!!!Welcome to Hột Vịt Đẹt's Ams Club!!!

@HA : ý chị HA ơi ;;) chị đừng quên em đấy chị nhé :D mà khổ thân chị thật, vừa mới đi mà đã phải lo mua quà :))

anh nói thế là sao ah? ;;) ;;) năm 12 có cái gì đáng nhớ thế ? 8-> 8->

@Chị Thu : trong phần 4, thằng Crouch con đến xem cúp Quidditch bằng cak trùm áo tàng hình mà chị, thế mà trong phần 7 bà JK lại bảo trên đời chỉ có 1 cái áo mà thôi. Còn việc con mèo nhìn thấy Harry là khi HP ôm trứng rồng đi tắm rồi bị kẹt cầu thang đó :D:D:D:D:D Em thuộc Harry lắm chị ạ, em cũng giữ truyện kĩ nắm, hok để nó nát đâu. Báu vật của em mà :-*
à, 3 anh em nhà Pev là có thật, nhg chưa chắc việc 3 ông nì có gặp thần Death là thật.

há há, đây là bài viết số 666 - con số quỷ sứ 8-X: 8-X: >:) >:)

Cái áo tàng hình như của crouch là áo đc cast spell lên, sẽ mất dần tác dụng theo thời gian, trong tập 7 có nói rồi mà-.-'
Việc con mèo phát hiện ng` trong áo tàng hình có thể bằng việc hít ngửi hoặc nhờ giác quan thứ 6 loài vật khó gì :D
Cái đáng nói phải là việc mad-eye moody nhìn xuyên qua đc kìa :))

Tuy đã post nhưng viết lại cho chắc: địa chỉ [email protected] đã tiêu, xin mọi người trong hội add lại giùm địa chỉ mới: [email protected]:">
Nhất là bạn Khưu đấy, chỉ có bạn Khưu hay chat với tớ thôi, bạn mà ko add lại là tớ ghét bạn luôn đấy :-<

@ss HA:CHị đổi nick à, nick kia hình như em zai chị vẫn dùng????:D
13 bí mật chưa từng được tiết lộ trong bộ truyện Harry Potter!
Trong một cuộc phỏng vấn và tán gẫu trực tuyến, cô Rowling đã cung cấp thêm một số thông tin về tương lai của các nhân vật mà cô đã không ghi vào hồi kết của cuốn sách. 13 bí mật bất ngờ thú vị về chuyện tình iu của Harry và Ginny, cuộc sống của Ron, Hermione, George Weasley...

1. Harry trở thành Thần sáng của Bộ Pháp thuật, và sau đó được chỉ định làm Thần sáng trưởng. Cậu thường đến trường Hogwarts để giảng về môn Phòng chống Nghệ thuật Hắc ám. Harry sở hữu chiếc xe môtô của Sirius, nhờ Arthur Weasley sửa dùm cậu. Vì mảnh linh hồn của Voldermort trong cơ thể cậu đã bị phá hủy, Harry vì thế đã không còn có thể nói được Xà ngữ.
2. Ron có một khoảng thời gian làm việc ở cửa hàng của George, Tiệm Phù Thỉ Wỉ Wái, và sau đó cũng là một Thần sáng.
3. Hermione ban đầu làm việc ở Bộ Pháp thuật trong Phòng Điều chỉnh và Quản lý Sinh vật huyền bí, đã nâng cao chất lượng sống cho gia tinh và những sinh vật khác. Sau đó chuyển sang Phòng Thi hành Luật phép thuật và hỗ trợ diệt trừ áp bức, và các quy đinh về dòng máu thuần chủng. Cô cũng tìm lại gia đình ở Úc và hủy phép thuật điều chỉnh cô đã phù phép họ trước đây.
4. Luna Lovegood trở thành một nhà tự nhiên học, tìm kiếm những đồ vật và sinh vật kỳ lạ, độc đáo khắp thế giới. Cô cũng cưới Rolf, cháu nội của Newt Scamander.
5. Ginny Weasley chơi cho đội Quidditch Holyhead Harpies một thời gian, sau đó rời bỏ sự nghiệp thể thao sau lễ cưới với Harry. Cô trở thành phóng viên mục Quidditch cho tờ “Tiên tri Nhật báo”. Wow! Một kết thúc mà teen nào cũng mong chờ!
6. George Weasley tiếp tục ăn nên làm ra với tiệm giỡn, với sự giúp sức của Ron. Cậu đặt tên cho đứa con đầu tiên của mình là Fred, theo tên của anh song sinh của cậu.
7. Nhà Slytherin trở nên nhạt nhòa hơn và không còn là thành lũy của những pháp sư thuẩn chủng như trước. Tuy nhiên, tiếng tăm đen tối vẫn còn duy trì.
8. Lời phù phép của Voldemort cho vị trí giáo sư môn Phòng chống Nghệ thuật Hắc ám đã bị phá vỡ cùng với cái chết của hắn, và đã có một giáo sư dạy môn này qua nhiều năm.
9. Firenze đã được chào đón quay trở lại bầy đàn của ông, những người giờ đã biết rằng dựa vào con người như ông không phải là điều đáng xấu hổ, mà là vinh dự.
10. Kingsley Shacklebolt trở thành Bộ trưởng Bộ Pháp thuật, với Percy Weasley là nhân viên cao cấp trong Bộ.
11. Với sự thay đổi của Kingsley Shacklebolt, Azkaban không còn sử dụng Giám ngục nữa. Kết quả là thế giới đã trở thành "nơi nhiều ánh nắng hơn".
12. Dolores Umbridge bị bắt, thẩm vấn, và tống giam vì tội ác chống lại Muggle.
13. The Quibbler đã trở về phong cách "điên rồ cao cấp" vốn có của nó, và rất được hoan nghênh vì những câu chuyện hài không lường trước được.

Nói ra thì tại sao người ta ko thể để cái tên nguyên vẹn và nói qua về ý nghĩa của nó nhỉ +_+
Những cái kiểu như Auror dịch ra là Thần Sáng nghe ngu 1 cách ko chấp nhận đc IMO -.-'

Chỉnh sửa lần cuối:
Anh Đức: Harry Potter là truyện dành cho mọi đối tượng, cũng có nghĩa là có cả những người ko biết tiếng Anh, anh phải thông cảm chứ, người Việt đọc tiếng Việt mới nhớ được chứ anh :">

nghe như truyện cổ tích í ;;) tớ nghi ngờ là fanfiction lắm ;;)
@Anh Tôn : so thats how it is :D coi bộ anh còn "nghiền" hơn cả em :))

Mọi người ơi, vào năm học mới rồi, Hội mình cũng phải đi quảng cáo tí chứ nhỉ :D
Ở trường thì sẽ dán poster như năm trc hoặc ai có cak gì mới thì hô 1 tiếng, cái này thì để bàn sau. Còn trên HAO thì mọi thành viên cài cho tớ cái link trong chữ kí đến topic của hội nha :):):) Thanks :X

Anh.... lười change sign lắm :">
Để cái này đc 8 tháng rồi :">

Anh nghiền gì, chẳng qua đọc nhớ lâu thôi :-j

Ừa có lẽ vẫn áp dụng như cũ đi ;)) thế vẫn in cái hồi xưa nhá ;)) đổi tên ở dưới thui;;)

Có gì hay thì gửi chuyển phát nhanh cho chị với:">
Rồi chị chuyển tiền cho mà gửi :">
Nếu ko thì cứ giữ để dành, năm sau chị về chị lấy rồi chị tặng quà luôn ha :">Yêu Hương ngoan quá :">

Chỉnh sửa lần cuối:
Gửi chuyển tiền thì chị lại mất thêm phí chuyển nữa em ah :))
thôi cứ để dành đấy, năm sau chị đến nhà em Chi đầu tiên luôn
Thế là an tâm có quà trước mọi người nhé =))

chị HA.............................................................................................:(
Mọi người ơi, trong tập 5 , huynh trưởng nhà Rav vs Huf tên là gì nhỉ.....:D

hay thế :x như truyện cổ tích ý :cool:

aurora là rạng đông hay bình minh dì đấy :-? không dịch là thần sáng thì dịch là cái dì :-?

uhm :))
Vì Aurora là nữ thần rạng đông nên tất cả những gì có chứ Auror đều phải dịch là thần :))

Tình hình Hallowen sẽ là buổi off đầu tiên vào năm học mới ;)) iem thông báo để mọi người chuẩn bị ;))

Sao em Hương gọi chị nghe tha thiết thế?:">
Mọi người chuẩn bị off rồi ah?
Hallowen:">, bên này chơi Hallowen với bọn tây vậy :))

Bạn Khưu, rõ ràng là bạn vẫn lên mạng mà dứt khoát ko add nick của tớ là sao?:((

Back
Bên trên