UWC Scholarships 2008

Điểm không quá quan trọng đâu cậu. Chị Hải Anh nói đi nói lại cái đó rồi mà. Tớ thì tròn 8,6 từ hồi lớp 10 đến giờ.

Nói vậy cho đỡ nản thôi, chứ chẳng lẽ chị lại nói "các em điểm thấp đừng nộp" à? Trình độ Tiếng Anh mọi người bảo không quan trọng thì tớ nghĩ điểm quan trọng nhất.

Thế mọi người Tiếng Anh thế nào? Gọi là không quan trọng thôi chứ chị HA cũng ghi là "nói được những gì cần nói", mà nói được những gì cần nói thì cũng chả phải đơn giản. Tiếng Anh của tớ chắc tồi nhất trong các applicant quá.

Với lại tớ thấy cái vụ điểm giả ấy bất công lắm, mỗi nơi mỗi khác, trường tớ toàn cô hắc xì dầu, kiếm điểm cao khó như lên giời, thế mà nhiều chỗ được nâng điểm, cao lắm, ức ko chịu được. Ở lớp tớ điểm trung bình cao nhất là 8,8, chưa ai dám mơ đến con số 9, thế mà có chỗ 9, là chuyện bình thường :( :(

Chỉnh sửa lần cuối:
Tiếng anh thì sang bên này các em sẽ thấy, tiếng anh của các em ko bằng được bọn native speaker nhưng vẫn còn hơn ối người :D khỏi phải lo. Nhưng vì áp lực học hành bên này nên NC sẽ chọn những người có vốn tiếng Anh khá khẩm (có thể giao tiếp là cái tối thiểu :D)

Còn điểm phẩy thì các em ko phải lo lắng. Quá trình tuyển chọn là bao gồm nhiều yếu tố chứ ko phaỉ nhìn vào mỗi điểm. Nhưng như chị HA đã nói rồi, là nếu điểm quá kém kiểu bảy phẩy mấy thì ko có hi vọng đâu, vì học IB ko dễ dàng :D

Nộp hồ sơ rồi con lo gì nữa hả các em :))

Được UWU thì tuyệt với rồi mà không được UWC thì lên lớp 12 vẫn còn nhiều con đường mà ^^

G'd Luck các em dù tháng tư anh cũng đang cần luck điên rồ :))

Đúng rồi nộp hồ sơ thì relax đi các em :)) năm trước chị còn quên xừ nó luôn cơ :))

Buona fortuna, Tung ;)

Tớ cũng be bét :D GDCD và Công nghệ lớp 11, Sử lớp 10 đều <8 nè :D Văn kì 1 lớp 10 còn 6,6

thôi các em :)) người ta khoe điểm cao, các em cứ cố tỏ ra mình kém làm j :)) đã nói rồi, nghĩ mình kém thì ko làm được j đâu. Những em nào đã nộp xong rồi thì cứ học hành mọi thứ bt đi, lo lắng hồi hộp mà làm j cho già đời :))

Em đã relax và học hành rất bt rồi, nhưng cái topic này sôi động quá, mọi ng toàn lôi đủ thứ ra bàn=> nghe thấy khiếp mà run nữa=> lại ko bình thg 8-} 8-}

Cho em hỏi, em thấy trong thông cáo báo chí có nói là phải viết rõ ràng mình chọn loại học bổng nào. Thế thì nếu em chọn học bổng thường (ko vật lí, ko âm nhạc :) ) thì viết thế nào và viết ở đâu? Gần nộp hồ sơ mới nhìn thấy câu này, mù ơi là mù! :D

tớ tưởng HB Vật lí có form riêng mà , tớ đã nộp hồ sơ và ko viết j` nói tớ chọn HB thường hay ko thương cả :D

Đến h này mà em Hương còn hỏi những câu như thế à :-/ như em Ngọc nói đấy, học bổng lý và nhạc form hoàn toàn khác, cơ cấu xét cũng khác.

hôm nay em thấy mọi người bắt đầu rục rịch hồ sơ lắm rồi :)
đến lớp ngó thấy phải cả đống hồ sơ =)

@ Minh : bên trường SJI của bạn Minh cũng nộp nhiều hồ sơ vậy a`:eek:

e và 2 bạn khác nữa cũng apply nhưng thời gian từ 24 đến 30/3 bọn e được trường cử sang Singapore dự hội nghị lãnh đạo trẻ châu Á , sớm nhất có lẽ sáng 30 mới có thể về Việt Nam
8-X: 8-X: 8-X: 8-X:

hơi hoảng chút chút òi 8-}

Chỉnh sửa lần cuối:
tớ chẳng có điểm nào kém quá, nhưng cũng tầm tầm. Nói chung chẳng mong đặc sắc gì ở cái bảng điểm cả, nhưng mà cái đấy cũng ko quan trọng lắm phải không?

Chị đã bảo là thôi cái chủ đề này cơ mà :)) nộp rồi thì thôi cứ em điểm này kém điểm kia ko ổn làm j, có thay đổi được đâu :))

ah, list những ng đc phỏng vấn lúc nào có chị sẽ post cả lên đây :D (các em nhớ check mail và blog UWC)

hôm trước em có email hỏi chị Hải ANh đã nhận dc hồ sơ của em chưa
Hôm nay chị ấy đã gửi email đáp lại :| vẻn vẹn 1 chữ yes :| yes tức là đã nhận dc hồ sơ rồi đúng ko ạh 8-} ( hỏi ngu quá )
CHị ấy thật kiệm lời :|

thì ngắn gọn thế thôi là đúng rồi mà em Ngọc :D

năm nay nhiều học bổng :-? có lẽ là sẽ được hơn chục người, gần 20 người :-?

Back
Bên trên