Đi đó đi đây

8790slangexpression

trông mặt bắt quýt, sờ quýt bắt hình dong

=D> hoan hô NgaA1 =D>

<):) Vũ -Dưa- Hấu>:/

NgaA1, có cần cắt nghĩa thêm gì nữa ko?

Nga A1 thỏa mãn với câu trả lời rồi. Bây giờ đến lượt tao.

- Phú Vinh ơi bạn làm ơn cắt nghĩa cho mình, có phải vì thế mà bạn Anh Vũ kêu ca là bạn ấy chậm tăng chiều cao không?

Hồng Mai ới, tớ xin lỗi vì tớ chẳng nhớ nổi mặt cậu nữa, mà chẳng biết cậu là ai, nhưng chắc chắn là ngày xưa tớ xin lỗi cậu 1 lần hồi lớp 10 rồi, đúng không. Đúng là tớ làm Ban Thời sự - HTV, bây giờ sau khi sáp nhập củ chuối thì gọi là H1. Còn cậu là ai, làm ở đâu nhỉ, nghe nói sơ sơ hình như cũng lĩnh vực PR thì phải, thằng Hiệp nhót nó bảo thế!!!
Mà hôm trước nhìn ảnh Trần Hà xúc động ghê cơ, Hà vẫn thế nhỉ, không thay đổi lắm, mỗi mặt là tròn xoe!!!

Ờ, tớ có làm PR. Bây giờ biết bạn Vũ làm Thời sự H1 thì phải sang nhờ vả rồi. Mà trong này nhiều người làm PR lắm đấy. Nga A1 này, hình như cả thằng Phú Vinh nữa *-:)
Tớ chả nhớ vụ xin lỗi xin liếc gì cả. Cái vụ đấy là thế nào nhỉ?

Bạn Thanh Hà hơi ngượng ngượng rất đáng yêu khi nhắc đến Vũ, chứng tỏ cũng xúc động ra phết :D

@Mai: Không nhớ thì thôi, nhớ lại làm tớ ngượng!!! Tớ 1 lần thày gì chụp ảnh ấy nhỉ, nhà ở Bà Triệu ấy, bắt xuống lớp Nga 2, xin lỗi cả lớp vì viết thư nói xấu các bạn tập thể dục nhịp điệu, hồi năm lớp 10, học kỳ 2 thì phải. Hồi ấy các bạn phải tập nhịp điệu để đi thi với các trường khác, còn nhớ không!
@ Hoa: Cái con này, tao có nói tao chậm tăng chiều cao bao giờ, mày tưởng ai cũng giống mày à, bây giờ tao chiều cao cũng được, mà chiều rộng cũng tự hào. Thằng Hiệp nó chứng kiến rồi nó biết, hôm gặp nhau nó cứ nhìn tao tủm tỉm cười, tiên sư bố thằng Hiệp.
@ Hiệp: Mày đi Mã về rồi à!!!
@Vinh: Mày giống con Hoa, cứ tưởng ai cũng giống mình. Mày giải thích dưa hấu là thế nào phát cho bọn con gái chúng nó hình dung. Thằng Hiệp ngày xưa tao nhớ đầu nó như quả nhót, đầu dài dài, nhẳng nhẳng, thế mà bây giờ đầu nó to bằng 2 đầu tao. Mày thì tao nhớ đầu tròn như quả bưởi, bây giờ trông như quả mít!!!

Cái thầy chụp ảnh ấy tên là Thầy Tuấn (cận). Còn vụ kia là hồi đó đi thi hội diễn các trường trong HN nhân dịp kỷ niệm 70 năm cách mạng tháng 10 Nga. Các lớp buổi sáng thì phải đi hát đồng ca, lớp buổi chiều thì đi biểu diễn khoe giò (à quên thể dục nhịp điệu). Bạn Vũ kia chắc là chỉ nhớ các em thôi, chứ tên các thầy cô và các sự kiện thì quên hết rồi. Tớ chắc cũng quên rồi nhẩy (buồn một tí). À bố tớ đang ở bên này chơi đấy, hỏi tình hình Vũ nhưng mà cụ già chả biết gì cả. Chán tiếp. Thằng DA thì giờ nó mải sự nghiệp và làm giàu nên là lớp mình phong trào kém vì có ông lớp trưởng cầm trịch ông ấy chả hăng hái gì cả.

Nga A1 thỏa mãn với câu trả lời rồi. Bây giờ đến lượt tao.

- Phú Vinh ơi bạn làm ơn cắt nghĩa cho mình, có phải vì thế mà bạn Anh Vũ kêu ca là bạn ấy chậm tăng chiều cao không?

@ Hoa: Cái con này, tao có nói tao chậm tăng chiều cao bao giờ, mày tưởng ai cũng giống mày à, bây giờ tao chiều cao cũng được, mà chiều rộng cũng tự hào. Thằng Hiệp nó chứng kiến rồi nó biết, hôm gặp nhau nó cứ nhìn tao tủm tỉm cười, tiên sư bố thằng Hiệp.

thằng Vũ kia, ý Hoa nó suy tư logic là, tinh hoàn càng to càng nặng, thì càng chịu ảnh hưởng của trọng lực, đâm ra kéo người xuống, ngăn cản chiều cao.
suy ra thằng nào đeo 2 quả dưa hấu chắc chắn sẽ còng lưng và chậm cao hơn bọn đeo 2 nhót hay là 2 cam hay là 2 quýt.

mà sao mày gửi ảnh lên thẳng forum đc nhỉ? Vừa cao vừa rộng vừa tự hào vừa phong độ vùa chu du nhiều vừa nổi tiếng Nhà đài, mày định dìm hàng hết anh em 8790 à? Tao tị nạnh đấy nhá. Đây cũng có mấy cái ảnh được về tận quê hương Thái Bình đu cây mít lội cầu ao, mà ko sao gửi lên làm hàng với Hưng với Mật với NgaA1 với Kiều với Thủy Minh đc, chán kinh....

Chỉnh sửa lần cuối:
Mày low tẹc quá. Mày up ảnh lên 1 site ảnh nào đó, chẳng hạn như flicrk hay là photobucket chẳng hạn, rồi mày nhìn trong thanh công cụ của phần viết bài có 1 hình vuông, màu vàng, có ảnh ngọn núi hình tam giác, góc trên bên phải có hình con tem, thì mày click vào đó, rồi copy cái địa chỉ mạng của bức ảnh của mày, thường là nằm bên dưới của bức ảnh trên site ảnh đấy, dán vào cái thanh trống bên dưới của cái mày click ra được. Thật đơn giản, Thế là xong!!! Thế mà dám vào forum từ 3-4 năm nay, con gà kia.
@ Vinh: Mày nói thế làm tao nhớ thằng Chu Thường Thường. Dạo này nghe thằng Hiệp quảng cáo, nó trở thành 1 cây viết quảng cao số 1 của đất nước Việt Nam hình chữ S này, nhưng ko hiểu đã hết dáng đi chữ Bát chưa. Hơn nữa tao vẫn có 1 câu hỏi cho mày: Thế tại sao mày vẫn thấp hơn bọn tao.
Hoa có biết không, trả lời hộ thằng Vinh cái.

Thằng Vinh hiểu đúng ý tao rồi đấy, mỗi tội ngôn ngữ giải thích khoa học quá, hết sinh lại lý. Tao thì cứ nôm na dân dã thế này thôi "đeo tạ nặng thế thì nó tụt người xuống, lớn thế nào!?".

Mà khổ thân mày bị thằng Vũ nó nhiếc mãi không lớn được bằng nó. Thương mày ghê! Giá mà mày gặp lại tao sớm hơn, tao thiến sớm cho thì có khi cao được bằng thằng Vũ rồi đấy.

À hóa ra đáp số nằm ở đây cả!!! ... từ nguyên nhân có nhành phong lan, lý do sao bạn Vinh chỉ chụp ảnh với toàn các chú mặc quân phục, tới khả năng phát triển chiều cao của bạn Vinh (à mà 'chiều cao' tiếng Anh gọi là 'length' à? sozi tao dạo này quên hết cả).

Nhưng thôi, muộn còn hơn không... nhỉ?!

Đúng đúng, cái Hoa nó là phù thủy cưỡi chổi đẩy, Vinh à, để nâng cao khả năng "thâm hậu", nó toàn thiến hết thằng nào gần nó. Số mày thế mà may, thoát khỏi lưới tình lồng lộng, mà vẫn giữ nguyên được của quý. Nhưng thế quái nào mà cái Hoa để lọt, dưng mà mày vẫn không lọt là sao!!!
Bạn Nga quan tâm tới cái leng thờ của thằng Vinh à, thờ hay không thờ, thì leng cũng không phải là đáp số đâu Nga ạ!!!

thằng Vũ kia!
lẽ ra mày phải gọi tao ra 1 chỗ,
nói thầm vào tai,
chia sẻ bí quyết làm sao để cao to đẹp giai lực lưỡng 68kg leo núi nhiều bơi nhiều công tác Thụy-sĩ nhiều MC nhiều phong trần từng trải đào hoa nhiều.

để tao còn có cửa achíu ađú chứ?

uống vào được 3 chai bia rồng lộn mà đã toan vùi dập bạn bè thế, tao lại càng đụt, càng ôm nhành lan lẩn quẩn mãi ở cây mít cầu ao dư lày, hỏi mày chứ xấu bạn thì hổ bè chứ hổ ai?

từ rày mày mà lu loa chuyện tao bị thiến hoặc phun leng hay sót leng, phá đám tao làm hàng với các bạn nứ, là tao tủi thưn đấy nhá. Tao giận mày đấy nhá.

Tao có bảo là phun leng hay sót leng gì đâu, mày đổ tiếng ác cho bạn rồi, bạn tủi thân quá. Tao chỉ thấy cái Nga nó nói mày có củ khoai lang, không để ăn, không để dùng, mà để thờ, nên cái Nga nó gọi mày có củ khoai lang thờ. Đấy, cái Nga chuyên Anh, nó dùng tiếng Anh thâm thúy thế, thế có chết con nhà người ta không!!! Tài quá, tài thật, tiên sư anh Tào Tháo!!!

NgaA1 ạ, mày thâm thúy quá, để th Vũ nó chửi cho tiên sư Tào Tháo, để tao tửi thưn thêm về củ khoai móc ra lại nhét vào.....
móc về VN lại nhét vào y nguyên, mang sang Niên-Xô.....

Nga cáo ơi! Trong này xuất hiện thêm con Nga nữa, nó bắt nạt tao naaaaaaaaày! Mày vào bênh nho đi naaaaaaaaỳ!
Mai Dung Tẹo bênh đà điểu naaaaaaaaày!
B.Minh Thủy Vân bênh khoai lang naaaaày!
Hưng Mật bênh chú naaaaaaày!
Hoa vịt bênh xe cuốc lượn vòng naaaaày!

Nở Nhung vào bênh ông đi, ông rạch mặt ông ăn vạ laaaaaaaỳ!!!!!!

Tớ hâm mộ chương trình gia đình kiểu mẫu của Vũ quá.
Tớ nhớ ra trông thấy cậu trên TV rồi. Thế bây giờ cậu đang làm chương trình nào?

NgaA1 ạ, mày thâm thúy quá, để th Vũ nó chửi cho tiên sư Tào Tháo, để tao tửi thưn thêm về củ khoai móc ra lại nhét vào.....
móc về VN lại nhét vào y nguyên, mang sang Niên-Xô.....

Nga cáo ơi! Trong này xuất hiện thêm con Nga nữa, nó bắt nạt tao naaaaaaaaày! Mày vào bênh nho đi naaaaaaaaỳ!
Mai Dung Tẹo bênh đà điểu naaaaaaaaày!
B.Minh Thủy Vân bênh khoai lang naaaaày!
Hưng Mật bênh chú naaaaaaày!
Hoa vịt bênh xe cuốc lượn vòng naaaaày!

Nở Nhung vào bênh ông đi, ông rạch mặt ông ăn vạ laaaaaaaỳ!!!!!!

:D :D :D
Hồi cấp 3 xem mày đọc thơ ở viện Puskin, mày đọc 1 câu lại vung 1 tay lên 1 cái, mắt nhìn theo đầu ngón tay. Bài gì thì tao chả nhớ nữa. Nhưng đại loại là hét "trời xanh xanh" thì tay vung lên chỉ trời, rồi "biển cũng xanh xanh" thì tay khoát 1 cái trải rộng ra, có đoạn lại 2 tay ôm ngực, mắt nhắm lại, không câu nào không diễn tả tình cảm xúc động rạt rào :D
Tao hâm mộ quá cơ *-:) :D
(tao bênh mày thế được chưa?)

@Mai: Đã biểu là tớ làm Thời sự rùi mà, chương trình Thời sự, các vấn đề từ A-Z, kiêm luôn cả khoản tư vấn miến phí cho thằng Phú Vinh. Còn tớ thò mặt lên TV chỉ là sự cố bất đắc dĩ mà thôi, tớ chẳng thích thò mặt lên đấy đâu, đi thậm thụt ở đâu cũng lộ hàng. Mệt!!!
À, có cả cái khoản chỉ tay lên trời, nhìn theo ngón trỏ, khoa tay trước ngực, mắt liếc xung quanh cua thằng Phú Vinh à, chuyện này hay đây. Vinh ơi, tao hình dung lúc mày la hét chúng nó bênh mày, 2 tay giữ khư khư củ khoai lang, lưng còng còng, chân chụm chụm. Tao thương mày quá, cái Nga nó hư nhỉ, nó chơi tiếng Anh hiểm ác quá!!!:-??

Chỉnh sửa lần cuối:
:D :D :D
Hồi cấp 3 xem mày đọc thơ ở viện Puskin, mày đọc 1 câu lại vung 1 tay lên 1 cái, mắt nhìn theo đầu ngón tay. Bài gì thì tao chả nhớ nữa. Nhưng đại loại là hét "trời xanh xanh" thì tay vung lên chỉ trời, rồi "biển cũng xanh xanh" thì tay khoát 1 cái trải rộng ra, có đoạn lại 2 tay ôm ngực, mắt nhắm lại, không câu nào không diễn tả tình cảm xúc động rạt rào :D
Tao hâm mộ quá cơ *-:) :D
(tao bênh mày thế được chưa?)

Vinh ơi, tao ngưỡng mộ mày quá cơ, thế này thì mày đúng là 'toàn tài'. Tao cứ tưởng tượng ra cảnh nếu mày 'có bông hoa mang đến ...không phải mang về' thì thể nào cũng đứng trước 'nàng'(tức là cái Hoa) diễn cảm đọc một bài thơ tình, chân tay chắc cũng vung vẩy đại loại như thế. Còn vụ 'hun... hun...' gì mà cái Mai tiết lộ là mày nói hay BBQ nói?

Tao thương mày quá, cái Nga nó hư nhỉ, nó chơi tiếng Anh hiểm ác quá!!!

Mình cũng phê bình bạn Vũ nhé... cấm ném đá hội nghị, chia rẽ nội bộ 8790.
'Tớ là tớ phê bình bạn đấy, bạn cố gắng sửa chữa khuyết điểm, để thầy mến bạn yêu nhé.' :D

Chỉnh sửa lần cuối:
đọc 1 câu lại vung 1 tay lên 1 cái, mắt nhìn theo đầu ngón tay. Bài gì thì tao chả nhớ nữa. Nhưng đại loại là hét "trời xanh xanh" thì tay vung lên chỉ trời, rồi "biển cũng xanh xanh" thì tay khoát 1 cái trải rộng ra, có đoạn lại 2 tay ôm ngực, mắt nhắm lại

khiếp quá Mai ơi.
mày tả thực như cụ Ng Công Hoan.
\:d/ :))

Back
Bên trên