::..Toan1..Học hết sức-Chơi hết mình..::

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Tao cũng như Long... không hát nhưng sẽ chiếm dụng Karaoke...
Ah mà hình như 11t2 sắp có giao lưu vào một ngày không xa...
Các chú làm giao lưu cũng nên đi để mà học hỏi kinh nghiệm...

Bây giờ mới chợt nhớ ra một chuyện hệ trọng...
Hôm nay anh chàng vui tính Văn Hà... trong một phút cao hứng...
Đã nói với cô Nguyệt Anh về những thành quả bước đầu của HTĐ Online...
Và cô muốn xem qua để cho điểm miệng... nếu có giá trị...
Đề nghị các hội viên xem xét nghiêm túc...
Nếu đưa thì chắc là sẽ không đưa các tác phẩm mang tính chim lợn cao...
Mọi việc sẽ được bàn bạc cụ thể vào 9h00' tối thứ bảy ngày 4 tháng 2 năm 2006...
Mong các hội viên cho ý kiến thêm...

Chiếm dụng Karao là thế nào , staff only , chỉ dành cho những nhân sẽ lên hét à quên hát ...
Còn vụ những thành tựu của HTĐ hoàn toàn ko có vấn đề gì , cố gắng chọn những vol ít tính chim lợn mang lên trình cô , biết đâu năm mới lại được cô mừng tuổi cho ít điểm thì sao ...

Riêng Hội phó thấy, chưa có Vol nào lại ít tính chim lợn cả. Vol nào cũng có ít nhất là 4 câu chim lợn -> Ko trình cô được đâu. Mà Hội trưởng với BTV tham điểm thế... Cô vừa mới nói 1 câu đã tưởng bở... Để làm thơ nộp cô phải có đề tài tử tế 1 tí, chứ tất cả các Vol của Hội đề tài cũng ít nhiều có tính... chim lợn -> Không ổn đâu.
À, mà Hội phó đề nghị là sửa cốt truyện của truyện thơ dài kỳ: Chuyện chàng VA vì những lý do sau đây: Kết thúc để Mộng Tươi thành đôi với VA thì hơi bị... có hậu. Trong khi truyện thơ này dựa trên "Chí Phèo" của Nam Cao. Mà Chí Phèo kết thúc không có hậu. Với lại nếu như cốt truyện cũ, thì ko được giống Chí Phèo cho lắm, giống mỗi chi tiết bát cháo quẩy thôi.
Vì vậy, Hội phó đề nghị sửa cốt truyện như sau, mong Hội trưởng, BTV, và các Hội viên sớm reply phúc đáp xem có đồng ý ko:
Sau khi Mộng Tươi cho VA ăn cháo quẩy, VA tỉnh lại, 2 người yêu nhau ngay từ cái nhìn đầu tiên => Tiếng sét ái tình. Sau đó 2 người sẽ đối đáp giao duyên (Sở trường của Hội trưởng), VA sẽ kể về nỗi nhục của đời mình: mẹ sinh ra ở lò nung (Chí Phèo sinh ra ở lò gạch). Mộng Tươi cũng kể về nỗi nhục của mình: xấu quá, không ai thèm lấy. Rồi hai người tỏ tình...
VA về nhà, đòi lấy thêm Mộng Tươi, cho Mộng Tươi lên làm vợ cả, bị Kiều và Vân phản đối. 3 người cãi nhau. VA điên lên, giết chết 2 người vợ sắc nước hương trời. (Trong truyện, Chí Phèo giết Bá Kiến).
VA bị quan phủ bắt, trên đường giải đi, được dẫn qua nhà Mộng Tươi, Mộng Tươi ngỡ ngàng, khóc lóc, 2 người ngậm ngùi chia tay. Mộng Tươi chợt nhìn xuống bụng, hình dung ra 1 cái lò nung (Giống Thị Nở).

Rất mong mọi người cho ý kiến và đồng ý cốt truyện này để làm các Vol tiếp theo.

sao mọi người lại cho sư huynh của tớ một kết cục bi thảm thế
tối thứ bẩy này mình cũng phải confe mới được, ít ra cũng phải chim lợn vài câu
còn vụ giao lưu, chỉ lớp mình hát thì đủ không, sợ hơi ít
có lẽ mình nên đề nghị bọn 10T làm cùng, bọn ý năm nay năng động lắm, chắc chắn chúng nó sẽ tham gia, chỉ cần mình có một chương trình cụ thể.
mà ngoài kịch, hát, đàn... ra mọi người còn ý tưởng nào nữa không?

Ai bảo Hội trưởng chọn chuyện Chí Phèo để phóng tác :D:D:))
Nếu Hội trưởng chọn những truyện có kết thúc có hậu như... Sọ Dừa hay Mai An Tiêm thì đâu đến nỗi.
Thôi, Linh ạ, còn may là sư huynh mày không chọn sử thi Đam San hoặc Lão Hạc với Tắt đèn.
Còn về vụ giao lưu, trước hết cứ xin được thầy Khải với thầy Tuấn đi cái đã, sau đó liệt kê xem lớp mình được khoảng bao nhiêu tiết mục, làm được trong khoảng bao nhiêu lâu, rồi sau đó có gì mới nhờ bọn 10T. THế có lẽ ổn hơn!

Chỉnh sửa lần cuối:
Nên chuyển chủ đề đi các chú , thử làm về toán học xem nào , làm đi , tiếp nối cái lần trước hay làm lại cũng được ...
Còn cái giao lưu , bọn 10T sợ ko giúp được gì nhiều , thế nên nhân lực nếu thiếu thì có lẽ sẽ nhờ 12T và lớp Nga , chỉ sợ 12T các anh chị thi đại học nên ko giúp được về nhân lực nhưng mà có lẽ sẽ giúp được về trí lực ...
Đã thuyết phục được bí thư nhiệt huyết với vụ giao lưu , còn lớp trưởng thì đã thuyết phục từ trước , như vậy là các thành phần cốt cán trong lớp đã xuôi , còn cần ý kiến chỉ đạo từ sếp Khải nữa là xong . Thế nên mai cố gắng xúc tiến nốt nhé mọi người ...

Mày mà viết thế này thì may ra có tao hay Diệu Anh đọc được thôi... :))
Về "Chuyện chàng VA" thì thế này...
Hội trưởng nghĩ rằng là nên sửa một chút...
Không viết thành một chuyện dài nữa... mà ta sẽ viết thành các mẩu chuyện nhỏ...
Thành các giai thoại riêng... không nhất thiết phải theo một trật tự nào hết...
Như thế sẽ đỡ gò bó theo cốt truyện... và sẽ phù hợp hơn với thi hứng...
Đây chỉ là ý kiến cá nhân... hội trưởng vẫn support cả 2 cách viết...
Nếu làm kiểu các mẩu nhỏ thì song song với nó... sẽ làm tiếp một series nữa về Toán...
Các hội viên nhớ cho ý kiến nhá...

Không hiểu ý Hội trưởng là gì? Giai thoại riêng là thế nào? Kiểu như truyện Trạng Quỳnh á?
Mà làm thơ về Toán khó lắm! Phải chọn vần vèo phù hợp với các khái niệm hay định nghĩa hay ký hiệu trong Toán. Không dễ đâu. Như cái hôm Hội làm về Toán, mãi chẳng ra được 1 câu vì... bí vần, không tìm được ký hiệu hay khái niệm trong Toán phù hợp. Với lại Hội phó cũng tìm nhiều bài thơ về Toán trên mạng rồi. Phần lớn là làm bằng thể thơ tự do hoặc thơ 5 chữ, thơ 7-8-9 chữ. Vần ở những loại thơ đấy nó tương đối tự do hơn lục bát, mà Hội mình toàn làm thơ lục bát, nên nếu không khéo thì rất dễ bị ép vần. Nói tóm lại là làm thì cũng được thôi, nhưng khó có thể làm dài được. Mà muốn đem lên cho cô để lấy điểm thì dài cũng là 1 trong những yếu tố quan trọng.

Chỉnh sửa lần cuối:
nhắc đến chị DA em mới nhớ
chẳng biết chạy đi đâu rồi
hình như ignore em
anh chị nào gặp đc
bảo chị lên giảng bài Econ cho em nhé

Hị hị ;)) Cả nhà yêu quý :x Tối nay em vừa tham gia concert đến tận 10h mới mò về nhà ;))
Hôm nay tớ lên sân khấu tam ca một bài, song ca một bài và solo một bài, ko đệm, ko nhạc :"> Tình hình là khán giả vỗ tay ầm âm :">, đi ra gặp ai cũng khen >:) Hị hị, thick quá :x Ông hiệu trưởng mắt lác khen tao, thế mà lúc ấy tao ngơ ngơ nhìn đằng sau, thấy chả có ai mới bít ông í khen mình :)) =)) Vội vàng quay ra nói chuyện cảm ơn :)) =)) Ngại thế :">, lại để anh hiệu trưởng nói với mình mà mình quay đi :"> Hihi
Tình hình là Chanh có thêm các fan hâm mộ ;)) Tối nay các anh tq gửi mess ầm ầm :)), khen là tối nay mình đẹp+hát hay :">

Oái, mình nổ vật T____T Tự nhiên nhảy vào nói một đề tài chả liên quan đến ai :"> Cả nhà đừng giận em nhé ^^ Thực sự lần đầu tiên em có cảm giác em đang enjoy cuộc sống ở đây, cảm giác có chút gì đó thú vị níu giữ em ở lại. Đã bớt cô đơn, bớt đau buồn :) (tuy là khó mà hết được ^^) :rolleyes: Em thấy tiếc khi ở VN em chưa thực sự hết mình, chưa thực sự để lại một cái gì đó có ý nghĩa để mọi người luôn nhớ về em, cả nhà Toán 1 cùng em có những kỷ niệm thật đẹp :rolleyes: Nhưng ko sao ^^ Em luôn yêu cả nhà nhiều lắm :x, những gì đã có với cả nhà, em mãi ko bao h quên :x
Gửi đến những người Chanh yêu cái ôm thật chặt >:p<

Chú Dũng đừng câu nữa , có gì nhắn off cho Chanh , box đang cố gắng trở thành 1 box gương mẫu , hạn chế spam ...
Chanh hòa nhập với cuộc sống mới được thì tốt rồi , chỉ mong nhớ đến anh em toán , đừng quên là được :D ...
@HP : giai thoại riêng là thành từng bài thơ ko nhất thiết phải có sự liên kết chặt chẽ với nhau theo 1 cốt truyện . Làm thế sẽ dễ hơn và ko bị gò bó , cảm hứng đến đâu thì viết đến đấy . BTV hoàn toàn đồng ý với HT nhưng vẫn muốn làm về toán , lớp toán mà lại ko có chủ đề toán thì hơi nhạt ...
Còn về vụ giao lưu , hôm nay chả xúc tiến được gì cả , thằng Hà làm leader kiểu thế thì chết mất , tốt nhất để ai có leadership như kiểu Đức hay Linh ...

@BTV and HT: Làm thành từng giai thoại thế cũng được, nhưng... nếu theo kiểu giai thoại kiểu như truyện Trạng Quỳnh, tức là các giai thoại giống nhau ở chỗ có cùng nhân vật, nhưng mỗi giai thoại là 1 câu chuyện riêng, đúng ko? Như vậy thì... vẫn cần cốt truyện, dù đơn giản hơn. Nói chung là tùy mọi người, Hội phó support cả 2 cách thôi.

Đề nghị các thành viên + HT + BTV cứ viết tắt Hội phó là HP, để người ta tưởng là Harry Potter:D

Mà thằng Ku Dũng đừng có câu nữa, ko thì sẽ bị out trước khi được thử việc ở Hội đấy.

Chỉnh sửa lần cuối:
Phạm Tuấn Minh đã viết:
Chú Dũng đừng câu nữa , có gì nhắn off cho Chanh , box đang cố gắng trở thành 1 box gương mẫu , hạn chế spam ...
Chanh hòa nhập với cuộc sống mới được thì tốt rồi , chỉ mong nhớ đến anh em toán , đừng quên là được :D ...
@HP : giai thoại riêng là thành từng bài thơ ko nhất thiết phải có sự liên kết chặt chẽ với nhau theo 1 cốt truyện . Làm thế sẽ dễ hơn và ko bị gò bó , cảm hứng đến đâu thì viết đến đấy . BTV hoàn toàn đồng ý với HT nhưng vẫn muốn làm về toán , lớp toán mà lại ko có chủ đề toán thì hơi nhạt ...
Còn về vụ giao lưu , hôm nay chả xúc tiến được gì cả , thằng Hà làm leader kiểu thế thì chết mất , tốt nhất để ai có leadership như kiểu Đức hay Linh ...
em có câu đâu
em tưởng Chanh ignore em thì em mess kiểu j
các anh chị nhớ 9h tối nay nhé :D

Ừ được rồi , Chanh có gì thì giảng cho nó tí :D , tối nay 9h hẳn rồi , ko cần chú nhắc thì vẫn ol đều đều ấy mà ...
@HP : cần gì phải cốt truyện nhỉ , câu chuyện về cuộc đời chàng VA thế thôi , nhân vật chính là chàng VA và các nàng , mỗi bài lại 1 nàng khác .
Thế còn vấn đề project toán hp cho ý kiến phát nhỉ , làm ko ...

Ủa, HP cho ý kiến rồi mà BTV. Bài số 3872 ấy. Không đọc kỹ à :D:D
@Dũng: Chú đã làm những trò quấy rối gì mà để chị ấy phải ignore thế:)):)):D:D

Chỉnh sửa lần cuối:
Thằng HD kún con gì gì đó... mày quậy phá... chị giảng cho còn không nghe...
Khôn ra thì xin lỗi chị ấy đi... chị ấy còn tha thứ cho phần nào...

@ Chanh: Thế có chụp ảnh không... upload lên album cho cả lớp xem nào... ;)
Ah mà cho tớ xin lỗi...
Mấy hôm trước ốm nên không làm cái nhạc nền cho cậu được... :|

@ To: Đã nói là sẽ làm song song với "Chuyện chàng VA" mà...
Sẽ làm xen kẽ thôi... cứ yên tâm... chuyện đâu còn có đó...

Ah mà hôm nay hội trưởng ốm... có lẽ sẽ phải đi khám...
Các hội viên cứ sinh hoạt trước dưới sự chỉ đạo của hội phó... HP...
Hội trưởng sẽ cố quay lại sớm nhất có thể được... :|

Chỉnh sửa lần cuối:
Chị vào khoe chữ kí mới :p :p
Hôm trước gặp Trung với Minh rồi :D
Thứ 2 gặp chị tiết 1 nhé ;) để còn đi gặp thầy Tuấn chứ :p
Hy vọng là ko ngủ dậy muộn

ơ sao cả nhà chiửi em thế này
chị Chanh giảng
nhưng em ko hiểu mà :((

Ơ... sao dạo này sức khỏe Hội trưởng sa sút thế? Có phải là do... :D:D
Mà đề nghị HT xóa ngay 1 bài đi, "được" double kìa.
Việt Anh đã viết:
Ah mà hôm nay hội trưởng ốm... có lẽ sẽ phải đi khám...
Các hội viên cứ sinh hoạt trước dưới sự chỉ đạo của hội phó... HP...
Hội trưởng sẽ cố quay lại sớm nhất có thể được...
Hội trưởng sao vừa khôn vừa may thế. Cái PC của HP vừa bị bọn spyware với virus hành quân tấn công :(:)(:)((. May mà HP có tường lửa mạnh nên mới đè bẹp được bọn đấy. Chứ nếu HP ko có tường lửa thì phải cài lại Hệ điều hành, như vậy thì tối nay ai sẽ chủ trì đây, chả lẽ là BTV à?

@BTV: Đọc lại bài 3872.

ah nhắc đến hội trưởng
có định cho em vào ko
mà hội trg là ai vây nhỉ
hình như 1h nữa confe bắt đầu :D

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Back
Bên trên