy với thằng Vinh. Thằng Thường thì đang trong rạp xem phim, nhưng cũng kịp nhắn tin chửi giả. Thằng Vinh thì ôi thôi gặp hạn to, bị thằng Hà nó hành cho khốn khổ khốn nạn. À quên, lưu ý thằng Vinh nhỏ nhẹ thế này, về tửu lượng ấy, thằng Hà nó thừa sức cho cái thằng ở Liên Xô nốc rượu vốt-ka như nước lã "đi bằng vành" đấy.
Nói chung là lâu lắm rồi mới có hôm anh em đi uống bia thực sự vui như thế.

Back
Bên trên