UWC scholarship program for 11th graders !!!

Trường bạn Hường nhìn có vẻ xấu hơn mấy cái international school ở VN

Chỉnh sửa lần cuối:
trường hongkong ko được đẹp bằng các trường ở các nước khác vì hongkong khá bé nhưng cũng có 1 sân bóng rổ một bể bơi một sân tenniss + multipurpose gym. Cái tớ chụp là academic block, ko đẹp lắm :D nhưng mà đầy đủ equipment: projector các thứ :). Thực ra đẹp xấu thì wan trọng j` nhỉ, cái quan trọng là quality chứ :-?. Nhưng các em yên tâm nhé, theo như chị biết thì trường Mahindra (Ấn độ), Pearson Canada và USA uwc rất to và đẹp, nhất là ở USA, như một cái castle ý ;) (costa rica thì ko rõ lắm)

em gui rui day chi ah
em phai la nguoi noi thanks chi chu
:)
chi giup do tan tinh qua
em ma k di dc thi qua la phu long chi qua

Em này gửi tốc độ y như chị Hường hồi xưa :D 1 hôm chị ý văn luôn ra 3 essays :D

Gửi là gửi email đến để lấy app form chứ có phải gửi app form đâu

Đã được sự đồng ý của các uwcers khác, xin được giới thiệu uwc canada và uwc Ấn độ (rất tiếc là ko tìm thấy ảnh uwc Italy T_T). Nếu các bạn muốn biết thêm thì vào hẳn website các trường mà xem ảnh nhé :)

Đại khái là cả Mahindra và Pearson đều là rural setting, rộng cực kì, đẹp, gần gũi với nature (Mahindra đi từ cổng vào đến trường thấy bạn Đức bảo 5 cây số đúng ko nhỉ :D). Tất nhiên Li Po Chun urban setting lại có cái lợi, ăn uống sướng vì mua đồ ăn dễ mà :x, đi shopping :D hehe, với cả services more diverse vì interact được với community xung quanh (but...it also has a basket of disadvantages that I may mention later :D)--> chết quên, tự nhiên lại elaborate on trường mình rồi :">

Đây là anh Đức ở Mahindra này

Đây lả Đức và chị Hà_ 2nd year ở Mahindra này :)

Lễ hội ánh sáng Mahindra :x

And...Pearson college :x

Pearson college còn có cả nhà bơi thuyền cơ :x (nhưng mà Li Po Chun cũng có Starfish Bay mà :D)

Bạn Quốc 1st year Pearson :)

Chị Phúc 2nd year Pearson :x (chắc mọi người tự nhận ra được :x)

Hey, các bạn làm ơn đừng bình luận một cách thiếu tôn trọng những người trong ảnh nhé, tất cả chỉ vì mục đích tạo điều kiện cho các em biết hơn vê uwc và life there thôi :). Thnx :x

Chị Hường ơi có ảnh của trường ở Costa Rica ko ạ :D Mà em còn 0 thấy có website của trường thì phải :-?
btw, Chúc mừng sinh nhật chị nhá :x Cảm ơn chị nhiệt tình tư vấn cho bọn em thế này :d

Thái Hồng Ngọc đã viết:
Chị Hường ơi có ảnh của trường ở Costa Rica ko ạ :D Mà em còn 0 thấy có website của trường thì phải :-?
btw, Chúc mừng sinh nhật chị nhá :x Cảm ơn chị nhiệt tình tư vấn cho bọn em thế này :d

--> Truong o*? Costa Rica moi thanh lap cho nen chua co' Website. Hi vong ho. se dua website sớm.

Hihi Hồ Phú Quốc chính là bạn Quốc 1st year Pearson đấy :x. Thnx Quoc for joining us ;). Các em có câu hỏi j cho anh Quốc ko kìa :D. Btw, theo như mình biết, Quốc rất xuất sắc, là người trẻ nhất tham gia cuộc thi Trí tuệ VN 2001 và đạt được rất nhiều giải thưởng (ngoài ra còn biết soạn nhạc với chơi đàn nữa, đàn j thì ko rõ :D)

Cảm ơn vì lời chúc mừng sinh nhật :x

Hey Huong. Please don't make any comment about me. I feel shameful of myself...

Neu ai có điều gì thắc mắc, mình sẵn sàng giải đáp.

Các anh chị ơi, em muốn hỏi chuyện về mấy cái thư giới thiệu trong application form. Ở Việt Nam, em thấy các thầy cô ít người hiểu về học sinh của mình lắm, thế thì phải làm thế nào đây? Hay là mình tự viết rồi nhờ thấy cô kí vào? Thế ngay cả Đại diện của trường hoặc thầy Hiệu trưởng cũng thế ạ?

Tớ nghĩ là cứ tự mình viết ra rồi đọc cho các thầy cô nghe, nhưng chắc sẽ đồng ý hết thôi <Chị Hường cũng khuyên như thế >. Vả lại, tớ thấy apply cái này rất giống apply to US colleges, hầu hết teacher recommendations đều là do mình tự viết cả thôi.
-> :eek: ??????

oh gosh, how to use Unicode here???????? :((
use account from someone else is so risky and so inconvinient.... /:)

like Bi`nh said about the recs 8-} , please dont do that.... i asked my teacher to write for me, and in fact he wrote in vietnamese + super short (math teacher ma` la.i-haha - very concise...) but anyway, you should be honest...

@Huong: how come you give such a "bad" advice, uh?

<how to upload pics? --- ararggg i'm so bad at technology....>

Chỉnh sửa lần cuối:
mọi người ơi, em đang học lớp 10 vậy em có đủ ĐK để đi ko ạ ?

em cũng rất muốn đi UWC vì đây qả là 1 trường tốt, vậy em có thể xin YM của chị Hường và của anh Quốc được ko ạ ? để em có thể có thêm experiene

Trời ơi :eek: chết thật, sao em Ngọc lại bóp méo lời khuyên của mình như thế :|. Chỉ trong trường hợp thầy hiệu trưởng thôi chứ cô giáo dạy tiếng anh với cô chủ nhiệm thì phải xin đàng hoàng chứ [-x.

Cô dạy tiếng anh thì viết được tiếng anh còn cô chủ nhiệm thì nhờ cô cho ý kiến bằng tiếng Việt rồi dịch sang tiếng anh (năm ngoái em làm như thế :) ). Còn thầy hiệu trưởng (hoặc hiệu phó) thì thầy không biết gì về mình --> bắt buộc phải dựa theo recs của hai cô kia nên như năm ngoái em phải chủ động nói 2 cô đã nói thế này về con thì thầy có thể nói thế này về con không rồi nhờ thầy viết (như năm ngoái em xin thầy Tuấn, thầy đã rất khắt khe trong vấn đề này :|). As we don't have a school counsellor, that's the only way I know that can solve the problem :)

By the way, Vũ Mai Anh là chị Lê Hồng Phúc, 2nd year Pearson college :x (ko đăng kí được trong Hao nên chị phải dùng account mượn). Mọi người có câu hỏi gì hỏi chị Phúc ko? :)

----------

To em Thủy: Đợi đến năm sau rồi đi em ạ :), chưa cần phải chuẩn bị vội vậy đâu, tốt nhất em cứ vào website của uwc đọc để hiểu hơn về trường là được rồi :)

Chỉnh sửa lần cuối:
;;) Vịt Lon với KR (và mọi người nói chung :D) thì làm thế nào ý nhỉ :p

I went to ask Ms Kieu Huong, who is supposed to be an active and enthusiatic English teacher to write me the recommendation letter, and this is what she said:
- "ừ, con cứ về nhà viết đi, muốn viết thế nào thì viết, rồi mang lên đây cô ký cho"

and I sent my application without the English teacher recommendation letter :)

Nguyễn Minh Thủy đã viết:
mọi người ơi, em đang học lớp 10 vậy em có đủ ĐK để đi ko ạ ?

--> Em học lớp 10 thì phải đợi đến sang năm mới nộp đơn được vì đấy là điều kiện đầu tiên khi nộp đơn. Nếu em có hứng thú với UWC thì phải sang năm mới nộp được.

Chỉnh sửa lần cuối:
Nguyễn Lý Hiền Nga đã viết:
;;) Vịt Lon với KR (và mọi người nói chung :D) thì làm thế nào ý nhỉ :p

I went to ask Ms Kieu Huong, who is supposed to be an active and enthusiatic English teacher to write me the recommendation letter, and this is what she said:
- "ừ, con cứ về nhà viết đi, muốn viết thế nào thì viết, rồi mang lên đây cô ký cho"

and I sent my application without the English teacher recommendation letter :)

Ừm, cũng có thể nói các thầy cô giáo ko hào hứng chuyện viết rec cho học sinh lắm vì nó takes time and it's not supposed to be their duty, đặc biệt là khi mình không phải là một học sinh nổi bật ở trong lớp --> It's a pretty sad fact for Vnese applicants (I remember someone telling me that us colleges don't consider teacher's recommendations of Vietnamese students very seriously, I don't know if it's true or not :( )

mọi người ơi, UWC require những cái gì ạ để năm sau em còn phấn đấu :* :*
:) :)

em có phải tham gia 1 hoạt động thể dục thể thao nào ko ạ, có phải biết chơi nhạc cụ ko, nói chung là làm thế nào mà để được scholar, em rất interested về cái này đấy ạ ;) ;) ;) ;)

mong mọi người giúp đỡ em ạ !!

Em tham gia càng nhiều càng tốt , nhất là tình nguyện. Và biết chơi nhạc cụ thì càng có lợi thế :). Còn một năm tha hồ mà chuẩn bị

Trong cái guideline có criteria đó em :), về kiểu học sinh mà người ta cần ý

Đây là link của topic UWC scholarship program 2005 http://www.hn-ams.org/forum/showthread.php?t=21208

Em nào muốn thì có thể vào tham khảo những thông tin và kinh nghiệm của các anh chị ý từ năm ngoái nha :x

Chúc các em may mắn ;)

Back
Bên trên