UWC Scholarships 2008

Chòi oi Tết computer bị hư nên hông lên đây xem xét tình hình đc, ở nhà ko lại nhác viết, nên bi chừ mình chưa viết bài nào cả,mấy bạn viết hết òi TT_______TT..........
Viết thôi, lười wa' đi mất.............
Cho em hỏi tí:
1. Part 1, viết chữ hoa là Viết IN HOA hết phải ko ạ? có ghi dấu ko vì đây là tên, địa chỉ, etc. toàn là tiếng Việt thôi.
2. essay thứ nhất, giải thích tại sao em muốn học tại một trường Thế giới Liên Kết, là nói về UWC nói chung, hay là về mình thích nhất (tại mỗi trường có một số điểm khác nhau)
3. các anh chị năm ngoái xin điểm ở văn phòng, vv.. có mất thời gian ko ạ? tại vì em ở xa, nên fai tính trước để nộp cho nó kịp
4. các giấy tờ (kiểu giấy khen) về các giải mình có thì nên nộp luôn fai ko? vi` nếu ko có thì ai biết accomplishments là có thật ko?

Theo tớ:
1. viết không dấu, vì ng` ta ghi là viết đơn = Tiếng Anh mà :D
2. tớ nghĩ là UWC nói chung. Tuy nhiên cậu có thể "hướng" essay của cậu tới trường first choice của mình (visit website của họ để tìm hiểu :D )
3........... tớ chưa đi xin
4. cái này thì ko thấy bảo nộp, mà cũng ko thấy bảo là ko đc nộp. nếu có nộp thì nộp thật ít thôi nhá--> tránh rườm rà.

Đấy là tớ nghĩ thế. Còn câu trả lời chính xác thì chờ chị PhươnG!

^:)^

1- chị ko nhớ năm ngoái chị có viết có dấu không nữa, nhưng mà nếu em viết có dấu cũng không sao vì national committee có người Việt Nam mà
2- cái này chị không viết nên đương nhiên chị ko biết :))
3- có :) tương đối rầy rà, nhưng cũng là tùy trường thôi
4- hình như chị đã từng trả lời rồi thì phải

ý kiến chị giống em Minh lắm đấy :( sao các em cứ phải làm mọi chuyện căng thẳng thế nhờ :-s

ko bít mọi người viết tay hay đánh máy
mình thấy đánh may ra 300 từ được có 1 tý. trông co mất cảm tình quá ko nhỉ;))

@Minh: ôi, cứ để cỡ chứ 14, lines 1.5 là nó nhìn rộng rãi thoáng mát hết í mà, ko nhỏ đâu ;))

hehe, mọi người wa rồi nên nghĩ nó bình thường, chứ em với mấy bạn đang làm thì serious 1 tý. mà em thấy cũng có serious đâu nhể, cũng còn lâu mà.
chẹp viết essay thui..........

Mọi người ơi,cho hỏi là chương trình học ở mỗi trường nặng nhẹ khác nhau,làm sao các NC có thể đánh giá qua điểm phẩy của các thí sinh ở những trường khác nhau đc?

Em hỏi cái đấy làm gì nhỉ, mọi người ở đây có ai là NC đâu ;)) lo làm hồ sơ cho tốt hơn là ngồi suy đoán việc của người ta em ạ;))

ầy, bạn Huyền ơi, chị Hải Anh có nói rồi mà, là điểm số chỉ đóng một phần rất nhỏ trong quá trình tuyển chọn thui. quan trọng là essay ý.

nhưng nếu k có bảng điểm lớp 11 cũng k dự thi được đâu G à :D

Vậy á? Mình tưởng với h/s như vậy thì họ sẽ lấy điểm lớp 10. \:d/ \:d/
Nếu đúng là vậy thì họ cho phép sinh trong vòng tháng 1 đến tháng 6 năm 92 làm j nhờ 8-> . Cho những ai đi học sớm trc tuổi à? :D :D :D

Vậy á? Mình tưởng với h/s như vậy thì họ sẽ lấy điểm lớp 10. \:d/ \:d/
Nếu đúng là vậy thì họ cho phép sinh trong vòng tháng 1 đến tháng 6 năm 92 làm j nhờ 8-> . Cho những ai đi học sớm trc tuổi à? :D :D :D

uh, đúng rồi. Mà cậu có tham dự cái này k?

Chị ơi cho em hỏi cái câu "Do you participate in any extra-curricular clubs or activities at school?" thì school ở đây có nhất thiết phải la Ams (trong trg hợp của em) hay là 1 trg mình cũng theo học là đc (như kiểu học viên nhạc viện í ạ)?

chị nghĩ là không nhất thiết phải là ở trường ...:-s cái này ko chắc chắn lắm :p

Chị Phương ơi, thế đánh số sắp xếp các trường phụ thuộc vào ý thích của mình hay là thế nào ạ?
@Minh: Cậu cũng tgia UWC competition à?

Em hỏi câu này hơi củ chuối 1 tí:

Nếu mình giữ chức vụ nào đó trong lớp (lớp trưởng, bí thư, ...) thì viết vào phần nào hợp nhất nhỉ ?

Back
Bên trên