UWC Scholarships 2008

trường em mấy thầy thành tích lắm.
hi vọng là sẽ thuyêt fuc được
khổ gớm......

:-j ko ở HN thì thôi đi làm j cho xa hả em, đọc báo thấy giá xăng dầu tăng :-j
:-? chị ko rõ, vì năm ngoái chị với mẹ chị đến, chị quên chứng minh thư nên mẹ chị vào nộp hộ, chứ ko đưa qua bảo vệ :-?.

Gửi đi nóng ruột lắm chị à :D Em ở Hải Dương, đi xe buýt 202 lên HN mất tầm 15K/vé --> cả đi lẫn về là 30K, còn đi mấy lần vé chặng trong nội thành nữa, cứ cho là 50K đi (trừ khi em trốn vé đc ;)) )

Còn vụ trường ko cho đi như bạn Ngọc thì cũng có thể, bây h các trường vẫn nặng thành tích lắm, trường em cũng thế. Ở Hà Tây có đứa ko chịu thi QG bị cô giáo nói cho , ko chịu đc phải chuyển trường kìa :( :(

À mà Ngọc học chuyên gì thế ?

Chỉnh sửa lần cuối:
8-} Èo, bạn hiếu lên tận Hà Nội đi gửi áh? Khiếp, nhiệt tình ghê gớm ;) ;) .Tớ thì chịu rùi, đành chuyển fát nhanh thôi, đi ra HN mệt lắm.
Mà mọi ng toàn thi nhau đi nộp trực tiếp luôn, cái vấn đề bưu điện đáng lo thế cơ à? Tự dưng lại thấy lo cho cái gói của mình quá :( :(

Chỉnh sửa lần cuối:
Em gửi bảo đảm thì ko phải lo, nhưng đắt
gửi bưu điện thường thì chị ko biết bao lâu mới đến nơi được (ai biết cho ý kiến cái), lại dễ thất lạc (thế mới bảo là phải gửi 1 bản scan đi trước, và cố gắng giữ lại tại nhà 1 bản photocopy của tất cả những phần trong application, đề phòng việc thất lạc phải gửi lại lần 2...:-s)

Mà cho em hỏi là bảng điểm ở part 7, ngoài chữ kí xác nhận của phòng đào tạo + thầy hiệu trưởng ra thì có cần phải có thêm cái dấu "tròn tròn đỏ đỏ rất chi là quý hóa" để chứng nhận luôn không? :D
Mọi người viết xong 3 bài luận hết cả rồi à? Tớ vẫn còn đang rất chi là chật vật đây! :((

Chỉnh sửa lần cuối:
Em gửi bảo đảm thì ko phải lo, nhưng đắt
gửi bưu điện thường thì chị ko biết bao lâu mới đến nơi được (ai biết cho ý kiến cái), lại dễ thất lạc (thế mới bảo là phải gửi 1 bản scan đi trước, và cố gắng giữ lại tại nhà 1 bản photocopy của tất cả những phần trong application, đề phòng việc thất lạc phải gửi lại lần 2...:-s)

Gửi đảm bảo thì 100% đến nơi, vì người nhận sẽ phải kí vào cái bản khai của bưu điện mà. Nhưng đưa tận tay thì vẫn yên tâm hơn :D
@ Giang: Tớ đi nộp là chính, đi chơi là... chủ yếu :)) dù chỉ đi lên 1 tí rồi về nhưng cũng gọi là đi chơi thủ đô hehehe

Mà cho em hỏi là bảng điểm ở part 7, ngoài chữ kí xác nhận của phòng đào tạo + thầy hiệu trưởng ra thì có cần phải có thêm cái dấu "tròn tròn đỏ đỏ rất chi là quý hóa" để chứng nhận luôn không? :D
Mọi người viết xong 3 bài luận hết cả rồi à? Tớ vẫn còn đang rất chi là chật vật đây! :((

có cần em ạ .ko có dấu đó thì chị nghĩ làm sao họ biết được có đúng là hiệu trưởng kí cho e ko ? :D
Nhớ hồi xưa ở Ams , xin dấu đỏ iu quý đó thì mất 2k/lần khi vào văn phòng xin :|

Bạn Hiếu siêng nhẩy, mình thì xa lắc nên sẽ gửi bảo đảm cho nó yên tâm. à, mình chuyên Anh. thế Hiếu nộp đơn chưa? mình thì ko biết trong tuần sau có xong được ko. Deadline cũng là ngày mình đi trại luôn.lắm việc fai lo cùng một lúc thật.
@ Hương Giang: bạn Giang ở đâu thế, cũng fai gửi bưu điên như mình^^...

hic cac ban nhanh nhay chac cuoi tuan sau to moi nop duoc
ma di nop vao chu nhat co ai lam viec ko nhi

mình thì mình cứ để đến khoảng 20/3 nộp cũng đc, 21/3 mới là deadline mà :))

@ chị Phương Lan: năm ngoái em đi xin dấu đỏ là 5k ạ :)) hóa ra từ năm ngoái đã lạm phát rồi :)) Mà đã thế mấy cô văn phòng còn rất rày rà lâu la khó chịu X(

@ em Hiếu: :D nếu em ghi đúng địa chỉ thì mới 100% đến nơi :)) nhưng được cái gửi bảo đảm nếu gửi sai địa chỉ thì nó sẽ gửi về cho người gửi nguyên lành. (còn gửi ko bảo đảm như thư thường thì có thất lạc các em cũng chẳng biết là thất lạc hay ko :D)

Cho nên ở xa thì chị nói rồi :D, an toàn nhất là gửi bản scan trước, còn bản bằng đường bưu điện thì gửi bảo đảm :D

20 mới nộp có gì mà liều :-?

ủa thế xin dấu phải nộp tiền ạ 8-} em đã đưa bảng điểm cho văn phòng xác nhận, bây giờ vẫn chưa lấy đc nhg ko thấy đả động gì tiền nong 8-}

hahah thế thì mình cũng liều rồi :))

lại còn bị văn phòng làm mất học bạ vẫn chưa tìm đc nữa chứ X(
kiểu này đến lúc xin dấu xong cũng sát deadline rồi :)) chưa kể remarks 8-}
hi vọng mong manh 8->

Chỉnh sửa lần cuối:
@ em Hoài Phương: với các cô văn phòng trường mình, em mà để đó là các cô ko "nhớ ra" mà làm cho em đâu :)). Phải đứng đó mà chầu chực cơ em ạ :)) (năm ngoái cả 1 lũ xin dấu từ H1 T1 đến L1 kéo xuống, mấy cô cứ bảo để đó lên lớp, bọn chị sợ chờ rồi thất lạc thì chết, xin được chữ ký có phải nhanh đâu :)), thế là cả lũ 5, 6 đứa cương quyết đứng đó bao giờ cộp dấu thì mới chịu lên học :))). Lúc đầu cũng tưởng tiền nong j đâu , cuối cùng các cô mới "nhẹ nhàng" bảo , thì mới ớ ra :))
Nói chung năm nay chẩ biết thế nào, chỉ biết là xuống văn phòng xin dấu thì dai vào, các cô ý thấy chướng mắt khó chịu là phải làm cho xong tránh rắc rối, và nhớ mang tiền :)) (nếu giáo viên chủ nhiệm của em nhiệt tình thì có thể nhờ, nhưng chỉ nên nhờ cô đi cùng xuống giục mấy bà văn phòng thôi nhá :)))

:-ss
em vẫn đều đặn thứ 4 thứ 6 xuống hỏi thăm, kiểu này thì phải mặt dày thêm thôi :-ss còn 2 tuần :-s

Chị ko tin tưởng các cô văn phòng lắm, em nên cẩn thận, tốt nhất là xin cầm tờ của mình về, rồi rảnh lúc nào thì tận tay xuống xin em ạ :D, chứ để nó ở văn phòng thì...:-s:-s

Xin dấu trường Ams phải mất tiền cơ à? Trường tớ thì ko cần, remarks cũng đã xong, tớ giờ phải hoàn thành cho xong 3 bài luận nữa thôi. Hic, thời gian mau quá!

ơ bạn Hương học cùng trường với tớ ah? Cậu học lớp nào thế???:D^^

btw, mọi ng` chuẩn bị xong hồ sơ chưa?:D

Chỉnh sửa lần cuối:
Mấy bà văn phòng khi nào vui thì sẽ làm rất nhanh cho mình(thứ 4 đến thứ 6 là dc), còn bt mất 1 tuần, ko thì 2-3 tuần hay hơn...

Back
Bên trên