Đông phục mới năm nay =))=))=))

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Trần Tuấn Anh đã viết:
Thôi kệ, đằng nào cũng chẳng bắt hs mặc đồng phục suốt được đâu.

Đương nhiên là 1 năm học thì chỉ mặc tầm 5 thán gthôi.
Nhưng thế là quá đủ để quảng bá cá iđồng fục biến thể của nhà may PT cho toàn dân HN thấy rồi [-x. Để cái bộ đó là biểu tg của trg thì :-s :-s :-s

lại phải may ở nhà may trường giới thiệu à? :|:|:| mang tiếng là đi lấy số đo nhưng rốt cuộc may ra cái nào cũng giống cái nào, quần thì rộng thùng thình. vai áo thì xệ hết cả xuống:|:|:| chưa kể ngày trước đf đẹp còn bị may xấu, bây h đf như thế này, ko hiểu còn xấu đến mức độ nào nữa :|:|:|. ôi dzời...đau đớn :|
mà sao cái phù hiệu bé tí ti thế kia nhở? học trường ams phải tự hào, để cái phù hiệu nó to to ra một tí ra ngoài đường còn vênh chứ :)):)):)) sau này HN nhìn đâu thấy đf quê quê biết ngay ams, có khi còn chả cần phù hiệu :))

Đồg fục mới đúg là chán hơn con ján
Nhìn vào mà thất vọg vô cùg
Nhưg thôi thì cũg đc cái là ko fải cắm thùg
Cũg đỡ hơn chứ

thà mặc cái cũ mà đóng thùng còn đẹp hơn ý chứ
trông còn bth, còn ra ngưòi
cái bộ này mặc nửa mùa quá

Sao lại fải cắm thùg >"<
Nếu fải cắm thùg thì cái đai đai rì rì đó gần gấu may lên để làm rì >"<
Chắc ko fải cắm thùg đâu
Trôg áo cũg có vẻ ngắn mà :|

Hay là cắm thùng đằng sau, đằng trước ko cắm thùng đề nhìn thấy mấy cái vạch đây?
Ôi thê thì trường ams ăn mặc sành điệu nhất HN nhé!

Hahaha :)) Bạn Trag vui tính thật
Thôi, mọi người chê cái đồg fục này nhiều rồi (đág chê thật :|), chấp nhận lời khen ngợi của tớ 1 câu cho nó có cái gọi là nào :D

Sao mà các em phản đối đf mới kinh quá thế ^^ Đồng ý rằng nó ko thực sự đẹp, ko tân tiến, ko... gì gì nữa thì các em điền vào cho đủ ;) Nhưng có một điều các em nên hiểu: dù có là bộ gì đi nữa thì điều quan trọng là nó vẫn là đồng phục của trường các em :) Nếu có phản ứng thì cũng phản ứng một cách có văn hóa một chút chứ thứ ngôn ngữ mà nhiều em dùng trong này quả thật nuốt ko trôi :)

Các em nói bộ đồng phục đại diện cho bộ mặt của trường Ams mà ko đẹp thì người khác đánh giá, vậy hành vi cư xử của các em cũng là đại diện cho bộ mặt trường Ams, người ngoài vào đọc topic này liệu ko đánh giá gì trường Ams chắc? Có một điều rất ko hay mà ngày nay càng lúc càng phổ biến, đó là sự thiếu lòng biết ơn và tính lễ độ của những người trẻ :) Chị thấy điều này chiếu vào rất nhiều em ở đây quả ko sai chút nào :)

Bây h các em còn ở trường, chắc là chưa biết trân trọng cái bộ đồng phục đâu :) Đến lúc đi xa rồi chắc mới hiểu được còn bây h có nói cũng ko ăn thua.

Thêm nữa, có cái này nhắn nhủ em Đỗ Thanh Huyền Anh1 05-08 ;;)

For girls: we need a lil more slit
For boys : too bad too be true
For both : we're fraught with SHIT ASCOT ASCOT WE WANT A ASCOT And what about a blue velvet jacket?
Wanna flee away

Em viết sai quá nhiều cho một học sinh Anh1 đấy em :)) Và em chửi cũng quá nhiều cho một học sinh Ams đấy :)

Bọn em chỉ muốn các thầy cô cho bọn em vote cái đồng phục thôi ++
Cả cuộc thi thiết kế mở ra cũng là do học sinh làm
Vậy thì lúc quyết định cũng nên có cả ý kiến học sinh chứ :(

Chị ko hề nói đồng phục mới là đẹp ^^ Muh chị cũng ko tán thành cái cách mà nó được chọn ra ;) Chị cũng rất đồng ý rằng học sinh nên có tiếng nói hơn trong việc này :) Tuy nhiên phản đối cũng có nhiều cách, có cách người ta nghe hợp tai, còn muốn nghe tiếp, có cách người ta ko những ko nghe, mà còn muốn cho người phản đối một bài học :)

Cả nhà nghe lời chị Thư thôi ^^
Dù sao thì bộ đồng phục này hình như sẽ được hs Ams mặc khi sang Hàn Quốc giao lưu :|

Nguyễn Bảo Anh Thư đã viết:
Sao mà các em phản đối đf mới kinh quá thế ^^ Đồng ý rằng nó ko thực sự đẹp, ko tân tiến, ko... gì gì nữa thì các em điền vào cho đủ ;) Nhưng có một điều các em nên hiểu: dù có là bộ gì đi nữa thì điều quan trọng là nó vẫn là đồng phục của trường các em :) Nếu có phản ứng thì cũng phản ứng một cách có văn hóa một chút chứ thứ ngôn ngữ mà nhiều em dùng trong này quả thật nuốt ko trôi :)

Các em nói bộ đồng phục đại diện cho bộ mặt của trường Ams mà ko đẹp thì người khác đánh giá, vậy hành vi cư xử của các em cũng là đại diện cho bộ mặt trường Ams, người ngoài vào đọc topic này liệu ko đánh giá gì trường Ams chắc? Có một điều rất ko hay mà ngày nay càng lúc càng phổ biến, đó là sự thiếu lòng biết ơn và tính lễ độ của những người trẻ :) Chị thấy điều này chiếu vào rất nhiều em ở đây quả ko sai chút nào :)

Bây h các em còn ở trường, chắc là chưa biết trân trọng cái bộ đồng phục đâu :) Đến lúc đi xa rồi chắc mới hiểu được còn bây h có nói cũng ko ăn thua.

Thêm nữa, có cái này nhắn nhủ em Đỗ Thanh Huyền Anh1 05-08 ;;)

Em viết sai quá nhiều cho một học sinh Anh1 đấy em :)) Và em chửi cũng quá nhiều cho một học sinh Ams đấy :)

bọn em thấy nó xấu mà :| ... teen age mà chị :)) tuổi trẻ nông nổi bồng bột =))

bọn em nhìn thấy đồng phục mới cũng chỉ nghĩ là " xấu " thui :| ^^ có í gì đâu ^^ dù sao thì nó cũng là cái mình sẽ mặc :|

nhưng mà nhìn xấu thiệt mà Y_Y .... thic mặc vet hơn :)) ( mặc dù béo tợn i_i )

Chỉnh sửa lần cuối:
@em Đặng thùy Linh: chị ko hề nói em Gấu ko bt, chị cũng ko biết hôm NHAT mọi người thế nào, nhưng chị nghĩ em nên đọc lại bài của em Gấu 1 chút trc khi quote bài của chị. Về phần bài của chị thì chị nghĩ chị đã giải thích rõ rồi.
Anyway, chị Thư đã nói rồi đấy, bọn em ko thích bộ đồng phục, bọn em có thể chê cho bõ tức, nhưng hãy nghĩ đến người đã thiết kế ra bộ đồng phục ko hề có lỗi đã khiến các em phải chịu chuyện này, thậm chí bị gọi là tội đồ. Cứ thoải mái bày tỏ cảm xúc nhưng đừng làm người khác đau, vì các em cũng có thể bị đau đấy.

chị Trang A1 0407 đã viết:
Gửi tất cả các bạn: mình chỉ vừa mới biết là mẫu của mình được chọn, như mọi ng. Tuy nhiên, Trang xin khẳng định là :
Những chiếc áo nam đang treo trong đại sảnh trg ĐÃ BỊ SỬA ĐỔI , khác sai so với mẫu trang thiết kế. Đây là sửa đổi của nhà may Phương Thảo.
Vì vậy mình không đồng ý với sửa đổi này và nhất định sẽ sửa lại.
Đồng phục nữ có cả váy và quần.
Cám ơn mọi người đã góp ý. Mong các bạn cho Trang thêm ý kiến để chúng ta có thế tạo ra 1 bộ ĐP ưng ý.

Đúng vậy :|
Theo như những gì đã trình diễn hôm ngày hội anh tài
Bộ đồng fục này chẳng giống với bộ cũ, nó ko đẹp bằng
Vậy chị là người thiết kế :(
Chị có thể góp ý với nhà may được ko ạ :(

Chỉnh sửa lần cuối:
Em muốn nói thế này: em thấy Gấu ko phát biểu gì quá đáng cả, nó nói sự thật mà chị! Em chỉ mong các thây cô xem xét lại, cho chúng em vote cho bộ dp mình ưa thịk, vì chính chúng em sẽ mặc những bộ dp này đến trường suôt 2 năm học nữa! Để chúng em có cơ hội tự hào vì mình là 1 amser!
Shin: tao thấy 2 bộ nó giống nhau mày ạ, hay tại hôm trước trời tối, ko nhìn rõ!
Chị Hoài Anh: em xin lỗi nếu đã nói gì quá khích, em đang ko đc bình tĩnh lắm!nhưng mà bọn em bị đau là thế nào ạ ?;;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Thu Trang đã viết:
Em muốn nói thế này: em thấy Gấu ko phát biểu gì quá đáng cả, nó nói sự thật mà chị! Em chỉ mong các thây cô xem xét lại, cho chúng em vote cho bộn dp mình ưa thịk, vì chính chúng em sẽ mặc những bộ dp này đến trường suôt 2 năm học nữa! Đẻ chúng em có cơ hội tự hào vì mình là 1 amser!
Shin: tao thấy 2 bộ nó giống nhau mày ạ, hay tại hôm trước trời tối, ko nhìn rõ!
Chị Hoài Anh: em xin lỗi nếu đã nói gì quá khích, nhưng mà bọn em bị đau là thế nào ạ ?;;)
Nhìn lại dáng áo đi
Cái áo nam ý
Mà nếu ko nhầm thì hôm đấy bọn lớp mình còn chụp lại cả ảnh cơ mà :|

Nhiều khi không phải nội dung mà là cách nói. Và chị nhắc lại là chị không đả kích gì em P Thùy Linh hết, em ấy dĩ nhiên là nói đúng rồi.
Chị rất xin lỗi nhưng chị sẽ ko trả lời câu hỏi của em, vì chị cảm thấy em không thực sự muốn biết câu trả lời.
Còn về việc than phiền mình ko mặc hợp vì cơ thể mình thế này thế kia, thì chị nghĩ mọi người đều hiểu ko bao giờ có 1 bộ quần áo mặc đẹp cho tất cả mọi người cả.
Nếu các em muốn thầy cô xem xét lại thì có lẽ sẽ nói nhiều hơn đến các biện pháp tích cực hơn là chỉ trích liên tục, rất hiếm có 1 ý kiến thật sự tích cực đc nêu ra.
Dù sao đây cũng là topic của các em, nhưng đây vẫn là phạm vi của HAO, ko phải là có thể nói thế nào cũng đc.

Chỉnh sửa lần cuối:
Hai người xin lỗi qua lại không thấy mệt ah :p .

Chị Thư , trời "lắng lóng" khó điều khiển cảm xúc , chị ra trường rồi nên có những cảm nhận riêng về trường cũng như về bộ đồng phục . Có điều em thấy dường như ý kiến của chúng em - người trực tiếp mặc những bộ đồng phục này - lại không được mấy tôn trọng . Mở ra một cuộc thi hoành tráng để làm gì , chọn bộ đồng phục giải nhất để làm gì khi không mang nó ra để sử dụng ? Một điều khá hay ho là bộ đồng phục được nhiều hs ưa thích nhất lại xếp hạng 3 . Thôi thì coi đó là quan điểm khác nhau của BGK và hs . Trao giải nhất cho bộ của một bạn lớp Pháp ngày hôm đó phải chăng chỉ mang tính chất tượng trưng . Về lý và cả về tình chọn bộ của Minh Trang là không đúng . Không có ý chê bai gì nhưng quyết định chọn một bộ không phải theo số đông hs cũng không dựa theo giải thưởng , tại sao lại như vậy ? Và cuối cùng , khi mọi người háo hức chờ đợi một bộ đồng phục đẹp và phù hợp thì kết quả là một bộ lai tạp chả ra đâu vào đâu , thậm chí còn chẳng giống với thiết kế ban đầu . Đừng nói là bộ đồng phục không quan trọng , đấy là bộ mặt của trường cũng như là bộ mặt của chúng em . Chả ai muốn vận đồ lôi thôi nhếch nhác ra ngoài đường , cũng chả ai muốn học trong ngôi trường xập xệ mà . Em không đồng ý với những phản ứng thái quá còn những bài viết kêu ca phàn nàn thì hết sức bình thường . Lấy chuyện WC ra vd :p , rõ ràng nhiều lúc phạm lỗi rành rành nhưng vẫn giơ tay phản đối đấy thôi . Post bài trên HAO , chắc cũng không thay đổi được gì , nhưng vẫn muốn post , chỉ là đỡ bức xúc khi nhiệt độ tăng cao thôi ^^ . Nếu lần sau nhà trường muốn quyết cái gì thì quyết đại luôn đi , đừng kiểu dân chủ nửa vời , gây mừng hụt rồi đâm ra tranh cãi mệt lắm -_- . Đúng là " thượng vàng hạ cám " , háo hức bao nhiêu giờ thất vọng bấy nhiêu .

Dù sao thì bộ của Minh Trang cũng được chọn rồi , mọi người đừng lăn tăn nữa . Như lời Minh Trang hứa sẽ sửa đổi lại , ai không thích chỗ nào vào góp ý một câu còn hơn là để nhà may Phương Thảo " chữa lợn lành thành lợn què" thì hỏng :p . Mấy lời trước giờ bóng lăn thế thôi ..

Khổ, nói lại một lần nữa cho rõ ý của mình để các em khỏi hiểu nhầm vậy ^^

Chị ko phàn nàn gì chuyện các em ko hài lòng với đồng phục mới :) Một thứ liên quan đến nhiều người như vậy thì ngay cả nếu nó tốt vẫn sẽ còn những ý kiến khen chê khác nhau nữa là khi nó... chưa được tốt như thế này :) Và việc các em nêu ý kiến phản đối của mình bản chất cũng là một điều tích cực vì nó thể hiện các em ko bàng quan với công việc chung :) Và cũng thể hiện tinh thần dân chủ nữa ^^

Thế nhưng điều đáng bàn là cách các em thể hiện sự ko hài lòng của mình thế nào :) Phần này chắc chị ko phải nói thêm nữa nhỉ ^^ Các em lớn rồi tự hiểu

Dù sao cũng tiếc vì chị thấy có mấy mẫu khác đẹp quá (cái gì mà váy với áo vest ý :x), nếu mà học sinh trường mình được mặc thì trông hay lắm :x :(

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên