UWC scholarship 2007

Chúc tất cả các em đều may mắn nhé >.* (mặc dù nghe ngu)

miễn đã cố hết sức thì kết quả thế nào cũng là tốt mà !

(hồi hộp, hồi hộp)

Chúc các em may mắn nhá :D lâu lắm rồi ko vào box Du học... xin lỗi vì có mấy em add nick để hỏi han chuyện apply UWC mà dạo này bận rộn + ốm đau (lý do chính) nên chị ko trả lời được, hi vọng mọi người đã giải quyết hết thắc mắc của nhau qua topic này

Hi vọng kết quả sẽ ra sơm sớm =p~ (hồi hộp háo hức ^^) :drummer: :guitar:

các anh chị ơi, cho em hỏi với.
Hôm nay vừa nhận được Mail của bà Evelyn mời phỏng vấn UWC. Em chưa có kinh nghiệm gì lắm. Mọi người chỉ dẫn được không ạ?
Ah, tớ đọc danh sách 17 người có cả bạn Phương Thoa nữa đúng không?

:p:p có mail rồi cơ ah :( vậy là mình trượt rùi :p mình chưa nhận đc mail :p:p
danh sách có những ai học Ams hả bạn :p

tớ cũng không rõ. Đây, danh sách đây. Post cho mọi người xem:
8h00 Mr. Nguyen Khanh Duy
8h30 Ms. Nguyen Thuy Linh
9h00 Ms. Nguyen Hong Hanh
09h30 Ms Nguyen Minh Ngoc
10H00 Mr. Dang Ngoc Huy
10h30 Ms Nguyen Duong Quynh Anh
11h00 Ms Nguyen Thi Xuan Hoa
11H30 Ms Pham Phuong Thoa

13h00 Mr. Do Nguyen Viet Anh
13h30 Mr. Phan Nguyen Viet Tung
14h00 Ms. Nguyen Bao Han
14h30 Mr. Hoang Nguyen Nhat Tao
15H00 Ms. Thi Qui Phuong
15h30 Ms. Dao Ngoc Linh
16h00 Ms. Phung Phuong Thao
16h30 Mr. Nguyen Hung Quang
17H00 Mr. Phan Do Phuc

thế cái nào là danh sách cho học bổng vật lý hả bạn :(

có Nguyễn Hồng Hạnh kìa :x chắc là Hạnh A1 rùi :-j
Phùng Phương Thảo :x CNN

phải chúc mừng 2 con bạn mình mới đc :)) :x (hic ko bít còn ai trùng tên ko :p )

Chỉnh sửa lần cuối:
tớ cũng không biết cái này có include cả danh sách học bổng Vật lý và Âm nhạc không. 17 người này, tớ đã biết được thông tin về 4 người (trừ 2 người ấy vừa nói xong). Toàn mấy bạn miền Nam. :D

Ui, mừng quá! Trưa hôm nay mẹ gọi điện báo rằng ĐSQ đã gọi cho mẹ thông báo mình được chọn đi phỏng vấn. Sẽ phải cố gắng nhiều đây! Chúc mừng cả 17 bạn nhé(dù một số bạn chắc không đọc được lời chúc mừng này^^) Trong đây có Ngọc Linh này, hì, không biết ra đó mình có được gặp bạn không nhỉ? Hi vọng là có^^

Chúc mừng tất cả các bạn nhé <:p!

Mong mọi người có một buổi phỏng vấn thật tuyệt vời :D. Phỏng vấn xong về chia sẻ với mọi người nhé các bạn :D!

Congrats again \:d/ <:p!

Năm nay Selection Committee làm việc năng suất thế :-b, chúc mừng các em :x Zee đâu vào chia sẻ kinh nghiệm interview :D

Ơ em đây :D

Chúc mừng các em nhé :x
Hồi hộp quá, hồi hộp quá cơ :x

Chị chả nhớ năm ngoái họ hỏi thế nào nữa.
Chị chỉ khuyên các em bình tĩnh, cũng chả có j nghiên cứu hay chuẩn bị công phu đâu. Có chẳng giành chúc thời gian reflect suy nghĩ về bản thân mình (ước mơ, điểm mạnh điểm yếu)...

Congrats to everyone :D. I'm looking forward to meeting all my new... uhmmm... -2th years (Take me as the reference point, of course :p).

thế các anh chị ơi, khi interview người ta sẽ chú trọng đến personal hơn hay những vấn đề mang tính chính trị, xã hội hơn ạh?

Bị loại rồi,buồn mất mấy phút:(( xem ra là lớp văn khó nhoi được mấy cái học bổng này so với lớp anh và trường CN

1. chị dỗi em Bảo rồi. mẹ chị hành chị lên lên xuống xuống khổ khổ sở sở vì cái rec let cho em. dĩ nhiên là chị rất thích viết cho em, nhưng mà mẹ chị kêu nhiều quá, cứ giục giục, chị phát khiếp *_* viết thì nó phải có cảm hứng chứ. hichic. cuối cùng thì cũng xong. thật là mệt với mẹ quá. nhưng chị sẵn sàng mệt như thế hàng chục lần nữa nếu mà em được nhận cơ. mặc dù chị cũng xác định trước, nhưng quả là lúc mẹ chị báo kết quả chị cũng hơi buồn. cố lên nhé. năm sau apply vào ĐH cùng chị đấy. liều liệu mà được trường nào em thích nhất chọn nghe chưa? sướng nhé, đi UWC thì phải năm sau nữa mới apply. vậy là vẫn được apply bình thường nhé.

2. em Huy trong list có phải cái em hay lên đây hỏi han các thứ không :x chúc em thành công! 2 năm rồi Ams toàn các bà cô già được nhận, lần này make a change em nhé :)) chị chỉ nhận ra mỗi em Huy, không biết còn em nào nữa không? còn thì hô lên nhé :)) một lần nữa, chị tuyên dương em Huy vì tinh thần ham học hỏi (chị rất thích những người hay hỏi :x), đồng thời tuyên bố chuẩn bị khai trừ em ra khỏi Class of '08 group (em được nhận UWC thì thành class of '09 em nhé :))) cố lên cố lên! :x

em Linh CN xinh thế :x chị cũng chúc em thành công, vì em xinh! =)) đúng là chết vì gái :)) :">

em nào năm nay được thì up cái list lên nhá. Cho chị còn phỏng vấn. Mà hình như câu hỏi năm ngoái và năm kia đều giống nhau hay sao ý. Chẳng biết năm nay thế nào.
Năm ngoái hỏi rì ý nhỉ:
-Tại sao bạn chọn UWC ? Chọn trường này số 1 (câu này ko biết có ai bị hỏi không nhưng tớ thì có vì can tội đánh Costa Rica)
- Nếu được làm Prime Minister VN thì đầu tiên là làm gì ?
- Học xong UWC có kế hoạch gì?
- Có một roommate messy thì làm rì?

Còn vài ba câu linh tinh cá nhân nữa. Hết. Chúc mấy em năm nay may mắn (mà năm ngoái lấy có 14 vào interview section)

Hị, em định câm nín đến phút cuối nhưng mà lại thấy bài chị Nga :D.

Cám ơn chị ạ, em sẽ cố gắng hết sức ^^. Mà chị đừng khai trừ em vội :((. Nhỡ có bề gì em còn có nơi nương tựa những khi trái gió trở trời :-ss [ Phần nói của em hơi kém :-s]. Em cũng hơi shock khi nhận được cái email báo buổi phỏng vấn. 12 giờ sáng hôm deadline em mới bắt đầu lôi form ra điền chị ạ :-ss. Bài luận thì chắp vá linh tinh hết cả lên :-ss. 7h sáng hôm đấy em mới in xong hết tài liệu để đút vào hồ sơ 8-}. Kết cục là bỏ mất bài kt 1 tiết để đi nộp hồ sơ ~x( .

Chúc mừng tất cả mọi người nhé <:p. Các bạn ơi, vào đây chơi đi :D, làm quen với mọi người cái :). Hay là thứ 7 phỏng vấn xong tất cả đi nhậu nhẹt chè chén một bữa cho nó thỏa đời nhỉ ^^.

Chỉnh sửa lần cuối:
<Trả lời em Ngọc Linh>

chị nghĩ là người ta chú trọng phẩm chất của mình hơn là hiểu biết thực sự em ạ, lúc nào người ta cũng giăng sẵn một số "twists" trong câu hỏi người ta cho em để "đọc" được nhiều hơn từ phản ứng của em là chuẩn bị sẵn. Chị đồng ý với kinh nghiệm của Zee: dành nhiều thời gian hơn suy nghĩ về bản thân mình, thực sự mình muốn gì, và mình sẽ mang đến cho UWC những gì... hồi chị đi phỏng vấn thực ra kiến thức xã hội chính trị rất nghèo nàn :D

Chỉnh sửa lần cuối:
Back
Bên trên