UWC Scholarships 2008

Chị Phương ơi, hồi lớp 10 chị hđộng những gì hả chị? CHị có thuộc top lớp và HB Danh Dự ko?

E thầy ở trang http://www.pearsoncollege.ca/admissions.htm thì có cái câu này nghe hơi rợn : To be seriously considered, a student should have achieved first class standing in over half of the subjects he or she has studied in the previous few years. Cái điều này là dường như ko thể, và chắc chắn là thế.

Chị có kinh nghiệm gì thì chỉ bảo hộ bọn e với :D

@ anh Cường: :eek::eek::eek::eek::eek: anh biết mẹ em ạ :eek::eek::eek::eek::eek: anh cũng học Tràng An ah.... :-s:-s

@ em Chiến: :)) hoạt động thì cứ kể lung tung vào :))
thành tích thì cứ giải giếc liên quan đến khoa học thì vứt vào (kể cả toán) nếu em muốn apply hb Lý
Top lớp thì có em ạ :)) nhưng chị chỉ đứng đầu chung thôi với mấy môn vớ vẩn :)), còn riêng môn chuyên thì chị chỉ đứng thứ 2 hoặc 3 thôi em ạ :(
Hb danh dự thì chị cũng được nhận em ạ :p

Nhưng mà không có mấy cái đấy cũng ko có sao mà :-j:-j

:)) cái điều em nói thì có thể đấy =)) (lại thiếu khiêm tốn rồi :-s) nhưng mà chị ko sang pearson nên ko quan tâm lắm , cũng ko ghi cái đó vào... cái đó phải chờ Hạnh Dung sang giải đáp thắc mắc thôi :-s

@ e Hưng: chị nghĩ là bảng điểm này là bắt buộc đúng form đấy em ạ :(

@ em Hoài Phương: :-s hoạt động thể chất với hoạt động xã hội cũng khá quan trọng em ạ :-s... chị tưởng A1 khóa nào cũng có nhiều hoạt động xã hội lắm mà :-/

Chỉnh sửa lần cuối:
tức là để chuẩn bị cho HB UWC mình phải chuẩn bị một bộ hồ sơ y như 1 bộ hồ sơ xin đi du học hả chị? Mệt phết nhẩy :D

Nhưng đc UWC thì cơ hội đc vào trường xịn ở US là 99% rồi :D xứng đáng thôi em:D
@Phương: UWC năm ngoái có anh Quốc đc Princeton, em quen anh í ko?

khiếp phải đc như chị Phương mới có khi đc chứ như mình thì 8-}
thế mình nói khéo là tham gia uwc để đc có nhiều cơ hội hoạt động hơn nữa thì có đc ko ạ? :)
tình nguyện còn đc chứ mấy cái thể chất vs clb ở trường thì :-s <trường mình nào có mấy clb đâu :-s>
à, với cả cái phần remark, nếu mình muốn để cái phần remark ấy sang một tờ riêng thì đóng dấu xác nhận bảng điểm ntn ạ?
hoạt động sáng tạo VD là gì ạ?

Chỉnh sửa lần cuối:
có một điều em vẫn tương đối thắc mắc là so sánh IB và A-level như thế nào trong lợi thế vào đh sau này :)
mà UWC ngoài thành phần học bổng ra còn có nhiều HS tự túc đúng ko ạ? theo em thấy ở UWCSEA thì nhiều lắm, nhiều đứa dốt nhưng cũng nhiều đứa giỏi. Mà đặc biệt là các trường có chương trình qtế cũng có sự đa dạng văn hoá rất cao :)

Oài chị Phương thế hoạt động thể chất của chị là j ạ?8->

theo ý chị thì IB hơn A lv nhiều chứ :D
chỉ có điều người như mình k0 học đc IB ^o^ theo track AP thôi

IB khó, đòi hỏi cao nhg cũng đc đánh giá rất cao.
Vào UWC khá là có lợi thế cho đại học, trong 4 người VN khóa 2007 tốt nghiệp đều vào ivy, nhg quan trọng hơn nữa đây là 1 cơ hội không thể nào lặp lại đc, cực kỳ đáng quý.

UWC SEA rất đặc biệt so với các UWC khác ở chỗ nó có nhiều học sinh Singapore, tự túc và đóng nhièu tiền, cho nên k phải là điẻn hình các UWC cho lắm. Pearson chẳng hạn có 200 học sinh và 100% đều là on scholarship.

Hoạt động thế chất của chị hồi đấy là bơi và đạp xe đạp và tập thể dục nhịp điệu với phường. Lol. K nhất thiết các em phải có tất cả các tiêu chuẩn, có gì viết nấy thôi và tự tin vào! Chúc các em may mắn nhé!

Chỉnh sửa lần cuối:
bây h những bạn đang bắt đầu apply vào UWC, nếu làm sao để có đc đủ các hoạt động theo đúng những tiêu chuẩn mà nó cần thì chắc chắn hơn chứ :) ý em là nếu những hoạt động của mình có rồi, bây h sắp xếp cho nó đúng vào thôi thì sẽ gây ấn tượng tốt hơn với ng` tuyển, liệu có đúng ko?

toàn scholars có khi lại hay :) để tiền bạc dính vào quá cũng ko ổn :))
em ở đây kiểu bọn nó hỏi điểm O với A :)) mình bảo mình ko học :)) bọn nó ko hiểu, rồi bảo mình học IB, đứa nào biết nó hỏi ngay là học UWC ah =)) đau ko chịu đc :))

@ em Phương Mai: chuẩn bị nhiều thế làm j hả em :-s em ko đọc kỹ trong blog chị Hải Anh ah :-s rườm rà quá ko được đánh giá cao đâu :-s

@ Hạnh Dung: :)) thế là khá rồi =))

@ bạn Ngân Hà: bạn khiêm tốn thế nào ấy chứ, tiếng Anh của bạn học j mà chả học được 8-| :(

@ em Hoài Phương: :D:D chị cũng bt thôi em ạ :D lớp chị còn nhiều đứa giỏi hơn cơ :D cơ bản là chúng nó ko apply thôi :D

@ e Minh: :D UWC of the Adriatic, Italia cũng khoảng gần 200 học sinh :D 100% scholarships :D (mặc dù là nhiều đứa giàu khủng khiếp ra 8-})

Chỉnh sửa lần cuối:
hức, vấn đề clb ở trường thì sao ạ :-s trg làm gì có clb hoạt động đâu T.T
vs cả, hoạt động sáng tạo thì VD là gì ạ? :D

à, chị mà "cũng bt" T.T tủi thân thế...

:-/ vấn đề này Hạnh Dung đâu lên giải đáp thắc mắc đi kìa 8-|
Hoạt động ngoại khóa, sáng tạo với các câu lạc bộ thì em có thể nêu ra những hoạt động đoàn thể, tổ chức các buổi kỷ niệm ở lớp, ở trường, các dạ hội nếu có mà em tham gia tổ chức ấy ...:-s còn j nữa thì chị cũng ko rõ nữa :-s
hoạt động sáng tạo thì nói chung theo chị nghĩ là những hoạt động liên quan đến nghệ thuật hoặc khoa học (kiểu như tham gia các cuộc thi khoa học, hay thiết kế, hay văn nghệ lung tung thì cứ ghi vào á :-s:-s)

ko rõ về vấn đề này nữa :((

mình có bảo là tiếng anh mình dốt đâu bạn Phương? :)) IB nặng, EE rồi TOK, group research nữa. curriculum thì :-& loại slack off laid back như mình k0 phải sinh ra để dành cho IB ^o^

:)) tớ thì tiếng Anh kém mà cái j cũng chả ra sao nữa thì bạn tưởng là hợp với IB ah :))=))

---
ko nói lăng nhăng nữa ko lại bị mang tiếng là câu bài :)) các em có thắc mắc thì post lên nhá :))

Chỉnh sửa lần cuối:
Chị Phương à, sao mà em down form của chị Hải Anh rồi, mà sao chả mở file ra được (tức nổ mắt!), mà mấy cái file pdf này í, mở bằng Adobe reader với cả foxit reader đều không được, nó cứ nói là broken file hoài à.....làm sao đây????? TT___________TT

A, cho em hỏi nữa. trong form hỏi là nếu chức vụ mà em từng giữ, thì từng là thôi mà đúng không. trong các năm cấp 3 thì em chỉ là tổ trưởng thôi, còn trước đây thì có làm lớp phó học tập. vậy em có nên nêu ra hết không? ghi là lớp phó hoc tập với tổ trưởng thẳng luôn hay là giải thich ra bây giờ làm gì, trước kia làm gì?
mà người ta có iu cầu cao khoảng này ko thế chị? :-w
em nghĩ cái này chỉ là một yếu tố thôi chứ nhỉ, tại vì mấy cái này toàn theo ý kiến chủ quan của cô chủ nhiệm thôi, thích ai với lai cho rằng ai đã làm lớp trưởng rồi thì cứ làm miết à:(
thêm nữa là cái khoản mà "có tham gia hoạt đông ngoại khóa trong trường nào không?" thì năm ngoái em có tham gia đội công tác xã hội ở trường, về sau thấy nó càng lúc càng nhảm + mất thời gian ( vì thành viên toàn mí đứa ham chơi, hoc dở ko à) nên thôi ko tham gia nữa. ngoài ra năm ngoai (lại năm ngoái) em có tham gia lớp vẽ, cái nay cúng được coi là clb vẽ luôn í (tại vì em có khiếu vẽ), hoc vẽ thì ko fai hoc thể dục, nhưng vì thế mà sức khỏe giảm sút nên năm nay em quay về TD lại. thế thì có thể điền là : team of social activities, art club không ạ?
em hỏi hời nhìu8-} , em thanks trước ạ0:)

phần remark đưa 1 trong mấy thầy cô BGH viết tay rồi đóng dấu vào luôn ạ? :-s nếu thôi đánh máy ra tờ riêng thì đóng dấu xác nhận điểm ntn ạ? :-??

@ em Ngọc: làm sao chị biết là em có thể đièn được hay ko :)) điền là quyền của em, còn người quyết định là national committee

:D nói chung là đừng quá rườm rà :D ngắn gọn nhưng ấn tượng :D

@ em PhươnG: ko hiểu ý câu hỏi của em :(

Back
Bên trên