UWC Scholarships 2008

các bạn tốc độ quá, tớ còn sửa nốt essays, đưa bố mẹ ký form và ký letrec nữa =))

aja fighting. Đang thấy rất thích UWC đấy ^^!

úi, sr chị Phương vì spam :)

Chỉnh sửa lần cuối:
Em Giang có gửi bảo đảm ko ?
Có ạ, em có gửi chế độ bảo đảm, nhưng vẫn run.:D :D
Nhưng bây giờ yên tâm rồi, em có nhắn cho chị Hải Anh, và chị ấy báo là đã nhận được tập của em, => phù! nhẹ cả ng
By the way, thanks chị vì đã quan tâm hé hé...:D :D

----------

Bố mẹ em ký cái j cơ :-/ sao lại có bố mẹ ký cái j ở đấy nhỉ :-s

Uh, đúng rùi, bạn Mai xem lại coi, bố mẹ có kí cái j đâu, chỉ có cái phần nho nhỏ cuối bản form do bố ( mẹ) điền thôi chứ. ~o) ~o)Cái bản form đó có chữ kí ng đại diện trg và cái "tiếng cộp" yêu quí thôi!:D
Chỗ đấy mình xin chữ kí thầy hiệu trg, mọi ng xin đc của ai rồi?;) ;)

Chỉnh sửa lần cuối:
Hôm nay là 14 rồi (chính xác ở VN là sang 15 rồi :x) còn 6 ngày nữa, các em nào chưa xong thì cố hoàn thành tik cực nhé :D Ai xong rồi thì cứ học hành chăm chỉ trên lớp và chờ đợi trong hi vọng thôi ;)
Chị ko nhớ sau bao lâu thì có kết quả :-? nhưng mà lúc báo kết quả một cái thì vài ngày sau phỏng vấn ngay và sẽ có kết quả ngay sau đó :D. Riêng học bổng Lý và nhạc sẽ có kq lâu hơn vì còn chuyển về trường chị bên này để xét cùng với khoảng hơn 70 nước nữa :-s Hi vọng là sẽ có primi năm tới :x

Ý em/tớ là cái phần cho bố mẹ í, em/tớ vẫn chưa đưa bố mẹ
Mà khi mình điền form, viết dài một tẹo thì có sao k?Tớ thấy viết mấy chỗ đó hơi bé :(

Chỉnh sửa lần cuối:
Ý em/tớ là cái phần cho bố mẹ í, em/tớ vẫn chưa đưa bố mẹ
Mà khi mình điền form, viết dài một tẹo thì có sao k?Tớ thấy viết mấy chỗ đó hơi bé
Tớ phải cố hết sức để viết ngắn gọn. Tớ nghĩ người ta cho bao nhiêu chỗ thì viết bấy nhiêu thôi, đừng dài ra kẻo gây ác cảm.

Chị Phương ơi, chị có nhớ mang máng là bao nhiêu ngày sau deadline thì có kq shortlist không ạ? (1 tuần hay 2 tuần hay...)

Thế này tức là chắc tầm 26,27 là có rồi ấy ^^

Ban tuyển chọn sẽ mời một số thí sinh để phỏng vấn theo nhóm và với từng cá nhân vào hai ngày 29-30.3.2008 tại Hà Nội. Thí sinh tự trang trải chi phí đi lại, nếu có, nếu được mời đi phỏng vấn. Các thí sinh trúng tuyển sẽ được thông báo vào tháng 4.2008 và sẽ đến học tập tại các Trường vào tháng 8.2008.

Chỉnh sửa lần cuối:
oài, sao sát ngày phỏng vấn thế
thế thì những bạn ở xa được báo cái là phải tèn ten lên đường luôn ko kịp chuẩn bị rì à

mi' bạn nộp form hết chưa?
mình thì còn cái remark của principle.
chán wa', thầy cứ bận hết cái này đến cái nọ. còn có mấy ngày.......
TT______TT

mình có cái này cần hỏi mọi Người:
1-Part1: Viết hoa chữ đầu hay viết in hoa tất cả, kể cả địa chỉ? còn email thì chắc chắn là viết thường rồi nhỉ?
2- Part1: Viết Tiếng Việt hay Tiêng Anh đây? đặc biệt tên và địa chỉ thì em nghĩ cần thiết fai ghi tiếng Việt
3- có cần gởi kèm ảnh 3.4 ko?
mí cái này hình như em chưa thấy chị Hải Anh bảo trên blog
em thanks trước;;)

Chỗ nào nó nói rõ là viết in hoa thì viết in hoa hết, còn ko thì viết thông thường. Còn địa chỉ thì chị nghĩ em viết kiểu j cũng được (người VN ở đó sẽ hiểu :) )
Người ta có bảo em gửi kèm ảnh ko ? Nếu ko thì thôi

ảnh k yêu cầu gửi kèm mà^^!, bạn hỏi giống mẹ mình thế
Còn chữ hoa cũng k cần thiết vì cũng chỉ là form thưởng mà, không phải là làm CMND ..nên tớ thấy k chỗ nào cần viết hoa ấy ạ

Hôm nay em mới nộp hồ sơ, hôm nay trời mưa, đi từ sáng để xin chữ ký cô giáo rồi đi nộp hồ sơ luôn. Lá vàng rơi đầy sân ĐSQ, vòng vèo mãi mới tìm đc ĐSQ Canada vì nó nằm ở đoạn cấm phi xe vào-> phải dắt bộ. Gặp bao nhiêu là chú cảnh vệ, bị hỏi tên, lớp rồi đc chúc may mắn. Em đang định chiều nay lên chụp 1 pô ảnh vì đsq đẹp quá nhưng chắc nên ở nhà học hành tử tế là hơn :D. Hồ sơ thi gửi ở Bảo vệ rồi, k đc gặp chị lễ tân xinh đẹp. Anyway, đã qua 1 giai đoạn cần rồi. Các bạn làm hồ sơ nhanh lên nhé, chúc may mắn và thuận buòm xuôi gió :X

Ko có ý câu bài :"> nhưng hồi hộp chờ xem ai sẽ là primi của mình :( năm nay primi của UWCAd sẽ trải qua 1 chặng đường trắc trở :(

mà topic năm nay ko thấy các ac vào quảng cáo cổ vũ blah blah, chị Hường Lipochul, Dung Pearson, Linh ở Mahindra....:-s mọi người đi đâu cả rồi :-s

uhm` , hôm nay tớ cũng gửi hồ sơ cho bác tớ nộp hộ rồi , thế là xong 1 bước , chúc các bạn may mắn nhé , xét thấy form mình khá ít hi vọng nhưng vẫn cứ nộp. Chắc tầm 27 là biết thôi , tức là còn 11 ngày nữa !

Năm nay có mỗi mình chị Phương tâm huyết :X :X , các anh chị kia chắc hok có time vào rồi !

Chỉnh sửa lần cuối:
chị Phương ơi hồi trước chị đăng kí hb Vật lý thì chị có nhiều giải lý ko ạ ?:D

theo như truyền thống mà các em :))

@ em Dương: ah, em cứ liệt kê giải từ lớp 7 ra cũng được :)) (từ lúc được thi ấy)
của chị là thế này
lớp 8 là nhì toán quận
lớp 9 nhất lý thành phố
10 là có nhì olympic lý (cái mà Ams tổ chức)
11 thì có giải 3 thành phố lý và lọt vào sơ tuyển của đội tuyển quốc gia
:))) buồn cười hôm phỏng vấn bà Evelyne còn hỏi chị: Why do your accomplishments in Physics keep decreasing? )
nói chung là nên có nhiều giải toán và lý :D hóa cũng có thể được đấy, tính là science mà :) nhưng hơi irrelevant

mà sinh hoạt lung tung quá, 6h sáng rồi chị đi ngủ đây :-s

Chỉnh sửa lần cuối:
Ko có ý câu bài :"> nhưng hồi hộp chờ xem ai sẽ là primi của mình :( năm nay primi của UWCAd sẽ trải qua 1 chặng đường trắc trở :(

mà topic năm nay ko thấy các ac vào quảng cáo cổ vũ blah blah, chị Hường Lipochul, Dung Pearson, Linh ở Mahindra....:-s mọi người đi đâu cả rồi :-s

Em tin là primi của chị sẽ nhiệt huyết và tài năng không kém gì chị. Em cũng rất hồi hộp. Gud 9 chị !!!

@các bạn: U believe u can do or u can't, you are right so Keep Moving on!!!

Chỉnh sửa lần cuối:
Mai Mẹ mang lên nộp hộ, hồi hộp chết mất! Không biết còn được vui vẻ sang tháng 4 không nữa.

CHo tớ spam 1 tị , ở đây có bạn nào GPA dưới 8,6 ko ?

Back
Bên trên