UWC scholarship 2007

bạn Phong ngu chạy sang Sing mất cho nên bây h mà muốn chạy sang U WC sẽ phải nộp cho chính phủ Singapore 1 đống tiền ạ
Tôi chẳng màng UWC (Universal WC). Tôi đang happy to be here B-).
anh nói kháy tôi đấy à, ý anh là trc đây tôi boring và ugly đấy à, hả???????<mài dao kéo>
Tôi nói thẳng chứ nói kháy gì :)).
(To be serious, you can't possibly be a marvellous phoenix before being transformed into a swan, for that's called "degrading", and that would defeat the purpose of UWC. So you should be happy that you once was a dull, boring,ugly duck :)))

@P: hm.... but she might be a swan before being transformed into a marvelous (you misspelled the word) phoenix, rite?

yayay... apply to UWCs :). Can't wait to know who will be my zero year at Pearson ;-)

Trivial: marvellous is absolutely fine, just as marvelous.Too bad, you don't understand a bit about what I said.

Nếu lớp 9 em học trường khác thì em lôi học bạ cấp 2 ra photo hoặc công chứng em ạ.

Phỏng vấn năm ngoái cũng đơn giản lắm. Đến đại sứ quán Canada ngồi chờ 1 tí, vào nói chuyện với người ta. Ban phỏng vấn gồm 1 hội đồng Tây và Ta nhg rất là cởi mở thoải mái, nói chung là k stress. Câu hỏi cũng k có j là khó đâu, đa phần là những câu basic giới thiệu về bản thân em, xong họ hỏi 1 ít về tình huống và thế giới (chị k muốn đi quá cụ thể :) ). Nhanh lắm, các em cứ lo nộp cái application trc đã!
cho em hỏi học bạ cấp 2 chỉ photo thôi, không xin dấu của trường cấp 2 được ko? Còn bảng điểm cấp 3 có bắt buộc phải photo từ học bạ và xin dấu đầy đủ không, bởi vì em nghe nói thủ tục đề rút được học bạ hiện tại rất lằng nhằng.

Dễ ko mà cần thiết thì mang theo CMT, hôm trc' vừa rút xong -__-"

thế á,cảm ơn ấy nha, tớ nghe đứa bạn kể hành trình gian truân để mượn học bạ, nào là viết đơn rồi đưa thầy Điện kí ...mà toát hết cả mồ hôi#:-s Nhưng mà ấy đến phòng nào để rút học bạ đấy?
Không biết học bạ cấp 2 có cần xin dấu trường cũ không nhỉ??

Trường mình có divu dịch học bạ luôn đó \:D/ cứ đến văn phòng hỏi mấy cô ở đấy
Còn xin có phải xin dấu cấp 2 ko tớ chẳng biết phải hỏi mấy anh chị -__-"

Mà có đánh máy đc ko nhỉ :|:| cái nhận xét giáo viên nữa, có đánh máy rồi mang đi cho thầy cô ký đc ko 8-|8-| cơ bản là thầy cô nào cũng muốn hs tự viết rồi mình ký 8-}

@ Dung: :x

Đã ai thử tự viết rồi cho thầy cô kí chưa :-? Tớ mới đưa cho 1 thày bộ môn nhận xét @-)

@ : hỏi cô Oanh cô bảo :)): em về cho thầy chủ nhiệm nhận xét,ký rồi hiệu phó chỉ cần ký thôi....
nhưng mà tình hình là nếu làm thế thì thầy chủ nhiệm phải viết và ký 2 lần :)) vì thầy cũng là thầy dạy lý :))

thế có sao ko nhỉ :(

Nếu đưa GVCN NX và kí thì sẽ không còn chỗ trống cho cô Oanh kí vì trong đấy chỉ có 1 chỗ kí mà thôi, đã thế thì mình tự viết lấy lời nhận xét rồi chỉ đưa cô kí, thế thì hơi kì kì vì tự mình nhận xét mình;))
Không biết bảng điểm foto ra có cần xác nhận đóng dấu của trường không nhỉ

Chỉnh sửa lần cuối:
Tớ tưởng có cái chỗ mình tự điền điểm của mình 8-}
xác nhận làm j nữa :-j

Em ở một tỉnh miền Nam, bây giờ mới biết đến học bổng này, không biết có còn kịp không nhỉ? Làm hồ sơ cũng khá phức tạp, không biết có thể gửi fax đến trước 23/3 còn hồ sơ thì đến sau không ạ?
À, mình có phải lo nhiều chi phí nếu được đi không ạ? Em chỉ hỏi vậy thôi, chứ chắc không đủ sức rồi, vì toàn là các bạn Ams, không lại được^^

đc đi là đc đi đến phỏng vấn hay đc đi nc ngoài :-j
đc đi phỏng vấn thì chắc là tự đi :-j còn đc đi nc ngoài học thì free 8-} chắc vậy 8-}

Ơ sao em thấy người ta để cả một cái bảng để điền điểm vào rồi cơ mà??? Sao mọi người lại phải rút học bạ với photo bảng điểm nữa nhỉ??? Mà phần dành cho hiệu trưởng hoặc đại diện của trường mọi người đưa cho ai thế? EM đưa cho cô CN có được ko( tự ngẫm chắc cô cũng được coi là đại diện^__^)

Ơ sao em thấy người ta để cả một cái bảng để điền điểm vào rồi cơ mà??? Sao mọi người lại phải rút học bạ với photo bảng điểm nữa nhỉ??? Mà phần dành cho hiệu trưởng hoặc đại diện của trường mọi người đưa cho ai thế? EM đưa cho cô CN có được ko( tự ngẫm chắc cô cũng được coi là đại diện^__^)

the nhưng nếu mình tự điền thì ai tin là thật, cần phải có chứng nhận chứ

ng ta ko yêu cầu thì làm làm j ...:|
với cả nếu nhà trường đã cho 1 cái report về mình thì đương nhiên những cái mình viết phải đúng thì mới đc cái report đấy chứ :-/
với cả làm sao rút học bạ vào cái thời điểm dở dang này mà xin photo với cả dấu :((

Hic, mọi người nè, nếu người ta yêu cầu bài viết dưới 300 từ nhưng mình viết nhiều hơn thì sao nhỉ? Chỉ hơn một chút thôi, liệu có được chấp nhận không?

Hơn 1 tí đến 350 từ người ta vẫn chấp nhận thôi em ạ. Thậm chí hơn nữa chắc vẫn được.

Back
Bên trên