Để trở nên tự tin

Re: 5 cách để trở nên tự tin

hãy là bản thân mình, sống thoải mái........thế là đủ tự tin rồi!!!

Cho mọi người cái này , Tiếng ANh nên chịu khó dịch vậy :D

1.We all have value in the world beyond the way we look.
Our real value is not based on what we wear or how we look. Our real value comes from the life we create: the person we are, the friends and family members whose lives we touch, and the way we live our lives. What does this have to do with clothing or closet trauma? It's important to understand that if you do not know how great you really are, no outfit in the universe will fix that.

2.How we dress and the way we look must flow from the inside out.
A rose is only a beautiful rose while the rose plant is healthy and happy and receiving water and tender loving care; it's the same for women and the way we dress. The most beautiful women I know radiate beauty from the inside out first. They like themselves and accept who they are. When a woman takes the time to look good she is confident. With this inner confidence, she is able to turn her attention away from herself to focus on other people and this makes her beautiful. To be confident in how you dress is to be comfortable with yourself on the inside. A woman who knows her true worth will always be beautiful and charismatic.

3.We are all goddesses, maybe not perfectly proportioned, but each of us special and unique.
How many of us have 36-24-36 measurements? I don't and that's all right because I like my body just the way it is. I do my best to stay healthy and in shape, and still it has taken me years to accept my own body. I think it's more about having learned to accept myself. Like many women, I created tremendous stress in my life for years about the way I looked. I was a size four in my teens and of course I thought I was fat. When we begin to accept who we are right now, we can enjoy dressing for our particular bodies and expressing our own uniqueness.

4.We are already complete and whole in ourselves, so nothing else can complete us.
We do not need to fix the way we look before allowing ourselves free expression with clothing. We just need to appreciate and enjoy the fact that we have free expression. We all have inner beauty that radiates to everyone around us if we allow it. Each of us is simply who we are, and that is what makes us whole and complete. Inner beauty is that something extra that is special to you, a quality no one else has in quite the same way. When we connect to our inner beauty our sense of self-worth shines forth.

5.There is no time like the present to let yourself shine and express the real you through the clothes you wear.
The time to be fully who we are, is now. Each day is special and each day requires that we recognize how great we really are. Time passes and we change; this is the natural progression of life. Let change become us; let us enjoy changing and growing into happier, more beautiful people with the following characteristics

có người sinh ra từ đá
có người sinh ra từ ngọc
nhưng người tuyệt vời nhất là người biết biến đá thành ngọc
hãy tự hào vì bạn có một trái tim để rung động , một đôi chân để đứng thẳng và một đôi mắt để nhìn lên cao

Đó là ĐIỀU HẠNH PHÚC

tự tin khi bạn biết mình có người dõi theo mình

tự tin khi đc quan tâm, khi biết rằng dù thế nào cũng có 1 ng yêu minh và luôn nghĩ đến mình:">

đã k còn.........

chỉ cần nghĩ đến mình có một việc pahir làm cho bằng được
chỉ cần nghĩ đến có một cơ hội mình không được thất bại
chỉ cần nghĩ đến mình đã từng làm điểm tựa cho một người
chỉ cần nghĩ rằng dù giá nào mình cũng phải làm điểm tựa của ngày xưa
hahaha
ta là thiên tài

vẫn ko thể tự tin để nói rằng : "tôi đã quyết định và tôi tự tin rằng mình sẽ thành công"

FOrd, chủ hãng xe ford nổi tiếng đã nói: dù bạn nói bạn có thể hay bạn ko thể thì bạn đều đúng

Luôn ý thức được vị trí của mình
Luôn luôn cố gắng để hướng tới nhg mục đich tốt đẹp
luôn luôn tin rằng mình ko cô đơn
Nhìn nhận mọi việc 1 cách tích cực và khách quan
Tự tin chỉ đến khi con người biết mình ko đơn;)

nghe tự tin quá :)
chỉ cần mỗi sáng dậy, đứng trước gương và nói:
"Mỗi ngày tôi lại đạt được 1 sự tiến bộ mới"
thế là tự tin cả ngày :D

Tự tin ư ?? Lúc cần thì nó bay đâu mất :((

đồng ý

nhiều khi trong đầu đã hiện lên viễn cảnh tuơi đẹp, cuối cùng khi bắt tay vào làm thì lại thiếu tự tin đến mức mọi chuyện hỏng bét

Cười mà là tự tin á?
Em thấy thỉnh thoảng, trong một số trường hợp thì thế thôi.
Chứ khi phỏng vấn, cười lắm, 1 người ta nghĩ mình có vấn đề về thần kinh, nếu thế thì " Trâu quỳ dang rộng vòng tay chào đón ", thứ 2, người ta nghĩ mình thiếu tự tin, nên mới cười cho nó có vẻ tự tin.

----------

Như chị Mai phương thúy nói, thì tự tin là khi mình có đủ kiến thức, cho nên, trước khi làm j cũgn phải chuẩn bị sẵn sàng đã.

Sao lại thế được. Chắc là tại u quá bi quan thôi.Lạc quan lên nhé!!

tự tin khi biết chắc mình có thể kiểm soát được mọi việc :|
hic
nhưng ở đời mấy ai học được chữ ngờ :|

ôi, tự tin=((
sao mà mình nói nghe dễ dàng và ngọt xớt mà lúc đi thi thì lại bay đâu mất ?:))
nhớ hồi thi TP lớp 9, mình ngồi ngay dưới nó, cái đứa mà học đội tuyển nào có hơn mình. Vậy mà nó giải nhất ngon ơ, còn mình thì...:))
nó lì lợm trong thi cử, còn mình thì ko :)
dek cần biết lịch sử của nó sẽ lặp lại hay ko ở kì thi tới, chỉ cần biết rằng mình sẽ ko đi vào vết xe đổ của chính mình nữa:). Ôn tập kĩ càng ... sống thật tốt ...dek quan tâm tới ai là ai và đang làm gì trong phòng thi ... lúc đấy mình sẽ thành công...:)
nhưng mà cũng đừng gây sức ép cho mình quá ... ôn tập kĩ đi trong một tháng tới ... rồi lúc đi thi sẽ không phải hối tiếc chi vì những gì có thể làm đều đã làm rồi ... và nghĩ rằng:"Mình mà ko làm được thì làm dek có đứa nào làm được"=))... (nhưng mà phải tập trung hết sức vào tờ đề, bài làm, cái bút, thước, compa, máy tính, nháp :p )...
và mỗi buổi sáng lúc đánh răng, hãy cứ lảm nhảm là "Hôm nay tao tốt hơn hôm qua":D

mà ông này là ai nhỉ ?:))

đọc xong cũng chẳng thấy tự tin hơn gì cả :(
đến lúc phải làm gì đấy quan trọng thì lại =))
haizzzzzzzzzzzzzzzzzzzzz :-<

Nhiều khi em tự tin quá mức không điều chỉnh được, nhiwwuf khi lại đột ngột thấy nhút nhát kinh khủng. Làm thế nào để điều chỉnh lại cách sống cách nghĩ đây?

em được điều 2 và 3 =))
tự tin và tự kiêu có khác j nhau ko ạh :-?

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên