Đông phục mới năm nay =))=))=))

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
chà...trông thì chẳng bằng cái bộ đồng phục năm vừa rồi của trường mình,...và thua xa cái thủa nào nữ sinh ams mặc váy xinh xắn thôi rồi :">......
Hehe,...nhưng mà giờ mà phải mặc cái bộ này mà được học lại trường ams mình thì mình cũng nguyện mặc :p

Ôi thì em cũng bảo là không đồng ý với phản ứng Hooligan mà chị , cái Nhã thì tính nó vốn thế chị đừng chấp nhắt :p .
Ah , vừa rồi quên -_- . Có vài lời góp ý ngắn gọn súc tích ( để còn xem Ý đá :p )

1. Áo nữ nên để dài tay hoặc nếu không có đồng phục mùa đông đi kèm với áo thì tay lỡ , chứ nói thật con gái mặc cái ống ngắn cũn cỡn tay lại vểnh lên như thế trông buồn cười lắm . Để cộc cũng không đẹp vì cảm giác bị hớt hớt ấy :(
2. Giờ không còn là thập niên 70-80 mà đòi diện mốt quần loe , quần nữ ống đứng thẳng theo tớ là đẹp nhất , tạo cảm giác cao hơn . Có điều hình như bộ thiết kế của Minh Trang là túi bằng ở phía trước thì phải , cá nhân không thích cái đó lắm :D.

Về phần váy nữ ( nếu có ) tốt nhất nên để độ dài ngang đầu gối hoặc ngắng hơn một tý là hợp lý nhất . Dài quá thì như mặc váy dạ hội , ngắn nữa kể ra cũng đẹp đấy nhưng có ai dám mặc không :)) . Hơn nữa , thật sự là cực kết cái váy mà Nhật Minh đã mặc hôm trình diễn :x .

Nốt về nữ , chắc cũng không ai muốn mặc cái áo khoác lùng bùng như hồi cấp II nhỉ :)) , vest như của Gấu cũng đẹp nhưng chắc sẽ bất tiện trong cử động , với lại nếu vest không mặc với váy thì cũng vất đi :| . Nên nếu được thì mùa đông chọn bộ áo len như mẫu thiết kế giải nhất ấy , trông cũng giống HQ phết :X .

3. Về Nam không rành lắm , nhưng cũng nên để dài tay , nóng thì nóng thật nhưng mà cứ tưởng tưởng tên nào gầy quá thì y như que tăm cắm vào người ấy 8-| , còn tên nào béo quá thì đúng là chẳng khác gì cái xúc xích cả :( . Quần nam thì nên rộng ra một chút , dị ứng với mấy kiểu bó bó sát vào người , trông ghê ghê -_- .

Chỉ có thế thôi :p , hôm đi xem trình diễn vẫn mong là kết hợp được cả 3 bộ là tuyệt nhất . Không biết cái bộ dở méo dở tròn này có được sửa không nữa , nhưng chắc với nhiều cái bất cập thế này cũng chỉ tồn tại một năm thôi :D . ( Nhưng một năm cũng đủ chết mình , năm sau ra trường rồi còn đâu :(( )

Chỉnh sửa lần cuối:
ối mẹ, thật là bựa :|

trông giống alien phết nhở 8-}

Trường mình mới đồng phục này cũng hay, anh xin nêu ý kiến của mình:

Ưu điểm:
-Người ngoài tưởng mình trong girl/boyband vớ vẩn nào đi lạc
-Không bỏ vào trong quần, thoải mái hoạt động thể dục thể thao
-Chỗ đặt của dấu đồng phục nữ tập cho mọi người thói quen nhìn vào khu vực xẻ cổ của con gái.
-Nhìn mãi 3 năm thì cũng không còn thấy nó xấu lắm nữa :D.
-Con gái chỉ chui tọt vào là được, con trai phải cởi nút => tiết kiệm thời gian cho con gái trang điểm kỹ càng hơn.
-Con trai áo không có túi, đỡ đặt vào đó làm rơi linh tinh.

Nhược điểm:
-Phải mặc trên người khi đến trường =)).

Chỉnh sửa lần cuối:
Đồng phục thế này thì chết con nhà người ta àh???? Mặc đồng phục bình thường đã xấu rồi, bây giờ đổi lại bộ này thì còn tệ hơn.
Mà bắt buộc phải mặc bộ này àh??? Hay chỉ có mấy em mới vào là phải mặc?? Lại còn huy hiệu ở túi áo mới điên chứ.X-(

Ko hiểu tại sao lại có phù hiệu trên cổ áo? Vs cả cái phù hiệu trường mình đẹp thế, cho nó to to ra 1 tý chắc sẽ đẹp hơn! :D
Vs cả có 1 băn khoăn cuối cùng, dp mùa đông nó sẽ như thế nào? :(

ừ đeo cà vạt cũng đ.c nhưng mà năm nay em có cái cà vạt xanh rêu đẹp ơi là đẹp ko đ.c dùng nữa à :(:(:(

Nếu ai cũng thích bộ 3 trong NHAT thì mình đề nghị nhà trường dùng bộ đấy đi, chứ có cố cải tiến cái bộ trong sảnh kia mãi cũng vẫn ... xấu cả thôi ><

----------

Cách cải tiến bộ đấy đẹp nhất là cho giống bộ đang mặc :p

Trường mình năm nay chuyển về nhà quê học à? Sao đồng phục CS thế? Hic hic khoác bộ đấy trên người... phải làm sao đây?

đằng nào cũng đổi đồng phục,cũng là thay đổi bộ mặt cho hs Ams,đáng nhẽ phải tử tế hơn chứ sao lại càng đổi càng thảm thế này:(
hôm đi xem NHAT thấy đf mọi người thiết kế khá là đẹp thik thú lám ý(tuy ko phải bộ nào cũng thế ),mình cứ hí hửng là có đf đẹp nên đi khoe hết vs bọn trường ngoài ai dè....:-s :-s :-s bây h thì chẳng muốn nói đến luôn chứ đùng nói đến viêc phải mặc cái này ra ngoài đg`

mặc thế này chả khác gì năm ngoái may ra khác là khác cái chỗ để phù hiệu

còn cách điệu hai dải xanh ở hai bên thì có gì đạc biệt đâu :| bình thường quần áo đồng phục của mình cũng thêm bớt mấy cái đấy :| tốt nhất là trắng thì tráng nguyên cho xong, ai thích thêm gì thì thêm một ít vào có hơn ko 8-}

thôi dù sao cũng thở phào nhẹ nhõm so với ý tưởng mặc váy của các bác nhà mình :))

Hô hô ai cũng chê tự nhiên chị Thư quote bài mình để làm dẫn chứng thix chế :"> em nhận em viết sai, rồi em sẽ sửa mà shit thì có j là quá lắm nhỉ chị nhỉ :| mà em đã p0z bài sau đấy nội dung rất lành mạnh rồi, chị nói thế thật là quá đáng :|

Đi học mang thêm 1 cái nữa đi, khi về thay cái áo khỉ gió đấy ra là ổn rồi.

Em thấy là mọi ng` có khi nên viết đơn đưa lên BGH.
Có gì thì nên sửa lại bộ đồng phục
HS mới là ng` mặc chứ có phải BGH mặc đâu
Xấu đẹp thì mình chịu chứ

EM thấy sửa bộ đồng phục như chị Ly cũng ổn

MÀ các em 06-09 sắp vào trg` rồi
Ko đổi nhanh thì thôi rồi

MÀ 05-08 mà ko may đồng phục mới
Mặc đồng phục cũ chắc cũng ko đến nỗi bị đuổi ra khỏi trg` đâu nhỉ
Dù sao cũng chẳng khác mấy

Trần Tuấn Anh đã viết:
Đi học mang thêm 1 cái nữa đi, khi về thay cái áo khỉ gió đấy ra là ổn rồi.

Sau khi phát đồng phục mới :))
Các nhà vs bao giờ cũng phải xếp hàng để vào :)) :))

áo đf nữ tay ngắn vãi,cứ như áo sát nách ý,thik thú quá,kiểu này thì đf trg` mình Xì tin nhất rồi còn j`
quần nữ thì vẩy đến là vảy,quần mẹ mình còn ko vảy đc như thế :)) :)) :))
8-} 8-} 8-} 8-}

Chỉnh sửa lần cuối:
Đỗ Thanh Huyền đã viết:
Nam mô a di đà phật....cô Oanh thật nà sáng suốt ...yêu cô Oanh thế cơ :x :|:|:|
Đcm éo j lớp mình may đồng phục lớp :)) Cái bộ váy booc đô chả đẹp à..hí hí...éo cho mặc bố chuyển trường :|

Nếu em Huyền thấy thế này còn chưa đủ thì chị hết ý kiến với em ;) Đáng lẽ ra chị đã nói đúng về việc dùng ngôn ngữ của em rồi thì em nên im lặng đi mới phải :) Còn phải nói lại một cách đối phó như vậy để làm gì? :) Ko lẽ chị nói ko đúng sao :) Em đã làm sai thì phải có dũng cảm mà thừa nhận cái sai của mình :) Chị ko định nói gì thêm cả nhưng bởi vì thái độ ko thừa nhận của em nên chị lại phải nói :)

Và em cũng ko nên đưa việc chị chỉ nói cụ thể em ra đây làm gì cả :) Chị đã nói rõ rằng có nhiều em trong này quá khích, nhưng làm sao chị quote tất cả ra được? Và cũng chẳng ai có quyền bắt chị làm như thế chỉ để chứng minh một điều đơn giản rằng tình trạng dùng ngôn từ ko đúng mực là có thật :) Chị chỉ nêu ra một vd để làm dẫn chứng, và chị nêu em bởi vì chị quá ấn tượng khi đọc post của em :) Em là ng đầu tiên bắt đầu dùng từ ngữ theo cái lối ở trên chị bold lên để nói về đf mới :) Em lại là học sinh Anh1 tức là giống như lớp học cũ của chị, thêm nữa, em là con gái :)

Cái này cũng giống như khi em đi ngoài đường mà bị cảnh sát phạt vì vượt đèn đỏ :) Em ko thể cãi lại rằng: "Ông có phạt hết được tất cả những người vượt đèn đỏ đâu mà phạt tôi" :)

Cuối cùng, em có nói "bao nhiêu ng chê, sao chị quote em." Cái đó là bởi vì vấn đề ko nằm ở chỗ chị phản đối những người chê và việc chê :) Điều này em nên đọc kĩ lại những posts trước của chị để thấy rõ ;) Cái chị phản đối ở topic này là cách thể hiện sự chê bai, phản đối của nhiều em (trong đó có em) rất thiếu văn hóa :) (Xin lỗi vì phải dùng từ mạnh) Những em khác cũng chê nhưng ko phải ai cũng nói bằng ngôn ngữ em đã nói :)

A`, hóa ra cái đấy. Nhưng đấy là từ những phút đầu bức xúc, còn bài cuối cùng của em đã là LÀNH MẠNH & C0NSTRUCTIVE lắm rồi. Em chỉ thấy suy nghĩ của em đã thay đổi mà vẫn có người bảo em là thế này thế kia chẳng lẽ ko ức chế, chị cố gắng tốt lên mà người ta cứ đào bới quá khứ ra thì sao chị ko tức, hơ chẳng kể cái cách mà chị ''cackled :)) to yourself over your great witticism at my expense'' ( nếu em lại viết sai thì chị bảo vì em thấy ko nhất thiết phải run grammar check ở 1 nơi free to speak thế này )thật là khó chịu.... thế sao ko bảo Đức với Ý với Nhật bây h là phát xít đi...hơ...chị phải dựa vào người ta HIỆN NAY để mà phán xét chứ....em chẳng còn thế tẹo nào....
Đỗ Thanh Huyền đã viết:
Yêu chị Mel :*:x
Mọi người góp í đi, vẫn chưa quá muộn :D còn nước còn tát :D sát cánh bên nhau chúng ta đi tới 1 tương lai tươi sáng hơn :D :)):))
Em í kiến :
1/ có thêm tie đc ko :-? mà sa0 phù hiệu lại ở cổ nhỉ :-? thêu nó lên tie đẹp đấy ( tham khảo đồng phục 1 trường của úc thấy phù hiệu ở đấy nổi mà dễ nhìn :D )
2/ váy màu j ạ ? kiểu xòe hay zip ? chắc xòe đẹp hơn rồi nhưng nếu....nếu...hiz, liên tưởng đến đồng phục kim đồng quá....Anyway, thế còn tốt chán...
3/ yêu chị và tin chị :D:x

witticism at my expense là gì ?? i.i

ừ đúng ^^ đeo tie đi ^.^ người lớn hẳn ^^ khác hẳn ngay :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Hic , bộ đồng phục làm mong ước vào Ams cấp 3 năm sau của mình giảm mất một nửa rồi còn đâu nữa :(( .
Em không thể hiểu nổi , tại sao thông báo bộ 2 nhất rồi mà lại còn mặc bộ 3 ??? Tại sao lại không chọn bộ 1 trong khi nó đẹp mà giá cả thì có thể thay đổi được chút ít , hơn nữa , học sinh Ams đâu phải là nghèo gì đâu mà lo đắt ?

Bộ đồng phục mới , nếu có thể thay đổi được thì em thấy nên :
- Cho tay áo dài ra , không thì may hẳn áo tay lỡ cho được việc , may áo bằng cotton
- Cho phù hiệu trở lại vị trí thường có của nó
- Đeo thêm tie vào :x
- Cổ áo nữ thì để cổ bẻ không có khuy ý , như mấy cái áo phông cổ bẻ bi giờ vẫn có ý , còn của nam thì vẫn như sơ mi bình thường
- Quần kaki ống đứng
- Cho thêm lựa chọn váy xếp li đen trắng

Mong rằng có thể thay đổi được , không thì lớp em tình nguyện may đồng phục lớp từ đầu năm học , trong thời gian chờ đợi thì em mặc đồng phục cũ , chắc là không giết được đâu nhỉ ;;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên