»-(¯`·.:Nhật ký 06-09 :.·´¯)--»

Re: (¯`·.º¦:Nhật ký 06-09:¦º.·´¯)

@Ngọc Anh: Ôi trời phí phí!!! Cô cho bọn tớ đứng lên từng đứa giới thiệu với mọi người, rồi chào hỏi...(lúc đầu tớ nghĩ là sẽ chán cơ ai ngờ lớp tớ cũng xôm phết :D:D:D) Tớ cũng ko hiểu là fai hoc cơ bản hay nâng cao nữa nhg mà thấy P2 và A1 đều học nâng cao rồi. Lúc cô xuống hỏi cũng bảo là khối Ngữ học nâng cao, cô bảo là để sau tiết học cô hỏi lại cho chắc ăn. Hix, dễ cô bỏ tụi mình lắm vì cô nói với lớp tớ là cô chỉ có giáo án cơ bản thôi. Cô ko thể soạn thêm 1 giáo án nữa được :(:(. Mà lớp cậu học buổi nào đấy ?
À tiện thể nói đến văn nghệ văn gừng của khối Pháp, chắc là sẽ xôm ra trò đấy :D:D:D:D. Mong chờ ngày đó đến !!!!:D :x

tớ hãi hùng nghĩ đến viễn cảnh cô bỏ lớp ra đi mà lòng như xát muối :)) :)) :)) bọn tớ học cô thứ 3 thứ 7 mỗi hôm 2 tiết :p nhưng vấn đề là cô mà đi dễ GV anh1 dạy thay ( cô Tú Anh ) :-s thì thôi em tự tử :( điểm kt đầu năm chính là điểm TB HK của các trò ;) :)) :( đầu năm mà 8,5 thì muon dời 8.5 :)) cấm có ngóc đầu lên 9 đc lần nào :(( ah` có 1 lần :p

Bùi Mai Linh đã viết:
Nhật kí ngày 17/9: hehe, tớ vừa đi tập văn nghệ ở trường về. Cuối tháng 10 đầu tháng 11 này, khối Pháp có một cái dạ hội bé bé. Tụi tớ đang chuẩn bị :d dù chưa gọi là rầm rộ lắm :D ! Báo cáo bà con là bên P2 có một tiết mục múa gáo dừa nhé, nghe bảo độc đáo lắm !!!
óe,sao bạn quảng cáo ghê thế.Thế này bọn m lại càng phải cố gắng hơn roài,0 thì ngượng mặt 2 lớp P lắm:)>-
Hình như múa gáo dừa phải mặc kiểu Hùng Vương hay Khmer gì đóa.Eo ui:((
Nói đến chuyện đổi giáo viên.Hix,lớp tớ cóa cô Sinh dạy hay cực,nói giọng Huế thì phải(0 hiểu đã kể chưa).Nhưng cô chỉ dạy thay thôi.HUHU,tiếc quá:(:)((

Ôi lâu lắm ko viết tuần kí :)) viết cái nhỉ

Tuần đầu tiên đi học ko có gì đặc biệt trừ 1 số thứ ( nhưng sau 1 tuần quên gần hết rồi :)) )

Đáng chú ý nhất là lớp mình tuần này toàn người dạy thay , thầy cô giáo chính thức chưa thèm ra mặt :)) ( xem nào thực ra cũng chỉ có mỗi 2 môn dạy thay là Toán và Thể dục :)) ) . Ừm để điểm danh qua các thầy cô giáo dạy 10L2 cái nhỉ :
- Thầy dạy Tiếng Anh ( hình như thầy này dạy cả 10T2 trẻ măng( có khi chỉ bằng Anh mình mà trông như học sinh : mặt trẻ, đeo balô đỏ :)) ) trông như Việt Kiều,thích nói tiếng Anh hơn Tiếng Việt ( đúng là giờ TA có khác ) lúc đầu còn tưởng thầy ko biết nói tiếng Việt :)) may mà lúc sau thầy nói 1 câu thì mới biết là người việt , À quên vẫn chưa biết tên thầy là gì
- Cô dạy Sử có vẻ thích giơ cao ko hiểu sau này sẽ đánh mạnh hay khẽ đây :)) . Nghe mấy anh lớp trên nói thì cô này có vẻ chỉ thích giơ cao thôi , cầu mong là thế :D

Mới chỉ có mấy thầy cô này là đặc biệt còn lại thì cũng bt ( đấy là ko tính thầy dạy thay toán hôm trc - thầy này dạy toán 10H2 thì phải --> câu cửa miệng : Nguuuu thế , thế định nghĩa để làm zìiiiiiii```` --> chịu luôn dạy nhộn vãi . Đứa nào mà nói chuyện là bị ăn ngay " nguuuu thế " :)) )

Chốt hạ - sự kiện tối hôm qua sang nhà bạn sinh nhật, hết sức lãng mạng cả lũ ăn tối dưới ánh nến, sẽ thật tuyệt vời hơn nếu ko mất điện :)) T__T --> nóng kinh khủng may mà chỉ mất điện có 15' ko thì ... :)).

Chỉnh sửa lần cuối:

Hả? Sinh nhật ai hả bố Bình? Sao không gọi con đi ăn ké? huhu.....Quá đáng T___T Ăn mảnh.....T___T
Thầy dạy TAnh lớp L2 cũng là thầy dạy T2....nhộn cực ! :D Đã có 2 bạn bị gọi lên....hát là bạn Hiếu ( hát 1 bài trong 50 First Date - Thầy bảo thế !:D) và bạn Liệt ( 1 con vịt, bé lên tư! :D )

Chỉnh sửa lần cuối:

Làm bài GDCD! Thật là của nợ! Ko hiểu nổi thằng đầu tôm nào soạn cái sách, toàn những cái kiến thức vũ trụ! Bạn nào có sách để học tốt GDCD ko?

ôi giời ơi:(( học toán thật vô đối :(( bảng giá trị chân lý:(( rồi vec tơ:(( bt cả tuần tổng cộng 68 bài:((
CN quái gở ko kém:(( Ái Tâm dạy sinh thì hay mà sao CN thì :(( :(( " các con h của cô phải nở nụ cười cho lớp sôi nổi"8-} bó tay toàn phần .com:((
anh 1 năm nay xui xẻo quá:(( ôi TÚ ANH:(( KT miệng:(( chưa làm Bt+ soạn+ học bài:((

Cái sự học ....khó khăn vất vả và gian nan...

Cả đêm qua kô ngủ ...vì hôm nay hồi hộp đến trường nhập học ...hồi hộp không phải là vì được đi học mà vì ...không hiểu cái khóa của mình năm nay có gái xinh hay không....

8h bu gọi dậy ...đái 1 bãi rồi"súc miệng nước lọc nhổ ra nước chè"...mặc bộ quần áo mới bu may cho nhân dịp năm học mới. Đi đôi giày Bata thượng đình rồi đạp con xe Quốc ông nội để lại sang trường .

Sáng mùa thu trong xanh ...nắng như đổ lửa ( Mùa thu sao lại thế)....Sân trường nhộn nhịp kẻ đứng người ngồi ....Hồi hộp quá ....sân trường to quá ...đông người quá ...đếm được bao nhiêu là người ...ai cũng đẹp ai cũng diện ...nhìn lại mình thấy quê mùa quá ...hiz..hiz ...Nhiều bạn gái quá .....ai cũng xấu ...nhìn đi nhìn lại đc 5 7 người xinh xinh .... Các bạn cười nói vui vẻ ...tay bắt mặt mừng ....mình cũng ra chung vui cùng các bạn ....người thì khoe đỗ đại học được mua điện thoại di động ...người thì khoe được mua xe máy ...người thì khoe ...khao cả làng 3 ngày mất đứt con trâu ....mỗi mình mình là tủi thân....chẳng được rì hết ...ngoài 1 bộ quần áo ..1 đôi giày ba ta và 1 cái xe đạp .Nhưng mình biết hoàn cảnh khó khăn của gia đình mình ....mình sẽ không đòi hỏi rì cả.Mình sẽ cố phấn đấu học hành để không bị đúp và không bị đuổi học....Cùng lắm thì cũng chỉ phải thi lại thôi!

*...*

Sau khi làm xong thủ tục nhập học ...mình được vợ cho đi chơi Hà Nội giữa cái nắng gay gắt ...mình lên bờ hồ ăn kem ...mát lạnh cả người ...sau đó được vợ dắt đến siêu thị Big C ...từ bé đến giờ ...lần đầu tiên mình vào 1 cái siêu thị to như thế ...nó phải to gấp 1000 lần cái Trà đá Plaza đầu làng .Ban ngày mà cũng thắp đèn sáng trưng ...lại còn điều hoà mát lạnh nữa ...hàng hoá nhiều vô kể ...cái rì mình cũng thấy thích ....từ cái băng vệ sinh bé tẹo...cho đến cái giường đệm to đùng đoàng....ấn tượng nhất là mình được xem cái ti vi to ...cũng phải bằng nửa cái Cổng Làng ...lại còn mỏng dính nét ơi là nét ...không như ở nhà ...xem 1 tí đã bị bu bắt tắt vì sợ tốn điện ....Vào đây cái rì mình cũng thik mua ...cái rì cũng thik sờ mó ...Mình nhặt đầy 1 cái xe bò đẩy ...đủ mọi thứ ....nhưng lúc về thì vứt đó vì không có tiền ...nhặt cho nó giống người đi siêu thị ....Lúc về được vợ dẫn đi ăn Mỳ Ý ...Mỳ rì mà sợi to như con giun đũa hồi bé mình tẩy run ...ăn thơm và ngon hơn Mì tôm nhiều....ăn hết 1 đĩa mà mình vẫn còn thòm thèm ...nhưng không dám xin nữa ...đành ngậm ngùi đi về ....

*...*

Thế là kết thúc 1 ngày ...đầy vui vẻ và tiếc nuối ...hy vọng rằng sẽ có thêm những ngày như này để mình được biết nhiều thứ hơn ....
~~~~~~~~~
ôi mẹ ơi, copyright by Tuấn Saker 8-}

Tớ thì chẳng có gì để nói nhiều , chỉ có mỗi là đứa đầu tiên của lớp Lý năm nay bị ghi sổ đầu bài. thiệt là vui. Nhưng sau cú đó cả lớp cũng có 1 trận cười nghiêng ngả mà mình cũng hả hê(dù sao 1 trận cười =1 lần cũng ko đáng gì). Ai dè cho tớ hỏi các bạn lớp Chuyên Sinh hay chuyên Công Nghệ (nếu có) là nếu chúng ta muốn thụ phấn cho cây thì chúng ta dùng gì? tay đúng ko? thế mà mình chỉ nói dùng tay+ tác dụng lực(nghe rất chuyên VL) thế mà cũng bị ghi sổ.
Còn bài vở dạo này nhiều quá, mỗi ngày ngủ có 5 h tiếng, ko ngủ trưa nữa chả hiều mình lấy đâu ra sức nếu vào năm nó nặng hơn thế này.

Một tuần sắp khép lại

22/09/2006
Hum qua vui quá nhưng bận nên hôm nay mới viết được nhật ký:
Hôm qua là 1 ngày dài nhưng rất vui , hí hôm qua tự dưng thế nào được con 9 miệng Văn từ giờ trở đi là không cần học văn và ko sợ bị kiểm tra miệng đến hết học kỳ rồi ^^.
Hum qua lớp mình bị chết hoàng loạt hết toán rồi văn thảm quá may mình vẫn bình an vô sự .Hix Thầy Toán chả hiểu nghĩ gì cho cả lớp 45p chỉ để ngồi tranh luận "em nào nêu định nghĩa điểm là gì?" cuôi cùng chốt hạ 1 câu điểm ko có định nghĩa các em về nhà suy nghĩ tiếp -->Thật là vô bổ^^.

Hôm qua mình lại gặp "bạn ấy" nói chung là vẫn là bạn bình thường thôi nhưng sao mình có cái cảm giác khác với gặp những người khác nhỉ, có lẽ mình có cảm giác ấy ngay từ lần gặp đầu tiên với "bạn ấy" rồi^^.Có phải mình đã Real FIL

Thôi viết tới đây thôi hôm nay được đi mua đồ hi-teach sướng thế hehe.

NGUYỄN LÊ HƯNG là MOD hay là cái gì đấy ko biết thế cứ xoa nhiều bài là được tăng sao hả thằng chú

Ôi 1 ngày ác mộng! Toán kiểm tra 20 phút Hóa kiẻm tra 10 phút! Hình như các thầy cô hay có kiểu kiểm tra "dằn mặt" cho đề thật khó và dài, để lớp điểm thấp, rồi KL: điểm này cô sẽ cho các em gỡ, nhưng phải cố gắng đấy cô thấy kiến thức các em chưa vững đâu! Ôi thế là các con giời phải cắm cúi mà học thôi...:-s

Chưa bằng lớp tao.Giờ Đại Kiểm tra Toán HÌnh méo mặt . ko đến nỗi quá khó với các bạn đi học thêm nhưng với 1 đứa ko đi học thêm cũng như bị học 3 bài trong 1 tiết thì ko làm được như tao là đúng. 3 bài tao bỏ, trong 2 bài còn lại tao sai 1 thế là còn 1 bài. Đến như chú Phan Tâm còn chả làm hểt thì biết rồi đấy

ối thứ 2 lớp mình KT chất lượng:((
mà kiểu ra đề của cô Hằng thì...:(( học cũng ko làm dc mà ko học cũng ko làm đc:((

Mấy hôm nay nghe cô kể chuyện, thế là xong đời rồi, học chuyên đề, dường như là không có nghỉ hè, phải học chăm từ bây giờ. Tiền sử là các chị lớp Văn trước của cô, theo đúng nguyên văn cô nói: bọn con gái không còn chút sắc hồng trên má, :(( :(( :(( ôi trời ơi( tuổi trẻ ) , nhưng mà thấy bảo chị nào cũng xinh cơ mà :)) :)) chắc là học nhiều nó lại xinh ra
Đùa thế thôi, nhưng mà nghe đến lịch học tập cũng sợ rồi. À, cô Tú Oanh mình bảo là cô sẽ tổ chức cho lớp đi chơi trước dự định =D> Nhưng mà cô bảo là cô sẽ rủ lớp Lý 1 trời ạ, cô bảo thầy chủ nhiệm Lý 1 tuyệt vời lắm :)) ko hiểu trò thế nào. Nhưng mà mình hơi sợ vì mình dốt Lý nhất.

Chỉnh sửa lần cuối:

Lê Thuận Uyên đã viết:
lý 1 hay lý 2 hả Châu :eek: :-/

Lý 2 thì đã phúc :))

Mai gặp anh Quyến rồi, mong là vận rủi ko đến với mình.
Hôm nay bị bọn nó đấm đau quá, cô Hóa + cô Văn mỗi cô gọi mình 1 lần vì tội.............chắc là vì tội để bạn đánh hội đồng T__T

Em định nghĩa một ngày bình thường là 1 ngày ko vật Lý và được đi ngủ lúc 11h . Một ngày bình thương muôn năm

Dương Minh Châu đã viết:
Mấy hôm nay nghe cô kể chuyện, thế là xong đời rồi, học chuyên đề, dường như là không có nghỉ hè, phải học chăm từ bây giờ. Tiền sử là các chị lớp Văn trước của cô, theo đúng nguyên văn cô nói: bọn con gái không còn chút sắc hồng trên má, :(( :(( :(( ôi trời ơi( tuổi trẻ ) , nhưng mà thấy bảo chị nào cũng xinh cơ mà :)) :)) chắc là học nhiều nó lại xinh ra
Đùa thế thôi, nhưng mà nghe đến lịch học tập cũng sợ rồi. À, cô Tú Oanh mình bảo là cô sẽ tổ chức cho lớp đi chơi trước dự định =D> Nhưng mà cô bảo là cô sẽ rủ lớp Lý 1 trời ạ, cô bảo thầy chủ nhiệm Lý 1 tuyệt vời lắm :)) ko hiểu trò thế nào. Nhưng mà mình hơi sợ vì mình dốt Lý nhất.
Trò chắc chắn là đẹp giai hơn thày chứ:x Mà cậu dốt Lý đi với L1 là hợp quá rồi còn j` nữa.Bọn tớ dốt văn---->hỏi các cậu.Các cậu hỏi bọn tớ Lý thoải máib-)

Chỉnh sửa lần cuối:

Hôm qua ở lớp làm bài kiểm tra chất lượng Anh của cô Hằng, khó muốn chít luôn. Kiểu này chắc điểm kém lắm. :((
Giờ chỉ hi vọng cô đừng lấy điểm bài này.

ầy lấy là cái chắc:((
" các con ko phải lo chuyện điểm số vs cô">>>mình đã thở nhẹ nhõm " có rất nhìu hình thứ gỡ điểm :eek: như speaking hay presentation" >>>chết ngất luôn :(( đúng là niềm tin:((
:(( bài 0 đ đầu tiên của mình:((

Back
Bên trên