UWC Scholarships 2008

tớ thì chỉ lo về cái thư trong trường =)) =)), thầy toán đã từ chối ngay tắp lự, cuống quýt "tôi bận lắm, cái này em nhờ cô chủ nhiệm í", mình đớ ra, mới nói được 1 câu chứ kịp giải thích gì đâu :)). Thôi, thế là toi.

Thật hào hứng, mình thật rất muốn biết thầy cô nghĩ gì về mình :D.

Tớ lại thấy hào hứng vì xem mình nghĩ về mình như thế nào =)) :D . Chả là thầy chủ nhiệm và hiệu trưởng của mình bảo mình cứ tự type :D , các thầy ấy đọc qua, thấy hợp lí là xoẹt luôn ;) . ( mà có ko hợp lí lắm thì các thầy ấy cũng chẳng "hành hạ" mình nhiều =)) , chỉ cần họ kí phát, bút sa gà chết, mình chuồn luôn =)) =)) , thế là ngon nhất. Chứ bi h thầy cô nào chả ngại cái đó, tự dưng fải đi ngồi viết mấy cái thư đó cho h/s thì mệt lắm, trong khi còn bao nhiêu việc.
À mà hình như mấy bức thư đó đâu cần dịch sang tiếng Anh nhờ, ở ban tuyển chọn có ng dịch mà, họ sẽ dịch chứ.

Đầu tiên tớ định nhờ thầy giáo chủ nhiệm (dạy toán) viết rồi có gì edit 1 tí...
nhưng đọc ở đâu đó có ng` bảo là cũng nhờ thầy toán viết cho, ngắn 1 mẩu nhưng vẫn đc admit. Nên cuối cùng tớ quyết định để kệ nó :D :D chắc chắn committee hiểu & thông cảm :x

@ bạn Hà: nghe ghê thế nhỉ :)) VN trước h có mỗi anh Phú Quốc được 45/45, ăn cái j mà giỏi thế :(. Mà ava của bạn Hà trông cute nhờ :))

He he, còn khoảng hơn 3 tuần nữa các em nhé. Nhớ là deadline là 13h30 (hay 13h các em xem lại trang 1) ngày 21/3, tức là chỉ cần chậm 1 phút thì coi như application của em sẽ ko được xem xét đâu ...
Những ai ko ở HN: scan lên rồi gửi email trước đến đồng địa chỉ mail của chị HA và của committee, đồng thời gửi ngay bản viết tay đến , (có thể đến sau nhưng phải đến),
(các em xem chi tiết bài viết mới nhất trên blog UWC)

Ờ thì cứ apply đi có sao đâu hả em :))

cực kỳ ủng hộ các em zai 0=)) UWC thiếu zai lắm các em ạ :x

Chỉnh sửa lần cuối:
chị ơi cho em hỏi một câu thôi, em hỏi cho chắc. Em nhờ cô Chủ nhiệm hồi cấp hai làm người giới thiệu ngoài trường có được không ạ?

Cái này :p chị ko rõ em ạ :D chị xin lỗi nhé :D em thử viết câu hỏi lên blog xem :D

Nói thật là xin được cái dấu xác nhận của thầy hiệu trưởng trường tớ khó như... lên giời vậy. Tớ đã đi tới đi lui cả chục dạo trong 3 ngày nay mà vẫn chưa xin đc cái chữ kí quý hóa của thầy bởi ko lúc này thì lúc khác, khi nào hồ sơ trình kí của mình cũng thiếu vài ba chỗ mà theo thầy là rất cần thiết và phải bổ sung. Trong khi mình đã giải thích là form của UWC ko hề bắt phải làm lằng nhằng thế, hic. Đến bao giờ mới được đây!

IN tất cả những hưỡng dẫn và giải đap thắc mắc của chị Hải Anh ra vậy :))

đùa thôi chứ, em cứ đưa cho thầy form và bình tĩnh giải thik . Với cả ở trường lớn như chuyên ngữ thầy cô ko biết mặt học trò, ko biết j nhiều về học trò cho nên việc cần nhiều giấy tờ chứng minh mình là đứa nào, viết có đúng ko thì cũng là đúng thôi :D
Mà thực tế là em cần chữ ký của đại diện ban giám hiệu, nếu thấy quá rườm rà em có thể đổi sang chữ ký của hiệu phó cũng được em ạ :D Chị nghĩ là số lượng hiệu phó nhiều hơn hiệu trường he he :D nên ko xin được ng này thì thử sang người khác.

hị hị tự nhiên nghĩ ko hiểu UWC có biết ai là hiệu trưởng ko nhỉ :))
tự viết tên mình vào =)) =))

em nhớ ngày xưa cô chủ nhiệm em làm hộ các cái ấy, cô đưa lên cho cô Oanh hộ

Bạn nào học lớp A chuyên ngữ mình nghĩ là làm dễ thôi. Cô Mai Hoa nghe nói là tốt lắm đúng ko :)

dễ gì hả ấy, chẳng dễ một tí nào, dạo này cô ốm đau bệnh tật lắm, tuần trước cô phải nghỉ cả tuần đấy, tuần này cô đi dạy rồi nhưng trông vẫn không được khỏe lắm, đứa nào định xin cũng ngại vì sợ làm cô mệt

thế ah :(
cái tình tiết ấy thì tớ chưa đc biết :)

thế Thuỷ Tiên tình hình đã quyết định là sẽ xuất hành hướng nào chưa :)

@ em Minh: chị lại vừa có kết quả tháng 2 rồi :)) dạo này rất là bấn loạn học hành :))

@ các em: một số trường vào thời điểm này có thi giữa kỳ đúng ko nhỉ :-? nói chung là các em nên hoàn thành sớm được lúc nào hay lúc đấy :p. Mà chị chú ý là tầm cuối tháng 3 thì văn phòng các trường có thể sẽ khá bận rộn cho hs lớp 12, nên các em xin được chữ ký với dấu sớm thì càng tốt nhé :D

@ chị Phương: kết quả giữa kì của chị thế nào ạ ;;) sao lại bấn loạn ạ :) em bắt đầu take it easy rồi :)) nhìn cái lịch kế hoạch thấy muốn về Việt Nam luôn =))

Off topic tí :)) kết quả vẫn tốt, effort đều A, điểm thì Eco xuống 6, Eng lên 6/7 :)) các môn kia vẫn 7 (nói chung là tổng lại thì chả thay đổi j :|), nhưng thực tế chị chả làm j môn Eco mà nó lại giảm cả :(
nhìn kế hoạch chị cũng muốn về em ạ, nhưng năm nay chị ở lại summer school nữa nên về muộn tầm 2 tuần

Chị dạo này đang thắc mắc sao nước mình NC cho thi muộn nhỉ :-s Đứa bạn bên Thổ Nhĩ Kỳ nó bảo còn khoang 10 ngày nữa là bên nước nó làm vòng phỏng vấn rồi khoảng 3 ngày sau có ngay kết quả, nó sẽ biết tên primi :(.
Như bên mình thì đầu tháng 4 mới biết, riêng với hb Lý với Nhạc, sẽ phải chờ tận giữa hoặc cuối tháng 5 mới biết, vì còn phải gửi hồ sơ sang tận trường chị để xét nữa :( mấy chục nước đua nhau giành lấy 5 cái hb Nhạc và 5 cái hb Vật lý :(

Ai đăng ký 2 hb này cố lên nhé :( Chị muốn năm sau có primi ở UWCAd lắm:(

-----------
Ah, đây là kinh nghiệm bản thân thôi :( Em nào ở HN thì cố mang đến tận nơi mà nộp nhé :(, ko sợ thất lạc, mà như thế cũng ko sợ trường hợp vì bưu điện mà nộp muộn (Lúc đến tận nơi nhớ mang theo chứng minh thư, nếu quên thì bét ra người thân đi theo các em cũng nên mang chứng minh thư, vì ko có thì đại sứ quán nó ko cho vào đâu :D. Mà cũng ko phải o về tiếng anh vì ở Đại sứ quán có người Việt :D). Em nào ko ở HN thì tốt nhất cứ gửi 1 bản scan qua internet đến 2 địa chỉ mail (1 của chị HA và 1 của ban tổ chức) rồi sau đó gửi bản trên giấy nhé, như thế cũng ko sợ việc bưu điện thất lạc ...

Chỉnh sửa lần cuối:
toàn 6 với 7 kìa :( eo sướng :( làm thế nào để mình được như chị ấy ;))

đùa chứ e thấy cái 1st term của e cũng chẳng đến nỗi nào :) ít ra là 1st term nên đánh giá vẫn còn subjective lắm, với cả còn nhiều RfI :)

(Lúc đến tận nơi nhớ mang theo chứng minh thư, nếu quên thì bét ra người thân đi theo các em cũng nên mang chứng minh thư, vì ko có thì đại sứ quán nó ko cho vào đâu
Phải vào trong nộp ạ? Em nhớ mang máng là nộp cho bảo vệ luôn :D :D Em ko ở HN nhưng cũng ko xa HN lắm nên chắc lên HN nộp cho chắc hihi

:-j ko ở HN thì thôi đi làm j cho xa hả em, đọc báo thấy giá xăng dầu tăng :-j
:-? chị ko rõ, vì năm ngoái chị với mẹ chị đến, chị quên chứng minh thư nên mẹ chị vào nộp hộ, chứ ko đưa qua bảo vệ :-?.

Tèng teng... có bạn nào nộp chưa?
Mình thì còn phần nhận xét của principle nữa.
cái này mệt đây. fai thuyết phục thầy nữa TT_________TT
ở đây vừa rồi có ai thi Quốc Gia có giải ko? Em giải 3 nên giờ sợ trường ko cho đi. Thầy ở phong giáo vụ bảo chắc là khó. chắc là sợ mất thành tích năm sau TT______TT
làm sao giờ mọi người?????

Back
Bên trên