(¯`*from..to..*´¯)~Feel like writing down something u wanna say 2 someone?

To: PMy
Just calm down honey. Đâu sẽ có đó mà. :) You know that C is complicated, right? And when a person is complicated, sometimes he/she says things that maybe even she herself/ he himself cant understand. :p I'm sure it's just that C is having some kinds of problems in the mean time. So just leave C alone, maybe what C needs now is some time alone. :) But remember to tell C that you'll always be by C's side, be C's friend, even if C doesnt need a friend, and wont try to make friends. :)

Chỉnh sửa lần cuối:
to you
sometimes we have to do what we dont really want to :)
nhưng "ko đánh nhau sao thành bạn??" cũng có fần đúng :)
có thể mỗi đứa trong chúng ta đều nên nghĩ lại tí :) cả bản thân mình cũg thấy mình chưa đúg trong khá nhiều thứ :( hy vọng mình sẽ nghĩ ra các cách giải quyết ổn hơn với nhiều chuyện sau này :) sry everyone >:-D<
it's unavoidable in our class :) where "cái tôi" quá lớn :) toàn sao sáng sẽ khó tránh khỏi thế :p nhưng mà j cũg có cách giải quyết thôi :) những A1ers cá tính :x I love it :x yo yo yo sao sáng :x
(mình lập lòe leo lét thôi =)) đom đóm 8-> một hột sáng =)))
anyway :x finally we got the right direction as Dan said :x
go A1 Lốve !!! love u guys >:-D<

hãm ơi là hãm X( ghét ko thể chịu dc X(

Chỉnh sửa lần cuối:
@Lanh: hay quá :x já mà tik bài tốt cho em đc :x từng chữ đều là những lời châm biếm cay sâu :* (câu này jống trong học tốt thế nhỉ :">)

to A1 lốve: bây h fải tập trung tiến hành mục tiêu thôi, hem nên lôi mấy cái chuyện căng thẳng sáng nay ra làm j nữa :(
cả nhà cố lên \:d/ \:d/

to đội vẽ: hôm nay iêu quá cơ :* thik quá thể :* vui quá :x lviệc khá là năng suất mà vẫn buôn đc bn chuyện hay =P~ iêu lớp mình ko j tả nổiiiiii :*

Chỉnh sửa lần cuối:
ối xời đất ơi sao mà toicó thể fởn có thể vui thế này :))
tăng mấy cân thịt mất thôi :))

Rất vui vì các bạn đã giải quyết xong conflct. Thế mới là lớp mình chứ :x
Tại mình thấy mấy bạn ấy có vẻ không vui, nên cũng hơi lo.
Anw, xong rồi nhỉ :x
Lớp mình mà :x

To anyone who replied my post: toàn những con người cùng chí hướng cả. Cảm ơn mọi người đã giúp mình xả cơn tức ;))
@peah: ừ nghĩ thế thì tùy =))

To sếp chim: sếp là hột sáng, em là bóng tối. Em sẽ lấn át sếp >:)

To: you guys
We made it, right? :) yeah i knew that we would make it. \:d/
We've put into it quite a lot of effort. We tried our best to come up with ideas, and we did argue over them. But then we got over it and cooperated with each other. That's our A1. \:d/ We stay on after school to practice, to draw, stay up late at night to write the scripts... And we did it. \:d/ We've done an excellent work, and after this the bound among us grows tighter and tighter... :x Love you guys, proud of you all... >:-D<
Cant wait to see the prize. :))

To: mẹ
Sao này mẹ làm sao thế ạ? Con thật k thể hiểu nổi. Mẹ chẳng còn là con người trước đây. Trước đây mẹ đâu có thế này. Trước đây mẹ của con được các bạn khen là tâm lí rồi trẻ trung cơ mà. Con k hiểu, k hiểu, k hiểu. :(( Sao dạo này mẹ hay gắt gỏng thế? Sao dạo này mẹ hay quát con thế? Mẹ từng nói là quát mắng chẳng để làm gì vì con lớn rồi cơ mà. Sao dạo này mẹ lại k tôn trọng quyền riêng tư của con thế? Thực ra thì trước đây cũng đã thế. :)) Có những chuyện con kể cho mẹ được, vì con hiểu mẹ muốn biết tâm lí con gái mẹ thế nào. Nhưng k phải chuyện gì cũng kể ra được đâu. Con người ta cũng phải có bí mật chứ ạ, có quyền riêng tư chứ ạ. :-< Con k thích mẹ đọc tin nhắn của con rồi hỏi lung tung, thậm chí k phải là hỏi về con mà là về bạn của con. Con đã nói rồi, chuyện của bạn con, một khi nó đã muốn giữ bí mật thì con sẽ k nói đâu. Liệu cứ hỏi rồi cố đọc tin nhắn, đọc HAO thì có hơi quá k ạ? :( Rồi hôm nay, con thật bất ngờ khi nghe mẹ gạt phăng chuyện của lớp con như thế. Con tưởng mẹ ủng hộ bọn con chứ ạ? Mà đúng là lúc đầu mẹ rất hào hứng đấy chứ. Sao bây giờ mẹ lại nói với con những điều như thế? :(( Con tưởng mẹ hiểu là việc này sẽ giúp bọn con thu được nhiều kinh nghiệm, va vấp nhiều hơn, chứ k chỉ đơn giản là một vụ đàn đúm vớ vẩn. Nếu quả thực nó chỉ như vậy thì lớp con sẽ k làm. Vì việc này thật sự bọn con biết là tốn thời gian và công sức, nhưng bọn con vẫn quyết tâm, vì biết bọn con được hưởng nhiều thứ từ nó. Còn chuyện mẹ để tranh của con ở nhà cô, con suýt chút nữa đã bùng nổ trên điện thoại. Sao mẹ có thể nghĩ là những bức tranh đó k quan trọng được chứ ạ? Nghe giọng mẹ lúc đó giống như giọng một bạn hôm nay nói với con, kiểu như: Xong rồi, sao k vứt quách đi? :)) Đó là công sức của bọn con, công sức, tâm huyết của bọn con. với lại, con tưởng mẹ hiểu đấy cũng là kỉ niệm của bọn bon? Nếu mẹ k muốn mang về bằng xe máy thì sao mẹ k nói với con một tiếng ạ? Sao mẹ lại cố tình để lại ở nhà cô, k nói một lời với con, rồi đến lúc con gọi điện thái độ của mẹ hết sức thản nhiên: "Con tự lo lấy đi." Vâng, con tự lo được, bởi vì từ bé đến giờ con luôn tự lo cho bản thân con. Nhưng mẹ cũng nên nói với con một lời chứ ạ. Con thực sự thất vọng, vì con người của mẹ khác trước đây quá. Đó cũng là lí do vì sao con k kể chuyện của con cho mẹ nghe, mặc dù đã có lúc con thực sự, thực sự cần, cần đến mức tuyệt vọng lời khuyên của một người lớn tuổi. Con k kể đơn giản là vì mẹ sẽ k hiểu. Chuyện của bạn con, mẹ có thể đưa ra lời khuyên như thế, nhưng chuyện của bản thân con, con thực sự k chắc... Con thậm chí cũng k dám chắc con đủ tin tưởng rằng mẹ sẽ k kể cho bố. Có những lần con đã dặn mẹ đừng nói, vậy mà mẹ vẫn nói. Con thất vọng lắm mẹ ạ. mẹ ngày xưa của con đâu mất rồi?
...

Chỉnh sửa lần cuối:
To em Ngàn:
Mẹ quan tâm mới làm thế, mẹ em như thê' là tuyệt với lắm rồi í còn chê gì nữa, calm down nhe', có gì đều giải quyết được mà >:d<

To chị chủ:
Làm sao để mình vẽ đẹp như chị chủ :(( :(( :(( :((

To sếp:
Em ngồi cạnh hột sáng nên em là cũng là hột sáng :"> Thôi ít ra mình vẫn sáng là tốt rồi =)) =)) Sếp nghỉ ngơi cho khỏe nhớ, suốt ngày ốm thôi í. Hihi yêu lắm >:d< >:d< :x:x

To Lanh:
=)) Biết thế hôm qua đọc from to, cái bài post đấy hay chết đi được, mình bookmark đây :x:x:x:x

To lớp mình: Together we made it, let's celebrate \:D/
Conflict is not a problem, cuz A1ers can handle everything.
I love A1 :x:x:x:x proud of all u guys :x:x

To bạn Ngàn: Calm down nào! Bố mẹ chúng ta nhiều khi làm chúng ta rất ức chế. Nhưng lỗi cũng không hoàn toàn ở bố mẹ được. Biết đâu, hôm nay ở cơ quan bố mẹ mình bị 1 ông Sếp đáng ghét nào đó làm cho ức chế thì sao? Và về nhà đã vô tình đổ lên đầu chúng ta! Đôi khi, chúng ta mới là người cần hiểu và thông cảm cho bố mẹ, rồi hãy mong điều ngược lại. Mẹ bạn làm thế chỉ vì rất quan tâm đến con gái mẹ và đến các bạn của con gái mẹ mà thôi. Bạn yên tâm, khi nào cả 2 đã bình tĩnh lại rồi, thì mẹ bạn sẽ lại là như ngày trước và bạn sẽ yêu mẹ có khi còn hơn trước í chư! Just calm down. Moa:x

To bà, sếp Trym: Xin lỗi bà nhiều lắm vì bà đã mệt mỏi như vậy còn bắt bà nghe tôi lải nhải những việc chẳng ra đâu vào đâu như thế! Xin lỗi bà nhiều lắm! H vọng h này bà đã đi ngủ và sáng mai khỏe lại nghen! Moa:x:*

To một cơ số các bạn, lâu nhất là Vân và mới đây nhất là bạn Ngàn: Sorry vì đã tra tấn các bạn trong một thời gian dài như vậy với cái mẩu chuyện nhạt nhẽo nonsense của mình, put up with my big mouth! Cảm ơn các bạn nhiều lắm lắm vì đã lắng nghe mình và cho mình rất nhiều lời khuyên bổ ích:x Nếu không có những con người này, thì thật sự trong thời gian qua, mình không biết sẽ xoay sở thế nào! Ko có gì để nói hết sự cảm kích của mình với các bạn. Thanks so much! Owe u too much! Love u with all my heart! Moa Moa Moa MOA MOA MOA:x

To...: Oh my God! Bastard! I guess things between us are really over now. Anyway, it is pretty nice then,'cause I won't have to think of how to treat u, what to talk with u or how to solve all your problems anymore! I feel relaxed right now. Oh yeah!!!

had lots of wonderful fun and memories yesterday. the practices, the cs tutor, the pics, the answer, the winning, the lunch, the football match, the cows, the drinking, the tales, the talks, the basketball-go-home shots, the unknown ***, the late practices and the night talk.

@: you are TOO superficial. this character may harm you.
@: i didnt try to make an unnecessary call. i do need to give up for a while.
@: i'll soon be on it.
@: ko nghĩ ra từ để nói :))
@: if you were in it, it'd be perfect.

to u my friends >:-D<

I'm always ready to listen :) I know it for sure >:-D<
so don't worry, I feel better today :x
just get over everything that doesn't matter :*
iêu bà :x

if each of us is a "hột sáng" then our "A1 phố huyện" will "sáng chói lòa" instead of being "vón cục" or "quánh đặc" with darkness like "someone" said :))
best wishes to all of you, my love :*

10 phút chat với mày làm cuộc đời tao bừng sáng :))
thề có Chúa, mày là friendship at first sight của tao >:-D<
chưa bao h tao tìm thấy một đứa hợp tao đến thế, ngay trong lần đầu tiên nói chuyện :x
tao tự hào vì có đứa bạn thân như mày. Yêu mày, mày ạ :*

sao ai cũng như ai ?

tại vì sao . tại vì sao . tại vì sao . tại vì sao . tại vì sao . tại vì sao . tại vì sao
tại vì sao . tại vì sao . tại vì sao . tại vì sao . tại vì sao . tại vì sao . tại vì sao

trả lời con đi . tại vì sao chứ ?
phải làm thế nào đây , biết làm thế nào đây . nói đi chứ
con xin người , nếu đây chỉ là 1 cơn ác mộg thì tát cho con tỉnh lại đi .
tỉnh lại đi

nói dối . nói dối mà . đồ nói dối

To: em đàn tranh :x
Dù chị là chủ nhân tệ bạc nhưng rất yêu em vì cái sự chị làm rơi em và việc em bị nứt
như thế một cách thần kì đã ko ảnh hưởng đến tiếng của em :x :* Muak :*. Em đừng có
nứt ra nữa nhé ;) Ko thì chị phải thay em khác chúng ta lại phải chia lìa :( :x :x :*

----------

To: Đinh My :x
You have some problems ?? I hope that it's not related to "love" or something like that :x
Anw, if possible, I will bring my đàn tranh to play " bèo dạt mây trôi" for you :* Love and Peace :x CHEER, girl :x

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên