UWC scholarship 2007

chúc bạn Phương được nhá! chờ kết quả...
Các anh chị ơi, rec cho em xem nên học môn j với!

Hôm nay chị Hải Anh vừa mới thông báo cho em qua điện thoại ^_^ cả học bổng âm nhạc và học bổng vật lý của VN đều đc chọn rồi ạ ^_^
em đang chờ mail lại của chị HA để bít chính xác về thông tin này >__<
thế bi h thì em phải làm những j ah ^_^
mà có ai biết thông tin liên lạc với những hs VN đang ở UWC of Adriatic ko ah ^_^
em cảm ơn nhiều ah :)

các anh chị ơi, cho em hỏi chút, trong các criteria để xét học bổng UWC thì cái nào là quan trọng nhất ạ.
Em chưa tìm hiểu kĩ về cái học bổng này lắm nên muốn hỏi luôn là người ta có quan tâm nhiều đến extra curricular ko ạ?)

:(:)(( có ai nói cho em biết là thư từ bên đó gửi qua bên này thì mất bao lâu ko ah :((, 3 tuần rồi mà thư chưa về, hỏi trường thì trường bảo send rồi, đang send thêm bản nữa 8-}

oạch, nghe học bổng này hay quá. Chị ơi để có form thì mình liên lạc với cái National Committee hả chị ?

Các chị cho em hỏi bao giờ lại có đợt học bổng mới với ạ? Hình như khoảng tháng 11-12 gì đấy đúng ko ạ?

uh tầm khoảng thế, bao h có thông tin thì mọi ng biết sẽ thông báo lên đây mà

hic, sang đc vài ngày rồi :)) tình hình là em thấy chương trình IB đúng là khủng khiếp thật 8-}

ô thấy trên kia chị còn kêu gào chưa thấy kết quả mà bi h đã sang đc mấy ngày rồi :p
chị đi nước nào đấy ạ?
đến tháng 11-12 đã có đợt mới rồi ạ? :D

Con béo take những môn nào :)) lại Vietnamese self-study đi =))

Chỉnh sửa lần cuối:
:))

Vietnamese, Italian B --> 2 cái này standard level ( Italian bắt buộc mới cú :(()

Maths, Physics, Economics, English B --> 4 cái này higher level

thấy bọn IB trường mình bò lê bò toài khốn khổ lắm, thi IB còn rắc rối + khó hơn AP nhiều :-B thôi thì các bạn cố lên :-B

nah học ở VN rồi dù lười đến mấy thì thấy IB bình thg ý mà. K phải là dễ như húp cháo nhg mà độ khó cũng bình thg thôi. Mỗi tội vất vì nó đòi hỏi cao, lắm assignment mà tất tần tật mọi thứ quan trọng đều phải gửi qua trụ sở ở Wales để chấm. chắc vì thế nên nó khá prestigious và rất đắt :D nên em nào đc học bổng thì cứ học đi.

Chỉnh sửa lần cuối:
chưa học đã thấy mệt rồi ạh :( mệt nhất là ngôn ngữ...
IB toàn essay :(( hở ra là essay :(( chết luôn :((

nhưng mà kiến thức thì dễ hơn VN :x chỉ khổ report thực hành vì VN mình có đc thực hành mấy đâu... :(

Dung đã sang Canada chưa :-/

Ờ hôm trước thấy senior học Physics HL, học chuyền động tròn đều, tròn có gia tốc blah blah giống hồi mình học lớp 10 =)) đúng chuyên môn con béo nhớ :D
H lo EE với TOK đi béo ạ :)) sau này làm CAS mệt lắm 8->

Em thấy thông tin về việc apply: thủ tục, hồ sơ cần chuẩn bị...đều khá rõ ràng trong Form. Tuy nhiên em vẫn chưa hiểu lắm về các yếu tố để Ban tuyển sinh lựa chọn ứng viên. Đó có phải là những học sinh cực kỳ xuất sắc như tham dự các diễn đàn quốc tế như chị Minh Ngọc - HIS năm vừa rồi hay không? Em rất hy vọng các anh chị đã được nhận có thể chia sẻ kinh nghiệm để làm cho hồ sơ của mình ấn tượng hơn, kinh nghiệm phỏng vấn?

Back
Bên trên