UWC Scholarships 2008

chị cho em hỏi, việc tham gia hoạt động công tác Đoàn thì em nên đặt nó vào phần nào ?

Chắc là cái này ?
5. What are your favourite activities outside of school? Are you involved in any organisations, volunteer projects, employment, or hobbies? How do you spend your leisure time? List up to 5 areas of involvement, indicating level and time of involvement. List position of responsibility if applicable.

Thanks bạn Hiếu nha.
mình cũng đọc cái chị Hải Anh viết rồi, nhưng cứ hỏi lại cho nó chắc ^^

Chị ơi cho em hỏi. Ở phần Bảng điểm có 1 cột là "Remarks/ Ghi chú", thì giáo viên bộ môn có phải điền gì vào cột đấy không ạ

Chị ơi, lại về phần giới thiệu của thầy hiệu trưởng, em cứ đưa ch cô CN viết lấy tư cách là GVCN nhận xét về em rồi đưa thầy kí, nhận xét kiểu "Đồng ý ý kiến trên" cũng được ạ?

Tớ thấy các bạn hỏi nhiều câu lặt vặt quá, có cần chi tiết tới cái mức vậy không nhỉ =; Hội đồng xét tuyển cũng có cả người VN cơ mà. Hãy cứ yên tâm là họ sẽ làm sao cho người nước ngoài hiểu được người VN thế nào, trích nguyên văn lời chị Phương là quan trọng là cách mình thể hiện đến đâu trong bài essay và phỏng vấn sau này thôi. Tớ có tham gia, tớ cũng chẳng phải quá khắt khe lắm trong cái khoản điền form, mà quan trọng hơn cả là chẳng nghĩ được cái gì khi viết essay mà thôi :-<

Chỉnh sửa lần cuối:
Chị đồng ý với em Hải đấy, mấy cái mục của nó phần lớn là self-explanatory, còn nếu không cùng một hoạt động viết ở mục nào cũng chẳng quan trọng lắm, miễn là có viết và có làm. Em tham gia Đoàn trường là leadership in school cũng đc vì Đoàn là thuộc trường, tổ chức dạ hội là extra curricular cũng đc vì em phải tổ chức 1 cái dạ hội ở bên ngoài nhà trường, creative cũng đc vì em create ra cái chương trình. Em làm thì em phải biết nó là cái gì chứ, Phương biết sao được. Không ai phán xét và soi mói em đâu. Phan remarks, ghi chu' thi la nhan xet cua giao vien ve em - neu ho muon nhan xet gi ve em thi nhan xet vao day, họ không muốn nhận xét thì thôi.

chị không có ý to tiếng đâu :p xin lỗi các em , chị chỉ muốn bảo các em suy nghĩ kỹ trước khi hỏi mấy cái k quan trọng thôi, đừng dựa dẫm vào chị Phương quá. Cứ mạnh dạn và chân thật vào, trừ phi các em nói dối thì không có cái gì là điền sai được đâu. Khổ thân Phương đang bận học hành thi cử chổng vó lên làm sao mà trả lời được hết mấy cái này.

Chỉnh sửa lần cuối:
:)) ối giời, nghe từ chổng vó mà thấy ghê :-s Dung thì yên tâm Brown University rồi nhờ :(( mình thì thảm rồi, còn 1 năm nữa :(( nhưng mà lúc học xong lại chẳng muốn đi khỏi :(

@ em Hải: :-j còn nhiều thời gian đấy chứ nhỉ :D sẽ nghĩ ra thôi :-j

chổng vó =))

chị Phg làm mấy cái assessment rồi :( em sắp sửa có :( coi như bye bye quả holidays luôn :(

;)) Chị Phương ơi, chị kể choa bọn iem nghe về hồi đầu chị mới đến UWC đi chị8-> , điều ji` làm chị bất ngờ nhất, điều ji` làm chị sợ nhất, điều ji` chiếm nhiều thời gian của chị nhất...v..v khó khăn, thuận lợi của chị nìe!!!<:p
Câu hỏi của iem không lạc đề đâu, đây là diễn đàn trao đổi thông tin, kinh nghiệm du học mà, hơn nữa kinh nghiệm của chị sẽ là nguồn tư liệu quí giá để bọn iem làm luận và trả lời phỏng vấn..v..v\:d/
chị kể đi chị!!!;)

@ em Tâm: :-/

Chị Phương ơi, chị kể choa bọn iem nghe về hồi đầu chị mới đến UWC đi chị , điều ji` làm chị bất ngờ nhất, điều ji` làm chị sợ nhất, điều ji` chiếm nhiều thời gian của chị nhất...v..v khó khăn, thuận lợi của chị nìe!!!
Câu hỏi của iem không lạc đề đâu, đây là diễn đàn trao đổi thông tin, kinh nghiệm du học mà, hơn nữa kinh nghiệm của chị sẽ là nguồn tư liệu quí giá để bọn iem làm luận và trả lời phỏng vấn..v..v
chị kể đi chị!!!
Câu hỏi của em chị ko thấy liên quan 1 chút nào iem

1- Bài luận nó ko bắt em tìm hiểu Cuộc sống ở UWC nó thế nào, điều j em sợ nhất, điều j thuận lợi... :)
2- Sao câu hỏi này lại giúp các em viết luận và trả lời phỏng vấn hả em :) Phỏng vấn ko ai giống ai, ko khóa nào giống khóa nào, chị nghĩ thế :). Mà nói thật, chị có biết thì chị cũng... ko nói đâu :) chả phải ích kỷ :)) mà là nếu em ko đủ năng lực để tự tin viết essay và trả lời phỏng vấn bằng nguồn kiến thức, kinh nghiệm, thực tế của em thì...:) apply cái này ko có ích j đâu. Thêm nữa, lúc phỏng vấn cũng ko ai hỏi em "Em hãy tưởng tượng em ở UWC, điều j em thấy thuận lợi, điều j em sợ nhất..." blah blah đâu em ạ :D
3- Chị cũng như chị Dung, ko muốn nói nặng j các em đâu :D, nhưng mà riêng bài em Tâm, cách nói năng của em hơi có vẻ trẻ con, và nhất là cái câu cuối Chị kể đi chị!!!! nghe chuối lắm cơ :-j

Nhưng mà thôi, em muốn chị kể thì chị kể :) chị chỉ sợ là cái này chẳng giúp ích j cho em, mà chỉ làm các em rối lên thôi :) thêm nữa
1-Bất ngờ thì cái j cũng bất ngờ cả, từ rooma, đến cuộc sống hằng ngày, đến giao tiếp, đến cách sử dụng phương tiện ở đây... cái j cũng lạ
2- Điều sợ nhất thì sợ là không khẳng định được bản thân giữa 200 hs ưu tú khác (thực ra cũng ko phải 100% là ưu tú đâu :D) Và sợ mình giao tiếp quá kém thì hỏng việc
3- Chiếm nhiều thời gian nhất: chẳng có cái j chiếm được nhiều cả, chỉ có cái chiếm ít thời gian nhất là ngủ, trung bình ngủ khoảng 5-6 tiếng 1 ngày, ngày nghỉ thì ngủ khoảng 7 tiếng, lúc nào lên van ngồi lâu lâu cũng ngủ.
4- khó khăn: giao tiếp (Anh và Ý)
5- Thuận lợi: chăm chỉ, được đánh giá là thông minh, và chương trình học ko quá nặng, ở VN chơi được mười mấy môn thì bên này 6 môn ko là j cả. Hoạt động thể thao , xã hội, sáng tạo thì rất hay nên chăm chỉ tham gia, sau này sẽ được đánh giá cao khi apply college, và hơn nữa cũng rèn luyện bản thân nữa.

@ em Minh: chị đang làm nốt internal assessment cho economics thôi :D tháng 3 tới có cái số 2 nữa và tháng 4 thì có essay cho world lit. Còn Maths thì chưa biết chính xác bao h có, chắc là tháng 3, 4 j đó :D Chị đang spring break nhưng được mỗi hôm nay đi trượt tuyết, mai ngủ, tối mai ngồi học bài rồi :)):))

Chỉnh sửa lần cuối:
chị học econ thì assess về cái gì hả chị :)
có phải mấy cái portfolio rồi link nó vào mấy cái mình học đúng ko ạ :)

mà e thắc mắc là giáo trình của mình có giống nhau ko nhỉ?

ồi sướng thế :x trượt tuyết :x

Chỉnh sửa lần cuối:
;)) Chị Phương ơi, chị kể choa bọn iem nghe về hồi đầu chị mới đến UWC đi chị8-> , điều ji` làm chị bất ngờ nhất, điều ji` làm chị sợ nhất, điều ji` chiếm nhiều thời gian của chị nhất...v..v khó khăn, thuận lợi của chị nìe!!!<:p
Câu hỏi của iem không lạc đề đâu, đây là diễn đàn trao đổi thông tin, kinh nghiệm du học mà, hơn nữa kinh nghiệm của chị sẽ là nguồn tư liệu quí giá để bọn iem làm luận và trả lời phỏng vấn..v..v\:d/
chị kể đi chị!!!;)

câu hỏi này của bạn Tâm =) sorry no offense :) nhưng thực sự là ko hợp lý một tí nào và chẳng dùng đc gì nhiều cả :)
đi du học thì ở đâu chả phải có mấy cái này =) phải làm quen đi chứ :)) hỏi mấy câu này thì để làm gì :)

chị ơi, các phần list ra các hoạt động, một số người ta yêu cầu nêu rõ thời gian và mức độ hoạt động, nhưng có nhiều cái khó clarify ra quá thì chỉ list tên ra thôi có đc ko ạ? :D

Hix, cái đó chị ấy làm sao trả lời được. Được hay ko là mấy người trong committe quyết định mà.

Tớ thấy bọn mình đúng là đang quá nghiêm trọng hóa vấn đề lên. Việc điền form thì cũng chỉ tương đối, làm sao perfect được. Chị Phương bảo rồi mà, ko nên hỏi là điền như thế nào, điền cái gì, điền thế này có đc ko blah blah blah...

@ em Minh: ko , phải tìm 1 cái article liên quan đến những sector mà mình học (và phải là 4 sector khác nhau cho 4 article, năm nay 2 cái năm sau 2 cái). rồi viết commentary , dùng những cái economics theory mà mình đã học.
nói là hôm nay ngồi học bài mà sáng dậy 12h có học được j đâu :-B

@ em Hoài Phương: 8-| đúng là như em Hiếu nói, câu này chị ko phải NC làm sao chị biết có được hay ko 8-|

fine, hỏi mỗi một câu đã bị bạn hiếu bảo nghiêm trọng hóa vấn đề rồi :-j
ý em là "có nên không" thôi mà :-j hỏi kinh nghiệm của chị thôi :p
thôi ko làm phiền nữa :D

chị kể đi chị!!!;)

Cái em này không đọc các bài post ở trên à /:) Thấy topic lúc nào cũng đông vui mà toàn những em như thế này thì /:) =;

Khổ thân bạn Phuơng >:)

Còn em trên kia thì đi xem discovery đi thì có nhiều thông tin bổ ích hơn là ngồi đây chờ chả có ai trả lời đâu.

[spam]
ine, hỏi mỗi một câu đã bị bạn hiếu bảo nghiêm trọng hóa vấn đề rồi
:-j đừng nghiêm trọng thế :D có căng thẳng gì đâu, ý tớ là những gì thực sự cần thiết hãng nên hỏi

Back
Bên trên