UWC scholarship 2007

tại em thấy làm trắc nghiệm đc nhiều ý hay phết nên gợi ý thôi :p

^:-D^ ko biết thì ko nên tham gia lung tung nha.... 2 cái này chả liên quan j nhau cả :D:D:D

@ em Minh: em có biết bản tiếng Việt nào của bất cứ quyển nào trong cái list của chị không :-/ Tại chị sắp sửa phải viết World Lit essay... ko lẽ viết bằng tiếng Việt trích dẫn bằng bản tiếng Anh ah....:(

Chỉnh sửa lần cuối:
sr chị.
Hic, hôm nay em hỏi MrStrict về HB này thầy bảo vớ vẩn, hỏi em có sẵn sàng đi Ấn độ k?Thật là vui em dự định để Ấn độ là first choice ;;)

Chỉnh sửa lần cuối:
ko chắc lắm nhưng hình như là thế :(
có một cái quyển gì đấy viết về Freud có đưa ra cái ấy

ơ mà hình như hơi off-topic :))

@ Ngân Hà: uh :D
nói chung là mình thấy mấy cái drama cổ sao toàn dẫn đến kết cục cuối cùng là tất cả chết hết thế nhờ :|

Mr Strict là thầy Nghiêm ah :| mình chưa học thầy này bao h nên ko có ý kiến ạ :))
Nhưng mà chị nghĩ là nếu apply được học bổng này, sau 2 năm học thì cơ hội vào đại học cao hơn chục lần việc ngồi ở nhà học SAT, cố nghĩ thêm hoạt động xã hội rồi apply :D học ở UWC thì cái CAS ăn đứt đống hoạt động ở nhà, được hỗ trợ từ trường để apply US, thi SAT... chưa kể là apply vào David's list of university thì nếu được accept sẽ có sẵn 1 khoản học bổng ko nhỏ. Và... cái này ko biết có thật ko, nhưng nhiều người khẳng định học sinh UWC có lợi thế hơn và được các trường ĐH lưu tâm nhiều hơn.

---
đi Ấn Độ nghe tưởng chán thôi :)) nhưng ở Ấn tiếng Anh cũng khủng lắm đấy ạ :)) (theo như những hs Ấn Độ sang trường chị học thì thường họ chủ yếu giao tiếp bằng E, học ở trường cũng bằng E, mấy anh chị Ấn Độ bên này trình cũng bằng native speaker ạ :)), thêm nữa là hs Ấn Độ - Châu á nói chung thì vì học nặng nên khá là thông minh, đặc biệt Ấn Độ nổi tiếng về công nghệ thông tin, kỹ thuật blah blah j đó nữa...)
Chị chỉ ko có ấn tượng tốt với Li Po Chun thôi :(

Chỉnh sửa lần cuối:
chị Phương ơi Toán chị học HL hay SL ạ?
em có mấy cái portfolio mệt quá :| khi làm có phải thêm appendix với cả reference vào ko ạ?

bọn Ấn công nhận là giỏi khủng khiếp :) ấn tượng nhất là rất tự tin và năng động
e chỉ ko biết cái xã hội nó thế nào, tại một xã hội bao h cũng có nhiều tầng lớp mà :)

chị Phương ơi, mấy cái quyển ấy em còn ko biết tiếng việt nó là gì cơ :|
hay trích dẫn mình dịch ra cũng đc?

Chỉnh sửa lần cuối:
Đã gọi là trích dẫn thì có nguồn đàng hoàng chứ :-<

Chị hả, Maths , Phys, Eco, Eng HL
Vietnamese, Italian SL

:)) chị cũng đang phải làm IA cho Economics :)) mệt bở hơi tai. Sắp tới là Essay cho World Lit, Portfolio cho Maths, Phys (Phys thì lúc nào cũng phải làm rồi :-<) nói chung là...8-}

hay là :)) chị dịch ra :)) rồi in vào :)) "dịch giả: Vũ Thu Phương" =))

cái group of works thì có đc phép chọn truyện dịch ko ạ?

là cái part 3 ấy chị ạ :)

ah chị ơi em cũng sắp học outsider với metamorphosis
:) em sẽ tìm bản dịch nếu đc sẽ gửi cho chị nhé :)

Hi. Tên mình là : Lê Tùng Sơn. năm nay lên 11 Chuyên Lý Phan Bội Châu. mình muốn tham gia học bổng UWC và chắc các bạn trường Ams cũng vậy. Mình muốn hỏi thêm kinh nghiệm về giao lưu. Rất vui được làm quen !

Cho em hỏi các anh chị đi trước với: Thế học bổng UWC yêu cầu trình độ tiếng Anh thế nào ạ. Em mới tìm hiểu nên cũng không biết nhiêu lắm.

Cho em hỏi các anh chị đi trước với: Thế học bổng UWC yêu cầu trình độ tiếng Anh thế nào ạ. Em mới tìm hiểu nên cũng không biết nhiêu lắm.

UWC ko yeu cau chung chi anh van nao dau em a.Trinh do anh van cua em chi can thuoc loai kha kha de giao tiep va viet luan tuong doi la dc roi

Các anh chị cho em hỏi vài thông tin ạ:
1/ Các câu hỏi trong phần 4 như: Kể về sự tham gia của em trong các CLB hay hoạt động của trường, các tổ chức ngoài trường học, hoạt động cộng đồng, thì mình liệt kê danh sách chứ ạ. Phần "thành tích mà em muốn UWC biết" thì mình kể ra từ năm lớp 9 tới 11 và các hoạt động bên ngoaiuf hay sao ạ ?
2/ Mình sẽ in bản app form ra điền vào rồi gửi qua bưu điện tới ĐSQ Canada ạ ?
3/ Phần bảng điểm thì mình chép ra ở học bạ hay là photo kẹp vào ạ?
4/ Em có được tham gia cả học bổng Vật Lý và học bổng của 6 trường không ạ. Nếu có thì họ sẽ xét cả hai học bổng hay là chỉ chọn một trong hai cái để xét ạ.
5/ Phần Thư giới thiệu thì mình viết rồi xin chữ kí thầy chủ nhiệm hay là để thầy tự viết ạ. Nếu viết thì sẽ giới thiệu như thế nào ạ.
6/ Các anh chị có kinh nghiệm viết luận gì để họ nhận thì bày cho chúng em với :D?
Các anh chị thông cảm đây là lần đầu em biết về UWC nên...
Cảm ơn các anh chị nhiều.
ps:Dạ, App form của học bổng Vật Lý thì ở đâu ạ. trên trang uwcvn.org em tìm nỏ thấy.

Các anh chị cho em hỏi vài thông tin ạ:
1/ Các câu hỏi trong phần 4 như: Kể về sự tham gia của em trong các CLB hay hoạt động của trường, các tổ chức ngoài trường học, hoạt động cộng đồng, thì mình liệt kê danh sách chứ ạ. Phần "thành tích mà em muốn UWC biết" thì mình kể ra từ năm lớp 9 tới 11 và các hoạt động bên ngoaiuf hay sao ạ ?
2/ Mình sẽ in bản app form ra điền vào rồi gửi qua bưu điện tới ĐSQ Canada ạ ?
3/ Phần bảng điểm thì mình chép ra ở học bạ hay là photo kẹp vào ạ?
4/ Em có được tham gia cả học bổng Vật Lý và học bổng của 6 trường không ạ. Nếu có thì họ sẽ xét cả hai học bổng hay là chỉ chọn một trong hai cái để xét ạ.
5/ Phần Thư giới thiệu thì mình viết rồi xin chữ kí thầy chủ nhiệm hay là để thầy tự viết ạ. Nếu viết thì sẽ giới thiệu như thế nào ạ.
6/ Các anh chị có kinh nghiệm viết luận gì để họ nhận thì bày cho chúng em với :D?
Các anh chị thông cảm đây là lần đầu em biết về UWC nên...
Cảm ơn các anh chị nhiều.
ps:Dạ, App form của học bổng Vật Lý thì ở đâu ạ. trên trang uwcvn.org em tìm nỏ thấy.

Em ơi!Thường thì tháng 1 mới bắt đầu kỳ tuyển chọn hằng năm.Vậy nên em ko cần phải lo lắng quá sớm như vậy đâu.Với lại đơn thi tuyển mỗi năm mỗi khác nên em có hỏi trước cũng ko có ích gì đâu.
Về hb Vật Lý thì năm vừa rồi VN mình ko có,số lượng hb thì tùy mỗi năm thôi em ạ.Nếu em có câu hỏi gì thì ráng đợi đến năm sau mấy anh chị lập diễn đàn về UWC competition 2010 rồi em zo hỏi và thảo luận cùng mấy bạn khác cũng đc.Vậy nhé.Gluck!

Back
Bên trên