UWC Scholarships 2008

Nếu em muốn hiểu về quá trình apply thì quay lại trang 1
Còn khác hb bình thường về việc học thì với physics scholar, physcics higher level là bắt buộc (và nói chung là Maths higher level), tham gia physics activity, physics competition, và extended essay cũng bắt buộc phải là physics. Còn cái j nữa thì chị ko rõ nhiều lắm vì mới hết học kỳ 1 năm thứ nhất :) chưa nói được j nhiều

(nếu đã hỏi để apply thì đừng nên tự ti bản thân quá. Đã tự cho là mình ngu thì ko chỉ có học bổng này, mà nhiều thứ khác sau này sẽ khó lòng mà đạt được em ạ :). Khiêm tốn đúng lúc chứ đừng đánh giá thấp bản thân, nghe nhiều cứ thấy làm sao ấy, hình như là tật chung của học sinh Việt Nam ..8-|)

chị ơi, học bổng Vật lí nó khác học bổng thường thế nào hả chị :-S
em học ngu lắm:-S chắc hb thường cũng chẳng đc

Chỉnh sửa lần cuối:
chị ơi em hỏi một câu, hơi lặt vặt một tẹo, nhưng mà phần ghi tên họ của mình phải viết bằng tiếng Anh thì có được viết dấu ko ạ? Tại em thấy viết ko dấu thì dễ sai tên lắm.
Còn nữa ạ, bảng điểm người ta yêu cầu phải viết điểm trung bình, nhưng hồi lớp 9, môn thể dục bọn em chỉ xếp loại Giỏi, Khá thôi chứ ko tính điểm. Làm thế nào bây giờ ạ?

chị ơi phần bảng điểm mình chỉ cần ghi vào tờ khai rồi trường đóng dấu là được hay phải có bản photô học bạ rồi công chứng

Chỉ việc ghi điểm rồi trường đóng dấu thôi mà, ko cần công chứng.
Ờ đũng rồi, cái môn TD làm gì có tổng kết nhờ, ghi sao đc ?

Chị Phương ơi, chị thử kể lại quá trình học tập và thành tích của chị đi . HK 1, HK 2 lớp 10 rồi HK 1 lớp 11, các thành tích nổi bật của chị :D
Chị cứ kể hết ra cho bọn e biết rõ :D

kể ra lại mang tiếng đi khoe thành tik hả em 8-|, chị ko dám đâu 8-|
(ah, nếu em có giải j về toán lý ở cấp trung học phổ thông thì cũng ghi vào nhé :D)

chị ơi, môn thể dục lớp 9 :-s bao nhiêu người hỏi kìa :))

cái đó thì chị chịu vì trường chị có điểm thể dục :D :">

Chỉnh sửa lần cuối:
chị ơi, em được giải tin cấp trường, ghi làm thành tích đc k? :(

chị Phương ơi, chị thấy học sinh các nước học ở UWC có giỏi lắm không hả chị? Có cần thiết phải giỏi như chị thì mới học được chương trình IB không? 8-} 8-> :(

học giỏi hay ko cũng tùy nhỉ, cần gì phải UWC hay IB mới giỏi . cái chính từ ý thức mình ra cả

1- không câu bài lung tung
2- @ em Mai: chị đã nói rồi, cái này tự em quyết định là có nên ghi hay ko, đừng hỏi những câu như thế :D
3- @ em Tâm: chị ko giỏi lắm là 1, 2 là họ cũng ko phải toàn học sinh giỏi, nhưng họ tự tin và năng động (ờ cũng có vài ba trường hợp cá biệt) HS VN sang bên này chị chưa thấy bị ai chê là ko giỏi cả :)
4- @ em Đô: chị ko hiểu bài viết của em :D

Hix.....>:p
-Thứ nhất, làm sao chị có thể nói là "chị ko giỏi lắm" được??:eek: :eek: :eek:
-Thứ hai, học sinh VN ở bên đó chẳng may đều giỏi như chị thì seo:-?? :( (nên mới được khen 8-} )
Có học sinh VN sức học trung bình nào mà vẫn được khen \:d/ chị kể ra choa bọn iem để thêm phần tự tin được ko chị?<:p ;;) ;))

1- cái j cũng có tính tương đối. Chị nghĩ là có thể chị giỏi hơn 1 vài người, nhưng so với bạn bè của chị ơ trường, bạn cùng lớp ở ams, thì cũng ko có j quá nổi bật cả :)
2- tự tin cũng là từ bản thân em mà ra. Chị chưa thấy cái cách làm cho bản thân tự tin lên bằng việc so sánh bản thân và nghĩ rằng uh vẫn có người kém hơn mình cả??? đấy là cái kiểu j :-/
3- Mấy câu hỏi này có liên quan j đến topic :(

em hỏi 1 câu liên quan đến topic vậy
học sinh việt nam đi united world college bị gap year mấy năm ạ ?

cái đấy nó không gọi là gap. nó gọi là chậm 1 năm. gap literally là 1 năm không có high school academic, thường cho những người graduate rồi nhưng cảm giác mình cần 1 năm nữa để mature đủ cho college. post graduate ở 1 số boarding bên US có lẽ cũng gọi là gap. nhưng UWC thì không.
mà sao các em cứ có cái kiểu hỏi là "em ngu lắm" liệu em có apply đc không (8-}) rồi "có người nào sức học trung bình đc khen không" (8-}). nếu thấy mình kém, thấy mình trung bình thì nghỉ đi em ạ. apply phải tự tin. sang đấy học nặng gấp trăm ngàn lần mình. sức ép xa nhà nữa.

Ko phải lo cho mấy em í sức ép, kém với trung bình thì còn lâu mới đc accepted :))

đồng ý đấy :)
thật ra khả năng của mình cũng nằm phần lớn ở cái mình đánh giá mình như thế nào :)

nếu tự tin là mình có cái gì đó exceptional thì khi ấy mới hi vọng đc :) chứ cứ nghĩ mình kém mình bình thg` thì đừng hi vọng đc, đừng nói hb này chứ chẳng có cái nào đâu :)

Back
Bên trên