Đi đó đi đây

khiếp quá Mai ơi.
mày tả thực như cụ Ng Công Hoan.
\:d/ :))

Ô tao chả được xem thằng Vinh đọc thơ! Bao giờ về, tao dựng cho cái bục ở Bờ Hồ, mày đứng lên đọc diễn cảm, ôm ngực nhắm mắt trời xanh xanh biển cũng xanh xanh y hệt thế cho bọn tao xem với nhá!

Với lại Vũ ơi, mày tư vấn miễn phí cái gì cho thằng Vinh đới? Mày thật thà lắm ý. Cho nên là tao cũng thật thà khuyên mày rằng, những thứ mày nghe được trong này, mày phải tin có chọn lọc, nhất là từ những cái mồm như mồm thằng Vinh, hay mồm tao. Đừng nghe thằng Vinh nâng dưa hấu mày bóp dâu da nó mà tưởng thật nhá, cái thằng đấy nó xược lắm.

@Hoa: tao cứ nghĩ mày tẻ tung, ngây thư, tong sáng, pé pỏng, dế xương, như cái hồi 15A Lò Đúc, nhưng xem ra mày đúng là thành phù thủy cưỡi chổi thật rồi. Cong cớn, nanh nọc ra phết. Ngày xưa thằng Vinh nó mới hun hun hun hun hun hun hun hun hun hun...có 1 cái thôi mà đã truyền cảm hứng cho mày biến đổi như ngày hôm nay thế này à!!!
Còn tao tư vấn gì thì kệ tao, thực ra là chuyện làm nông nghiệp ấy mà Hoa, trồng khoai sao cho to dây tốt củ thôi mà. Mày có gì tư vấn thêm cho nó với nhé!!! Bên ấy nó làm giám đốc PR có vẻ cũng nhàn hạ, nhiều thời gian spam mí cả lướt XXX, quên, lướt WWW, nên nó định dành thời gian làm việc gì có ích hơn, chẳng hạn như chăm sóc 1 mảnh vườn nhỏ, cầy cuốc tăng gia thêm, trồng toàn đặc sản Việt Nam, nhất là khoai lang!!!

Chỉnh sửa lần cuối:
@Hoa: tao cứ nghĩ mày tẻ tung, ngây thư, tong sáng, pé pỏng, dế xương, như cái hồi 15A Lò Đúc, nhưng xem ra mày đúng là thành phù thủy cưỡi chổi thật rồi. Cong cớn, nanh nọc ra phết. Ngày xưa thằng Vinh nó mới hun hun hun hun hun hun hun hun hun hun...có 1 cái thôi mà đã truyền cảm hứng cho mày biến đổi như ngày hôm nay thế này à!!!

Ôi Vũ ơi, cảm ơn mày nghĩ về tao dế xương thế nhé. Thực ra thì, tao... chưa bao giờ như mày nghĩ cả. Từ lúc tao nhận biết được xung quanh, tao đã thấy tao lúc nào cũng nanh nọc cong cớn như thế này rồi. Dưng mà tao cũng khéo chiều lắm, tao sẽ chiều cái sự tưởng tượng của mày, tao sẽ tỏ ra mong manh sương khói hơn tí nhá. Thế này thì thế nào?

:-B E hèm...

;;) ;;) ;;) Vũ ơi, gặp lại nhau đây, mình thấy bạn vẫn là chàng hoàng tử bạch mã đẹp trai dễ thương như mình hằng ngày đêm mộng tưởng ;;) ;;) ;;)

---------------

Ờ, mà tao cũng thấy lạ, bọn con giai bình thường nhá, đầu tiên sẽ lượn xe khoe hàng làm dáng, sau đó làm quen, sau đó cầm tay, sau đó (nếu gặp may) thì hôn hít.

Đây ông Vinh nhà tôi, ông ý bảo ông ý hôn hít, xong rồi ông ý mới lại lượn xe.

Thế ra ông ý tâm sinh lý phát triển ngược à?

Hay là ông ý điêu?

Chỉnh sửa lần cuối:
điêu, điêu!
nhận rồi, ông Vinh nói điêu.
nhận rồi, tao chưa bao giờ hôn hít con Hoa cả.
lượn xe qua nhà còn đếch dám dừng lại gõ cửa, thì hôn mí chả hun cái cóc khô gì.

tao nhận vơ, bao lâu nay ngượng quá. Hôm này nhân ngày sinh, mọi người độ lượng ko ê cho, nên mới dám vào nhận mình điêu.

____

thằng Vũ, cái ảnh đứng bờ vực, mày úp lên đây cho mọi ngừoi xem đi. Avatarrrr bé quá, chả trông thấy gì.
đấy là núi đá hay núi cát thế?
vực sâu ko?

Ôi giời, thằng Vinh làm tao thất vọng quá, chả biết nói gì nữa. Có hôn mà cũng không dám nhận, thảo nào bây giờ suốt ngày tự cho mình là có củ khoai lang thờ. Vớ vỉn quá Vinh ơi, đại gia thế à. Mày tưởng mày làm thế bọn con gái nó phục à, thế mới đau.
À, nhân tiện mình mới nói chuyện ngày xưa nghe lỏm chuyện của cái Kiều Anh, hóa ra các chị ngày xưa toàn nói chuyện zai thôi, có khi còn máu hơn bọn con trai chúng mình.
À, nhân tiện mình nói tiếp chuyện mình gặp bạn Hồng Mai. Thế nào mà ngày nào cũng gặp nhau, hôm nay được ngồi cạnh Mai tâm tình, ôi trời Vinh ơi, Hiệp ơi, đời lên mây!!!

điêu, điêu!
nhận rồi, ông Vinh nói điêu.
nhận rồi, tao chưa bao giờ hôn hít con Hoa cả.
lượn xe qua nhà còn đếch dám dừng lại gõ cửa, thì hôn mí chả hun cái cóc khô gì.

tao nhận vơ, bao lâu nay ngượng quá. Hôm này nhân ngày sinh, mọi người độ lượng ko ê cho, nên mới dám vào nhận mình điêu

Vâng vâng tao hấp tao hấp! Mày thì cũng hấp chả kém, giận lẫy tao làm gì thằng Vinh kia. Thằng Vũ nó cứ lầm bầm một tràng toàn hôn với chả hít, tao phải hỏa mù cho nó khỏi ghen với tao chứ.

Còn thì đây, bây giờ quay sang ông Vũ. Ông này thì thật thà chất phác, cứ là phải toàn nghĩa đen. Ông đọc lại cho kỹ, đấy là tao không dám nhận, thằng Vinh thấy thế nó bao cho tao, chứ thằng bạn ông nó biết sợ là đếch gì đâu mà nó không dám nhận. Nó, đối với tao, chả phải đại gia, chả phải ông nhớn gì sất, nhưng mà tao vẫn luôn phục nó đấy, ông đau hộ nó làm gì?

Vâng vâng tao hấp tao hấp! Mày thì cũng hấp chả kém, giận lẫy tao làm gì thằng Vinh kia. Thằng Vũ nó cứ lầm bầm một tràng toàn hôn với chả hít, tao phải hỏa mù cho nó khỏi ghen với tao chứ.

Sao lại ghen với Hoa, hả Hoa ơi?
Vũ ghen với Vinh chứ nhỉ ;;)

Còn thì đây, bây giờ quay sang ông Vũ. Ông này thì thật thà chất phác, cứ là phải toàn nghĩa đen. Ông đọc lại cho kỹ, đấy là tao không dám nhận, thằng Vinh thấy thế nó bao cho tao, chứ thằng bạn ông nó biết sợ là đếch gì đâu mà nó không dám nhận. Nó, đối với tao, chả phải đại gia, chả phải ông nhớn gì sất, nhưng mà tao vẫn luôn phục nó đấy, ông đau hộ nó làm gì?

Công nhận Vinh ngày càng bao dung độ lượng.
Phương mà ở đây sẽ lắc đầu quầy quậy: hình ảnh người hùng không thanh minh không xin xỏ của mình đâu rồi?

À, nhân tiện mình mới nói chuyện ngày xưa nghe lỏm chuyện của cái Kiều Anh, hóa ra các chị ngày xưa toàn nói chuyện zai thôi, có khi còn máu hơn bọn con trai chúng mình.

Nghe lỏm là một tính xấu. Nhưng bày đặt bịa chuyện thì lại càng xấu hơn. Hồi đi học tớ chả bao giờ nói chuyện trai gái gì để cho Vũ nghe lỏm được. Hay là tớ hiểu nhầm Vũ rồi nhỉ, có lẽ Vũ mention "cái Kiều Anh" nào đấy khác trùng tên với tớ.

Sao lại ghen với Hoa, hả Hoa ơi?
Vũ ghen với Vinh chứ nhỉ ;;)

Ới ời Mai ơi, tao không viết nhầm đâu. Vũ thì ghen với tao. Bởi vì:

Vinh thì toàn đi lại với các giai, Vũ thì là bạn giai của Vinh, suy ra là Vũ thì ghen với tao :D.

Hơn nữa, là Vũ nó đang chết khiếp tao (mình mới quen mà mình hiểu bạn phết, nhở Vũ nhở ;;) ), có mến đâu, phải mến thì mới ghen chứ lị (phải vậy không hở Vũ? ;;)).

Ới ời Mai ơi, tao không viết nhầm đâu. Vũ thì ghen với tao. Bởi vì:

Vinh thì toàn đi lại với các giai, Vũ thì là bạn giai của Vinh, suy ra là Vũ thì ghen với tao :D.

Hơn nữa, là Vũ nó đang chết khiếp tao (mình mới quen mà mình hiểu bạn phết, nhở Vũ nhở ;;) ), có mến đâu, phải mến thì mới ghen chứ lị (phải vậy không hở Vũ? ;;)).

Thôi thế là bạn Minh với bạn Vũ lại có thêm cái Hoa cạnh tranh trong diện tuyển thẳng vào lớp chuyên Lô gíc của trường Am roài.

Nhưng cái đoạn sau tao thấy mày hơi tự tin đới. Biết làm sao được là 'có mến đâu'. Bạn Vũ có cái tật là nếu không có ý giề thì hô rất to nhưng nếu có giề thì lại ... im thin thít.

Vào đây nghe 2 anh chị Tiểu Lý Quảng Hoa Vinh dỗi nhau ghê thế, chị nói móc anh được câu, bảo anh nói điêu 1 câu, mà anh làm bùng nổ diễn đàn, sôi sùng sục như lò thuốc súng, chực moi gan uống máu quân thù, làm bao nhiêu anh chị em tịt mất lứa đẻ.
Thế rồi chị lại sợ anh dỗi, lại dỗ dành như trẻ con, yêu ghê cơ. Thế này thì ngày xưa chưa chắc đã phải là hôn nhau.
Nhờ, bạn Hoa nhờ, chúng mình hiểu nhau nhờ. Tớ là tớ tôn trọng tình bạn, yêu màu tím, ghét thủy chung.
Còn nhân tiện nhắn bạn Kiều Anh, tớ chỉ có 1 bạn Kiều Anh thui mừ, bạn đừng giận tớ, để tớ kể cho bạn nghe tớ đã nghe các bạn nói chuyện về anh Duy lớp Lý này, hờ, nhờ có cái Nga nói, mình mới nhớ ra anh Duy xoăn, chuyện bạn má hồng này, rồi rất nhiều các anh khác mà tớ đếch nhớ ra anh nào, nhớ cả anh Vũ, anh Văn lớp Văn trên mình nữa nhỉ. Sao đầu óc chỉ nhớ các em là thế nào hả trời!!!
@ Thân quý Nga: làm sao tớ mến nó được, tớ mến Nga thôi mà!!! Biển rộng mấy cũng chỉ có giới hạn nữa là, Nga ạ!!! Hỏi cái Mai mà xem, hôm nay ngồi cạnh cái Mai, nói chuyện với Mai mà cứ mở mồm ra Nga, Nga!!! Xấu hổ quá Mai ạ!!!

Chỉnh sửa lần cuối:
Vào đây nghe 2 anh chị Tiểu Lý Quảng Hoa Vinh dỗi nhau ghê thế, chị nói móc anh được câu, bảo anh nói điêu 1 câu, mà anh làm bùng nổ diễn đàn, sôi sùng sục như lò thuốc súng, chực moi gan uống máu quân thù, làm bao nhiêu anh chị em tịt mất lứa đẻ.
Thế rồi chị lại sợ anh dỗi, lại dỗ dành như trẻ con, yêu ghê cơ. Thế này thì ngày xưa chưa chắc đã phải là hôn nhau.
Nhờ, bạn Hoa nhờ, chúng mình hiểu nhau nhờ. Tớ là tớ tôn trọng tình bạn, yêu màu tím, ghét thủy chung.

Ôi dạo trước tao còn hoài nghi về cảm xúc mới le lói chớm lở, cho đến hôm nay thì tao thực sự bùng nổ trong sự ngưỡng mộ vô bờ bến đối với Vũ. Vũ nhận định tình hình thật tinh tường, bình luật lại thật sắc sảo, không hổ danh là một biên tập viên (hay là phóng viên ấy nhi?) đầu đàn của truyền hình Hà Nội, Việt Nam. Được làm quen với Vũ thật là một vinh hạnh nhớn nhao. Tao sẽ còn cảm thấy càng hãnh diện hơn nữa, nếu được một phóng viên (hay là biên tập viên ấy nhỉ?) kỳ cựu như Vũ làm cho một cái phóng sự điều tra nho nhỏ - "Vinh với Hoa - phải chăng họ đã hun nhau?!" - cho báo Con Vịt khoá 87-90.

Vô cùng nóng lòng chờ mong hồi âm của Vũ.;;)

@Bạn Vũ này trí nhớ có vấn đề quá. Hồi tớ đi học thì tớ chả có nói chuyện các anh với bạn khác bao giờ cả, với Vũ lại càng không. Tớ chỉ thích ngồi nghe hóng chuyện hay là nói thẳng ra thì tớ là cái bung xung để ai có chuyện gì hay ho thì kể vì tớ hồi đó vốn kiệm lời, lại không thích làm mõ làng đưa chuyện. Nhắc anh Duy thì tớ nhớ tới anh Duy thủ môn đội bóng ném dạo trước. Nhắc anh Vũ lớp văn thầy Hùng thì tớ chả nhớ là anh ấy với ai nữa. Chỉ nhớ là anh ấy dạo trước chơi với anh Văn cũng học lớp văn ấy, mà cái anh Văn này thì lại chết bạn Chiêm. Mà bạn Chiêm hồi ấy thì là hoa hậu lớp mình, hàng đống chết. Hỏi nhỏ là hồi ấy Vũ có mê bạn Chiêm không?

Chỉnh sửa lần cuối:
bạn Vũ mê bạn Yến, Kiều ạ :D.

tớ biết nhiều chuyện tình của thằng ôn này lắm, nó mà ko tử tế, tớ phun ra hết, các bạn đón đọc nhé ;)

Nghe giọng điệu thì nó không tử tế rồi TM ạ, có gì Minh công khai hết lên đây cho nó đỡ tính trêu chòng người khác.

@ Thân quý Nga: làm sao tớ mến nó được, tớ mến Nga thôi mà!!! Biển rộng mấy cũng chỉ có giới hạn nữa là, Nga ạ!!! Hỏi cái Mai mà xem, hôm nay ngồi cạnh cái Mai, nói chuyện với Mai mà cứ mở mồm ra Nga, Nga!!! Xấu hổ quá Mai ạ!!!

Ờ, đúng rồi. Vũ 1 câu nói Nga, 2 câu nói Nga :D
Tớ hơi tủi thân đấy :(
Thôi, không sao, đành vậy chứ biết làm thế nào.
Hôm nào gặp Thanh Hà, Vũ đừng cứ Nga Nga là được.

Thông cảm đi Mai, Vũ cũng tội lắm... không chịu kiêng cữ cẩn thận nên mắc phải cái tật nói nhịu :D

Lâu lâu tao mới nói được một câu đúng chủ đề, cho nên bà con làm ơn dỏng tai nghe hộ tao ví nhé! :D

Tao sắp lừa được một bác Mỹ giừ đi HN đóng góp vào ngành du lịch nước nhà, chúng mày recommend cho tao một cái city tour cho bác ý với! Khách sạn Hiệp bảo tao lần trước chắc cũng ổn đấy nhỉ, có gần Bờ Hồ không hả Hiệp, cho bác ý đi phố cổ cho gần. Với lại từ sân bay cứ nhảy lên Airport taxi là được nhỉ, nghe nói các bạn này cũng không đến nỗi đi ba vòng quanh thành phố rồi mới đổ khách vào KS?

Cảm ơn chúng mày trước nhá!

Chốc rồi tao lại còn cảm ơn sau nữa cơ! :D

06 tháng giêng năm 2010
Krasnoyarsk, Ngalatư, -32 độ C.

tác giả: Ivanov Ivan Ivanovic
sony tx1, ống kính carl zeiss nghiệp dư.

Chỉnh sửa lần cuối:

06 tháng giêng năm 2010
Krasnoyarsk, Ngalatư, -32 độ C.

tác giả: Ivanov Ivan Ivanovic
sony tx1, ống kính carl zeiss nghiệp dư.

Này Vinh ơi, khi nào mày về, mày chỉ tao làm dư lào ra cái ảnh có "màn ảnh rộng" thế nhé. Thằng em tao nó chỉ tao 1 cách rất thủ công, không chuyên nghiệp là cắt bớt chiều ngang đi, thế là có màn ảnh rộng =))

Back
Bên trên