UWC Scholarships 2008

Sắp deadline rồi lại nảy sinh ra nhiều cơ sự. Bởi vì người giới thiệu ngoài trường, phải là "không liên quan gì đến hoạt động trong trường học", tuyệt đối luôn. Mình cứ tưởng là "không liên quan đến trường mình (trường hiện tại)", nên xin thư giới thiệu của cô giáo CN hồi cấp hai. Giờ phải xin lại. Chán quá đi!.
Hôm nọ lên xin chữ kí thầy hiệu phó thì rất là dễ dàng. Nhưng cho em hỏi là: em đã nhờ cô CN viết một giấy giới thiệu, rồi thầy hiệu phó viết"xác nhận những điều trên". Thế có được chấp nhận không ạ? Thầy có nhất thiết phải viết vài dòng không ạ?

xác nhận những điều trên - nghe có vẻ ko hay lắm :)) nhưng ko sao em ạ :-j năm ngoái chủ nhiệm của chị viết nguyên 1 tờ dài dằng dặc (chép lại thôi :">) cuối giám hiệu ký đúng 1 phát, đóng dấu tên cuẩ giám hiệu và dấu của trường , thế là hết :))

đâu, :-s trong form người ta có ghi rõ là "...tối đa hai người giới thiệu là giáo viên, cố vấn hoặc hiệu trưởng của trường và của một người giới thiệu không có liên quan gì đến trường của em." thôi mà :-s
tuyệt đối ko liên quan đến hoạt động dạy học thì đứt à :-s 8-}
người giới thiệu ngoài nhà trường của chị phương là ai ạ :-ss

Chỉnh sửa lần cuối:
Trường mọi người khỏe phết, mình viết rồi đưa thầy cô... chép lại! Chứ mấy cô của tớ rất chi là nhiệt tình cho nên tự viết tất, mình muốn ý này ý nọ thêm thắt cũng chả được, nhưng mà được cái là các cô của tớ viết hết một trang A4. Còn ở part 7, thầy hiệu trưởng của tớ phang cho 1 câu tiếng Anh ngắn ngủi: "I highly recommend....", sặc quá, định nhờ thầy viết thêm vài chữ nhưng mà ko đc.

:D học bổng vật lý năm ngoái chỉ cần nhận xét của chủ nhiệm, ban giám hiệu và giáo viên dạy lý :D

Thầy em viết rồi cho vô phong bì đưa em luôn, rất chi là kín :D
Còn cái nhận xét sáng nay em đi xin lại cô hiệu phó rồi, cô viết rất chi là ... chuối :|

chị P ơi, nếu em có nhiều LoR ngoài trường hơn cần thiết thì chỉ nên chọn 1 để đưa vào hồ sơ hả chị>? Vì tình hình LoR của em có 2 cái ngoài trường, 1 cái thì đang xin cô ký:(

Chiều nay đi rút học bạ cấp 2 để chép điểm. vWish me luck:)

Chỉnh sửa lần cuối:
đâu, :-s trong form người ta có ghi rõ là "...tối đa hai người giới thiệu là giáo viên, cố vấn hoặc hiệu trưởng của trường và của một người giới thiệu không có liên quan gì đến trường của em." thôi mà :-s
tuyệt đối ko liên quan đến hoạt động dạy học thì đứt à :-s 8-}
người giới thiệu ngoài nhà trường của chị phương là ai ạ :-ss

Không phải đâu cậu ạ. Tớ cũng đã tưởng là thế nhưng mà hỏi trên HAO chị Phương cũng bảo không chắc chắn. Thế là tớ hỏi trên blog UWC. Người ta trả lời là cô giáo ở trường cũ không viết như "người ngoài trường" được. Phải tuyệt đối không liên quan đến hoạt động trong trường cơ. Thế nên hôm nay tớ mới phải hì hục nhờ cô giáo dạy vẽ của tớ ở Cung thiếu nhi viết cho. Cũng may cô đồng ý ngay;;)

Phew! Tớ nộp xong rồi. Đại sứ quán rất đẹp, có anh công an và anh bảo vệ rất đẹp trai và nhiệt tình, và chị tiếp tân rất xinh :D
À mà hình như chị Phương cũng nói rồi đấy, bạn nào đi nộp nhớ mang chứng minh thư nhá, không thì không được vào đâu. :D

Chỉnh sửa lần cuối:
:)) lạc đề tí: đúng là anh bảo vệ đẹp zai và nhiệt tình thật còn chú công an hồi chị đến là trung niên rồi nên ko đẹp trai cho lắm :))

oái, tớ chưa có chứng minh thư.
Mẹ tớ nộp hộ có được không?????????
thế làm cái này cũng cần chứng minh thư à?????

Ai nộp mà chả được. :p Còn nếu cậu muốn tự nộp thì đem cái thẻ của trường mình đi cũng được.
@ Chị Phương: anh Công an em gặp trẻ bằng anh bảo vệ :D Chắc chú kia chuyển công tác đi đâu rồi :p

phải mang cmnd à? Mà cho em hỏi chút, nộp vào ngày chủ nhật bên ĐSQ có còn nhận Hồ sơ k?

tớ thật sự ko hiểu cái lĩnh vực mà em đã từng tham gia (area of involvement) là thế nào? Nói chung chung hay cụ thể? Ví dụ như là âm nhạc, hội họa, văn hóa, xã hội ấy hả?

em hỏi ý k p:))
kiểu ở xa gửi qua đường bưu điện thì scan 1 bản gửi qua email cho chắc ăn nhưng k hiểu rec của các thầy cô đóng dấu và kí tên niêm phong ở phong bì rồi giờ bóc ra ạ 8-|

Tớ cũng có scan trước khi đi nộp, và scan cả cái vỏ phong bì luôn.

@Hương: tớ thấy càng cụ thể càng tốt mà :D ghi cụ thể ra cũng không mất gì (trừ khi mất thêm mấy chữ), như chị Hải Anh đã nói trên blog, how quan trọng hơn what. Giả dụ nói là em chơi đàn violin vẫn hơn là em hoạt động âm nhạc chứ :p :p

Chỉnh sửa lần cuối:
Hồ sơ có bắt buộc phải niêm phong, đóng dấu cái thư giới thiệu đâu nhỉ!

Hồ sơ có bắt buộc phải niêm phong, đóng dấu cái thư giới thiệu đâu nhỉ!
Uh, đúng rùi. Hồ sơ của mình có dấu và chữ kí thầy hiệu trưởng, nội dung thư đầy đủ, nhưng mà có cho phong bì, hay niêm phong j đâu, mình cứ cho nó vào tập hồ sơ luôn :D :D :D
Tự dưng thấy run quá, tớ gửi hồ sơ đi rồi nhưng ko gửi bản scan đi trước :( :(

Back
Bên trên