Yêu, và không yêu

Mệt mà vui :) Ai bảo "Làm việc nhiều, ít suy nghĩ" (nghe như Human stain :p).. chẹp :D Vấn đề là đầu óc thoải mái :)

Dạo gần đây em hay có một suy nghĩ kì lạ, có lẽ là một mong ước, nhỏ nhỏ, hơi sến :D Là có một người (nào đó :p) ngồi bên em trong ánh sáng khung cửa (nào đó, tạm thời là cửa nhà em, cho dễ hình dung :D), ngồi đọc thơ cho em nghe :p em ngồi bên cạnh, thêu thùa đan lát gì đó, người đó đọc 1 truyện, thỉnh thoảng gặp đoạn hay, or đọc thấy đơn giản là tâm đắc, thích thú thôi, thì đọc lên cho em nghe với, em sẽ quay qua nhìn người đó mỉm cười (không "anh đọc dở quá, đưa cho em đọc cho nhanh" :D). Người đó thỉnh thoảng quay qua ngó em, ánh mắt dịu dàng.. Có phải đó là hạnh phúc không? Có phải em ngây thơ quá không? Có phải đấy là tình yêu không?...

Bởi vì người đó chưa đến, nên em sẽ ngồi chờ, bởi vì thà ôm hi vọng (dù là khá vớ vẩn :">) còn hơn chắp vá lấy những chuyện khôgn đâu, tự làm tổn thương chính mình :)

Chị Lan mơ ước thế thì đi lấy chồng cho nhanh ^^
Em ước có người ngồi cạnh em (ở đâu cũng được, ko cần gần cửa :D) Mệt mỏi người đó cho mình dựa vào. Cảm giác ấm áp. Hai người ngồi nói chuyện, nói nhiều điều. Hanh phúc. Người đó way ra kiss một phát :p (ngại wa) => sướng ^^
Mà mơ thế này ko biết bao h thành hiện thực nhỉ ^^

Yêu hay không yêu đứa dở hơi nào thì em không biết, chứ em biết hầu như ai cũng ít nhiều yêu...tiền :D
Yêu và không yêu là một ranh giới rất mong manh, nhưng lại là hai phạm trù hoàn toàn khác hẳn nhau, nếu không cẩn thận sẽ bị nhầm lẫn ngay!

Bùi Lan Hương đã viết:
Chị Lan mơ ước thế thì đi lấy chồng cho nhanh ^^
Em ước có người ngồi cạnh em (ở đâu cũng được, ko cần gần cửa :D) Mệt mỏi người đó cho mình dựa vào. Cảm giác ấm áp. Hai người ngồi nói chuyện, nói nhiều điều. Hanh phúc. Người đó way ra kiss một phát :p (ngại wa) => sướng ^^
Mà mơ thế này ko biết bao h thành hiện thực nhỉ ^^
Lấy nhau rồi mà chết đói cả lũ à ? [-( . tại sao con gái lại thích con trai kiss mình 1 cái nhỉ ? kiss nhiêu bửa sau chán thì sao ? giống như gặp nhau nhiều đâm ra cũng chán và lắm mâu thuận . Lâu lâu mới gặp một lần hay kiss một cái thì mới nhớ lâu . [-x [-x [-x [-x

Tại em đã kiss bao h đâu mà biết :p
Ngồi thắc mắc với mấy đứa bạn nó chỉ cười nhăn nhở :|

Nhắc đến kiss, nếu mình ko để nó kiss nhanh như thế thì chắn h này vẫn còn bên nhau, chưa thấy nhàm chán....Nói chung là ko nên trao nụ hôn nhanh quá thì phải..vì đến lúc chán nhau thì còn lấy đc cái j ra mà vớt vát nữa đâu...cứ từ đi bên nhau giận 1 phát thì cầm tay sẽ lại thấy yêu như ban đầu..rồi đến ôm.....rồi khi hạnh phúc sẽ kiss...như thế có vẻ đỡ nhàm chán hơn....sẽ ko có cái j đến quá nhanh và qua đi cũng quá nhanh...KO bít mọi ng có hiểu j khi đọc bài của mình ko??:p:p tâm trạng...buồn...chả biết mình pót j:D:D

Chị cũng muốn lấy chồng cho rồi, mà lấy ai, ai lấy cho chứ :D Lấy 1 người dịu dàng, không phiêu lưu, không mệt mỏi, chỉ cần ngồi bên cũng thấy hạnh phúc bình yên thỏa mãn :x :x

Mà có vẻ mình còn hùng hục lắm, chưa điềm đạm vậy được :p

@Chi: hiểu mà :D Công nhận thế, giá như mình đi lại chậm rãi từ từ thưởng thức con đường quá đẹp mà mình đã phóng nhanh vượt ẩu đi qua mất :)) Tệ thật! :(

Đinh Tường Lan đã viết:
Chị cũng muốn lấy chồng cho rồi, mà lấy ai, ai lấy cho chứ :D Lấy 1 người dịu dàng, không phiêu lưu, không mệt mỏi, chỉ cần ngồi bên cũng thấy hạnh phúc bình yên thỏa mãn :x :x
Anh gửi cho em CV của anh , em cho anh số mobile nhé :D:D:D

Đinh Tường Lan đã viết:
@Chi: hiểu mà :D Công nhận thế, giá như mình đi lại chậm rãi từ từ thưởng thức con đường quá đẹp mà mình đã phóng nhanh vượt ẩu đi qua mất :)) Tệ thật! :(
Em chỉ sợ mọi ng ko hiểu giống lần chị nói về mưa dầm và sét em cũng ko hiểu:)):)) chắc lúc đấy chị cũng tâm trạng:D:D:D:D

:)) Tưởng điềm đạm chứ :p

Nhiều người kêu em ngu, nhiều người cười cợt em ngốc nghếch. Nhưng tình yêu của em là như thế, chảy tràn ra từ đôi mắt, lời nói, cảm giác từ từng đầu ngón tay cũng chảy ra tình yêu mật ngọt, không thể dùng ý chí để kìm giữ lại được. Đã yêu là theo đến cùng, đã không là không quan hệ gì hết.. Người này cũng thế, mà người kia cũng vậy, sau này vẫn là như thế. Dù anh tốt đẹp hay anh tệ bạc, dù anh hoành tráng hay vớ vẩn, hay là ai đi nữa.. Không có lí trí gì hết.

Em biết chị rất có thành ý khi kêu em thay đổi. Nhưng bản tính em là vậy, nếu làm bộ bí ẩn, làm bộ nữ tính, cư xử cho khéo léo, "cho từ từ",... thì có thể giữ người ta với mình 1 năm, 3 năm, 10 năm, nhưng rốt lại thì cũng chẳng vì bản chất của em mà. Yêu, dù là ai, dù thế nào, dù sao đi nữa cũng phải cuồng nhiệt, đam mê, ngọt ngào, thậm chí hơi điên loạn, mới là em :) Iu chị nhất! :*

Có gì mà không làm được :D Chỉ là vấn đề tư tưởng thôi em iu ah

Nguyễn Vũ Lan Chi đã viết:
Làm đc thế thì đã tốt!!!!

Đôi khi không phải vì em ko quên được mà là vì em ko muốn quên....
Đôi khi em nghĩ, mình yêu quá mất rồi, ko thể dừng lại được nữa...Không phải ko thể dừng lại...mà là vì em ko muốn dừng lại....
Sao cứ phải ngồi chấp nối kỉ niệm để tự làm khổ mình hả em....

.....Em nhất định làm được nếu em muốn...chị nghĩ thế

Làm thì được :) Mà nếu thấy không vui thì làm làm gì :D

Huhuhuhuhu, sao các chị lắm kinh nghiệm thế?bái phục rùi chạy té khói là vừa:((
Chuyện tình cảm sao mà phức tạp quá,ko biết TH của mình thì nên giải quyết ra sao nhỉ? nhìu khi lí trí cứ bị vứt sang một bên mà không sao lấy lại được:((

Nguyễn Thị Thúy Trinh đã viết:
Đôi khi không phải vì em ko quên được mà là vì em ko muốn quên....
Đôi khi em nghĩ, mình yêu quá mất rồi, ko thể dừng lại được nữa...Không phải ko thể dừng lại...mà là vì em ko muốn dừng lại....
Sao cứ phải ngồi chấp nối kỉ niệm để tự làm khổ mình hả em....

.....Em nhất định làm được nếu em muốn...chị nghĩ thế
Em muốn dừng lại lắm rồi!!!! Nhưng làm thế nào??em ko vượt qua đc chính em, em ko thể ngó lơ ng đấy,em ko thể quên đc những kỉ niệm đó...em ko thể....

Mọi người trải nghiệm nhiều quá... Em cũng từng thik rất nhiều, có một số trường hợp có thể lầm lẫn là tình yêu.. Nhưng đến khi hết thík mới biết rằng thật ra vị ngọt đắng của tình yêu như thế nào mình cũng chưa được nếm thử, mới chỉ ở cái vòng ngoài của nó mà thôi.. Dường như chỉ mới khẽ chạm vào cánh cửa đấy thì có một cái j ngăn mình lại và chỉ cho dừng ở đấy mà thôi.. :D
Thực ra tình cảm khi đã hết, có muốn níu kéo cũng chẳng được j, yêu hay không yêu không quan trọng nữa, cái chính là sống hết mình, yêu được hay không người đấy sẽ tự biết...
Nói đến chuyện mơ ước, em ước lúc này được ngồi cạnh anh (hiz.. ko hiểu là ai nữa rồi.. :((), được anh cầm tay, nói thì thầm bên tai... (quên.. trời nóng thế này..phải ngồi trong phòng điều hoà, chứ không thì chảy mỡ..) Bây h chỉ cần những niềm hạnh phúc nhỏ nhoi bình dị như thế thôi... :x
Nhiều khi nghĩ lại, cũng ước giá như hồi đó không nên vội vàng thì chắc j bây h đã chia tay vì nhàm chán, và mình cũng quá thụ động. Nhưng nói đi cũng phải nói lại, nếu đã hợp nhau thì vẫn sẽ hợp nhau dù có yêu nhau hay không.. còn đã không hợp thì khó có thể mà lâu bền... nói chung là phải biết chấp nhận thực tại mới có thể vượt qua được..

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên