!!!Welcome to Hột Vịt Đẹt's Ams Club!!!

@Chị HA: :(:(:(:)(:)(:)(:)(:)(( sao chị hứa mua wa` cho Chi, Náp mà ko mua cho e :(( ứ chơi vs chị nữa :(:)(:)(:)((

đúng là cái gương thì tớ cũng ko hiểu rõ lắm, căn bản đọc bản tiếng Anh mà ngại tra từ, chỉ chú tâm vào dialogue và hành động thôi, hi hi.
Nhưng hôm qua tớ đọc lại lần thứ 2 thì phát hiện ra 1 chỗ này ko giải đáp nổi. Mọi người trả lời giúp tớ cái.
- Gọi là Ressurection Stone nhưng mà lại là cái nhẫn, chứ ko phải là 1 cái Stone đúng ko?

cái res stone là viên đá đính trong cái nhẫn đấy chị ah. Sau này cụ Dum mới lấy nó riêng ra khỏi cái nhẫn rồi nhét vào quả Snitch đó.

- Đã là Elder Wand, tức là invincible,unbeâtble vậy tại sao lại có chuyện dwell để mà owner thua , như Grindelwald chẳng hạn, và cụ Dumb lại thắng và giành được Elder Wand??? nói thế thì thành quái gì invincible nữa?????? Tưởng là có nó thì sẽ luôn luôn thắng chứ?????? ko hiểu, hoặc là do tớ sơ suất chi tiết nào đó.
Mong mọi người giúp đỡ, còn 1 vài chỗ nữa cơ, nhưng hiện tại cái chi tiết thứ 2 này làm tớ bứt rứt cả đêm qua!!! hừ.
PS: trong lúc đọc HP 7, cứ vỗ mặt đen đét là lẽ ra trước 21-7 phải ngồi đọc lại HP6. haizzz, chẳng nhớ gì về vụ cái nhẫn cả.

em nghĩ cái wand này ko tuyệt đối invicible, unbeatable như truyền thuyết đâu ạ. Vì chưa ai chứng minh đc là có phải 3 anh em nhà Peverell đó có thực sự gặp Death??? Sức mạnh của 3 cái DH này chẳng qua là đc khuyếch đại thui. Vd như Invisibility cloak, ng` ta bảo nó là only nhg thực ra Barty Crouch Junior cũng có 1 cái hồi tập 4 và Invisibility cloak cũng ko phải invisible to everything vì con mèo của Filch vẫn nhìn thấy đc Harry.
em đoán thui chị ah ;)) có j sai thì thông cảm :D

@Hermy : ava lừa tình :))

@ MC: chỉ có MC hiểu ;))
Mà Hermy chắc phải đợi đến khi nào ra HP7 TV bà Lý Lan dịch mới đọc cơ.....Mọi người đọc hết òi à :(

ghét cứ ghét:-< sự thật nó như thế:-?? biết làm sao đc:((

em nghĩ cái wand này ko tuyệt đối invicible, unbeatable như truyền thuyết đâu ạ. Vì chưa ai chứng minh đc là có phải 3 anh em nhà Peverell đó có thực sự gặp Death??? Sức mạnh của 3 cái DH này chẳng qua là đc khuyếch đại thui. Vd như Invisibility cloak, ng` ta bảo nó là only nhg thực ra Barty Crouch Junior cũng có 1 cái hồi tập 4 và Invisibility cloak cũng ko phải invisible to everything vì con mèo của Filch vẫn nhìn thấy đc Harry.
em đoán thui chị ah ;)) có j sai thì thông cảm :D

Cái đoạn này ở đâu đấy hả Ngân, chị ko nhớ, :p. Eo, nếu mà thật thì chắc em phải gặm mấy quyển này đến nát cả ra rồi ý nhỉ.
Mà chị tưởng 3 anh em nhà Peverell là có thật chứ

Chỉnh sửa lần cuối:
Hermy ngoan của chị
thế em thích gì nào:p
nín em, rồi chị thương mà ;;)
Khưu nhớ mua truyện cho tớ nha :">

Chỉnh sửa lần cuối:
Này nhá Chi, cô định chiếm luôn chị HA đấy hử /:) <:p>
@chị HA: .....nín òi, cái gì em cũng thik ;;) chị cứ cho iem nhìu nhìu vào ;)) cso gì em suy nghĩ lại sau:p

Hermy của chị ngoan quá :x
Em ngoan chờ chị nha, năm sau về là các em ngoan của chị thi Đh cả rồi :">Coi như chị về chúc mừng các em luôn :">Họp mặt cho nó xôm tụ :">

năm sau năm sau năm sau :(( sao mà năm sau nó lâu thế hả giời :(( T_________T
chi HA đag ở tình nào thế ạ?

@HA : ý chị HA ơi ;;) chị đừng quên em đấy chị nhé :D mà khổ thân chị thật, vừa mới đi mà đã phải lo mua quà :))
a bình đã viết:
năm 12 đừng mong nó trôi qua mau
anh nói thế là sao ah? ;;) ;;) năm 12 có cái gì đáng nhớ thế ? 8-> 8->

@Chị Thu : trong phần 4, thằng Crouch con đến xem cúp Quidditch bằng cak trùm áo tàng hình mà chị, thế mà trong phần 7 bà JK lại bảo trên đời chỉ có 1 cái áo mà thôi. Còn việc con mèo nhìn thấy Harry là khi HP ôm trứng rồng đi tắm rồi bị kẹt cầu thang đó :D:D:D:D:D Em thuộc Harry lắm chị ạ, em cũng giữ truyện kĩ nắm, hok để nó nát đâu. Báu vật của em mà :-*
à, 3 anh em nhà Pev là có thật, nhg chưa chắc việc 3 ông nì có gặp thần Death là thật.

há há, đây là bài viết số 666 - con số quỷ sứ 8-X: 8-X: >:) >:)

Em Ngân cũng nhanh nhẹn nhỉ?;;)Để chị suy nghĩ đã em nhé ;))
Em Chi ngoan:chị đang ở Rouen em ạ :">
Công nhận là tập 7 nhiều chỗ cứ quái quái, đọc mất hết cả hứng :">
Chú ý:mọi người add lại tên mình giùm với, mất nick yahoo rồi.Nick mới đây:snowyforever

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên