»-(¯`·.:Nhật ký 06-09 :.·´¯)--»

Re: (¯`·.º¦:Nhật ký 06-09:¦º.·´¯)

hí ;;) chỉ tự hỏi mai ngồi ntn ;;) đã xếp chỗ đâu ;;) chẳng lẽ vừa vào lớp chưa hiểu mô tê j thầy Lịch đã xổ 1 tràng bài Địa :)) cả ngày em chỉ quanh quẩn vs ý nghĩ ấy :)) ăn ko ngon :> ngủ ko yên ;;) onl cả ngày :-s như 1 con rỗi hơi :(( bạn thì bận ko đi chơi đc X( daydreaming bout tomorrow :-s

Bọn H2T mất dạy, thế mà bảo hôm nay mình may mắn. Việc thì đổ dồng vào người, cuối cùng hỏng hết T__T
Mai đi học rồi, nửa muốn học nửa ko. Chán thế! Tí nữa lại còn học 2 tiếng rưỡi, khác gì tra tấn :((.
Nghe Stairway thấy buồn T__T, chán đời !

Mai đi off hội độc thân, anh em có ai đi ko?

Thế là hết mình vừa đi ăn uống về. thế là kết thúc 3 tháng hè, chả làm được gì nhiều, cũng chả có đi đâu, hồi cách đây mấy tuần thì máu đi hoc lẳm rồi nhưng bây h thì chán lắm rồi, sao việt nam ko tiến hành kiểu học 3 tháng nghỉ 1 tháng nhỉ?
hôm nay cũng là ngày cuối cùng mình online thoải mái, nhưng mà từ ngày mai đi học rồi thì cũng chả cần online ,bạn bè lúc nào gặp cũng được rồi, biết rằng học hành vất vả nhưng cũng phải cố gắng thôi.
Mong tất cả mọi người có một năm học như ý, chào mùa hè và mong sớm gặp lại

Thế là ngày mai sẽ phải đi học rồi đấy.Cũng nhiều lo lắng lắm!Nào là chưa quen bạn quen lớp,nào là phải học ở một chỗ có vẻ rất xa cách với các lớp 10 ca sáng.Nhìn cái lớp rồi lại tự nhìn mình thấy không khác nào dân miền núi:(( xa cách với văn minh loài người.Gì thì gì cũng biết là chẳng phải lớn,chẳng phải lên cấp 3 .Nhưng cũng thấy buồn buồn,tiếc tiếc.Có phải sợ không có thời gian chơi bời với hội bạn cũ không nhỉ?Hay là sợ mình học sinh học xong sẽ thăng thiên luôn.Thôi đã quyết định thì phải theo tới cùng thôi.Không nghĩ linh tinh nữa.
Mai đi off hội độc thân, anh em có ai đi ko?
hehe đang buồn gặp chiến hữu tốt.làm quen nhé!có cần phải cắt máu ăn thề giống mấy phim chưởng không?:))
có lẽ sẽ ít vào mạng hơn nhưng cũng không vì thế mà kém yêu đời đâu nhỉ?I bid you good night.|-)
(post by Truong Ngoc Diep, a friend of Thao)

Chỉnh sửa lần cuối:

lớp anh2 học ở phòng của class toefl hồi trại hè...bí bách...tách biệt...cách xa các lớp khác...giá như các lớp 10 đc học cùng buổi và lớp học gần nhau nhỉ :|
một buổi tối với nỗi bực tức thoảng qua và nỗi buồn chơi vơi còn đọng lại...

12/09/2006:
1 ngày mệt mỏi.
Phù cuối cùng cũng giải quyết êm cái hot topic "Mod Hưng...." mệt mỏi thiệt.
Vậy là còn 1 ngày nữa đến ngày đi học, không hỉu mai lớp mình học kỉu gì nhỉ ^^?
Hùi hộp quá không hiểu các thầy cô có dễ tính không? mai 2 tiết văn 1 tiết toán.Văn lớp 10 mấy bài đầu chán lắm hix, hình như bài đầu tiên là sử thi miền núi :)) .
Mai hội độc thân ofline ko hỉu mình có được bao ăn không ;)

Thui đi làm bài vậy , OL vậy đủ rùi còn 1 đống bài tập hóa với lý đang chờ mình trước mẹt, làm mãi vẫn chưa hết SBT cả chuơng 1.
Mệt wa' có lẽ hôm nay thức tới 3h sáng là xong.Sáng mai ngủ bù.

1 ngày mệt mỏi nhưng vui hơn hum wa :))

Tái bút: càng đọc lại càng thấy cái nhật ký này hay hơn "nhật ký vàng hòe ( à wen vàng Anh ) trên VTV 3 :))

Ngày đầu tiên bắt đầu đi học vì tưởng 1h30 mới bắt đầu học nên mình đã đi muộn T__T . Vào lớp ngồi : nóng quá trời nóng may mà hôm nay học văn có vẻ dễ chịu ( chẳng biết cô giáo tên là gì nữa --> đến muộn mà :)) ) . Hết 2 tiết văn là tiết toán nhưng thầy dạy toán ( ko biết tên nốt :)) ) đầu têu bùng tiết --> cả lớp cũng bùng tiết theo :)) --> như 1 cái chợ đi lại toán loạn , chơi bới , hò hét ... ( lớp toán 2 hôm nay cũng giống lớp mình --> có lớp chơi cùng :)) )

Ngày đầu tiên đi học chẳng có gì đặc biệt ngoài việc mình đi học muộn T__T ( bệnh này có từ hổi học cấp 2 ) và cả lớp được nghỉ 1 tiết .

Re: (¯`·.º¦:Nhật ký 06-09:¦º.·´¯)---> hôm nay ngày đầu tiên đi học

Ngày đầu tiên đi học em mắt ướt nhạt nhòa...vì mất nhiều tiền quá, chi tiền cho hội độc thân:(:)(:)((
Hôm nay lớp học 2 tiết lý thầy Quyến thấy thầy bt nhưng mà phải đợi đến tiết kiểm tra đã mới biết, tiết 3 ko biết cô công nghệ đi đâu mất, được nghỉ, đầu năm đã thế này thì..........

ngày đi học đầu tiên của cấp 3 chán hơn mong đợi.Cô Lý thì hơi bị quê tí chút.Thể dục thì tập 15min rồi ngúng nguẩy.Được mỗi tiết Sinh thì hay vãi.Cô trẻ,nói giọng Huế(nếu tui 0 nhầm).KEKE.Tiếc là chưa cóa quả điểm khai sổ

lớp tui có cô Hồng Anh vào dạy toán đồng thời tiếp thị cho công ty phát hành sách về cách làm ng` j` j` đó ~~> phê lòi mắt
nói chung hum nay ko có j` ĐB lắm ngoài việc ăn 1 bài KT tiếng Anh trong hôm đầu tiên đi học

ơ hix, hình như lớp P2 học Lý cô Thủy nhà mình :|
hôm nay trong giờ văn mình ngồi ngáp, toán thì bùng bùng :))

Ngày đâu tiên đi học, mẹ dắt tay đến trường, em vừa đi vừa khóc...............
Hớ hớ hớ:)):)):))
Tiết đầu:GDCD: cô giảng về an toàn GT, nghe thật là buồn ngủ, nại còn bị tống cho 1 đống câu hỏi thuộc dạng "biết chết liền", như lờ thế giới quan là gì, thế giới quan duy vật, duy tâm là gì, vân vân và vân vân, nói chung năm nay ta lại như năm ngoái thui>:)
Tiết hai+ba:Toán:thầy Lân thật là đẹp trai, chỗ ngồi tự chọn, thik ngồi đâu thì ngồi, hớ hớ hớ, và đặc biệt chưa đuổi bạn lào hết!
Tiết bốn:theo thời khóa biểu là tiết trung, nhưng do trục trặc kĩ thuật, nghe phong thanh là cô bận dạy lớp 11 trung, thật là vui nhộn! Thế nên anh em mua bóng chạy xuống đá với mấy em lớp 7+8, thua độ 10-0 hay sao í, đại khái là do bận chửi nhau đá ngu+cười+bò, vân vân!
Nói chung là ko có gì đáng nghe về trận bóng đâu, nhất là 10vs6(lớp tui có 6 bạn thui, mà bạn Hoàng Hải Long đá nửa chừng lại chạy sang chơi bóng rổ, chán!)
Đại khái là ngày đầu đi học ko có chuyện gì đáng lói cả, hẹn hôm khác nhá!

học cô Thủy là thik vô đối

Vi Thanh Nga đã viết:
lớp anh2 học ở phòng của class toefl hồi trại hè...bí bách...tách biệt...cách xa các lớp khác...giá như các lớp 10 đc học cùng buổi và lớp học gần nhau nhỉ :|
một buổi tối với nỗi bực tức thoảng qua và nỗi buồn chơi vơi còn đọng lại...
Ấy cũng học trại hè vừa roài àh, class nào thế :D :D :D ???
Sau đây là cảm tưởng về ngày đâu đi học:
Ko ai bảo ai, 1 lũ con trai trai tập trung lại vào 1 tổ, đúng ông Hải Long đến muộn phải sang tổ khác :)) :)) :)) !!! Học tiết Địa thấy bt, nói chung đỡ hơn cái hồi lớp 9 của mình --> HEAVEN OR HELL??? YES, ALWAYS HELL......, tiết Lý thì thoai roài, giảng bài mệt nghỉ, ngồi dưới ngáp là chính, viết là phụ, ví dụ của cô nghe dài dòng quá........ Bài thì là giáo trình cơ bản nên ko khó .......
Có 1 điều ko hay là 2 thầy cô vào chẳng chịu giới thiệu gì cả, đùng 1 phát dạy lun, chắc đến cuối năm ko nhớ nổi tên mấy thầy cô quá ( mà có khi cũng ko được nạp vào đầu để nhớ :)) :)) :)) )!!!

13/9/2006

Ngày đầu tiên đi học bình thường hơn mình nghĩ , sao sách văn năm nay chán thế, được cái cô dạy văn dạy thì phình phường nhưng đựoc cái giọng cô nói to rõ dễ nghe ngồi bàn 5 vẫn nghe thấy không thì thầm mùa xuân như mấy cô cấp 2.Hix đến h này vẫn chưa soạn văn và không biết soạn cái gì , 2 hôm liên tiếp có 2 tiết văn sợ wa'.Mà cô văn lớp tớ thích gọi cán bộ lớp lắm quả lày dễ mai bị gọi típ sợ wa( nhưng mình cán bộ huyện chắc 2 hôm nữa mới bị lên bảng ^^).

Tiết toán nghỉ, hội độc thân ofline mà mình ko đi được, bùn wa' càng ngày càng ghét các bác bảo vệ ^^

hết.

Tội nghiệp cho chú bé Hưng ko đi off được với hội:)):)):))
Hôm nay lần đầu tiên trong lịch sử 9 năm học học vật lý theo kiểu made in Mr.Quyến, thầy nói:"Thầy sẽ dạy các em theo kiểu ít ghi chép, nghe là chính", cuối cùng, cả lớp ai cũng như ai, ghi Chương1:...bài 1..I..II.III.IV..V..VI(các mục chỉ ghi mỗi tên mục, ko viết bài gì hết , bó tay:)):)):))) thế này ko biết đến lúc kiểm tra thì thế nào???:)):))

Học thầy Quyến mới gọi là vô đối, dc thày dạy Công nghệ năm lớp 8 mà ấn tượng khó phai, xếp thầy vào nhóm Tứ đại quái nhân của ams:)):))
Môn CN cả lớp chết chùm, bài toàn 4,5,6, ko bói ra dc 7, bạn Toàn mất hs giỏi sx+học bổng chỉ vì Mr Quyến.
Mà đề nghị các bạn gọi thầy Quyến là thầy ATM nhá>:)>:)

Hôm qua học Toán thầy Trọng Hải, thầy nói nhỏ+nhanh, có lúc thầy nói xong 1 hồi học sinh nhìn nhau vừa cười vừa lắc đầu vì ko hiểu gì hết trơn! Thầy còn nói 1 câu mà bọn tớ chẳng hiểu gì: "Đã đến lúc các em nhìn thấy người này mà lại gọi tên người khác. Ko phải là nhầm lẫn". Sau khi học sinh ngồi mãi ko nghĩ ra, thầy cười rất chi là bí hiểm rồi bảo:"Cứ nghe đi rồi sau này sẽ hiểu". Có ai hiểu được ko thì bảo tớ???

thầy nói thế có khi thầy cũng hiểu quái đâu
hôm nay đc nghỉ tiết cuối nh lại ko đc đi chơi ĐT.chán quá

:)>- tiết đầu tiên của cô Chủ nhiệm.Đầu tiên cô phán:Lớp Pháp năm nay học sách Toán ban Tự nhiên + sách văn ban Xã hội???:(( :(( :((Lại còn sách riêng của môn chuyên nữa,thế này thử hỏi có chết 0
Nhưng cuối cùng vẫn thấy cô dạy hay phết (cô Tú Anh),bao nhiêu lâu nay mới vớ được cô Văn hay.Thật hạnh phúc!!!:)>- :)>-
2 tiết cuối,môn chuyên.Cô Bạch Dương cũng hay nốt.Tác phong very tự nhiên,tự tin và cô đề cao dân chủ,tự do.Một ngày học tốt lành.

Back
Bên trên