UWC Scholarships 2008

học bạ cấp 2 em cầm về rồi, nhưng nếu mang lên cho văn phòng xem thì họ có xác nhận luôn cho ko nhỉ :-s thôi để đi hỏi tiếp :-s
thế cái phần remark ở dưới bảng điểm ấy, chị cũng nhờ gvcn viết luôn hay thế nào ạ? đi hỏi cô oanh đấy, dứt khoát là gvcn kí rồi xác nhận gì đó rồi đem lại cho cô kí, em ko hiểu :(( tức là gvcn viết rồi bỏ trống phần kí tên ấy ạ? :(

Chỉnh sửa lần cuối:
To Phương: Tớ thì tớ cứ công chứng học bạ cấp 2 rồi nộp kèm bảng điểm, chắc cũng chẳng sao. Còn nhận xét giáo viên tớ nhờ cô CN nhận xét, chừa ra 2 dòng để kí vào, rồi đem cho hiệu phó kí vào chỗ kí chính thức. Tớ nghĩ thế cũng ko sao!

Chỉnh sửa lần cuối:
xin lỗi các bạn, cái này hơi lạc đề tí :)

chị Phương ơi...

English SL: 5B
French ab initio: 6B
Chemistry SL: 6A
Economics HL: 6B
History HL: 6A
Maths HL: 5A
TOK: 5B

Sao lại thảm hại thế hả chị :( e cứ nghĩ là sẽ phải được cao hơn đấy :| Toàn B thế này :| chán quá :(
thấy ông tutor bảo term 1 thì chỉ thế này thôi, e ko hiểu :| đau cực ấy chị ạ :(

hôm trước em còn nộp một cái TOK essay tệ hại nữa :( bực mình cực :(

chị Hải Anh: Khong chap nhan Nguoi nhan xet la nguoi than trong gia dinh vi khong ai co the chac chan vao tinh khach quan cua loi nhan xet do.

Không bạn bè cùng trường (vì liên quan đến trg), không người trong gia đình, em thấy thế thì khó kiếm đc ai hiểu mình thật sự quá!

@ em Hoài Phương: uh năm ngoái chị cũng phải làm thế, tại các thầy cô giám hiệu thực tế ko biết nhiều về mình nên đương nhiên ko thể nhận xét cho mình. Em cứ xin chữ ký của giáo viên chú nhiệm với cái nhận xét hoặc xác nhận ngắn gọn, rồi đem xuống là cô Oanh ký thôi :).

@ em Đức Minh: em mới term 1 hả em :-/ sao lại có ToK ngay thế :eek:
của chị term vừa rồi nè (tutor quên ko in điểm nên chị cũng ko rõ, mà tưởng nó chỉ xét hoặc A, B... hoặc 7, 6... thôi chứ :-s)
Maths HL: excellent
Phys HL: excellent
Eco HL: very good-excellent
Eng B HL: very good
Italian: excellent
Vietnamese: ko có :))
hình như tutor của chị bảo excellent là 7, còn very good là 6 thì phải, thế nên ko hiểu Eco điểm là thế nào 8-}

Em học History thì chị sợ rồi 8-}, mà sao học nhiều môn social science thế nhỉ :-/

Chỉnh sửa lần cuối:
Em hỏi tí, cái hb Vật lý thì có cần nhiều giải cao môn lý,... hay giỏi lắm ko ạ? Em hỏi để còn phấn đấu chứ h em mới đang lớp 9, em cũng học chuyên Lý. Mà đi UWC thì mình sẽ tốt nghiệp chậm 1 năm so với ở VN ạ?

Chỉnh sửa lần cuối:
:eek: ô thế người trong gia đình thì ko đc ah :(?
câu kia chị Hải Anh trả lời qua email hả ấy :-/
trong giấy app với blog chả thấy nói gì về cái ko chấp nhận đấy cả =((

@chị Phương: chị ơi tức là gvcn sẽ viết nhận xét vào trong tờ form rồi đưa cô oanh kí bên dưới ạ? những 2 chữ kí á? sry em ko hiểu lắm :(

Chỉnh sửa lần cuối:
@ em Mai Hương: :-? thực ra nói là cần giỏi lắm với nhiều giải thì cũng có cái đúng mà cũng có cái ko. Hb lý ở nước mình chả thi thố j, chỉ dựa vào viết essay, nên thành tích khá là quan trọng :-? Có nhiều giải cao về lý và gần với thời điểm xét học bổng thì đương nhiên có lợi thế hơn nhiều.

Em hỏi tốt nghiệp chậm hơn là tính theo high school hay college/university? Nếu mà tốt nghiệp high school thì uh chậm hơn, còn college thì như nhau thôi, tại vì học ĐH ở VN mất từ 5 đến 6 năm mà còn dài hơn nếu thi vài năm khó đỗ :-? Dân VN mình thì chị nghĩ sang bên này chăm chỉ nhiều thành tích hoạt động, rất có ưu thế khi apply college ở US UK :D (nói thế chứ chị cũng đang lo lắm , năm sau apply rồi :))), nếu được nhận vào college hay university thì mất 4 năm học thôi :D thik nữa thì 2 năm master :D nói chung là thời điểm để ra đi làm thì sẽ như nhau, nhưng cách nào có lợi hơn thì... :D chị nghĩ là em biết :D

To Dung: Chị Hải Anh mới trả lời 1 bạn trên blog như thế

@ em Đức Minh: em mới term 1 hả em :-/ sao lại có ToK ngay thế :eek:
của chị term vừa rồi nè (tutor quên ko in điểm nên chị cũng ko rõ, mà tưởng nó chỉ xét hoặc A, B... hoặc 7, 6... thôi chứ :-s)
Maths HL: excellent
Phys HL: excellent
Eco HL: very good-excellent
Eng B HL: very good
Italian: excellent
Vietnamese: ko có :))
hình như tutor của chị bảo excellent là 7, còn very good là 6 thì phải, thế nên ko hiểu Eco điểm là thế nào 8-}

Em học History thì chị sợ rồi 8-}, mà sao học nhiều môn social science thế nhỉ :-/

Nếu thế thì điểm của chị là
Maths HL: 7
Phys HL: 7
Eco HL: giữa 6 và 7
Eng B HL: 6
Italian: 7

Chị làm thế nào mà đc Italian với Maths 7 thế :( khâm phục :( á á á :( e đâm đầu tự tử đây :( chị học Italian là A, B hay ab thế :)

cái môn group 6của chỉ là thêm 1 language nữa ạ :| e thì cho social science vào :) e thích mấy cái ấy :)

cái A,B,C,D là attainment mà chị :) hình như cái ấy cũng optional thôi, có trường đánh giá có trg` ko chị ạ :) mà có thì cũng chỉ dùng nội bộ thôi :)

TOK thì e chẳng hiểu ông ý đánh giá thế nào :) mới học đc 1 tí :) e học 1 tuần 1 buổi mà chị :)
học đến hết phần reason rồi, bây h sang perception 8-} e thích TOK cực :D

Chỉnh sửa lần cuối:
sozi các bé off topic tí :))

Italian là ab inito, nhưng chị vừa mới được cho lên standard học rồi (mặc dù bây h vào lớp cứ nghệt ra ko hiểu j :)) nhưng thôi ng VN cần cù chăm chỉ thế nào cũng xong, sau này thêm cái tiếng Ý đi dọa thiên hạ mới được :)))

Maths thì dễ lắm em ạ :)), tại lớp 10 lớp chị chuyên lý bị thầy Nghĩa dọa rồ bắt học qua gần hết toán , từ đạo hàm tích phân đến hình ko gian ...=)) năm lớp 11 lại học lại lần 2 để học chạy chương trình lý =)) lý lớp chị từ cuối lớp 11 đã xong gần hết 12 rồi, toán cũng thế, nên IB thì cũng chỉ đến thế mà thôi :D..=)) bất cứ đứa nào lớp chị mà đi học IB chị cá chỉ cần chăm chỉ vào lớp ko nghịch phá, chăm làm bt về nhà, cẩn thận lúc kt là 7 hết thôi :D

group 6 chị ko chọn nhạc họa, mà Italian bắt buộc, nên dại j học 7 môn mệt lắm :-s chọn Italian luôn chứ sao:D

ah attainment thì thấy mỗi môn (trừ VNese) đều có nhận xét là maximum attainment.

Chỉnh sửa lần cuối:
khiếp thế :-o

ông tutor em ông ấy bảo =) đầu năm ko muốn cho attainment A với cả điểm 7 :( em bắt đầu thấy hi vọng lên đc 1 tí khi so với mặt bằng chung chị ạ :)

e đang thắc mắc tại sao Toán lại bị 5 ấy :) thực sự là thấy Toán IB ko phải là vấn đề :)

cái French ab initio buồn cười lắm chị ạ =) bọn nước ngoài nó cứ nhăn nhó mà đọc a bê xê trong khi mình thì :->

Hơ, vậy là ko đc nhờ người thân viết thư giới thiệu à? Nhưng họ hàng xa xôi kiểu như chú - em họ của bố có đc ko nhỉ? :D
Còn bảng điểm ở part 7 thì chỉ cần BGH đóng dấu xác nhận trực tiếp luôn là đc hay còn fải photo học bạ công chứng nộp kèm hả mọi người?
À còn nữa, remarks ở part 7 em nhờ GVCN viết, kí tên rồi, giờ thì chỉ cần mang lên BGH đóng dấu kí xoèn xoẹt vào nữa là ổn phải ko ạ? Hay remark do ai viết thì chỉ có người đó kí? (Vì em sợ remark chỉ có 1 mà tận 2 chữ kí xác nhận thì ko đc).
Cảm ơn mọi người nhiều nhé ;D

----------

à mà quên, em muốn hỏi câu nữa, là remark do GVCN viết, nhưng hơi dài so với fần dòng trống mà tờ app chừa, cho nên cô đã viết vào 1 tờ A4 kèm theo. Như thế có đc ko ạ? Hay bắt buộc fải viết trực tiếp vào tờ app đó?

Chỉnh sửa lần cuối:
các bạn lo phần thư nhanh quá nhẩy:(
cô tớ bảo tự viết roài cô kí cho. ngại quá, thấy mình tự khen hơi nhiều;;)
@bạn hương:làm rì mà rắc rối thế.mấy trăm cái hồ sơ mà ai cũng dài dòng thế thì ức chế lắm
làm cái rì ngắn gọn thôi. bôi ra nhiều qua vừa mất công mà vừa phản tác dụng

Chỉnh sửa lần cuối:
Nhưng họ hàng xa xôi kiểu như chú - em họ của bố có đc ko nhỉ?
Chắc là ko đâu, vì cũng trong gia tộc mà --> ng` ta sợ ko thẳng thắn. Mà cái này thì tốt nhất hỏi chị Hải Anh :D :D

Mọi người đã lo hồ sơ xong hết chưa? Nói thật là bắt tay vào thực hiện mới thấy nhiều thứ rắc rối, khó hiểu fát sinh. Nhưng mà thôi, hiểu sao thì làm vậy vậy. :D
Với lại dù sao cũng cảm ơn mọi người quan tâm nhé :X

Chỉnh sửa lần cuối:
Uh, hiểu sao thì làm vậy thôi :D , mình ko hỏi linh tinh như trc nữa :D , cứ tự làm thôi, đâm ra lại nhanh hơn hẳn \:d/ \:d/ \:d/
Mà mấy bạn ấy có vẻ lo cái bức thư thứ 3 nhờ :-< , nếu ko đc nhờ ng trong gđình thì nhờ hàng xóm í ;) , hay mình tự type rồi bảo họ kí xoẹt cho cái là xong =)) , đưng tự khen nhiều quá là đc =)) =))

tớ thì chỉ lo về cái thư trong trường =)) =)), thầy toán đã từ chối ngay tắp lự, cuống quýt "tôi bận lắm, cái này em nhờ cô chủ nhiệm í", mình đớ ra, mới nói được 1 câu chứ kịp giải thích gì đâu :)). Thôi, thế là toi.

Thật hào hứng, mình thật rất muốn biết thầy cô nghĩ gì về mình :D.

em Minh học ACS à :D ACS năm ngoái cho ra 8 hay 11 đứa 45/45 IB, cả thế giới có 20 đứa. chắc ACS phải rigorous hơn nhiều chứ e =)

ko, em học trg` khác chị ạ :)
ACS thì khủng rồi, 9 ng` thì phải chị ạ :) mà có 1 trong số đó bị cancer :| em đọc strait times nó nói thế =)
trg` em còn chưa có khoá nào ra cơ, chả biết kết quả rồi ra răng :))

Back
Bên trên