UWC Scholarships 2008

thôi trở lại vấn đề chính nhỉ :D

mọi người định ghi điểm thể dục lớp 9 kiểu gì, hỏi chị Hải Anh mà ko thấy trả lời gì hết :(

chị ơi nếu như em ghi giải hồi lớp 9 vào thì có cần photo giấy khen ko ạ , cả mấy cái giấy chứng nhận tình nguyện có cần gửi kèm ko

Chỉnh sửa lần cuối:
@ em Minh: em đã đọc kỹ topic và blog chưa :-/ trả lời lần cuối đừng có gửi giấy tờ thủ tục rườm rà chả ai đọc đâu 8-| (điều này nói rõ trong blog đấy)

@ bạn N Hà :)) quả wig hay nhờ :)) chụp ở đâu đấy :)) tik bài hay cho bạn :))

@ các em trang trước: :-s sao lại gap year :-s
@ chị Hoài Anh: :-j :x (lạc đề chị yêu càng ngày càng xinh :x)

giật mình tưởng chị Phương nhắc e :))
ah em có thắc mắc nhỏ là khả năng kỳ vọng của IB là bao nhiêu ạ?
kiểu như thông thg`thì điểm trung bình đạt khoảng bao nhiêu ấy :)

có nhiều ng` đc 45 ko nhỉ? em nên kì vọng vào khoảng bao nhiêu sau 2 năm thì hợp lý đây :-?

hở, chị xin lỗi :"> ko viết rõ ràng :">, năm ngoái có anh ở Pearson (tên là Quốc thì phải :(( hay là Bình, ko nhớ rõ nữa), đuowjc 45, tuyển thẳng Princeton đấy em 8-> mơ ước của đời mình :((
nhưng mà nói chung là nếu sang US thì nó coi trọng cái điểm quá trình học với report của giáo viên chứ em :)x). Chị thấy các ac năm thứ 2 bên này , nhiều ng đc accept cả rồi, chỉ cần cố IB exam ko thấp nữa là ok luôn rồi :D

Anh ấy tên là Hồ Phú Quốc, giỏi lắm :p năm nay có chị Hạnh Dung đc Brown nữa :p

Anh Hồ Phú Quốc lên báo eChip đọc hồi đấy vẫn thấy hâm mộ. Hình như anh ấy cũng có nick trên này thì phải. Trên website UWC còn có bản nhạc do anh ấy đánh hay sáng tác gì đấy cơ mà. <:p

Vậy là anh ấy theo hb âm nhạc à? Bạn nào đang làm hồ sơ cho mình hỏi tẹo : các bạn xử lí cái chỗ "Thể dục" kia sao rồi ? mình ko bít điền vào đó ntn nữa!

thế tức là từ năm thứ 2 đã bắt đầu phải lo đăng ký các trg` Đh rồi hả chị?

ah mà chị Phương ơi, The Outsider có bản tiếng việt đấy, đc dịch nhiều hẳn hoi, tên là "Ng` xa lạ", "kẻ xa lạ". Metamorphosis thì là "Hoá thân" cũng đc dịch rồi.
Em tìm trên mạng vẫn chưa thấy bản tiếng việt cho chị, nhưng chắc cũng có thôi :)

@ em Minh: thật hả em :x đi tìm thôi :x
hơ, bọn chị học 2 năm thôi mà :-s bây h chị đã phải tìm hiểu các trường với chuẩn bị học SAT phần nào rồi mà 8-| (bây h mới thèm học SAT :( trong khi ở nhà bạn bè thi xong hết mấy cái đấy rồi :()

@ em Giang: anh Quốc ko phải hb nhạc, ở Pearson ko có hb đó :) có điều anh ý học rất giỏi mà lại rất có tài (điển hình là âm nhạc ý :D) chỉ có ở Italia là trường hợp đặc biệt , có hb nhạc và vật lý thôi :D

@ chị Hoài Anh: toàn trường top :x 8-|8-| :(:( mơ ước của em :x

Chỉnh sửa lần cuối:
@ em Minh: thật hả em :x đi tìm thôi :x
hơ, bọn chị học 2 năm thôi mà :-s bây h chị đã phải tìm hiểu các trường với chuẩn bị học SAT phần nào rồi mà 8-| (bây h mới thèm học SAT :( trong khi ở nhà bạn bè thi xong hết mấy cái đấy rồi :()

đấy, e lo là thế đấy :( SAT nghĩ đến thấy ngại lắm í, thế nên e mới định nghỉ 1 năm vừa SAT vừa chơi cho bù 2 năm IB =))

Cái điểm thể dục thì mình ko chắc lắm, nhưng chắc ko cho điểm vào mà ghi Excellent, Good, Pass, blah blah vào, rồi cho một cái footnote vào giải thích thôi :)

Chỉnh sửa lần cuối:
@ em Hạnh Minh: chị đã nói ở trang nào đó trước rồi mà :-/ nếu ko nói rõ ràng được thì ghi good bad... blah blah mà

@ e Minh: chị chỉ lo SAT I thôi, chứ subjects thì cũng ko khó về mặt kiến thức (hầu như cái IB này đang cover hết toàn bộ rồi chương trình rồi.:-s)

Có ai đang tham gia cái hb này cho em hỏi tẹo á::-t :-t
Trong đơn đăng kí, cái " part 6- to be complete by the Parents or Guardians" í, phần đó do bố mẹ viết nhưng viết bằng tiếng Anh hay Việt ạ?:( Bố mẹ mình ko biết tiếng Anh thì mình ngồi đánh vần cho họ viết ạ? :-< Em ko bít xử lí cái fần này thế nào? 8-> 8-> => :( :(

@ Giang: Tiếng Việt cậu à, những phần nào ko phải do thí sinh làm thì tiếng Việt hết được (nhưng mà chắc có tiếng Anh thì càng tốt :D ) (câu hỏi này trong blog UWC có rồi mà :) )

Mọi người ơi, lớp 9 em đâu có học Tin học :( trong học bạ cũng chẳng có cột tin học nữa ah, mọi người có thể ko?

ừ nhỉ, lớp 9 thì chỉ có bằng thi nghề là tin học thôi T.T
mãi mà ko thấy chị Hạnh Dung trả lời cái phần nếu trg có từ 2 hs trở lên tham dự thì "xin cho biết lựa chọn của quí trường" :-s

Tớ còn chẳng có bằng học nghề nè :D
Trường Ams chắc đông học sinh đi lắm. Trường tớ chắc chỉ có 3 thôi.
Mọi người đã xong essay hết chưa?

@Hiếu: khiếp còn lâu mới deadline muh :D
cậu làm xong nhanh thế :D

@chị Phương: chị ơi, người gt ngoài nhà trường có thể là bạn bè đc k ạ? :D

Chỉnh sửa lần cuối:
@ Hiếu : thông cảm :D , mình ko thể nào vào nổi cái blog UWC, nó yêu cầu mình fải là thành viên mới xem đc =>ko hiểu ,có trục trặc tẹo. Mà mình cũng ko đăng kí đc.:-t
Uh, thế nếu ko có điểm hay bằng học nghề thì sao, bỏ trống chỗ ấy có sao ko? \:d/

Back
Bên trên