::..Toan1..Học hết sức-Chơi hết mình..::

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Ừ, hội sẽ hoạt động vào tối thứ 7, bắt đầu trong khoảng 9h-9h30.
Ngoài ra có thể hoạt động thêm vào tối thứ 3, vì thứ 4 thường ít bài.
Để tên là Hội Tao Đàn Online đi, cho nó hiện đại, tân cổ giao duyên, vừa Việt vừa Anh.
Bút danh thì thôi đi, để tên thật là được rồi... Không thì mọi người lại mất time để learn by heart bút danh của từng thành viên trong Hội.

Nguyễn Minh Phương đã viết:
Ừ, hội sẽ hoạt động vào tối thứ 7, bắt đầu trong khoảng 9h-9h30.
Ngoài ra có thể hoạt động thêm vào tối thứ 3, vì thứ 4 thường ít bài.
Để tên là Hội Tao Đàn Online đi, cho nó hiện đại, tân cổ giao duyên, vừa Việt vừa Anh.
Bút danh thì thôi đi, để tên thật là được rồi... Không thì mọi người lại mất time để learn by heart bút danh của từng thành viên trong Hội.
Vừa Việt vừa Anh đúng tên hội trưởng còn gì:))
Bút danh thì chắc cũng được vì hội cũng ko nhìu người lắm, ai có thì lấy ko có thì dùng tên thật:))

Đấy, chọn Hội Tao Đàn Online là cũng có ý nghĩa riêng của nó, vừa có Tiếng Việt, vừa có Tiếng Anh, lại ẩn chứa cả tên Hội trưởng trong đấy, quá ý nghĩa còn gì... Hội phó không có bút danh đâu, vì vừa mới đưa ra cái bút danh kia đã bị cả Hội chửi rồi :(:)((

Uh , nhân dịp xuân mới , anh em 11T phải mừng đảng mừng xuân bằng các phong trào tao nhã như kiểu làm thơ và đánh cờ , bao h làm quả cờ người cho nó chất ...

Chậc... chậc...
Kể từ nay mọi người post bài nên chú ý đến chất lượng... mà ở đó chất là ưu tiên hàng đầu...
Hội trưởng sẽ đi tiên phong...

Vào năm mới...
Hội sẽ lấy tên nguyên gốc là Hội Tao Đàn Online... viết tắt là HTĐ Online...
Như các hội viên đã nêu... tên gọi đã mang đủ các sắc thái Đông-Tây, kim-cổ...
Vào trong năm thì hội sẽ hoạt động một buổi cố định vào 9h tối thứ bảy hàng tuần...
Ngoài ra sẽ có thêm một sô các buổi ngẫu hứng bất chợt khác...
Thơ của hội có thơ tình cảm lãng mạn đan xen những tình huống chim lợn đặc sắc...
Dùng thể thơ lục bát truyền thống của dân tộc... để chuyển tải những nội dung sâu xa...
Trước mắt đang là project dài kì chào xuân... "Chuyện chàng VA"...
Đây là câu chuyện đặc sắc phóng tác dựa trên cốt truyện "Chí Phèo" của nhà văn Nam Cao...
Hiện đã ra mắt đến Vol.2... và nhận được sự nhiệt liệt hưởng ứng của rất nhiều người...
Mong các hội viên sẽ cố gắng hoàn thành tốt project này... và các project mới trong năm nay...
Hiện tại tạm dừng ở đây... mong được sự ủng hộ của đông đảo bà con cô bác xa gần...

-Hội trưởng HTĐ Online-
-Đã kí tên-​

Chỉnh sửa lần cuối:
Chiến lược chưa đến đâu cả Chanh ạ , mà gửi off mess trong Yahoo đi , đừng post kiểu này lộ hết bí mật :| ...
Chú Dũng đừng lanh chanh , cái này để hội trưởng quyết định , nhưng nếu chú ko được vô thì cũng vì lí do chưa đủ tuổi :D ...
@Hội trưởng : vào năm nên có thêm cái project về toán , thực ra đã có nhưng làm dở dang chưa xong , vì thế vào năm phải làm cho trọn vẹn ...
Bút danh : BTV ...

Chỉnh sửa lần cuối:
ặc ặc saolại chưa đủ tuổi
cả nhà cũng dưới 18 mà
thôi cho em vào với :D

chết mất thơ với chả thẩn :))
thằng nào học văn chưa mai chắc bà ấy cho kt mk
làm phao thui
VA mày học chưa

Mấy ngày ko post bài mà số trang nhiều wa'
Mai đi học rồi chán wa' cả nhà ơi:((
bt đại còn hai câu ,đầu năm đến lớp đã phải chép rồi hixhix
Cái tên HTD hình như do Kí nghĩ ra nhỉ ;;)
mà mùng hai Tết ko thấy ai viếng nhỉ ??? :)
mọi ng quên tôi rồi :(( :D
lost pass YM :|
đin wa' :( b-(

Mai kt văn à , kt cái gì thế , sao mình ko biết nhỉ , quái thật :| ...
Toán thì may có vở PNam rồi :D ...
Chú Dũng : hỏi anh VA ...

Kt Văn mà kt học thuộc lòng thì khó gì đâu... Có Liên + Loan rồi :D:D
Chú Dũng không nên bon chen vào hội. Chưa đến tuổi đâu... Chịu khó đợi 1 vài năm nữa cho đến tuổi nhé...

Ơ thế hóa ra mai kt văn thật à , thế mà anh vẫn bình chân như vại , thậm chí mai có tiết gì cũng chả nhớ , mà thôi , tính sau , nghỉ cho nốt tết đã ...
Thế là hội phó ko đồng ý rồi hả , khổ thân chú Dũng , còn ý kiến hội trưởng nữa ...

@ Em: Mùng hai anh vẫn thấy em online nên nghĩ em chưa chết... chưa đi viếng...
Khi nào ra đi rồi thì gọi anh là anh đi viếng ngay mà... :D
Mà vẫn chưa xong bài cơ à... phí công anh giảng quá... :|

@ Chanh: Chiến lược gì mà bí mật vậy... nhớ nhắn offline cho tớ luôn nhá...
Mà ý tưởng khởi xướng "Chuyện chàng VA" là do tớ giữ bản quyền tác giả đấy... ;)

@ Minh: Tao tưởng mày kéo dài Tết đến hết chủ nhật cơ mà... kết thúc sớm thế... :-?
Mà hình như chỉ kiểm tra Thơ Duyên thôi hay sao ấy...

@ Dũng: Để tối thứ 7 này hội lại họp lúc 9h... cho chú mày thử việc cái đã... bây giờ chưa quyết... [-x

@ Hội phó: Hội đâu có quy định độ tuổi hay giới tính gì đâu... anh em bốn bể một nhà cả mà...
Huống chi anh em họ gần thế này... cứ cho em nó thử đã... đuổi sau vẫn chưa muộn... :))

11 Toán quyết tâm phát triển các phong trào một cách toàn diện bao gồm cả: cầm, kì, thi, họa.

Đàn thì lớp mình có Tiến, Lâm biết ghita; Phương, To biết organ. Sắp tới giao lưu thì còn biết nhiều tài năng âm nhạc nữa :))
Cờ thì khỏi nói rồi. Giải cờ tướng "Mừng Đảng, Mừng xuân" đang đến những hồi gay cấn. Giải cờ vua đang đc xúc tiến, sẽ tổ chức trong thời gian ko xa.
Thi, chúng ta có Hội Tao Đàn Online, sáng tác đủ các thể loại từ tình yêu lãng mạn, mùi mẫn đến thơ giải trí chim lợn. Hội hiện nay chỉ bó hẹp trong phạm vi những người có net, sau tết sẽ có kế hoạch truyền bá đến toàn lớp, toàn khối Toán.
Họa có vẻ ko đc nổi bật nhưng trong lớp vẫn có những họa sĩ ẩn mình chưa phát lộ tài năng.
Chúc lớp mình sang năm mới sẽ ngày càng học tốt, phong trào sẽ diễn ra ngày càng sôi nổi, gặp hái đc nhiều thành tựu như chủ trương của Đảng đã đề ra: "Năm mới - Thắng lợi mới"

Họa mà ko có à , Long chẳng chú ý gì cả , tính sơ sơ theo hiểu biết của tớ thì có chị Lan , VHà , TĐức , tranh chim lợn có Trần Hoài Nam , chưa kể những tài năng ẩn mình ...
@VA : thì tao bảo cứ nghỉ cho nốt tết , với lại đang ốm , ko biết mai có đi học được ko , thôi thì cứ nốt t6,t7 cho nó trọn vẹn ...
@Chanh : chuyện đấy lớp mình chỉ có cậu , Trung và Hà biết thôi , thế nên đừng tuyên truyền ...
@Trang : ừ , mùng 2 vừa rồi chưa đi viếng Trang , chết thật , thôi để năm sau vậy ...
Bây h 11T cố gắng theo chủ trương chất lượng , hạn chế câu bài ...

Long đã viết:
Đàn thì lớp mình có Tiến, Lâm biết ghita; Phương, To biết organ.
Cái này hơi không chính xác 1 tí nhưng ko sao. Không vấn đề gì.
@ Hội trưởng: Mai KT Văn cần gì biết KT bài nào. Chỉ cần biết là học thuộc lòng thôi. Thế là ổn rồi. Kể cả bài ở cuối quyển sách cũng chẳng làm khó được mình đâu.
Mà trên bảo thì dưới đành phải nghe thôi. Rồi, cứ cho em nó thử việc.
Đề nghị Hội Trưởng ghi danh tính dưới chữ ký như anh em trong Hội.

Chỉnh sửa lần cuối:
Sao lại ko chính xác hả MP :-/ ...
Thế à , nhưng đấy là mày ngồi bàn cuối , còn tao ngồi ngay bàn 2 , hơn nữa cô biết tao nên hay để ý , sao mà phao được đây ...
Thế các chú đã lấy bút danh chưa , anh lấy Rookie ...

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên