::..Toan1..Học hết sức-Chơi hết mình..::

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Đấy là các "anh chị" khóa trên muốn nhường các "em" khóa dưới đó mà ;;)

Trần Lương Thành đã viết:
Ặc,thằng Kim Hùng hơn mình mấy tuổi mà cũng đòi viết sách? hôm nào đi học gặp em này mua thử xem giá cả có tương ứng với chất lượng ko :))
Mà riêng về BDT thì lớp anh giỏi roài,anh cũng viết sách về BDT đang dạy thằng em lớp 8 ở nhà này có đồng chí nào muốn mua ko :)) :))

Về vụ bê bối của ĐT toán VN có dính líu tới K Hùng ngày trước học ĐT đc cô Hồng Anh kể nhân tiện gửi đây cho đồng chí nào chưa biết:
http://www.vnn.vn/giaoduc/2005/06/463359/
[-x Nói mà kô biết ngượng mồm, tự nhận mình giỏi[-x Sống phải biết khiêm tốn chứ[-x .
Về cuốn sách, anh chưa đọc làm sao biết được:)) Chắc chắn hơn cái quyển anh viết:))
Nếu giỏi thất thì hôm nào thi thử với thằng Mabư xem ai giỏi hơn(Em sẽ chọn bài, dùng kiến thức sơ cấp để giải, ko chơi Giải tích)

Chỉnh sửa lần cuối:
Lê Linh Chi đã viết:
:-? sao lại để trong nháy nháy thế
hết tháng chưa nhỉ :-?
Thì tại chưa hết tháng nên buộc phải để trong cái dấu nháy
Qua sinh nhật bạn sẽ bỏ nháy ngay :)>-

Sinh nhật sang tháng cơ
Còn ngày thì lũy thừa cao nhất của 3 trong tháng
Đố bạn là ngày nào ;;)

Nguyễn Quang Hưng đã viết:
[-x Nói mà kô biết ngượng mồm, tự nhận mình giỏi[-x Sống phải biết khiêm tốn chứ[-x .
Về cuốn sách, anh chưa đọc làm sao biết được:)) Chắc chắn hơn cái quyển anh viết:))
Nếu giỏi thất thì hôm nào thi thử với thằng Mabư xem ai giỏi hơn(Em sẽ chọn bài, dùng kiến thức sơ cấp để giải, ko chơi Giải tích)
Anh có nhận là mình giỏi đâu nhỉ? :-/
nguyên văn cả câu của anh là thế này:
Mà riêng về BDT thì lớp anh giỏi roài
khen 'lớp anh' giỏi,ko tự nhận là mình giỏi
lần sau nhớ đọc kĩ trước khi phát ngôn
Có thể anh kém mấy chú thật,toán sơ cấp BĐT thôi gọi thử thằng Mabư Karl Marx gì đó chọi với H Tiến & Thiện lớp anh xem, anh ko tin là lớp chú khả năng cao hơn lớp anh
về cuốn sách thì anh chưa đọc nên anh cũng ko dám chê,anh mày chỉ nói là chất lượng liệu có tương ứng với giá tiền ko,làm gì mà chú phải nhảy lên thế?

Chỉnh sửa lần cuối:
Các chú cứ bình tĩnh làm gì mà nóng quá vầy, người nhà cả :x
Lê Linh Chi đã viết:
27/9 :-? ...
hờ ...thế thì bạn bè vẫn còn lâu chán ;;)
Đương nhiên là lâu rồi b-)

Các chú cứ bình tĩnh làm gì mà nóng quá vầy, người nhà cả
Vẫn đang bình tĩnh đấy chứ :D có gì đâu, em nó đọc nhanh quá nên nhìn nhầm vài chữ, khúc mắc chút xíu thôi mà :D

@ Quang Hưng: thấy chú đi giới thiệu sách của Kim Hùng anh mới thắc mắc là sao chú học toán Ams mà "sùng bái" dân Tổng hợp thế nhỉ? cô Hồng Anh dạy các chú ko kể chuyện năm 2005 trường Ams có anh Đức Anh lọt vào đội tuyển toán thi quốc tế rồi bị đánh trượt cùng 3 người khác chỉ vì cho Kim Hùng vào sao? (do đội tuyển quốc gia đc các thầy tổng hợp dạy)

Chi tiết xem tại đây : http://www.vnn.vn/giaoduc/2005/06/453189/

Trong đó có đoạn:
Sau đó, vào ngày 16/6, cũng ông Trần Văn Nghĩa lại ký công văn triệu tập đội tuyển, trong đó giữ nguyên danh sách chính thức và thứ tự 5/6 em ở trên. Riêng trường hợp Lê Đình Huy bị rớt xuống hàng dự bị, cùng với 3 thí sinh khác đến từ trường THPT Hà Nội - Amsterdam và của khối chuyên Toán - Tin (trường ĐH Khoa học Tự nhiên Hà Nội) mới được gọi vào.
Có thể em học giỏi, năm tới đây sẽ đc vào đội tuyển toán của trường mình, lúc đấy em sẽ đc các thầy cô bộ môn toán nói về chuyện này cho các em nghe.Cụ thể là 1 học sinh HN Ams,1 học sinh ở Hải Dương & 2 học sinh chuyên toán tin sư phạm bị loại khỏi đội tuyển VN đi thi quốc tế chỉ vì Phạm Kim Hùng đc các thầy cô Tổng hợp "nhét" vào đội tuyển (mặc dù điểm kém hơn những người kia) .Anh vốn ghét tham ô,tham nhũng,hối lộ,chạy chọt.. nên ghét lây Kim Hùng, viết bài hơi quá lời có gì em thông cảm :)

P/S: nếu Hưng còn thắc mắc chuyện này thì anh sẽ giới thiệu để em hỏi trực tiếp anh Đức Anh. Còn sách của đồng chí Kim Hùng này (ko biết gọi thể nào vì thực ra cũng chỉ hơn mình 2 tuổi) thì anh chưa xem,nhưng "chạy chọt" để đc "nhét" vào ĐT quốc gia thì anh cũng nghi ngờ nội dung sách ko đc "thật" cho lắm.. gì chứ BĐT thì chép sách của Tây về rồi tự nhận là mình sáng tạo ra thì cũng nhiều "tiến sĩ giấy" làm lắm..đằng này lại còn là sinh viên năm thứ I đại học..
Cho anh hỏi 1 câu riêng tư: em có quan hệ họ hàng gì với anh Kim Hùng này ko đấy? sao có sách của Hùng?

Chỉnh sửa lần cuối:
Tao hỏi câu nè ko phải ,nhưng thằng kim hùng là thằng ku nào thế sao tao ko bít nhỉ , định viết sách cơ ah:D, chắc thằng nè lại bắt chước mấy ông thầy nó chép sách của bọn tây rùi cho rằng đó là của mình thui :)
gdvn chưa đủ thấy sự thật hay sao mà còn ... =))

Trần Lương Thành đã viết:
Vẫn đang bình tĩnh đấy chứ :D có gì đâu, em nó đọc nhanh quá nên nhìn nhầm vài chữ, khúc mắc chút xíu thôi mà :D

@ Quang Hưng: thấy chú đi giới thiệu sách của Kim Hùng anh mới thắc mắc là sao chú học toán Ams mà "sùng bái" dân Tổng hợp thế nhỉ? cô Hồng Anh dạy các chú ko kể chuyện năm 2005 trường Ams có anh Đức Anh lọt vào đội tuyển toán thi quốc tế rồi bị đánh trượt cùng 3 người khác chỉ vì cho Kim Hùng vào sao? (do đội tuyển quốc gia đc các thầy tổng hợp dạy)

Chi tiết xem tại đây : http://www.vnn.vn/giaoduc/2005/06/453189/

Trong đó có đoạn:

Có thể em học giỏi, năm tới đây sẽ đc vào đội tuyển toán của trường mình, lúc đấy em sẽ đc các thầy cô bộ môn toán nói về chuyện này cho các em nghe.Cụ thể là 1 học sinh HN Ams,1 học sinh ở Hải Dương & 2 học sinh chuyên toán tin sư phạm bị loại khỏi đội tuyển VN đi thi quốc tế chỉ vì Phạm Kim Hùng đc các thầy cô Tổng hợp "nhét" vào đội tuyển (mặc dù điểm kém hơn những người kia) .Anh vốn ghét tham ô,tham nhũng,hối lộ,chạy chọt.. nên ghét lây Kim Hùng, viết bài hơi quá lời có gì em thông cảm :)

P/S: nếu Hưng còn thắc mắc chuyện này thì anh sẽ giới thiệu để em hỏi trực tiếp anh Đức Anh. Còn sách của đồng chí Kim Hùng này (ko biết gọi thể nào vì thực ra cũng chỉ hơn mình 2 tuổi) thì anh chưa xem,nhưng "chạy chọt" để đc "nhét" vào ĐT quốc gia thì anh cũng nghi ngờ nội dung sách ko đc "thật" cho lắm.. gì chứ BĐT thì chép sách của Tây về rồi tự nhận là mình sáng tạo ra thì cũng nhiều "tiến sĩ giấy" làm lắm..đằng này lại còn là sinh viên năm thứ I đại học..
Cho anh hỏi 1 câu riêng tư: em có quan hệ họ hàng gì với anh Kim Hùng này ko đấy? sao có sách của Hùng?

:)) Anh zai ơi, anh có vài điều nhầm lẫn cơ bản sau :D
+Thứ 1 em ko sùng bái dân TH
+Thứ 2 chuyện của anh Đức Anh em ko biết mà em cũng kô quan tâm:D Chấp j mấy cái chuyện đấy. Mình đây(các HS HN-AMS) rộng lượng ai lại đi so kè với mấy tên tiểu nhân(mấy ông TH):)>-
+Thứ 3 em ko quan tâm quyển sách của ai viết, người đó tự mày mò tìm hiểu hay đi "đạo" ở đâu thì kệ xác người ta:)>- , cái em quan tâm ở quyển sách là nội dung của nó chứ ko phải là tác giả là ai(em chọn sách cực kì kĩ ko phải chọn bừa đâu, phí xiền lắm).Ngay cả khi đó là sách của ông vô danh tiểu tốt dạy trường làng nhưng vấn đề được nêu ra(có thể tự tìm hoặc tổng hơp từ nhiều nguồn) đáng để em quan tâm, thì em sẵn sàng mua, chứ nếu vấn đề nêu ra vớ vẩn thì em cũng chẳng thềm ngó tới, cho dù đấy là sách của ông Toàn đi nữa
+Thứ 4 em ko có họ hàng j với KH cả[-x , đến mặt em còn ko bít.Việc em có sách là em tự đi mua. Mất cả 1 buổi chiều đấy.

ac hóa ra vô đây để cãi nhau về cuốn sách củ ku kim hùng j` j` đấy , hình như thằng nè được giải quốc tế đúng ko , tao tưởng bọn nào có giải là cũng biến ra tây hết rùi chứ nhỉ??

+Thứ 2 chuyện của anh Đức Anh em ko biết mà em cũng kô quan tâm Chấp j mấy cái chuyện đấy. Mình đây(các HS HN-AMS) rộng lượng ai lại đi so kè với mấy tên tiểu nhân(mấy ông TH)
Ờ,ngày trước đi học ở TH ông Lương dạy ổng nói trường Ams mình chẳng ra j`,tức quá mình học 1 buổi rồi nghỉ luôn
Nói chung là dân TH ko đc "sạch sẽ" cho lắm,tốt nhất là ko nên dây vào bọn nó

@ Quang Hưng:khi debate thì ko nên aggressive & conservative quá,tuy nhiên ở đây thì 2 ta cùng đạt đc mục đích: em thì quảng cáo sách, còn anh thì phê bình đc th Kim Hùng,tr TH & các đồng chí bên bộ GD ĐT. Kết thúc tại đây nhé,cả các em 05 08 khác cũng ko bon chen nữa, để các anh chị bàn chuyện ăn chơi nhảy múa :D

@ lớp mình:confer thế nào mà hôm nay học đến tận 9h30? :(

Chỉnh sửa lần cuối:
Ơ hôm nay không bàn bạc gì về vụ đi nghỉ à :eek:
Kiểu này thì ở nhà làm Toán với thầy à :|

Khà khà.. anh hơi nhầm :D cảm ơn chú MP đã báo cáo tận tình

Tình hình là lớp mình hôm nay đến lớp học hơi bị hăng.Vở toán của tao có 6 trang thì hôm nay viết đc tới 5 trang.Ko ai xin thầy nên học đến tận 9h30 rồi cho về luôn. Thứ 5 tới đến lớp học buổi cuối cùng.

Thầy mà có nick Yahoo thì tốt quá,đỡ phải gặp tận mặt :))

Các bạn DHV chú ý, từ bây giờ chúng ta sẽ khóa các thread có trên 5000 bài trong database, những thread này ảnh hưởng khá nhiều tới việc truy cập HAO. Mọi người có thể mở thêm thread khác để tránh bị dồn nghẽn quá nhiều bài viết vào 1 nơi.

Cảm ơn nhiều.

Ngô Nguyễn Duy
Thay mặt BQL Diễn đàn.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên