UWC Scholarships 2008

"Tiêu chuẩn lựa chọn là đối tượng học sinh đang học lớp 11, có học lực khá giỏi. Điểm trung bình các năm học lớp 9, 10, 11 (học kỳ 1) phải đạt từ 8.0 trở lên, trong đó không có môn học nào dưới 7.0. Điểm trung bình tiếng Anh năm lớp 10 và 11 phải đạt 8.0." - www.vietbao.vn

Lang thang đọc được cái này --> bảng điểm cũng quan trọng phết!
@Hiếu: hình như cậu có nói là môn nào đấy bị 6.6 fải ko? Thế thì cậu với tớ cùng chung số fận rồi :))

"Tiêu chuẩn lựa chọn là đối tượng học sinh đang học lớp 11, có học lực khá giỏi. Điểm trung bình các năm học lớp 9, 10, 11 (học kỳ 1) phải đạt từ 8.0 trở lên, trong đó không có môn học nào dưới 7.0. Điểm trung bình tiếng Anh năm lớp 10 và 11 phải đạt 8.0." - www.vietbao.vn

@Hiếu: hình như cậu có nói là môn nào đấy bị 6.6 fải ko? Thế thì cậu với tớ cùng chung số fận rồi :))

Hic hic, thế này thì bảng điểm của em đi à:((

1- đã nộp xong form rồi thì đề nghị đừng tự ngồi chê bai mình nữa, chị đọc nghe nó cứ thế nào ấy :)
2- chưa nộp thì lo nộp đi, vào đây bàn tán lung tung rồi lại càng bàn tán càng tự thấy mình kém đi.

Nói chung là càng đọc càng thấy các em có xu hướng tự chê mình làm j nhỉ :-? Đọc nhiều thấy mệt lắm cơ. Các em đằng nào cũng xác định là mình apply rồi, nộp rồi, và trên hết là lớp 9, 10 nó cũng qua lâu rồi, nói thế chứ nói nữa cũng chẳng có ích j

cứ thế này này

Hic hic, thế này thì bảng điểm của em đi à :((

Tiếng Anh của tớ chắc tồi nhất trong các applicant quá

Điểm phẩy mọi người cao nhỉ, điểm tớ hơi thấp :((

thì bao h mới khá lên được hả giời :-/ Suy nghĩ là mình kém mình ko làm được thì lâu lâu nó ám vào ng, ko làm được j đâu

Phương ơi về bên girl xinh post tiếp ảnh các bạn UWC cho chị xem với, kệ cho bọn nhóc kêu ca than vãn với nhau :D

8-} xin lỗi các em bài này chị spam :D: Chị HA có quả ava thế kia thì cần j em post :)) mà bây h em toàn ảnh cũ mà chúng nó ở ngoài đẹp hơn ;;) năm sau em rình primi em chụp ;;) (mà chị có cần ảnh zai đẹp zai ở UWC ko ah (khá hiếm) ;;)

1- đã nộp xong form rồi thì đề nghị đừng tự ngồi chê bai mình nữa, chị đọc nghe nó cứ thế nào ấy :)
2- chưa nộp thì lo nộp đi, vào đây bàn tán lung tung rồi lại càng bàn tán càng tự thấy mình kém đi.

Nói chung là càng đọc càng thấy các em có xu hướng tự chê mình làm j nhỉ :-? Đọc nhiều thấy mệt lắm cơ. Các em đằng nào cũng xác định là mình apply rồi, nộp rồi, và trên hết là lớp 9, 10 nó cũng qua lâu rồi, nói thế chứ nói nữa cũng chẳng có ích j

cứ thế này này

thì bao h mới khá lên được hả giời :-/ Suy nghĩ là mình kém mình ko làm được thì lâu lâu nó ám vào ng, ko làm được j đâu

OK, no more trouble or confusing, it'll be fine. Isn't it? I'm sure we can handle it. National Committee will have their best choices.

@chị Phương: Thax much. A lesson learned :X

The lesson must have been learned earlier. (I suggest from the beginning)

@Hiếu: Anh vẫn đang ở VN i___i

G'd Luck everyone.

em vừa phát hiện 1 cái lỗi to đùng trong essay của em chị ạh :| , nó bắt nguồn từ tự ti chị ạh :| , h thì em đã hoàn toàn bt chị ạh :|

chúc các ban UWC may mắn :| , chúc chị P năm sau vào Wiliam :| Em ở nhà sẽ cố gắng học tốt :|

A` mà chị P thi đỗ mà ạh , sao lại trượt interview ?

Chỉnh sửa lần cuối:
:)) chúc chị vào Williams ah :)) chị còn đang phân vân lựa chọn chúc thế làm j sớm quá :-j

Chị P trượt phỏng vấn em ạ :)). Phỏng vấn bạn j bên Tổng hợp. Sau khi chị đã quên sạch là có kỳ thi UWC thì nó mail cho chị bảo là đi phỏng vấn tiếp vì bạn kia ko đạt yêu cầu làm candidate cho VN. Mà lúc đấy chị hải Anh còn dọa là nếu ko được thì chắc VN ko có candidate cho Phys scholarship 8-}
Phỏng vấn xong , chị được accept thì đợi khoảng gần tháng nữa để xem UWCAD có chọn VN ko =)) nói chung đến lúc chị lại quên mất thì lại được em ạ 8-}
Nói chung là đời nó có nhiều cái kỳ quặc lắm :)) có thể cái lỗi của essay của em lại chẳng ảnh hưởng j lắm đâu :D he he

chị đi học bài đây :D ciao các em :D

Chỉnh sửa lần cuối:
The lesson must have been learned earlier. (I suggest from the beginning)
G'd Luck everyone.

CHị P ơi , h thì em tỉnh rồi , tự ti giết chết em rồi :(( , ôi trời ơi cái essay của tôi :((

@ Mai : cả đời tớ nhớ cái lesson này mất !

vẫn còn ôi trời ơi cái essay là sao 8-}

làm j mà lesson ghê gớm thế 8-} chỉ là góp ý nhỏ thôi các em, tik bài hay làm j 8-}

Mà kể cũng lạ, sao tự dưng các bé lại lo lắng :-? Năm ngoái chị trượt phỏng vấn xong rồi buồn đúng 10' rồi lại thơi thới học hành có sao đâu, đùng 1 cái NC gọi đi phỏng vấn tiếp vì đứa kia ko đạt tiêu chuẩn. Nói chung là cứ vui vẻ thoải mái, ko UWC thì học chỗ khác, làm cái khác, mình mà giỏi thì ở đâu cũng giỏi thôi có j đâu mà lo lắng sợ hãi :)) gửi xong rồi thì càng phải sướng vì có thời gian làm việc khác, ko stress nữa mới phải chứ :-?

em vừa phát hiện 1 cái lỗi to đùng trong essay của em chị ạh :| , nó bắt nguồn từ tự ti chị ạh :| , h thì em đã hoàn toàn bt chị ạh :|

chúc các ban UWC may mắn :| , chúc chị P năm sau vào Wiliam :| Em ở nhà sẽ cố gắng học tốt :|

A` mà chị P thi đỗ mà ạh , sao lại trượt interview ?

@aHiếu: :D
@Ngọc:Bình tĩnh ấy, cùng lắm là trượt chứ gì? Mình chả còn gì để mất cả, tớ thấy quan trọng nhất sau lần apply này là tớ thấy tớ hiểu tớ hơn, tớ cảm nhận được tớ muốn gì, tớ cần gì và tớ sẽ trở thành như thế nào. Đól à đièu quan trọng và ý nghĩa nhất đấy, chứ không phải là kết quả chọn lựa của NC đâu
@cPhương: em tích bài hay là vì em thấy hay thực sự:star: . Hồi em ở Forum của Yêu Âm nhạc, cứ bài hay là tích:-j , giờ quen tay, nhiều khi muốn tích bài hay mà chẳng có cơ hội mà tích :-l .

Bây giờ với tớ quan trọng nhất là ngày ăn 3 bữa, học 2-3 ca, tối ngồi sờ máy tính, gặp các bạn thân yêu trên HAO là hạnh phúc nhất rồi. Hi vọng sau đợt tuyển sinh này chúng ta còn keep contact with each other :x :x :x

Day khong phai la thong tin chinh thuc tu ban tuyen chon. Moi em xem torng file nay.

Hai Anh
Vui nhé 0:) 0:) 0:)

sao Sương ko apply mà phải thèm :|

À à :"] Hồi xưa tớ thấy apply có vẻ lằng nhằng, tình hình thực tại của tớ có vẻ chưa ra đâu vào đâu nên tớ không có ý định. Khi thấy các bạn cùng nhau apply đông vui xôm tụ thì tự nhiên lại thấy tiếc '__' Nhưng tiếc thì cũng ko làm được gì vì gần đến deadline rồi ~~

ưem vừa phát hiện 1 cái lỗi to đùng trong essay của em chị ạh , nó bắt nguồn từ tự ti chị ạh , h thì em đã hoàn toàn bt chị ạh

Hồi xưa apply cho cái Leadership camp tớ cũng gặp phải cái này :| Nhưng giờ mới biết là dù mình có thế nào đi nữa thì trong application luôn phải tự tin, show cho người ta thấy mình là right choice của người ta :D. Công cuộc tìm kiếm sự tốt đẹp của bản thân là thế đấy :">

Dù sao thì vấn đề ko phải là thông minh hay đần độn, mà là nhìn sự vật bằng đôi mắt của chính mình nhỉ >:-D<

Đọc cái tin bạn Hương đưa 8-| , tớ ngất ngây cả ngày hôm nay %-( , bây h mới có hứng lên post bài tẹo.
Thế bây giờ cho em hỏi cái tin ấy có đúng ko ạ, đã chính thức chưa? 8-| 8-|
@ Hiếu ,( cả Mai): Thôi , ko buồn nữa cậu ạ, tớ cũng "dính trưởng" l-) giống cậu rồi :(( :(( , tớ bị môn tin => đau ko tả :(( :((
còn nhiều cái khác, năm sau mình tiếp tục fấn đấu xem sao i-) i-)

Các bạn sao mà cứ thiếu tự tin thế. tụi mình đã làm hết sức rồi mà. vả lại đúng như chị P nói cứ nghĩ mình ko bằng người ta là sẽ ám luôn, thành bản chất tự ti đó. Tự tin lên! Look straight a head!!!

chị ơi phỏng vấn ở Đại sứ quán ạ? Thế có cần Chứng Minh thư ko ạ?

Muốn vào đại sứ quán thì phải có giấy tờ tùy thân :D Cùng lắm cậu mang sổ hộ khẩu đi chứ gì :p :p

@Ngọc:Bình tĩnh ấy, cùng lắm là trượt chứ gì? Mình chả còn gì để mất cả, tớ thấy quan trọng nhất sau lần apply này là tớ thấy tớ hiểu tớ hơn, tớ cảm nhận được tớ muốn gì, tớ cần gì và tớ sẽ trở thành như thế nào. Đól à đièu quan trọng và ý nghĩa nhất đấy, chứ không phải là kết quả chọn lựa của NC đâu
@cPhương: em tích bài hay là vì em thấy hay thực sự . Hồi em ở Forum của Yêu Âm nhạc, cứ bài hay là tích , giờ quen tay, nhiều khi muốn tích bài hay mà chẳng có cơ hội mà tích .

Bây giờ với tớ quan trọng nhất là ngày ăn 3 bữa, học 2-3 ca, tối ngồi sờ máy tính, gặp các bạn thân yêu trên HAO là hạnh phúc nhất rồi. Hi vọng sau đợt tuyển sinh này chúng ta còn keep contact with each other

uhm` , tớ cũng có suy nghĩ giống ấy , vụ này tớ rút ra dc rất nhiều thứ :| , tớ đã quay trở về cs bt :)
Còn UWC
I am waiting for miracles :)

There can be miracles
When you believe
Though hope is frail
It's hard to kill
Who knows what miracles
You can achieve
When you believe
Somehow you will
You will when you believe

Hồi xưa apply cho cái Leadership camp tớ cũng gặp phải cái này Nhưng giờ mới biết là dù mình có thế nào đi nữa thì trong application luôn phải tự tin, show cho người ta thấy mình là right choice của người ta . Công cuộc tìm kiếm sự tốt đẹp của bản thân là thế đấy
Tớ chết ở cái đoạn in đậm ấy ah`

tiếc cho ấy thật đấy , mà ko sao US thẳng tiến thôi , có khi ấy vào toàn ivies í chứ :D

Các bạn sao mà cứ thiếu tự tin thế. tụi mình đã làm hết sức rồi mà. vả lại đúng như chị P nói cứ nghĩ mình ko bằng người ta là sẽ ám luôn, thành bản chất tự ti đó. Tự tin lên! Look straight a head!!!

uh`, tớ ko tự ti lắm đâu , nhưng hoàn cảnh của tớ h thi` ....:|

CHúng ta cùng đợi kết quẢ nào các bạn !

Chúc tất cả chúng ta may mắn !

Thân

Chỉnh sửa lần cuối:
Nộp xong hồ sơ tớ cảm thấy như trút một cái gánh nặng đè bẹp cái đầu suốt từ thứ 7 tuần trước đến giờ :D.

Tớ nghĩ xong rồi thì chúng mình nên thảnh thơi vui chơi thôi :D, các bạn đừng quá lo lắng gì nữa đi :D. Dù gì thì coi đây là một kinh nghiệm rất tốt :D. Như tớ đã nhận ra là hoàn toàn ko thể ko viết được 2 bài essay trong vòng 1 đêm trong khi sáng mai kiểm tra hóa một tiết hữu cơ :D. Nhưng, cũng nhận ra rằng là cái gì cũng phải chuẩn bị càng sớm bao nhiêu càng tốt, chứ vác chân lên cổ chạy như tớ thì... :">

Thua keo này tao bày keo khác :D, ko thất bại một hai lần ko lớn lên được đâu mà. Vui vẻ lên đi nhé

I am waiting for miracles

Wish you luck :D

Chỉnh sửa lần cuối:
@ em Hạnh Minh: lúc nào mà em đến phỏng vấn thì đúng là cần CMT, ko sao em vào được ĐSQ, với cả ai ng ta biết em là ai :-/

Các bạn ơi, có ai nhận được thư confirm nhận hồ sơ của National Committee chưa ?

Back
Bên trên