UWC Scholarships 2008

em thấy hồi hộp quá :). Nhưng ngồi ngó lại application cũng khá yên tâm. Mà các bạn nộp xong hết chưa? còn 3 ngày thôi đấy!

Hế lô, sorry mọi người vì vào hơi muộn. :D
Năm nay tình hình apply có vẻ sáng sủa hơn nhỉ. Những 20 suất cơ à???
Chẳng bù với năm ngoái, Phương nhỉ?

Bạn Linh :x dạo này thế nào :x

20 suất đâu :)) đấy là tớ áng chừng vòng interview thôi :)) năm nay có 6 học bổng và 1 suất lý, 1 suất nhạc (nói chung là nước mình nắm chắc là có 6 scholars rồi, còn liệu 2 cái cuối có được ko thì :x hopefully :x) Mà có lẽ cũng tầm giữa 10 và 20 người thôi chứ chưa hẳn được đến 20 ấy chứ :p

hjx , có 6 suất mà dc có gần 20 thôi ạh , em tưởng nhiều nhất là khoảng 30 chứ :|

@ Mai : chả bù cho tớ , tớ ngó cái app nhiều quá rồi điên sớm :| đang cố gắng sống bt mà ko dc :|

Năm ngoái có 4 suất mà được có khoảng 10 người mà em :-/ (hay mình nhớ nhầm nhỉ :-s)

hjx , có 6 suất mà dc có gần 20 thôi ạh , em tưởng nhiều nhất là khoảng 30 chứ :|

@ Mai : chả bù cho tớ , tớ ngó cái app nhiều quá rồi điên sớm :| đang cố gắng sống bt mà ko dc :|

cố lên và niềm tin ở tương lai tươi sáng nhé^^! phởn cũng được ấy ạ, làm hết sức rồi mà ;)

@cLinh: chào chị!, mãi mới thấy có một thêm 1 chị đc HB UWC vào họp mặt :X

quên, còn `1 tuần tức 7 ngày nữa biết kết quả:D

Chỉnh sửa lần cuối:
[qoute]Gửi hồ sơ đăng ký tại Bảo vệ Đại sứ quán Canada

Các em yên tâm. Các anh bảo vệ có trách nhiệm chuyển cho Ban tuyển chọn các bồ hồ sơ nhận được. Các anh ấy sẽ mất việc nếu giấy tờ, hồ sơ bị thất lạc. Camera theo dõi 24/24. Vì vậy gửi hồ sơ cho các anh ấy chắc chắn sẽ đến tay Ban tuyển chọn.

Ngày 21.3, Đại sứ quán không làm việc, khi nộp hồ sơ cho các anh bảo vệ vào ngày 21.3, các em nên điền vào một biên bản nhận hồ sơ nhé. Còn từ giờ đến đó thì không cần.

Nếu hồ sơ đến chậm hơn ngày 21.3 vì bất cứ lí do gì cũng sẽ không được Ban tuyển chọn xem xét vì Ban tuyển chọn chỉ có đúng cuối tuần này để nghiên cứu hồ sơ và chọn một số bạn ra phỏng vấn. Chọn xong rồi thì xong - không chọn lại nữa![/quote]
http://blog.360.yahoo.com/blog-xEwYVlQkbKUA5L8qskPhb_XfUw--?cq=1

như vậy là cùng lắm thứ 3 tuần sau biết thôi nhỉ ? Ôi hồi hộp quá :(

uh :D thế thì năm nay làm việc nhanh gọn đây :D Nhưng mà cũng phải đến mấy trăm hồ sơ đấy chứ ko ít ..:)

hôm nay em mới nhận đc tin của Viettel là đã đưa tận tay chú Công (chắc thế) bảo vệ. phù....nhẹ cả người.
mình thì ko có nhìu thời gian để lo như mấy bạn. sắp đi trại rồi, ngày 21 luôn, nên mình chẳng lo lắng lắm. Dù sao mình cũng đã cố gắng hết sức.
À em nhớ là chị Hải Anh bảo mỗi học bổng sẽ mời từ 3,5 đến 4 thí sinh đến phỏng vấn. Như vậy là sẽ mời từ 21-24 thí sinh đấy.

đi trại j thế em :x nhỡ được nhận thì nhớ mà đi phỏng vấn nhé :D:D

:x:x chuẩn bị nghe tin mừng nào ...:x primi primi :x

thế thì mỗi lựa chọn nước sẽ phải chọi với 2-3 bạn khác à. Em cứ nghĩ là sẽ chọn từ trên xuống lấy 24 bạn rồi chọn ra 6 bạn chính thức.

ừm, theo như chị biết là sẽ chọn ra những người xuất sắc nhất để phỏng vấn, sau đó phỏng vấn xong thì tùy xem thik hợp với UWC nào thì sẽ nhận được hb sang UWC đó :)

@ chị Phương: hehe nhớ chứ chị. trại xong còn nguyên 1 tuần mới đến ngày phỏng vấn mà. Cái này hợi off 1 tí, chị tha cho em, ngày 27, 28 ở Đà Nẵng còn có liên hoan bắn pháo hoa quốc tế, có cả Canada thi nữa. lại tiếp tục phè phỡn ^________^....Cố lên nào!!! yeah yeah! Everything will be alright!

Ôi các bạn apply thật đông vui và xôm tụ =_= Mình thèm '__'

chị ơi thế phỏng vấn ở đâu ạ? Hội đồng có mỗi cuối tuần mà chọn hàng trăm hồ sơ, khổ thật.

Nếu được chọn phỏng vấn thì sẽ đến đại sứ quán Canada phỏng vấn :D
có 1 điều hơi rắc rối cho các em ko ở HN là chi phí đi lại ko được cover ... có lẽ phải đợi đến khi nào có ai đó tài trợ cho NC thì mới làm được điều này ...:(

Back
Bên trên