Đông phục mới năm nay =))=))=))

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Có lẽ nghĩ cách giải quyết hơn là ngồi chê bai( dù công nhận bộ đồng phục này đáng chê thật :( )Liệu có thể kiến nghị vs nhà trường được ko??Chứ kêu ca trên Hao đâu có ích lợi j :( Cứ đà này có khi còn cãi nhau nữa :(

ko phải là cãi nhau nữa mà cãi nhau mãi -.-

ko hiểu :| bao nhiêu người vote để làm gì nữa :| cuối cùng các thầy cô vẫn " tự " chọn :| mà theo chị thiết kế lại còn bị sửa đi nữa =.= ... ko tôn trọng í kiến đưa ra của hs :| ??

Nguyễn Bảo Anh Thư đã viết:
Thêm nữa, có cái này nhắn nhủ em Đỗ Thanh Huyền Anh1 05-08 ;;)

Em viết sai quá nhiều cho một học sinh Anh1 đấy em :)) Và em chửi cũng quá nhiều cho một học sinh Ams đấy :)

Chị ơi, cái Huyền nó bức xúc quá cái vụ đồng phục nên nó mới thế thôi mà. Với cả đây là trên forum viết theo văn nói thì cũng đâu quan trọng lắm vụ ngữ pháp này ^^" Chị nói thế giống như chỉ trích "Anh1 mà Tiếng anh lại sai ngữ pháp à" í.
Em nói thế cũng ko có ý gì đâu ạ :) . Chỉ là chị góp ý như thế thì dễ làm nó tự ái thôi. Tính nó là hay nói kiểu khó nghe thế í mà, chứ cũng chẳng ác ý gì đâu :)
...
Trở lại vấn đề chính, vụ đồng phục, chắc chiều nay cần đến trường xem sao... shock quá :| :| :|

:(:)(( đồng phục trong năm đúng là ko phải mặc thường xuyên nhưng mà chỉ cần khai trường mà mặc bộ này chắc mình ngất mất, về trường cấp 2 chúng nó lại hỏi chị đến từ đâu thế, :((
Sao ko cho vote 3 bộ đêm chung kết :((
Minh đô thế này mặc thế nào :(( tay áo ngắn tý, phù hiệu chui lên cổ để cho chúng nó ngắm cổ ah :(( quần thì như đầm bầu ý :(( chết mất thôi, váy còn đẹp hơn :((

bộ này được cái ko phải cắm thùng :p. nhưng cái áo nữ nhìn như áo bầu ý :-s:|

Các em bênh nhau thật buồn cười...
Em bảo chị Thư góp ý thế làm em í tự ái, thế còn người thiết kế ra bộ đồng phục, rồi cô Oanh vào đây đọc không thấy tự ái chắc:)) Xin nói với các em là cô Oanh có vào HAO.

Chị nói thế giống như chỉ trích "Anh1 mà Tiếng anh lại sai ngữ pháp à" í.
Không phải chỉ trích mà chỉ nói lên sự thật thôi.
Chuyện này kể như xong rồi, em Huyền chắc cũng không phàn nàn gì nữa đâu.

Thôi chuyện cái Huyền ok rồi, tính nó thế chứ nó chả có ý gì đâu :x bàn chuyện ĐF trước :((
không sống nổi rồi, năm sau có khi em bị đuổi xuống khỏi xe buýt vì mặc bộ này :(( hay là đến trường mang theo bộ này mặc, trước khi về mặc bộ khác về cho đỡ ghê :((

Ọe,sao mà cá sấu thế???

Đỗ Thanh Huyền đã viết:
A`, hóa ra cái đấy. Nhưng đấy là từ những phút đầu bức xúc, còn bài cuối cùng của em đã là LÀNH MẠNH & C0NSTRUCTIVE lắm rồi. Em chỉ thấy suy nghĩ của em đã thay đổi mà vẫn có người bảo em là thế này thế kia chẳng lẽ ko ức chế, chị cố gắng tốt lên mà người ta cứ đào bới quá khứ ra thì sao chị ko tức, hơ chẳng kể cái cách mà chị ''cackled :)) to yourself over your great witticism at my expense'' ( nếu em lại viết sai thì chị bảo vì em thấy ko nhất thiết phải run grammar check ở 1 nơi free to speak thế này )thật là khó chịu.... thế sao ko bảo Đức với Ý với Nhật bây h là phát xít đi...hơ...chị phải dựa vào người ta HIỆN NAY để mà phán xét chứ....em chẳng còn thế tẹo nào....

Suy cho cùng thì em vẫn ko chịu thừa nhận rằng chị nói đúng có phải ko ^^ Nói thế nào đi chăng nữa thì việc em dùng từ ngữ rất thiếu văn hóa là một việc có thật :) Và cái việc em đã sửa đổi ở những posts sau thì là điều đáng khen như ko thể phủ nhận được những sai lầm trước đó :) Lẽ ra nếu thật sự phục thiện thì em còn phải quay lại sửa hoặc xóa luôn cái post quá khích kia của em đi cơ :) Cái này ko phải là đào bới quá khứ gì cả, chỉ là nhắc nhở em để em biết mà sửa mình :) Cái chuyện bây h chị vẫn nhắc lại từ ngữ sai em dùng trong những post đầu đơn giản là bởi bây h chị mới đọc được cái topic này :) Nếu như đọc được sớm hơn thì chị đã vào nói ngay từ lúc sớm hơn rồi :)

Và cái ví dụ em đưa ra về Đức, Nhật, Ý là vô cùng khập khiễng ;) Có ai nói bây h họ là phát xít đâu? Nhưng nói rằng trong quá khứ họ đã từng là những kẻ phát xít thì ai cũng có thể nói được :) Tương tự, chị có khẳng định rằng "em Đỗ Thanh Huyền là một học sinh thiếu văn hóa" ko? :) Chị đã quote rõ ràng bài của em và nói rằng ngôn từ trong đó là ko chấp nhận được :) Tức là chị chỉ nói trực tiếp cách thể hiện của em trong post đó :) Và điều đó là sự thật, em phải thừa nhận :) Đừng lôi việc mình đã tốt lên ra để phủ nhận những cái ko tốt mình đã từng làm :)

Tóm lại thì chị ghi nhận em đã có sửa đổi trong thái độ, và trở nên tích cực hơn ;) Nhưng chị ko hài lòng với việc em chỉ chú trọng vào cái đó mà ko thừa nhận khuyết điểm cũ :) Chị thấy có một điều lạ là em dường như rất sẵn sàng đưa ra những ý kiến chỉ trích (giống như rất nhiều em góp mặt trong topic này) nhưng khi có người phê bình thẳng thắn những khuyết điểm có thật sờ sờ của em thì em lại giãy nảy lên như đỉa phải vôi :) Như vậy có buồn cười quá ko :) Như em Hoài Anh đã nói rất đúng đấy: "làm người khác đau thì em cũng có thể bị đau" :)

Mong rằng em hiểu cái chị muốn nói, và đừng có tiếp tục tranh luận nữa :)

Còn về chuyện dùng tiếng Anh của em, chị chỉ ra việc em nói sai và thấy buồn cười vì việc đó là bởi vì chị thấy em rất sẵn sàng phê bình, chỉ trích... người khác cơ mà ;) Vậy chắc đối với bản thân mình em cũng phải đòi hòi cao chứ nhỉ? :) Hơn nữa lại là một học sinh Anh1 cơ mà :) Chị nêu ra việc đó để thử xem em sẽ có thái độ như thế nào :) Phải chăng là em khắt khe với người khác thì cũng tự yêu cầu cao với chính mình? Hóa ra cuối cùng thì chị cũng nhầm :) Em lại tỏ ra khó chịu vì bị bắt lỗi và nói rằng đây là chỗ free to speak :) Thật là một nghịch lý :)) Rất khắt khe với người khác nhưng lại thật dễ dãi với bản thân :)

Và cũng nói thêm với em rằng đây ko phải là một nơi free to speak :) HAO có rất nhiều quy định về cách ứng xử trên diễn đàn mà chắc là em cũng đã vi phạm ko ít :)

Khi đi họp phụ huynh cuối năm ngoái đã shock vì được nghe nhà trường thông báo:
May đồng phục mùa đông, còn mùa hè vẫn mặc đồng phục cũ.
Nghĩ tới cảnh "hè quần, đông váy" mà thấy sao kì lạ :(
( :))Đấy là vì quá tin vào việc bộ đồng fục váy kia sẽ được chọn )
Giờ đây, vào topic này, lại thêm một lần shock nặng vì không hiểu gì cả :(
bây h lại may cả đồng phục mùa hè :((
Mà đã may mới thì để cho nó tiến bộ một tí, chứ sao lại "cải lùi" thế này, cứ như đợt cải cách giáo dục vừa xong vậy.
Làm xong thì mục đích được quay đúng 180 độ.
Lúc đầu thì sợ mặc váy vì đi xe đạp rất khó khăn, giờ thì thấy mặc váy cũng được, còn ko thì mặc đồng phục cũ cho xong ( vẫn vừa mà ko tốn tiền may mới) :)
Lúc nghe một số bạn nói năm nay chỉ có học sinh mới vào trường mới được may đồng phục mới, thấy không công bằng.
Giờ thì thấy nếu đấy là sự thật thì mở tiệc ăn mừng cũng chẳng hề tốn kém :(
Thật may vì mình không tin vào tính dân chủ học đường :) nếu ko thì chắc ngã vật ra chết vì đau tim rồi :(
Thôi thì có chút cảm nghĩ viết ra đây, hy vọng nếu có ai đó có khả năng thay đổi tình hình xem xét chút ít :(
Thương cho thân học trò sẽ phải mặc đồng phục :(
Thương cho niềm tin và hy vọng đã bị dập tắt gần hết :(
Mong cho dù có may thì cũng may theo nguyên mẫu, vì trông cái mẫu (đã được sửa đổi) này thật đáng để mọi người ... thất vọng :((
Mong cho nền giáo dục đừng bao giờ làm những việc mang tính dân chủ nửa vời nữa :((
--------
Em muốn được nhìn thấy cái mẫu ban đầu của chị Minh Trang :x
Vì hôm duyệt đồng fục em ko đi xem :(

Chỉnh sửa lần cuối:
kinh quá
topic lập ra để cãi nhau roài này 8-}
df xấu thì nó xấu rồi
thế nên còn 1 cách
là cầu nguyện cho năm sau đi học ko mặc đồng phục ko làm sao :))
thế thôi :)
còn bây h
cãi nhau be bét bét nhè thế này
nhà trg bắt mặc thì vẫn cứ phải mặc thôi :(

Đồng phục mới trông rất chi là lạ mắt, chưa thấy kiểu đồng phục này ở các trường khác bao h. Ko hiểu mặc vào thì trông ntn.
À, nếu năm sau trường bắt mặc đồng phục này, mình lại mặc đồng phục cũ thì sao nhỉ? trông có khác mấy đâu?

Chỉnh sửa lần cuối:
Thế này lại thành lí do chính đáng để ko mặc đúng đf đi học rồi:x
Dù sao cũng đúng là thất vọng thật,vote chẳng để làm j`:-s ,các ông bà ấy vẫn cứ thik thế nào là làm thế,vớ vẩn,chán chẳng thèm nghĩ 8-} [-(

Trần Quang Hưng đã viết:
Có hi vọng đc ở đồng phục mùa đông ko nhẩy?
Ấy, đừng có dại dột mà hy vọng nữa chứ 8-}
Không thấy hy vọng sẽ đem lại điều gì rồi ah :))
Đừng hy vọng có khi còn được mặc như cũ :))
Hy vọng gì thì hy vọng
nhưng đừng hy vọng vào một thứ mà mình không nắm giữ trong tay được 1% ;)

Mùa đông hoa lá cành lắm , em không thik , kể cả lúc diễn ở NHAT , màu mè quá , mà nhìn người mẫu mặc cũng có vẻ hơi gò bó khó chịu .

tóm lại là cần phải sửa lại chứ nếu để thế này thì cư thế nào ý

Chán quá,mặc bộ này sang HQ thì chỉ mong con nhà người ta thì thầm sau lưng chứ ko chỉ thẳng vào mà cười:))

nguyễn thùy dương đã viết:
có lẽ nên có thêm cái váy

Nhưng có thêm váy thfi lại có điều là khi nào mặc váy khi nào mặc quần???
2 4 6 mặc váy 3 5 7 mặc quần :D

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên